Sự kiện Mỗi tuần một câu nói số 105

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chúng ta sống mỗi ngày ở trên đời thì đó chính là điều may mắn và hạnh phúc nhất, có những khi chúng ta cảm thấy ngày hôm đó chả có gì là hạnh phúc cả. Nhưng không các bạn ạ vẫn còn những điều hạnh phúc diễn ra trong ngày chỉ có điều chúng ta không để ý mà thôi Ralph Waldo từng nói là “ Hãy khắc ghi trong lòng mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc nhất”

Quả thật câu nói này không sai một tí nào cả nếu như một người luôn nghĩ rằng mỗi ngày mà người đó sống đều là ngày hạnh phúc thì người đó luôn vui vẻ, tươi trẻ mỗi ngày. Có một bác hàng xóm bên cạnh nhà mình năm nay bác ấy đã 80 tuổi rồi những ngày nào bác cũng cười nói vui vẻ có thể nói đối với bác lúc nào bác cũng cảm thấy hạnh phúc ấy vậy mà bác ấy luôn có được một sức khỏe tốt. Các bạn thấy không mỗi ngày nếu như mà chúng ta luôn nhìn nó qua một lăng kính tích cực thì ngày đó vui vẻ và hạnh phúc hơn nhiều.

Các bạn hãy nghĩ một giai đoạn mới của cuộc đời cũng giống như một chương mới của cuốn sách. Dù có đau khổ như thế nào thì nó vẫn có một kết quả tốt đẹp vì vậy cho nên là mỗi ngày của chúng ta đều là ngày hạnh phúc nhất.
Cố lên các bạn nhé!!!

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Chúng ta sống mỗi ngày ở trên đời thì đó chính là điều may mắn và hạnh phúc nhất, có những khi chúng ta cảm thấy ngày hôm đó chả có gì là hạnh phúc cả. Nhưng không các bạn ạ vẫn còn những điều hạnh phúc diễn ra trong ngày chỉ có điều chúng ta không để ý mà thôi Ralph Waldo từng nói là “ Hãy khắc ghi trong lòng mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc nhất”

Quả thật câu nói này không sai một tí nào cả nếu như một người luôn nghĩ rằng mỗi ngày mà người đó sống đều là ngày hạnh phúc thì người đó luôn vui vẻ, tươi trẻ mỗi ngày. Có một bác hàng xóm bên cạnh nhà mình năm nay bác ấy đã 80 tuổi rồi những ngày nào bác cũng cười nói vui vẻ có thể nói đối với bác lúc nào bác cũng cảm thấy hạnh phúc ấy vậy mà bác ấy luôn có được một sức khỏe tốt. Các bạn thấy không mỗi ngày nếu như mà chúng ta luôn nhìn nó qua một lăng kính tích cực thì ngày đó vui vẻ và hạnh phúc hơn nhiều.

Các bạn hãy nghĩ một giai đoạn mới của cuộc đời cũng giống như một chương mới của cuốn sách. Dù có đau khổ như thế nào thì nó vẫn có một kết quả tốt đẹp vì vậy cho nên là mỗi ngày của chúng ta đều là ngày hạnh phúc nhất.
Cố lên các bạn nhé!!!
Hì, đúng vậy nè
Ngày nào mình cũng nghĩ vậy nên ngày nào cũng là ngày vui hết luôn, tất cả mọi tứ đều đẹp và suôn sẻ...
Suy nghĩ tích cực thì mọi thứ đến với ta cũng sẽ tích cực... Nhỉ?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

Cố lên các bạn nhé!!!
Câu nói này ý nghĩa quá nhỉ. Mỗi ngày chị hay lao đầu vào công việc, học tập, rồi gia đình nên hay quên mất cảm giác tận hưởng hạnh phúc mỗi ngày. Giờ nghĩ lại cũng khá tiếc em ạ =((( Từ mai chị sẽ cố gắng thay đổi, vui vẻ và yêu đời để cảm nhận niềm hạnh phúc mỗi ngày ^^

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành
Khi đọc xong bài này, em nhận ra 1 điều, có lẽ em chưa được thật sự hạnh phúc cho lắm. Em vẫn còn suy nghĩ rất nhiều chuyện tiêu cực, gay gắt với người khác. Có lẽ việc học quá nặng nề của em đã thay đổi em rồi sao? Chính vì thế, bây giờ em cần phải thay đổi rồi. Phải lạc quan hơn, tích cực hơn. Chính như thế, em sẽ có được 1 cuộc sống hạnh phúc như mong muốn.

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Khi đọc xong bài này, em nhận ra 1 điều, có lẽ em chưa được thật sự hạnh phúc cho lắm. Em vẫn còn suy nghĩ rất nhiều chuyện tiêu cực, gay gắt với người khác. Có lẽ việc học quá nặng nề của em đã thay đổi em rồi sao? Chính vì thế, bây giờ em cần phải thay đổi rồi. Phải lạc quan hơn, tích cực hơn. Chính như thế, em sẽ có được 1 cuộc sống hạnh phúc như mong muốn.
Nào em! Đối với mỗi người nhận định về hạnh phúc nó lại khác nhau và có lẽ anh nghĩ em nên dành một khoảng thời gian thật sự thư giản em ạ, em hay nói chuyện tiêu cực hoặc gay gắt với người khác đó là do cách em nhìn nhận vấn đề á, hãy nhìn nó qua một lăng kính tích cực hơn em nhé anh tin chắc em sẽ không tiêu cực nữa đâu. Còn về phía học thì anh có một lời khuyên cho em là nên sắp xếp một thời gian hợp lí một ngày nên có ít nhất từ 1-2 giờ nghỉ ngơi thì sẽ không bị nặng nữa đâu :D
Chúc em thành công

Top Bottom