Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi congchuatuyet204, 16 Tháng mười 2017.

Lượt xem: 1,043

1. congchuatuyet204

congchuatuyet204 Cựu BP Cộng đồng tập sự Thành viên TV BQT được yêu thích nhất 2016

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Jim Ryun từng nói: "Động lực khiến bạn bắt đầu, thói quen giúp bạn tiếp tục."

Bạn có những ước mơ lớn lao và luôn khát khao có được nó? Bạn cảm thấy mình sẽ làm được? Bạn đã tưởng tượng bạn sẽ là một "ông hoàng" như thế nào khi bạn thành công? Những câu hỏi đó sẽ là lý do, là ĐỘNG LỰC cho bạn BẮT ĐẦU con đường chinh phục giấc mơ của chính bạn.

Nhưng không ít bạn lại bỏ cuộc khi chưa kịp hoàn thành, là ý chí bạn không vững vàng và bạn ngừng cố gắng khi những điều bạn làm từ trước tới nay luôn luôn thất bại. Chỉ là bạn chưa tập cho mình được một THÓI QUEN không thể bỏ: từ thói quen học tập và lao động hằng ngày, tới thói quen đọc sách, hay thói quen suy nghĩ tích cực về tất cả mọi vấn đề... nên bạn đã ngừng TIẾP TỤC?

Nhưng đừng dừng lại! Hãy rèn luyện những thói quen tốt từng bước một. Những thói quen tốt như tư duy tích cực, kiên nhẫn hay kỷ luật sẽ khiến bạn trở nên kiên trì đi tới đích phía trước thay vì dễ dàng bỏ cuộc như những người làm ngẫu hứng.

Hãy tự khám phá bản thân bạn và xác định xem những động lực nào sẽ khiến bạn thay đổi từ hôm nay. Bạn nhé!!! :D

Xem thêm:
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2

2. Jones Jenifer

Jones Jenifer Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Surrey School

Có những lúc suy nghĩ về tương lai của chính mình, cảm thấy sợ hãi nếu sau này mình sẽ rất cực khổ, tương lai mù mịt => em sẽ cố gắng học. Động lực học tập của em là zậy đóa chị ah ^^

Đình Hảicongchuatuyet204 thích bài này.
  3. Sắc Sen

Sắc Sen Học sinh tiến bộ Thành viên

cảm ơn những lời chia sẻ của chị , nó thật đúng đắn . Mỗi khi học tập em lại nghĩ về động lực thế mới tiếp tục học . Em có xem 1 bộ phim có nói rằng : Khi con bỏ cuộc hãy nghĩ lại lí do con bắt đầu

4. Quang Trungg

Quang Trungg Học sinh xuất sắc Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Mai Dịch

Mỗi khi nhìn vào sách vở em lại nhớ đến câu: "Động lực khiến bạn bắt đầu, thói quen giúp bạn tiếp tục" bỗng hôm nay chị lại đăng trùng hợp quá

5. Tiểu Lộc

Tiểu Lộc Mùa hè Hóa học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Trần Quang Diệu

- Mỗi khi em nghĩ tới bố mẹ phải làm việc vất vả vì em => em có động lực để cố gắng học tập
    - Mỗi khi em nghĩ tới tương lai sau này => em có động lực để cố gắng hoàn thành ước mơ của mình
    - Mỗi khi nhìn thấy diễn đàn có thêm nhiều "cu li" => em có động lực để cố gắng thành một "cu li"
    - Mỗi khi thấy đám bạn ngày càng ghét em => em có động lực để "công tư phân minh" trong nhiệm vụ

6. Kyanhdo

Kyanhdo Học sinh tiêu biểu Thành viên TV ấn tượng nhất 2017

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

Mỗi khi em thấy mấy anh chị mặc đồng phục trường điểm, trường chuyên=> là động lực giúp em thực hiện ước mơ vào trường cấp 3 tốt, nhưng không hiểu sao khi không làm bài nâng cao được thì lại nản chí.
    Mỗi khi có "đối thủ" trực tiếp thi đua điểm số với em => Là động lực vươn lên trong học tập.
    Mỗi khi nhìn vè tương lai=> Cố gắng học tập, rèn luyện.
    Mỗi khi thấy cha mẹ hi sinh, lo lắng vì mình => Là động lực để cố gắng rèn luyện, xây dựng gia đình hạnh phúc

7. star_shine

star_shine Học sinh Thành viên

Kì tích sẽ chỉ đến với những người không bao giờ bỏ cuộc :v

besttoanvatlyzxzBăng tuyết thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted