Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 62

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 3 Tháng mười hai 2018.

Lượt xem: 973

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Phụ trách BP Cộng đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách

Sách không đơn thuần chỉ là những trang giấy mà trong đó còn chứa đựng một thế giới mà con người luôn khao khát được khám phá. Bởi vậy mà Barack Obama đã từng nói: "Việc đọc rất quan trọng. Nếu bạn biết cách đọc, cả thế giới sẽ mở ra cho bạn."

Có rất nhiều loại sách khác nhau, tùy vào nhu cầu mà người ta sẽ lựa chọn cho mình một thể loại riêng để đọc. Với những người được gọi là “mọt sách” thì nhu cầu đọc càng trở nên không thể thiếu. Mỗi ngày, bạn chỉ cần bỏ ra một chút thời gian để nghiền ngẫm một vài trang sách, điều này không chỉ giúp bạn được thư giãn mà còn mở ra trong bạn một thế giới khác, giúp bạn khám phá được thêm một kiến thức bổ ích.

Đọc là cái thứ cần của mỗi con người, nó cần thiết vì nó không có giới hạn, càng đam mê thành công lớn, thì càng phải đọc, hay ra như toán nghe có vẻ quan trọng, nhưng trong cuộc sống hàng ngày mấy ai tính toán vượt qua cái thang 1000 đâu? Cho nên phải đọc, đọc để đầu óc được sáng lạng, đọc để nói chuyện với người khác, đọc để viết, đọc để tăng độ hiểu biết, đọc để nhanh nhạy hơn, thông minh hơn … đọc đọc đọc !

Mỗi một trang sách mở ra sẽ là một thế giới với biết bao điều kì diệu đang chờ, hãy xem việc đọc cũng giống như việc bạn tập thể dục mỗi ngày. Và biết đâu một ngày nào đó, chính những cuốn sách hay mà bạn đã đọc qua sẽ là chìa khóa đưa bạn tới thành công, làm thay đổi cuộc đời của bạn.

-----------------------------------------------------------------
    À ha, nếu đọc xong bài này mà bạn có hứng thú thì mời đến với box Sách - Người bạn vô giá của diễn đàn nhá^^

Xem thêm:

ARMY's BTS, cobonla02, Forgert Me Not14 others thích bài này.
  2. Giang2k5

Giang2k5 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học:
    !@#$&...

Hihi, em rất thích đọc sách, đọc xong cái này em có thêm đam mê để đọc nhiều sách hơn nữa rồi:p

nhanctnbp@gmail.comYuuDuong thích bài này.
  3. Tiểu Linh Hàn

Tiểu Linh Hàn Học sinh chăm học Thành viên

Trường học:
    THCS Trần Hưng Đạo

Em thích đọc sách, nhưng dạo gần đây đang chuyển qua light novel nên ít đọc sách giấy hơn :3 Tuy nhiên đọc bài này xong em quyết định phải đọc mấy quyển hay hay mới được :)

4. YuuDuong

YuuDuong Phụ trách box "Sách - Người bạn vô giá" Cộng tác viên

Trường học:
    THPT BẾN CÁT

. Một cuốn sách hay trên giá sách là một người bạn dù quay lưng lại nhưng vẫn là bạn tốt.
    – Khuyết Danh – sx.jpg

Giang2k5 thích bài này.
  5. Tam Cửu

Tam Cửu Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học:
    thpt Tứ Kỳ

câu này trường em có treo ở khán đài nè :D:D

6. Forgert Me Not

Forgert Me Not Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học:
    Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho

Đọc rất quan trọng nhưng đọc như thế nào mới quan trọng hơn cả! Mình mất 5 năm mới hiểu dc điều này <3

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted