Sự kiện MTMCN số 106 - Hãy là chính bạn, làm "người khác" đã có người khác làm rồi

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mỗi khi có một ai đó so sánh bạn với người này, người kia thì điều đầu tiên bạn cảm thấy là gì? Hẳn là rất buồn và khó chịu đúng không nào?

Tuy nhiên, bạn không cần phải buồn quá lâu bởi vì ngoài kia có thể còn có nhiều người lại mong muốn được trở thành người như bạn. :D

Bởi vì mỗi chúng ta đều là một cá thể đặc biệt và là duy nhất. Ai cũng sẽ có những điểm mạnh, điểm yếu riêng, chỉ là đôi khi bạn chưa nhận ra được ưu điểm của mình và phát huy nó nhiều nhất có thể thôi.

mtmcn-psd2-png.183982

Nên "Hãy là chính bạn, làm "người khác" đã có người khác làm rồi". Không ngừng nỗ lực để làm mình trở nên đặc biệt hơn nữa nhé, theo một cách tích cực nhất có thể nhé. Hãy biến mình trở thành một cá thể hoàn hảo của chính mình, đừng so sánh mình với bất kỳ ai nhé!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mỗi khi có một ai đó so sánh bạn với người này, người kia thì điều đầu tiên bạn cảm thấy là gì? Hẳn là rất buồn và khó chịu đúng không nào?

Tuy nhiên, bạn không cần phải buồn quá lâu bởi vì ngoài kia có thể còn có nhiều người lại mong muốn được trở thành người như bạn. :D

Bởi vì mỗi chúng ta đều là một cá thể đặc biệt và là duy nhất. Ai cũng sẽ có những điểm mạnh, điểm yếu riêng, chỉ là đôi khi bạn chưa nhận ra được ưu điểm của mình và phát huy nó nhiều nhất có thể thôi.

mtmcn-psd2-png.183982

Nên "Hãy là chính bạn, làm "người khác" đã có người khác làm rồi". Không ngừng nỗ lực để làm mình trở nên đặc biệt hơn nữa nhé, theo một cách tích cực nhất có thể nhé. Hãy biến mình trở thành một cá thể hoàn hảo của chính mình, đừng so sánh mình với bất kỳ ai nhé!

Cá nhân em không ít lần bị so sánh như về học hành, ngoại hình, style, tính cách,... có điều tích cực, điều chưa nhưng em hay chọn cách học hỏi và cải thiện những điều chưa tốt. Ví dụ như ở nhà, ba mẹ hay so em với chị hai về khoản nấu ăn :D mặc dù lúc đầu có hơi buồn xíu nhưng điều đó giúp em có động lực cải thiện việc nấu nướng và ít lười nhác hơn í. Việc nấu ngon như chị hai thì không thể nhưng em đã nấu tốt hơn trước nhiều nên em thấy cũng hài lòng với bản thân rồi^^

• Like
Reactions: Vinhtrong2601

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành
Thật ra em cũng bị so sánh với bạn học cũng khá nhiều lần, nào là toàn về chuyện học hành, điểm thấp hơn bạn. Lúc đó em buồn dữ lắm. Nhưng mà em luôn lấy những sự so sánh ấy làm động lực để có thể vươn lên. Và cuối cùng sau một thời gian cố gắng thì em đã bỏ xa số điểm của bạn ấy để vươn lên vị trí dẫn đầu.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Thật ra em cũng bị so sánh với bạn học cũng khá nhiều lần, nào là toàn về chuyện học hành, điểm thấp hơn bạn. Lúc đó em buồn dữ lắm. Nhưng mà em luôn lấy những sự so sánh ấy làm động lực để có thể vươn lên. Và cuối cùng sau một thời gian cố gắng thì em đã bỏ xa số điểm của bạn ấy để vươn lên vị trí dẫn đầu.
Như vậy là rất tốt em ạ. Mình dùng kết quả để đánh giá lại cả quá trình. nên chẳng ai có thể nói gì em nữa :D
Chúc em luôn giữ phong độ như này nhé
Chúc em luôn ĐỦ! :D

• Like
Reactions: Vinhtrong2601

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Có lẽ đây là câu nói hiện tại em nên nghe nhiều nhất <3 em thường bị so sánh với người khác, em cũng cảm thấy mệt và rất nản.. Luôn cảm thấy bực bội. em thường xuyên suy nghĩ rất nhiều về nó, đôi lúc cũng cảm thấy mất thời gian thật nên em cũng gạt bỏ hết và làm theo những gì mình muốn còn hơn là mỗi ngày phải nghĩ về người khác, mình cũng không phải bản sao hay là gì cả. Dù không hoàn hảo nhưng mà em vẫn luôn muốn mình là một phiên bản tốt nhất, câu này em nghe từ thần tượng của mình.. Đôi lúc họ cũng là người khiến em phải biết yêu chính mình nhiều hơn là việc biến bản thân mình trở thành một người mà mình chẳng muốn.
Em không biết nói gì cả, nhưng mà cảm ơn MTMCN số 106 rất nhiều <3

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Có lẽ đây là câu nói hiện tại em nên nghe nhiều nhất <3 em thường bị so sánh với người khác, em cũng cảm thấy mệt và rất nản.. Luôn cảm thấy bực bội. em thường xuyên suy nghĩ rất nhiều về nó, đôi lúc cũng cảm thấy mất thời gian thật nên em cũng gạt bỏ hết và làm theo những gì mình muốn còn hơn là mỗi ngày phải nghĩ về người khác, mình cũng không phải bản sao hay là gì cả. Dù không hoàn hảo nhưng mà em vẫn luôn muốn mình là một phiên bản tốt nhất, câu này em nghe từ thần tượng của mình.. Đôi lúc họ cũng là người khiến em phải biết yêu chính mình nhiều hơn là việc biến bản thân mình trở thành một người mà mình chẳng muốn.
Em không biết nói gì cả, nhưng mà cảm ơn MTMCN số 106 rất nhiều <3
Đừng bao giờ ngừng nỗ lực để trở thành người mà bản thân các em mong muốn nhé. nếu muốn yêu thương ng khác em phải yêu thương chính mình đã. Và cách yêu chính mình là làm bản thân mình trở nên hạnh phúc và làm những điều mình cho là đúng đắn. Đừng tiêu cực.
Chúc em luôn mạnh mẽ
Chúc em luôn ĐỦ!

Top Bottom