Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 67

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Đức Nhật, 16 Tháng ba 2019.

Lượt xem: 1,226

1. Đức Nhật

Đức Nhật TMod Cộng Đồng (Nghỉ phép dài hạn)

Trường học/Cơ quan:
    Phan Tây Hồ
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Khi bạn ở dưới đáy vực sâu bạn sẽ làm gì?
    Bạn cố gắng tìm cách thoát ra ngoài hay chọn cách buông xuôi cuộc sống?

Trong thực tế, khi bạn lớn lên, bạn sẽ phải tự mình đối mặt với nhiều vấp ngã trong cuộc sống, đối mặt với những trải nghiệm sâu sắc thì lúc đó, bạn luôn phải lựa chọn: Một là TỪ BỎ, hai là CỐ GẮNG. Nếu câu trả lời là cố gắng thì bạn sẽ cần một cánh tay kéo bạn lên, đưa bạn đi xa hơn, bỏ lại những chông gai phía sau . Nhưng trên tất cả cánh tay ấy liệu có là một người đáng tin cậy, một người luôn lắng nghe, luôn cho bạn lời khuyên chân thành? Câu trả lời của mình là có và đó là người đàn anh của chúng ta - Admin Đình Hải

Một câu nói ngắn gọn mà hàm súc, nhiều ý nghĩa lớn lao và đã trở "slogan" với chúng ta-những thành viên gắn bó trong đại gia đình HMF. Một lời khích lệ tinh thần tuy giản đơn nhưng lại luôn khiến chúng ta phải ngẫm nghĩ, tạo sức mạnh cho chúng ta tạo ra những điều lớn lao hơn mà bản thân đã từng tưởng tượng.

Khi các bạn mang trong mình một trách nhiệm lớn lao, khi các bạn đứng trước một thử thách, hay đơn giản là khi một ai đó bắt đầu một công việc mới mang rất nhiều trọng trách thì câu nói của anh lại vang lên như một thường lệ. Đó như một sự khích lệ vô cùng lớn đề bản thân chúng ta dù đã muốn buông xuôi xong lại chọn bước tiếp.

Dù không biết kết quả của sự cố gắng ấy sẽ ra sao, dù không thể nói trước hai chữ "thành công" nhưng chỉ một lời khích lệ đơn sơ ấy cũng khiến bản thân người nghe trở nên nghị lực hơn trong cuộc sống đầy rẫy thách thức này.

Các thành viên thân mến, hẳn các bạn sẽ có lúc mệt mỏi, bế tắc và áp lực. Nhưng tin tôi đi, bạn cần ai đó lắng nghe và thấu hiểu bạn. Có như vậy, bạn mới "thoát" ra khỏi "vũng bùn lầy" mang tên cảm xúc, và bạn sẻ nở nụ cười thật tươi tắn vào sáng ngày hôm sau cho mà xem!

Hãy cùng nhau lắng lain một chút để cảm nhận lời động viên từ người anh lớn của chúng ta nào:
    - CẢ NHÀ CỐ LÊN -

--------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bạn luôn nhớ, "Mỗi tuần một câu nói" là chương trình mà Team Cộng Đồng làm ra để an ủi và "lên dây cót" tinh thần cho các bạn. Mỗi số hứa hẹn sẽ là một câu nói ấn tượng, giúp bạn tìm ra "chân lí" của bản thân mình. Đừng ngại ngần chia sẻ những câu nói của riêng bạn đến với Ban biên tập nhé!
    [Gợi ý] Mỗi tuần một câu nói

Last edited: 15 Tháng tư 2019
  2. Minh Dora

Minh Dora Siêu sao Hóa học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Ở đâu đó

T chờ đợi quá lâu rồi
    Dù anh Hải k còn là Admin nữa nhưng câu nói vẫn khích lệ cho chúng ta động lực để cố gắng

Đức Nhật thích bài này.
  3. Kuroko - chan

Kuroko - chan Học sinh tiêu biểu Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

uầy nhìn nó cute quá à
    Vẫn đang cố, cố từng ngày luôn
    cơ mà dạo này bận nên còn chả có thời gian tiếp tục giúp đỡ các bạn trên HMF cơ

Đức Nhật thích bài này.
  4. Mart Hugon

Mart Hugon CTV CLB Hội họa Cộng tác viên HV CLB Hội họa Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    Teitan Tokyo

bây giờ ck theo dõi anh Hải vẫn nhận được thông báo trạng thái mới với câu nói này
    Luôn luôn là một câu nói hay

Đức Nhật thích bài này.
  5. YuuDuong

YuuDuong Phụ trách box "Sách - Người bạn vô giá" Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT BẾN CÁT

Mỗi lần mệt mỏi, mỗi lần cảm thấy chán nản, chỉ cần nhìn thấy những câu nói của anh @Đình Hải thôi. Dường như anh Hải đã tiếp thêm sức mạnh cho mình vậy đó :)

6. bé nương nương

bé nương nương TMod Vật Lí

Trường học/Cơ quan:
    trung học

đúng ah,động lực đấy vô cùng lớn luôn,nó không phải chỉ cảm nhận được trong chốc lát lúc mới nghe đấy thôi,nó âm hưởng cực kì,em cảm thấy động lực tràn trề khi nhận được động viên từ anh Hải.

Bùi Thị Diệu Linh thích bài này.
  7. Đức Nhật

Đức Nhật TMod Cộng Đồng (Nghỉ phép dài hạn)

Trường học/Cơ quan:
    Phan Tây Hồ

Các bạn muốn câu nói tuần sau là gì nào? Hãy cùng đề xuất cho Ban biên tập nhé! <3
    https://diendan.hocmai.vn/threads/goi-y-moi-tuan-1-cau-noi.730083/

Ngọc Bùi 12345Kuroko - chan thích bài này.
  8. vũ thị phương nga

vũ thị phương nga Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường thcs nghĩa châu

anh hải ................................... người anh của HMF gia tộc hùng mạnh

9. sonnguyen05

sonnguyen05 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    MT

Một câu nói hay nhưng rất khó đọc!
    Có vẻ cách sử dụng màu chữ và cách bạn thiết kế bài viết chưa phù hợp lắm.
    Phải căng mắt ra để đọc những điều hay ho!

Bùi Thị Diệu LinhMart Hugon thích bài này.
  10. toangiangvien@gmail.com

toangiangvien@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Câu nói hay thế mà chê

Hồ Nhiphamkimcu0ng thích bài này.
  11. sonnguyen05

sonnguyen05 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    MT

Vấn đề không nằm ở câu nói bạn nhé. Bạn có đọc kỹ cách mình bình luận về thiết kế không nhỉ?

minhthu2k5 thích bài này.
  12. Phạm Công Nhựt

Phạm Công Nhựt Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Cát Lâm

a Hải luôn luôn theo dõi và động viên mong anh hải trở lại quá

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted