Sự kiện MTMCN Số 109 - Bạn sẽ khám phá ra chính mình một bậc cao hơn sau mỗi lần vượt qua nghịch cảnh

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nghịch cảnh là một thứ không thể tránh khỏi trong bất cứ cuộc đời của một ai khi lâm vào hoàn cảnh đó chúng ta có thể rất tuyệt vọng và cảm giác như không thể nào bước qua nó, nhưng nếu như vượt quá nó thì “Bạn sẽ khám phá ra chính mình một bậc cao hơn sau mỗi lần vượt qua nghịch cảnh”.

Điều đó không bao giờ có thể sai. Chẳng hạn như nếu trong lần thi này bạn không đạt một kết quả như ý muốn thì với lần sau, bạn cố gắng hơn từng chút, từng chút một, đảm bảo sẽ có một kết quả cao hơn suy đoán rất nhiều. Và đó là lúc, bản thân bạn đã tiến lên một bậc cao hơn!

Chính vì thế, chúng ta đừng bao giờ bị khuất phục trước bất cứ nghịch cảnh nào, hãy mạnh mẽ bước tiếp cho dù có vấp ngã như thế nào đi nữa và luôn giữ cho mình một tinh thần kiên cường nhé. Chúc bạn sau khi đọc bài này có thể khám phá ra bản thân mình ở một bậc cao hơn nha!

Xem thêm:

Top Bottom