Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 27

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 2 Tháng tư 2018.

Lượt xem: 409

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

" Một người đánh bại được chính bản thân mình sẽ tuyệt vời hơn một người đánh bại 100 người khác trong một trận đấu."

Khi bạn vượt qua 50 người trong 1 lớp học, điều dĩ nhiên bạn sẽ thầm mừng và hài lòng với bản thân mình. Đừng đắc ý, nó làm bạn chỉ cần cố gắng vỏn vẹn bao nhiêu phần trăm đó chỉ để đứng đầu lớp, chỉ để nhận được chức danh nhất lớp. Nhưng tôi biết khả năng của bạn có thể làm hơn thế. Sao bạn không thử cố gắng 100%, thậm chí 200% để vượt qua chính bạn, để chứng tỏ bạn tiến bộ hơn mỗi ngày?

Không khó để thực hiện điều này vì không ai hiểu bạn hơn chính bản thân bạn. Bạn sẽ biết bạn đang ở mức nào, bạn thiếu sót gì và bạn cần cố gắng bao nhiêu. Hãy chấp nhận sự thật là bạn “chưa bằng ai”, phấn đấu để “bằng ai” và cố gắng để “hơn ai” ngay từ bây giờ.

Xem thêm:

2. Eliza Zoey

Eliza Zoey Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường .......

Em rất thích câu nói của tuần này
    Em đang phấn đấu để có thể bằng người nào đó và làm mình tốt hơn bây giờ hihi :D

3. Chỉ Yêu Người Lạ

Chỉ Yêu Người Lạ Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tiên Lữ

Không phải ai cũng làm được điều này ! Phải cố gắng thôi !
    FIGHTING !

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted