Sự kiện MTMCN số 130: Đừng xấu hổ khi không biết, chỉ xấu hổ khi không học

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một trong những điều mình ấn tượng nhất đối với những người bạn/anh chị/em tài giỏi trên HMF của mình là họ đều có tinh thần học tập cực kỳ cao và có tư duy đón nhận rất rộng. Họ luôn tìm tòi, mong muốn tiếp thu thêm tri thức dù là ở lĩnh vực nào. Và điều đó làm mình có thêm động lực để mở rộng vốn hiểu biết của mình mỗi ngày thay vì dành nhiều thời gian để vui chơi và tận hưởng. Bạn có thể nghĩ đây là cách “hành hạ đầu óc” nhưng mình thì “không”, vì đó là cách mình làm mới, nâng cấp bản thân, mang lại nhiều giá trị hơn trong cuộc sống.

Điều quan trọng mình muốn chia sẻ với mọi người là hãy luôn mang tinh thần chia sẻ để ai cũng được học và đừng ngại việc học hỏi từ người khác. Vì tri thức là không của riêng ai thế nên không nên giữ cho chính mình và không ai xấu hổ vì không biết cả!

Chúc các bạn thành công!!!

Xem thêm:
Tuần 70
https://diendan.hocmai.vn/threads/moi-tuan-mot-cau-noi-tuan-129.849890/

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Trong cuộc sống hàng ngày, trong 1 cuộc trò chuyện, nếu gặp phải tình huống mọi người đều đang nói về 1 vấn đề, hay sự kiện mà mình k biết đấy là gì hay chưa được nghe qua thì chắc hẳn mình sẽ có thêm 1 kiến thức thú vị vào ngày hôm đó, và việc lắng nghe đấy chẳng có gì là xấu hổ cả,
Nhưng nếu để việc đó xảy đến quá nhiều lần và bản thân mãi k chịu học hỏi tìm tòi thêm thì hẳn là chúng ta đang tự làm mình tách khỏi cuộc trò chuyện
Nên đừng bao giờ ngừng sự học. Để bản thân sẽ k bao giờ rơi vào tình trạng như vậy thêm lần nào nữa :D

• Love
Reactions: buck humble
Top Bottom