Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 87

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,243
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cuộc sống giống như một hành trình dài còn tri thức là hành trang của mỗi người trong hành trình ấy. Chúng ta cần học hỏi và chắt lọc để làm phong phú thêm cho hành trang của mình. Và mỗi người chúng ta lại có tri thức khác nhau. Có người nhiều có người ít nhưng chẳng thể so được với đại dương tri thức xung quanh ta…

Đừng bao giờ so sánh điều chúng ta biết với điều mà mọi người biết. Mỗi người chúng ta lại tốt hơn người khác về lĩnh vực nào đó nhưng lại kém hơn về lĩnh vực kia. Bởi vì việc tạo dựng được sự khiêm tốn là một điều quan trọng trong hành trang của mỗi chúng ta.

Con đường học hành là vô tận. Bạn càng học nhiều bạn sẽ càng thấy kiến thức mình có chỉ là hữu hạn còn kiến thức của thế giới quanh ta mới là vô hạn...

Dù bạn đang đứng ở đâu trên hành trình của cuộc đời mình thì xin bạn hãy nhớ đừng tự kiêu về vốn hiểu biết của chính mình. Vì: "Điều chúng ta biết chỉ là một giọt nước. Điều chúng ta không biết mênh mông như đại dương. (Isaac Newton)"

Last edited:
Top Bottom