Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 47

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 19 Tháng tám 2018.

Lượt xem: 366

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

KHOẢNG CÁCH TRÌNH ĐỘ, MỨC LƯƠNG CỦA NGƯỜI VỚI NGƯỜI KHÔNG PHẢI TỰ NHIÊN MÀ CÓ, NÊN NHỚ: THỨC ĂN TRÊN BẪY CHUỘT CŨNG KHÔNG HỀ MIỄN PHÍ!

Không có bất kì một thứ gì trên đời có thể dễ dàng có được. "Không có gì miễn phí, ngay cả khi nó được ghi là miễn phí."

Muốn uống nước, phải đào được một kênh dẫn. Muốn ăn ngon, giá rẻ thì cũng phải chịu khó lăn vào bếp. Bạn bỏ bao nhiêu công sức, bạn nhận lại được bấy nhiêu điều tốt đẹp. Ngay cả khi bạn nhận được vận may mà bạn cho rằng "từ trên trời rơi xuống", đó cũng là thành quả của quá trình tích góp nỗ lực.

Thành công là gì? Thành công là điều bạn mong muốn có được sau khi đã bỏ được một lượng nỗ lực xứng đáng.

Thất bại là gì? Thất bại là điều bạn nhận về khi bỏ không đủ nỗ lực cho những mục tiêu quá tầm.

Chúng ta thường thất bại bởi chúng ta sử dụng năng lực của chúng ta cố gắng làm những điều vượt quá khả năng, một phần bởi những sự thoải mái chúng ta đang có bây giờ đang làm chúng ta không thực tế, bị ảo tưởng về sức mạnh của bản thân.

Bạn muốn cái gì, bạn phải chấp nhận trả một cái giá tương xứng. Bạn muốn kiếm tiền bạn phải chấp nhận bỏ mồ hôi, công sức, thậm chí xương máu của bạn. Bạn muốn trưởng thành, bạn phải chấp nhận để giông tố, sóng gió cuộc đời cuốn lấy bạn, thậm chí quật ngã bạn.

Xem thêm:

2. The Joker

The Joker BTV World Cup 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜHØℂℳムノ➻❥ℱøԻμ๓™★彡

Nghĩ lại cũng phải ha :D Mà em chưa thấy cái gì ghi miễn phí cả :D

Phạm Ngọc Thảo Vân thích bài này.
  3. Nguyễn Linh_2006

Nguyễn Linh_2006 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI Forum

Không ai có thể hạnh phúc mà không có bạn bè, hay chắc chắn về bạn bè mình cho tới khi gặp bất hạnh.

4. Dương Sảng

Dương Sảng The Little Angel |Bio Hero Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI Forum

Câu nói nào em cũng thấy ý nghĩa.
    P/s : Nhưng điều đầu tiên em thấy khi nhìn cái này đó là cái nền giống cái typo chị @ShennWhisper đã làm.
    ( Chắc là em hơi soi quá ! )

5. ShennWhisper

ShennWhisper Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Hogwarts

Có gì đâu iêm =)))) Thực ra chị chỉ care cái nào tốt hơn thôi. Nhưng vì hôm đấy vội viết bài cổ đông quá nên typo vội và simple quá mức nên ngại quá =))))

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted