Sự kiện Mỗi tuần một câu nói - Số 104

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình hạnh phúc nhất khi nào?

Hồi còn nhỏ mình hay ngây thơ nghĩ rằng hạnh phúc là một điều gì đó vĩ đại, lớn lao mà con người ta phải làm việc chăm chỉ, cực nhọc hàng ngày hàng giờ để theo đuổi. Có thể là tiền bạc, giàu sang, địa vị hay những thứ đáp ứng các nhu cầu cơ bản ăn, mặc, ở, đi lại hoặc nhiều điều khác.
Đến khi lớn hơn, ở độ tuổi trưởng thành, phải tự lập, rời xa gia đình và người thân thương, mình chợt nhận ra có những khoảnh khắc rất đỗi bình dị lại mang biết bao niềm hạnh phúc.

Hạnh phúc đơn giản là:
Khi mỗi sớm được thức dậy được thấy vườn cây xanh mướt của ba, góc sân quen thuộc và những chú cún đang tung tăng rượt đuổi.
Khi đi đâu đó về khuya thấy mẹ vẫn chờ cửa và để nhiều món ăn ngon.
Khi mỗi tối cùng xem tivi với ba mẹ rồi nhắc hoài đến đứa cháu nhỏ đã về nhà nội cả tháng nay vì dịch.
Khi trời nắng nóng pha ly nước mát cho cả nhà cùng quây quần thưởng thức.

Mấy điều xíu xiu vậy thôi đã mang lại hạnh phúc trọn vẹn lắm rồi. Với mình bây giờ, được sống giữa tình thương, cùng người thân thương đã là điều hạnh phúc to lớn nhất rồi.

Còn bạn? Hạnh phúc đơn giản của bạn là gì?

Attachments

• MTMCN 104.png
    MTMCN 104.png
    151.3 KB · Đọc: 38

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Mình hạnh phúc nhất khi nào?

Hồi còn nhỏ mình hay ngây thơ nghĩ rằng hạnh phúc là một điều gì đó vĩ đại, lớn lao mà con người ta phải làm việc chăm chỉ, cực nhọc hàng ngày hàng giờ để theo đuổi. Có thể là tiền bạc, giàu sang, địa vị hay những thứ đáp ứng các nhu cầu cơ bản ăn, mặc, ở, đi lại hoặc nhiều điều khác.
Đến khi lớn hơn, ở độ tuổi trưởng thành, phải tự lập, rời xa gia đình và người thân thương, mình chợt nhận ra có những khoảnh khắc rất đỗi bình dị lại mang biết bao niềm hạnh phúc.

Hạnh phúc đơn giản là:
Khi mỗi sớm được thức dậy được thấy vườn cây xanh mướt của ba, góc sân quen thuộc và những chú cún đang tung tăng rượt đuổi.
Khi đi đâu đó về khuya thấy mẹ vẫn chờ cửa và để nhiều món ăn ngon.
Khi mỗi tối cùng xem tivi với ba mẹ rồi nhắc hoài đến đứa cháu nhỏ đã về nhà nội cả tháng nay vì dịch.
Khi trời nắng nóng pha ly nước mát cho cả nhà cùng quây quần thưởng thức.

Mấy điều xíu xiu vậy thôi đã mang lại hạnh phúc trọn vẹn lắm rồi. Với mình bây giờ, được sống giữa tình thương, cùng người thân thương đã là điều hạnh phúc to lớn nhất rồi.

Còn bạn? Hạnh phúc đơn giản của bạn là gì?

Hồi nhỏ xíu xiu... Với em hạnh phúc là khi có một món đồ chơi mới, ăn được một món ăn ngon...
Lớn lớn hơn xíu, với em hạnh phúc là khi được những con điểm tốt...
Đến giờ, với em hạnh phúc là được vẫy vùng, được viết tiếp ước mơ của mình và được ở bên gia đình!
Hạnh phúc đôi khi là những thứ rất đơn giản nhưng quan trọng là chính bản thân mình có nhận ra được nó hay không... Hạnh phúc chỉ là khi em được làm chính mình :D

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hồi còn bé, hạnh phúc giản đơn khi được mua đồng hồ siêu nhân hay được xà vào ôm người thân và nhõng nhẽo với cha mẹ.
Hay chỉ là một cái kẹo mút, được bạn bè rủ chơi cũng vui cả ngày :>
Trẻ con dễ dụ, hồn nhiên, ngây thơ và luôn hạnh phúc...

Hiện tại, hạnh phúc đơn giản chỉ là được sống những ngày bình yên, chill chill với bản nhạc yêu thích và được sự công nhận của mọi người.
Đừng đi tìm kiếm hạnh phúc lớn lao hơn vì đơn giản... ta đã hạnh phúc với hiện tại rồi.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Hạnh phúc đơn giản là được thấy anh và con mạnh khoẻ và vui vẻ mỗi ngày! Thấy ba mẹ vẫn bình an!
Hạnh phúc của chị chỉ đơn giản vậy thôi! thường thì càng lớn, những điều khiến chúng ta hạnh phúc lại chỉ càng "nhỏ xíu" thế thôi! :D

Vinhtrong2601

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng bảy 2021
1,211
5,487
491
17
Long An
Trường THCS Thị Trấn Đông Thành
Đối với em, em cảm thấy hạnh phúc khi:
1. Được ở bên, quan tâm và chăm sóc gia đình của mình.
2. Em khỏe mạnh, không có bệnh gì cả.
3. Em thực hiện được ước mơ của mình.
4. Khi được tận hưởng những kì nghỉ của em ở những khu vui chơi, những bãi biển đẹp.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,242
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Hạnh phúc là khi chúng ta được ở bên gia đình của mình, tận hưởng những phút giây hạnh phúc bên nhau, cùng giúp đỡ nhau và chia sẻ những câu chuyện trên lớp, trên trường, cùng xem những chương trình TV
Hạnh phúc là khi có thể cùng những người bạn thân của mình chơi đùa cùng nhau, có thể chia sẻ những câu chuyện với nhau,...
Hạnh phúc là khi đạt được những gì mong muốn, mặc dù điều đó có thể thật nhỏ nhặt nhưng cũng đủ khiến mình thấy hạnh phúc vô cùng..
Đơn giản mà đẹp đẽ, đó chính là hạnh phúc :D

Top Bottom