Sự kiện MTMCN SỐ 124 - Thái độ sống quyết định thành công của bạn

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Điều gì khiến con người trở nên ngày càng thành công?

Trước khi đạt đến thành công, chúng ta đều vấp ngã, và chính thái độ của bạn khi đó sẽ quyết định thành công trong tương lai.
Trước khi bắt đầu, chúng ta đều rất hứng khởi và quyết tâm khi nói về thành công. Và chúng ta cũng sẽ bắt đầu hành trình này với suy nghĩ sẽ nỗ lực hết mình. Nhưng con đường ấy vốn không bằng phẳng như suy nghĩ của bạn, mà thay vào đó nó lại đầy tính gian nan thử thách. Thử thách ắt sẽ mang cho bạn nhiều lần thất bại, khi đó một số người lại bắt đầu suy nghĩ tiêu cực, chán nản và bỏ cuộc. Và từ đó, họ mãi bỏ dỡ khát khao thành công của mình.

Đừng phí hoài mục tiêu thành công, mà bạn hãy trao cho mình những thái độ và tư duy tích cực.
THÁI ĐỘ SỐNG QUYẾT ĐỊNH THÀNH CÔNG CỦA BẠN.png
Trước khi đưa ra thái độ và hành vi bên ngoài, bạn đã trải qua rất nhiều lần suy nghĩ trong tâm trí. Và sự thật là suy nghĩ và hành vi tích cực sẽ tạo nên động lực lớn mạnh để bản thân vững bước. Bởi chúng ta sẽ chẳng bao giờ nhảy lên và hò hét trước thất bại của mình và ngược lại. Do vậy trước những thất bại, bạn có thể nhìn thấy những bài học giá trị, trao cho nó sự biết ơn hơn là việc tự trách cứ và hờn dỗi chính mình.

Hãy dành nhiều thời gian để cười hơn là nhăn nhó, ủ rũ.
Hãy dành nhiều thời gian để khen ngợi người khác hơn là phán xét người khác.
Hãy luôn trong tư thế học hỏi và lắng nghe những điều tốt đẹp từ người khác, thành công sẽ không ngó lơ một ai qua khi họ đã tìm đến nó.

Xem thêm:

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Hãy luôn là một người sống tích cực, nỗ lực hết mình thì việc gì mình cũng có thể làm được. :D
Nên nếu muốn đạt được thành công chúng ta hãy cố gắng và không ngừng cố gắng,

Top Bottom