Sự kiện MTMCN SỐ 122 - Đừng mơ trong cuộc sống, mà hãy sống cho giấc mơ.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Không ai đánh thuế giấc mơ, nên chúng ta có quyền vẽ giấc mơ cho riêng mình. Vẽ ra để mà cố gắng, mà phấn đấu để biến giấc mơ đó thành sự thật, chứ không phải vẽ ra rồi để nằm im ở đấy. Thì khi đó, quả thực là chúng ta đã phí hoài cho 1 giấc mơ rồi. :D

Đừng mơ trong cuộc sống, mà hãy sống cho giấc mơ.png
Cuộc sống không bao giờ chỉ có toàn màu hồng, chúng ta sẽ gặp vô vàn những trở ngại, những khó khăn làm ta chùn bước, để ta không thể hoàn thành giấc mơ mình đã vẽ. Đừng tự huyễn hoặc mình rằng mọi việc sẽ luôn hoàn hảo theo ý muốn của mình, Nên ĐỪNG MƠ TRONG CUỘC SỐNG MÀ HÃY SỐNG CHO GIẤC MƠ. Để biến những điều chúng ta mong muốn thành sự thật chứ không dừng lại ở việc chỉ là giấc mơ nữa :)

quynhanhnguyenho05

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
24 Tháng mười một 2021
81
595
76
Không ai đánh thuế giấc mơ, nên chúng ta có quyền vẽ giấc mơ cho riêng mình. Vẽ ra để mà cố gắng, mà phấn đấu để biến giấc mơ đó thành sự thật, chứ không phải vẽ ra rồi để nằm im ở đấy. Thì khi đó, quả thực là chúng ta đã phí hoài cho 1 giấc mơ rồi. :D

Cuộc sống không bao giờ chỉ có toàn màu hồng, chúng ta sẽ gặp vô vàn những trở ngại, những khó khăn làm ta chùn bước, để ta không thể hoàn thành giấc mơ mình đã vẽ. Đừng tự huyễn hoặc mình rằng mọi việc sẽ luôn hoàn hảo theo ý muốn của mình, Nên ĐỪNG MƠ TRONG CUỘC SỐNG MÀ HÃY SỐNG CHO GIẤC MƠ. Để biến những điều chúng ta mong muốn thành sự thật chứ không dừng lại ở việc chỉ là giấc mơ nữa :)

Nếu ta cứ mãi mơ mộng về mơ ước của bản thân mà không làm nó. Giấc mơ của ta sẽ chỉ mãi là thứ viển vông mà thôi. Nếu con người luôn mơ về thứ có thể giúp mình có thể bay lượn trên bầu trời mà không thực hiện nó, sao hiện tại ta có thể có máy bay? Dù con đường tới thành công không trải đầy hoa hồng, nhưng những kinh nghiệm đó sẽ giúp ta đạt được ước mơ của bản thân. Nếu ta kiên trì với ước mơ, thứ ta nhận lại sau khó khăn là kinh nghiệm, nếu ta bỏ cuộc trước thử thách, ta sẽ không nhận lại được gì.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

Em đã từng có 1 giấc mơ được xây dựng nhiều năm, nhiều công sức và hy vọng dồn vào. Em luôn tự an ủi bản thân rằng cứ cố gắng thì biết đâu may mắn sẽ mỉm cười. Tuy nhiên may mắn không đến với em =(( Sau đó em dành 1 khoảng thời gian khá nhiều để nhìn nhận và quyết định thử lại cơ hội thứ 2, dù chậm nhưng không phải là không thể, và rồi kết quả cũng không thay đổi. Từ đó về sau em đã tìm 1 ước mơ khác cho bản thân vì không thể đánh đổi cho cơ hội thứ 3, cho đến bây giờ khi nhắc lại em vẫn còn tiếc nuối về 1 ước mơ đã qua...

Top Bottom