Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 36

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 4 Tháng sáu 2018.

Lượt xem: 577

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Cuộc sống hằng ngày sẽ xuất hiện những đối thủ cạnh tranh mới khiến bạn phải chiến đấu để vươn lên mỗi ngày. Nhất là khi đạt được thành công lớn trong cuộc sống, số kẻ thù mà bạn đối mặt sẽ tăng lên gấp bội. Trong một cuộc chiến không có hồi kết như vậy, sao không thử “làm bạn” thay vì “kẻ thù”?

Có người đã từng nói: “ Kẻ thù lớn nhất của bạn chính là bạn. Vì thế, đừng tự ghét bỏ mà hãy làm bạn với chính mình!

Hiểu bản thân mình muốn gì và cần gì, bạn phải là một người bạn của mình trước khi muốn những người xung quanh trở thành bạn của bạn. Bạn phải hiểu mình trước khi muốn những người xung quanh hiểu bạn. Có như vậy bạn mới có được những chiến hữu thân thiết, hiểu bạn và biết khích lệ bạn khi bạn cần, biết tiếp thêm sức mạnh cho bạn khi bạn yếu đuối muốn gục ngã.

Hãy nghĩ mà xem, giữa 100 kẻ thù với 100 người bạn, đâu mới là điều nên có? Bạn nghĩ để làm nên điều đó là cả muôn trùng khó khăn? Không, ít nhất bạn sẽ làm được 5%, 10% hay 20% nếu bạn dám thực hiện. Còn chần chừ gì mà không thử?

Xem thêm:

Các file đính kèm:

2. Ngọc Bùi 12345

Ngọc Bùi 12345 Vì học sinh thân yêu! Cu li diễn đàn Nhân viên HOCMAI

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Đoàn Thượng

Kẻ thù lớn nhất của mình là chính mình. Đúng vậy, bản thân thực sự hiểu có những lúc tính cách của mình cũng xấu xí, cũng ích kỷ, cũng toan tính vô cùng. Nhưng ta phải học cách điều hòa nó. Điều hòa không có nghĩa là áp chế, mình có thể dung hòa tính cách, phần nào không ảnh hưởng đến ai thì mình có thể giữ lại một chút, còn đâu phải điểu chỉnh không ngừng luôn. Nói liên thiên chút mong các bạn thông cảm =))

3. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

Cách dễ nhất để chiến thắng chính là làm bạn với kẻ thù :D

vu linh vũ thích bài này.
  4. day and night

day and night Học sinh tiến bộ Thành viên

nhưng khó có thể làm bạn với kẻ thù

5. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

Trên đời này chẳng có gì là đơn giản !

6. day and night

day and night Học sinh tiến bộ Thành viên

thì thế , khó làm bạn với kẻ thù
    mới làm bạn xong , rồi lại ghét nhau có nhiều lắm

Bong Bóng Xà Phòng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted