Sự kiện MTMCN Số 110 - Gia đình là chỗ dựa tinh thần và thể xác tốt nhất khi ta suy sụp

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi congchuatuyet204, 11 Tháng mười 2021.

Lượt xem: 334

1. congchuatuyet204

congchuatuyet204 Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn TV BQT được yêu thích nhất 2016

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Mỗi một người đều có một nơi để trở về, đó gọi là GIA ĐÌNH. Không ai có thể phủ nhận điều đó.
    Dù cho bạn có thành công hay thất bại, bạn có vui vẻ hay buồn bã, dù bạn cần người lắng nghe thì gia đình sẽ luôn là lựa chọn tốt nhất.

Tuổi trẻ không thể không có những vấp ngã, những sai lầm, điều còn lại sau cùng là bạn có vượt qua được hay không. Đã có lần mẹ tôi nói với tôi rằng: "Hãy cứ đi đi, sai thì sửa, không sao hết, phía sau con luôn có mẹ. Mệt quá thì trở về nhé." Câu nói đó đã theo tôi đi hết quãng thời gian khó khăn vì xa gia đình để học tập và làm việc. Chắc chắn rằng, nếu như không có một chỗ dựa vững chắc là gia đình, thì sẽ không có một tôi mạnh mẽ của hôm nay.
    Nên đừng sợ, hãy cứ đi, gia đình luôn ở phía sau bạn, luôn là chỗ dựa cho bạn khi bạn mỏi mệt và suy sụp./.

Xem thêm:

2. doyletnaq

doyletnaq Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs lê danh phương

gia đình là nơi rất quan trọng đối với em , đó là chỗ dựa vững chắc cho em nhưng nhiều khi có lúc em lại chẳng muôn về nhà vì điểm thấp..................nhưng dù sao đi nữa có thế nào đi chăng nữa nhà vẫn là nơi để sẽ chia để cảm thông cho em và là nơi chưa đựng tình yêu thương vô bờ bến của ba mẹ dành cho em

congchuatuyet204 thích bài này.
  3. congchuatuyet204

congchuatuyet204 Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn TV BQT được yêu thích nhất 2016

đúng rồi em ạ. không ai thương ta vô điều kiện như ba mẹ, gia đình mình. Gia đình luôn là nơi để trở về :D

doyletnaqKhánhly2k7 thích bài này.
  4. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT Lê Hữu Trác

Gia đình là nơi để chúng ta trở về sau những chuyến đi xa, là chỗ dựa tinh thần cho chúng ta trước những khó khăn. Họ chắn chắn là những người yêu thương chúng ta nhất, và ủng hộ những quyết định của chúng ta trong cuộc đời...

Junery Ncongchuatuyet204 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted