Sự kiện Mỗi tuần một câu nói - Số 123

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy nhớ dựa vào núi, núi sẽ đổ dựa vào đá, đá sẽ mòn, dựa vào người, người sẽ rời xa. Chỉ có dựa vào chính bản thân mình mới vĩnh cửu.

Hãy trở thành chỗ dựa vững chắc nhất của chính mình. Bạn sẽ không biết liệu lúc khó khăn, có ai sẽ đưa tay ra giúp đỡ bạn hay không? Người bạn luôn dựa vào, nếu một ngày họ rời xa bạn, bạn sẽ làm thế nào?

Mỗi người đều có con đường riêng của mình, những việc mình cần phải làm, những mong muốn ước mơ cá nhân. Đừng mong một người sẽ mãi ở bên cạnh để chỉ bảo, để lo nghĩ cho mình. Mỗi người đến trong cuộc sống của chúng ta đều có mục đích. Khi họ làm xong, tự khắc sẽ rời đi. Người hiện tại ở bên cạnh mình, không phải tương lai họ sẽ luôn đứng ở nơi đó. Nên mỗi người cần phải quý trọng các mối quan hệ mình đang có, và biết buông bỏ những mối quan hệ không còn phù hợp.

Khi vấp ngã, hãy tự đứng lên. Khi gặp rắc rối, hãy tự giải quyết nó. Nếu bạn mong muốn một điều gì, hãy thực hiện nó. Đừng đợi, đợi đến khi có người tới kéo bạn đứng lên, đợi có người giải quyết tất cả sai lầm của mình, đợi đến khi có người trao bạn cơ hội.

Chỉ có chính mình mới là chỗ dựa vững chắc nhất của bản thân. Khi bạn biết tự lập, biết tự đứng lên và không sợ thất bại nữa. Thành công rất nhanh sẽ tới với bạn.

Võ Thị Thu

Học sinh mới
Thành viên
31 Tháng một 2022
3
9
6
17
Đắk Lắk
Bất kể là người thân nhất của chúng ta hay những người chúng ta tin tưởng nhất . Sẽ có một lúc họ sẽ rời xa ta . Vì vậy , đừng quá trông chờ , mong đợi ở ai đó . Hãy tự dựa vào chính mình ! Chính bản thân bạn mới là chỗ dựa vững chắc nhất !

Top Bottom