Sự kiện Mỗi tuần một câu nói - Số 126

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong cuộc sống, mọi thứ không bao giờ đến một cách dễ dàng, để đến được thành công, chúng ta phải vượt qua những chông gai, thử thách. Nếu một cuộc sống mọi thứ đến với bạn quá dễ dàng, điều đó sẽ không có giá trị bằng việc bạn đã phải vượt qua rất nhiều gian nan và thử thách để có thể đạt được những thành công đó.

Đã bao giờ bạn thử nghĩ những khó khăn hay thử thách trong cuộc sống của bạn từ đâu mà xuất hiện? Là do một thế lực siêu nhiên nào đó hay là do chính bản thân bạn? Hay là do chính cuộc sống đặt ra cho bạn? Theo mình, mình thực sự nghĩ rằng cuộc sống đã tạo ra chúng cho chúng ta để có thể rèn luyện bản thân, có thể sửa chữa và thay đổi cách sống của mình, cách làm việc của mình để hoàn thiện bản thân nhất có thể, mạnh mẽ, dũng cảm nhất có thể, để đến khi bản thân đối mặt với bất kì giông bão, thử thách nào trong cuộc sống thì bạn đều có thể tự tin vượt qua và luôn hướng bản thân về phía trước.

Cuối cùng, hãy luôn nhớ rằng, thử thách - có thể khó khăn, có thể khiến bạn nhụt chí và lùi bước, nhưng đừng ghét bỏ chúng, vì có thể đó là những cơ hội, những thách thức bạn phải vượt qua để trở thành những phiên bản tốt nhất của bạn thân, để bạn có thể tiến lên và gặt hái được thành công trong cuộc sống.

Top Bottom