Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 17

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 22 Tháng một 2018.

Lượt xem: 758

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Thỉnh thoảng chúng ta phải đối mặt với những thử thách, dù chúng ta không muốn có, nhưng chúng ta vẫn phải thức dậy hằng ngày và giải quyết chúng. Đó chính là lòng can đảm. Có thể không phải ngày nào cuộc sống cũng đặt bạn vào một tình huống đầy khó khăn và hiểm hoạ, nhưng biết chắc rắng nó sẽ đến một cách bất ngờ và tôi chẳng thể làm gì ngoài nói với bạn: “ Chúc bạn can đảm!– ThyThy.

Tự tin là một yếu tố quan trọng để tạo ra sự can đảm. Và trái ngược lại với nó là sự nhút nhát và sợ hãi. Bản thân tôi, lúc nào trong đầu tôi cũng nghĩ rằng: Tôi không biết gì hết, tôi không làm được bất cứ công việc gì,...và điều đó dần khiến tôi trở thành một con người rụt rè và thụ động.

Can đảm không phải là sự thiếu vắng, sự sợ hãi, mà can đảm là chinh phục sự sợ hãi bằng sự kiên trì và nhẫn nại bền bỉ. Nếu bạn không can đảm, có thể bạn sẽ mất đi những cơ hội mà bạn nghĩ rằng, bạn thích hợp với nó, cho phép hàng ngàn cơ hội sẽ trôi một cách vô ích,...Bạn đã bao giờ nghĩ đến điều đó chưa? Đối mặt với những thứ bạn ghét cũng đã là một can đảm.

Can đảm là bạn dám suy nghĩ và làm điều mà mọi người xung quanh tưởng là điên rồ, là dám theo đuổi cái mục tiêu ban đầu của bạn, hay nói về mặt tình cảm là bạn dám bày tỏ, dám yêu thương hết mình! Khi bạn nói rằng: “ Tôi từng dám đánh đổi nhiều cơ hội lớn, nhiều mối quan hệ xã hội mà nhiều người mong muốn chỉ để đến bên một người mà tôi thương.” Đấy là can đảm.

Tôi không phải siêu nhân, chẳng phải anh hùng hay một nhà bác học thiên tài, tôi ở đây không phải để khuyên nhủ hay làm thay các bạn, tôi ở đây chỉ để động viên các bạn bởi vì đơn giản, cuộc sống này, khó khăn đó, hiểm họa kia dành cho các bạn, phải do chính các bạn vượt qua, bản thân bạn giải quyết.

Tôi biết có rất nhiều thứ khiến bạn ngại phải đối đầu với thử thách, nhưng hãy nhìn đi, bạn còn trẻ và đầy lòng nhiệt huyết, quan trọng hơn là sự can đảm luôn tồn tại trong chính bạn. Vậy tại sao bạn lại không can đảm?

Xem thêm:
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16

Các file đính kèm:

Đỗ Tiến, maloimi456, Bonechimte18 others thích bài này.
  2. Jones Jenifer

Jones Jenifer Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Surrey School

Vậy...việc em lựa chọn rời vòng tay của ba mẹ sớm để 1 mình đến 1 đất nước khác, để được học nhiều thứ hơn bla bla có được tính là can đảm không nhờ >.<
    Ukm...chị Thy nói rất đúng, có những việc chúng ta phải cần có 1 chút của sự liều lĩnh, 1 chút của lòng can đảm, sự kiên trì bền bỉ .Giống như người ta hay nói : Không thử thì sao mà biết được :)

3. The Joker

The Joker BTV World Cup 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜHØℂℳムノ➻❥ℱøԻμ๓™★彡

Câu này gần gũi quá nhỉ ??? Mỗi tội là ít người thực hiện được nó

congchuatuyet204 thích bài này.
  4. hoangminhdaitu

hoangminhdaitu Học sinh tiến bộ Thành viên

câu này ngắn mà hay chị nhỉ?

5. toilatot

toilatot Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định

mình tự nói với bản thân hàng ngàn làn
    nhưng kết lại khó lắm
    cx bởi sự kieu ngạo

6. ohyeah97

ohyeah97 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường học con cá :V

nói thì dễ nhưng thực hành mới khó @@

7. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

lời chúc hay thật đó ! mà can đảm vào việc tốt chứ vào việc xấu thì ko nên !

8. Angeliaa

Angeliaa Tiềm năng thiên văn học Thành viên Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    THCS Phan Đình Phùng

Can đảm là một thứ mà ai cũng cần phải có để đi đến thành công trong cuộc sống.

9. dung009

dung009 Học sinh chăm học Thành viên

ko có j là tất cả , kể cả việc có can đảm cũng vậy nó chỉ là 1 yếu tố giúp ta thành công

toilatot thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted