Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 35

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 28 Tháng năm 2018.

Lượt xem: 603

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Khi nhắc đến trí thông minh, ta thường liên tưởng đến những biểu hiện như chỉ số IQ cao, làm toán giỏi. Nhưng trong thực tế, trí thông minh của con người tồn tại dưới nhiều dạng khác nhau. Có người giỏi về tự nhiên, có người lại thông minh trong giao tiếp, có người giỏi về logic toán học, có người lại giỏi về ngôn ngữ. Quan trọng là nhìn ra điểm mạnh của con để giúp bản thân phát huy khả năng cao nhất.

Hãy sáng suốt nhé, đừng vội đánh giá ai vì họ chưa làm được một điều gì đó. Hãy tôn trọng và nhìn nhận xem họ làm được gì. Và mỗi khi bạn nhận ra mình đang đánh giá bản thân mình hay một ai đó, hãy nhớ Einstein đã nói:
    “Trên đời này ai cũng là thiên tài. Thế nhưng, nếu bạn đánh giá một con cá bằng khả năng leo cây của nó thì nó sẽ tin rằng mình là kẻ ngốc nghếch.”

Xem thêm:

2. dương bình an

dương bình an Banned Banned

Trường học/Cơ quan:
    lưu ban A

thực tế thì bây giờ hiếm gặp người nào không đánh giá con cá bằng khả năng leo cây
    đa số ai cũng có phần nhận thức ra nên họ mới nỗ lực học đại học mà chả hiểu hết được ý nghĩa và chả có một tính toán ,họ đặt cả ước mơ vào 1 kì thi đó ....

3. The Joker

The Joker BTV World Cup 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜHØℂℳムノ➻❥ℱøԻμ๓™★彡

Câu này hay quá chị ạ !!! Nó có ý nghĩa sâu sắc !!! Em toàn thế !!! Đọc xong câu này mới thấm thía !!! :D

Đình Hảidương bình an thích bài này.
  4. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

Sẽ có nhiều "thiên tài" đọc câu này và không hiểu gì cả =)) sâu sắc quá !

Cô Bé Mặt TrăngMinh Kha 2006 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted