Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 75

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 23 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 197

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Nhiều người xem thất bại là dấu chấm hết mà không biết rằng chính thất bại mới là cơ hội tuyệt vời để khám phá bản thân, học hỏi từ hoàn cảnh và lấy động lực chinh phục những thử thách lớn hơn.

Mũi tên càng được kéo lùi về sau thì càng bay xa sau này. Nhiều lúc cuộc đời sẽ kéo bạn về sau một cách chậm rãi và ngẫu nhiên khiến bạn cảm thấy mệt mỏi vì mình không còn xuất sắc như trước, khiến bạn thấy mình dậm chân tại chỗ dù đã cố gắng hàng ngày.

Tuy nhiên, đừng vội rời bỏ “cây cung” của bạn, bởi vì sau đó bạn sẽ xuyên gió và bay trúng hồng tâm. Đôi khi, chúng ta phải lùi một bước, thậm chí hai, ba, năm bước… để lấy đà tiến lên phía trước gấp năm, mười lần.

Lùi lại không có nghĩa là thất bại. Lùi lại đúng lúc để chuẩn bị cho những bước tiến xa hơn mới là người thông minh.

Xem thêm:

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted