Sự kiện Mỗi tuần một câu nói - Số 111

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chúng ta nếu muốn thành công thì phải có rất nhiều yếu tố hội tụ lại với nhau và một trong những yếu tố quan trọng nhất để đưa ta đến thành công đó là tin vào chính bản thân của mình. Bởi lẽ “Niềm tin vào chính mình có sức mạnh hơn bất kỳ sự hồ nghi nào của người khác”
Khi làm bất cứ một việc gì dù lớn hay nhỏ thì chúng ta rất cần sự tin tưởng bản thân, nếu như bạn không tin tưởng bản thân mình thì tôi dám chắc bạn sẽ không bao giờ thực hiện được một cách trót lọt vì cuộc sống nó không hề đơn giản khi bạn bắt đầu thực hiện một công việc thì song hành cùng nó chính là sự hồ nghi, nghi ngờ của người khác về bạn, hiển nhiên bạn chú ý đến sự hồ nghi này thì bạn sẽ mất lòng tin và từ đó bạn sẽ thất bại.
Khi bạn đi thi bất cứ một cuộc thi nào ngoài những người ủng hộ bạn ra thì vẫn còn có những người nghi ngờ bạn và cảm giác như bạn chả làm được một thứ gì cả và trong tình huống thế này thì bắt buộc chúng ta phải chứng minh cho họ thấy được rằng mình phi thường như thế nào và muốn như thế chúng ta phải phớt lờ đi sự hồ nghi đó và thay vào là niềm tin vào bản thân, trong đầu chúng ta phải luôn nghĩ mình làm thì nhất định sẽ thành công. Có như thế bạn mới thành công được

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Nếu chúng ta không thay đổi, cứ giữ mãi niềm tin về mọi thứ luôn tiêu cực, chắc chắn sẽ gây bất lợi cho bản thân. Chẳng hạn, bạn nghĩ mình không có năng khiếu trong việc viết văn và sẽ dần hình thành suy nghĩ bản thân không thể viết được bài văn hay. Đấy là bạn đang dần giới hạn năng lực của bản thân, trong khi, có nhiều người viết 1 bài văn hay mà không có năng khiếu gì cả, đơn giản là họ thả trôi theo cảm xúc, chạm đến tâm trí người đọc. Vì vậy, niềm tin không tốt đã làm bạn lỡ mất những cơ hội thể hiện mình, chưa hẳn bạn không làm được. Chỉ cần bạn tin vào bản thân, thử hết sức một lần, kết quả sẽ đến với bạn.

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo
Những việc làm của bản thân trong hiện tại đôi khi nó vẫn chưa phải là điều gì tốt đối với bản thân chúng ta. Hay là bạn luôn nghĩ bản thân mình như thế là đã giỏi. Bạn lúc nào cũng làm tốt những việc nhưng đôi khi sẽ có những người khác họ sẽ làm công việc này tốt hơn, nhanh hơn, chất lượng hơn. Vì vậy bạn đừng nên cho mình rằng là đã rất tốt, rất giỏi. Thay vào đó, cái suy nghĩ mình là người giỏi, bạn nên suy nghĩ rằng mình cần làm gì để công việc đó tốt hơn bây giờ. Đó mới chính là điều bạn cần nên suy nghĩ ngay lúc này.

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
"M không làm được đâu! Bỏ đi bỏ đi! Để t làm cho nhanh!"
Đứa bạn nói với tôi khi bản thân thử trải nghiệm công việc design trên canva.....

Bản thân mình trước mỗi kì thi lớn hay những sự kiện trọng đại đều cảm thấy sợ.
Sợ người ta chê mình, sợ mình không làm đúng, sợ.....
Chúng ta luôn tự đứng trong comfort zone để cảm thấy an toàn hơn và bớt đi tự ti về bản thân.
Nhưng muốn đi xa thì phải tự thoát ra khỏi vỏ bọc an toàn của mình để ngắm nhìn thế giới diệu kì.

Mình luôn tự nhủ: "Còn thở là còn gỡ".
Cứ thử tin tưởng bản thân một lần, trải nghiệm thử lĩnh vực mới mà hãy lấy sự hồ nghi của người khác làm động lực.
Vì tin tưởng vào bản thân có sức mạnh hơn bất kì sự hồ nghi của người khác =))))

Minht411

Học sinh
Thành viên
20 Tháng mười 2021
189
105
46
16
TP Hồ Chí Minh
Những việc làm của bản thân trong hiện tại đôi khi nó vẫn chưa phải là điều gì tốt đối với bản thân chúng ta. Hay là bạn luôn nghĩ bản thân mình như thế là đã giỏi. Bạn lúc nào cũng làm tốt những việc nhưng đôi khi sẽ có những người khác họ sẽ làm công việc này tốt hơn, nhanh hơn, chất lượng hơn. Vì vậy bạn đừng nên cho mình rằng là đã rất tốt, rất giỏi. Thay vào đó, cái suy nghĩ mình là người giỏi, bạn nên suy nghĩ rằng mình cần làm gì để công việc đó tốt hơn bây giờ. Đó mới chính là điều bạn cần nên suy nghĩ ngay lúc này.

Top Bottom