Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 18

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 30 Tháng một 2018.

Lượt xem: 693

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Xã hội có khuynh hướng phân ra người thắng kẻ thua, ngưỡng mộ và ganh ghét người thắng, tỏ lòng thương hại kẻ thua điều đó làm cho mỗi người chúng ta luôn cố gắng trở thành người thắng cuộc hơn bao giờ hết. Mọi người cứ nghĩ thắng cuộc và thua cuộc là cả một ranh giới xa xôi, nhưng mấy ai nhận ra rằng nét khác biệt giữa họ là : “ Người thắng cuộc nói: "Để tôi làm việc đó cho bạn". Kẻ thua cuộc nói: "Đó không phải là việc của tôi". “

Tôi thường lười biếng trong cuộc sống, trốn tránh những công việc của bản thân nhưng lại hay mơ mộng sẽ làm chủ bản thân và chiến thắng rực rỡ vào một ngày nào đó. Đến bây giờ tôi mới nhận ra chẳng có chiến thắng nào dành cho kẻ luôn từ chối làm việc như tôi. Từ đó tôi học cách làm mọi việc.

Kẻ thua, là kẻ luôn nghĩ mình đã “mất”, và không biết mình đang có những gì, luôn tìm mọi cách để từ bỏ và trốn chạy. Họ sống với hiện tại bằng u ám, than thở và tuyệt vọng. Họ tiếc nuối quá khứ, chán nản hôm nay và mờ mịt về ngày mai. Nhìn mà xem, chính thái độ và cách nghĩ của họ đã thú nhận cho sự chấp nhận mãi mãi thua cuộc trong cuộc sống này.

Đối với người thắng cuộc, câu nói luôn là: “Không có gì là không thể", không bao giờ từ bỏ và luôn dám đối đầu với mọi chuyện.

Bạn là người thế nào đây? Là người thắng cuộc hay kẻ thua cuộc đây?

Xem thêm:
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3,
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5,
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16,
    Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 17

Last edited: 31 Tháng một 2018
  2. Angeliaa

Angeliaa Tiềm năng thiên văn học Thành viên Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    THCS Phan Đình Phùng

Em là người thắng cuộc chị à.

toilatot thích bài này.
  3. Kim Thừa Quân

Kim Thừa Quân Banned Banned

Trường học/Cơ quan:
    YMC Entertainment

4. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

em là người thua cuộc rùi !

5. Phạm Ngọc Thảo Vân

Biết mình thua thì phải cố gắng thay đổi cách làm cũng như cách suy nghĩ để hoàn thiện bản thân và đạt được những ước muốn sau này em ạ. Không có gì là khó nếu em quyết tâm làm ngay từ bây giờ :D

Bong Bóng Xà Phòng thích bài này.
  6. nguyenhoang1312003

nguyenhoang1312003 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Nguyễn Huệ

em vừa thắng vừa thua :D

7. Phạm Ngọc Thảo Vân

Cố gắng trở thành người thắng cuộc hoàn toàn luôn đi nào :D

toilatot thích bài này.
  8. ohyeah97

ohyeah97 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường học con cá :V

người về thứ 2(sắp thắng) đó không phải việc của tôi,à mà để tôi làm cho cũng được :v

9. yuper

yuper Cựu Mod Sinh Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 TV BQT quản lý tốt nhất 2016

Trong công việc, khi chỉ là lính mới, làm nhiều công ciệc chỉ có lợi cho mình chứ ko hại gì cả, cái ta mất chỉ là thời gian thôi nhưng nó đáng giá. Và hãy giành làm phần công việc cho người khác 1 cách léo (hỗ trợ giúp đỡ dù chỉ là 1 phần việc nhỏ), và luôn luôn chủ động. Vì sao thì :v các em nghĩ đi nhé :v

Kim Thừa Quân, ngchau2001Đoan Nhi427 thích bài này.
  10. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

Nói thì dễ nhưng làm khó lắm chị ơi !

11. Tree B

Tree B Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    STNA

Em biết chắc là em thua. Em vừa bị khá nghề vì thực hành 10 nhưng lý thuyết có 5. Tại sao chớ, quá bất công. Cùng phòng em có một con học siêu giỏi biết mình đỗ chuyên nên nó còn chả thèm là bài thi thế mà nó đạt giỏi. Cả trường em có 4 đứa bị khá ( do mấy bà chấm thi không dám cho tất cả cùng đỗ) và không may em lọt vào số 4 chết chóc ấy
    Em cảm thấy tuyệt vọng mấy hôm nay. Cảm thấy mình sẽ trượt cấp 3 luôn vì vận của mình quá chán. Mà hôm đó em còn bị cô chủ nhiệm vu oan, cô ấy nói cô giám thị bảo cô ấy là em đi muộn và nói gian tên một bạn khác. Em không hề khai sai, nhưng em nói và cô cứ cố tình lờ tịt như kiểu em là thật! Em chán mọi thứ!
    Chịu, em biết chắc là nhanh lắm thì sau 1 tháng em mới tạm bơ nó đi, nó cứ như cái gai phá hoại mọi niềm vui của em, làm bây giờ cứ thấy mặt giáo viên mà nhất là cô chủ nhiệm và cô giám thị là em muốn ném cái gì vào mặt các cô (tất nhiên là chỉ nghĩ chứ em luôn là con lễ phép ngoan ngoãn hiền lành trong mắt họ)!
    Em cảm giác như cả thế giới đang quay lưng với mình!

12. Đoan Nhi427

Đoan Nhi427 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Đình Dương

Thế còn người nói: 'Đó không phải là việc của tôi nhưng tôi sẽ làm' thì sao ạ?

13. Phạm Ngọc Thảo Vân

Thế giới không hề quay lưng với em, chỉ là cách em nghĩ khiến cho những người đó có lý do chính đáng để quay lưng lại với em. Cuộc sống không hề là 1 đường trải đầy hoa tươi, không có chuyện là em sẽ may mắn mãi mãi hay đen đủi đến suốt đời. Lần này kém may mắn và cả cô giáo không tin em, nếu em cảm thấy mình không có lỗi thì em có thể tìm cách minh oan cho mình để cô hiểu. Buồn rầu và chán nản sẽ làm em đánh mất bản thân mình. thay vào đó hãy chứng tỏ bản thân mình đi em!

Tree BĐoan Nhi427 thích bài này.
  14. Tuấn Anh Phan Nguyễn

Tuấn Anh Phan Nguyễn Á quân kiên cường WC 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH & THCS Hải Thượng

Nếu em là người thắng thì có thể sẽ nhận được một câu: lo việc của bạn trước đi. Vậy nên chắc em là người thua rồi :D

15. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Em biết bản thân em thất bại nhưng trong tâm trí em là người chiến thắng
    Em nghĩ rằng là kẻ thắng hay thua không quan trọng, quan trọng là người đó có ý chí để trở thành người chiến thắng hay không thôi, còn thực tế thì chỉ nhiều lắm cũng là 1 sự ghi nhận

Đoan Nhi427 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted