Sự kiện MTMCN SỐ 125 - Tài sản lớn nhất của đời người là sức khỏe và trí tuệ.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong năm qua, cả thế giới đang cùng nhau chống lại đại dịch, Việt Nam chúng ta cũng thế. Chúng ta đã có lúc tưởng chừng như đã kiểm soát được chúng, nhưng chúng lại cứ âm ỉ và chờ thời cơ để tiếp tục phát triển và cướp đi mạng sống của bao nhiêu người.

Nhiều khi trước đây chúng ta đã từng thờ ơ với chính sức khỏe của mình nhưng trong năm qua, điều chúng ta lo lắng nhất lại là nó. Thấy bản thân hoặc người thân ho, sốt một chút đã lo lắng, hoang mang chẳng biết làm như thế nào thì mới nhận ra điều quan trọng nhất mà mình cần giữ gìn lúc này là gì.

Sức khỏe và trí tuệ là 2 điều luôn đi cùng chúng ta. 2 điều mà ta cần quan tâm, giữ gìn, rèn luyện, trau dồi thêm để thấy rằng, cuộc sống rất ý nghĩa, rất đáng sống, đáng để ta cố gắng hết mình, sống trọn vẹn từng giây.

Hãy cứ sống thật khỏe mạnh và hết mình nhé.

Tài sản lớn nhất của đời người là sức khỏe và trí tuệ..png
Xem thêm:

trananh27102010.thcskq

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng một 2022
17
73
16
17
Vĩnh Phúc
Dịch bệnh lan truyền từ khắp mọi nơi trên thế giới . Không chỉ đất nước Việt Nam xinh tươi của chúng ta mà các vệ sĩ áo trắng , áo xanh đã hy sinh bảo vệ cả đất nước này . Hãy nhó rằng , chúng ta là trên hết . Mặc dù có tiền , có vàng , có bạc cũng không thể đổi được mạng người
Vậy nên , hãy bảo vệ sức khỏe chúng ta . Đừng thờ ơ , chủ quan , rồi đi ra ngoài ăn chơi đủ các thứ . Hãy đi chơi tới giới hạn thôi mọi người nhé ! Tại vì dịch bệnh , cả đất nước này đang bảo vệ chúng ta . Đừng làm họ buồn khi họ đã cố gắng hết sức .
Chống dịch cũng như là bảo vệ chúng ta . Con người là trên hết

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Trong năm qua, cả thế giới đang cùng nhau chống lại đại dịch, Việt Nam chúng ta cũng thế. Chúng ta đã có lúc tưởng chừng như đã kiểm soát được chúng, nhưng chúng lại cứ âm ỉ và chờ thời cơ để tiếp tục phát triển và cướp đi mạng sống của bao nhiêu người.

Nhiều khi trước đây chúng ta đã từng thờ ơ với chính sức khỏe của mình nhưng trong năm qua, điều chúng ta lo lắng nhất lại là nó. Thấy bản thân hoặc người thân ho, sốt một chút đã lo lắng, hoang mang chẳng biết làm như thế nào thì mới nhận ra điều quan trọng nhất mà mình cần giữ gìn lúc này là gì.

Sức khỏe và trí tuệ là 2 điều luôn đi cùng chúng ta. 2 điều mà ta cần quan tâm, giữ gìn, rèn luyện, trau dồi thêm để thấy rằng, cuộc sống rất ý nghĩa, rất đáng sống, đáng để ta cố gắng hết mình, sống trọn vẹn từng giây.

Xem thêm:
Dạo này em được học off lại nên cảm nhận được khoảnh khắc từ người bình thường đến f1 rồi f0 nhanh như thế nào. Mới học được 4 buổi mà em đã thành f1, nghe tin hoang mang cực :(( Nhờ đó mà em chú trọng hơn đến các biện pháp khử khuẩn và tăng cường sức khỏe cho bản thân, không còn chủ quan nữa. Mong là dịch bệnh nhanh đi để công việc và học tập không bị ảnh hưởng :(((

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai

Sau 1 tuần cách li vì em là F1 em mới cảm thấy cực sợ hãi khi không biết mình có tiếp xúc gần với f0 hay không, thời điểm nào? Nhưng bảo vệ chính bản thân mình lad trên hết, em luôn xông hơi và ăn uống lành mạnh để không bị lây nhiễm ạ

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến

Bây giờ chúng ta đang phải "sống chung với dịch bệnh" và em thấy mn cũng đã dần quen với cuộc sống đi liền với "khẩu trang"
Vậy mà dịch bệnh vẫn gia tăng, em cũng không ngờ trong đó lại có em thành F1
Bây giờ thứ cần nhất là chăm sóc cho bản thân thật kĩ càng, cách li với ng thân vài ngày nữa. Mong mọi thứ sẽ ổn với những người F1, F0; chứ bây giờ không biết ai là F0 cả :>(

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Nếu cuộc sống đã không có ý nghĩa thì giữ sức khỏe để làm gì?
Cuộc sống có ý nghĩa hay không thì đều do chính mình tự vẽ em ạ.
nếu những khó khăn ngoài kia, những lời nói ngoài kia làm cho em thấy mệt mỏi, thấy dường như mọi thứ đều đang chống lại mình thì đúng là cuộc sống của em khá ngột ngạt
Còn nếu em biết biến tất cả những điều khó khăn đó thành động lực để thay đổi chính mình, thì khi em đã đạt thành tựu, em sẽ thấy chặng đường em đã đi qua thật ý nghĩa biết chừng nào.
cuộc sống của em là do em tự chọn.
Chúc em luôn ĐỦ! :D

Top Bottom