Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 74

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có từng hỏi: "Chúng ta bận rộn vì cái gì không?"
Bận rộn để chơi game. Bận rộn để nói những chuyện không đầu không cuối. Bận rộn làm những công việc không có tương lai.​
Ai cũng có lý do để bận rộn. Có thể bạn chơi game vì cuộc sống buồn chán. Có thể bạn cần những câu chuyện không đầu không cuối để giải tỏa áp lực. Có thể bạn cần công việc vì hiện tại nó đem về cho bạn vài triệu đồng mỗi tháng.​
Nhưng để tôi nói cho bạn biết, một khi bận rộn đã biến thành thói quen. Bạn phải chắc chắn đó là những thói quen tốt, những thói quen có lợi.​

Ví dụ một khi bạn chăm chỉ làm việc, công việc đó sẽ trả lại cho bạn số tiền lương xứng đáng. Khi bạn chăm chỉ đọc sách, hiểu biết của bạn được nâng cao. Khi bạn chăm chỉ học hành, bạn sẽ có đủ hiểu biết để đối mặt với mọi thử thách cuộc sống.

Cuộc sống không đem lại cho bạn những gì bạn muốn. Cuộc sống chỉ đem lại cho bạn những gì bạn xứng đáng. Thế nên đừng bận rộn mù quáng với những việc lặt vặt, đừng bận rộn mù quáng với những việc không quan trọng, đừng bận rộn mù quáng với những thứ gây hại cho cuộc sống của bạn về sau.

Hãy bận rộn có chủ đích, chứ đừng chỉ bận rộn mù quáng!

Xem thêm:

Karry Nguyệt

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng năm 2019
523
972
96
Hưng Yên
THCS Đặng Lễ

Bận rộn để chơi game. Bận rộn để nói những chuyện không đầu không cuối. Bận rộn làm những công việc không có tương lai.

Ai cũng có lý do để bận rộn. Có thể bạn chơi game vì cuộc sống buồn chán. Có thể bạn cần những câu chuyện không đầu không cuối để giải tỏa áp lực. Có thể bạn cần công việc vì hiện tại nó đem về cho bạn vài triệu đồng mỗi tháng.

Nhưng để tôi nói cho bạn biết, một khi bận rộn đã biến thành thói quen. Bạn phải chắc chắn đó là những thói quen tốt, những thói quen có lợi.​

Ví dụ một khi bạn chăm chỉ làm việc, công việc đó sẽ trả lại cho bạn số tiền lương xứng đáng. Khi bạn chăm chỉ đọc sách, hiểu biết của bạn được nâng cao. Khi bạn chăm chỉ học hành, bạn sẽ có đủ hiểu biết để đối mặt với mọi thử thách cuộc sống.

Cuộc sống không đem lại cho bạn những gì bạn muốn. Cuộc sống chỉ đem lại cho bạn những gì bạn xứng đáng. Thế nên đừng bận rộn mù quáng với những việc lặt vặt, đừng bận rộn mù quáng với những việc không quan trọng, đừng bận rộn mù quáng với những thứ gây hại cho cuộc sống của bạn về sau.

Bận rộn chơi game, bận ngủ nướng, bận yêu :( Bận rộn mù quáng là như vậy đúng không chị? :D

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Bận rộn chơi game, bận ngủ nướng, bận yêu :( Bận rộn mù quáng là như vậy đúng không chị? :D
Bận rộn tức là chúng ta dành quá nhiều thời gian cho công việc nào đó. Chúng ta thường dành thời gian 1 ngày để làm 3 công việc là sinh hoạt, giải trí và lao động. Nếu em dành quá nhiều thời gian cho công việc giải trí tức là em đã trở nên bận rộn mù quáng rồi ý. Ngoài những công việc giải trí đó, em hãy dành nhiều thời gian làm việc, hoạt động tạo ra kết quả tốt cho bản thân hơn là chỉ giải trí không thôi nè :D

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Câu này lại giống em quá, nhiều hôm ngồi trệ diễn đàn cả buổi mà công việc box còn quá nhiều, chả làm được gì . Có hôm em online 1-2 tiếng mà giải quyết được bao nhiêu là việc.

• Like
Reactions: Đỗ Hằng

anlong6@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng ba 2019
565
795
121
Nam Định
Trường học

Bận rộn để chơi game. Bận rộn để nói những chuyện không đầu không cuối. Bận rộn làm những công việc không có tương lai.

Ai cũng có lý do để bận rộn. Có thể bạn chơi game vì cuộc sống buồn chán. Có thể bạn cần những câu chuyện không đầu không cuối để giải tỏa áp lực. Có thể bạn cần công việc vì hiện tại nó đem về cho bạn vài triệu đồng mỗi tháng.

Câu nói này hợp với em cực kỳ bởi có hôm ngồi cả buổi chiều làm bài mà làm được đúng 2 bài con con:Chuothong1

Last edited by a moderator:

Nhật Hạ !

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng tư 2019
409
292
76
18
Quảng Nam
THCS Lê Quang Sung
Cảm thấy câu này đúng với bản thân. Cứ hễ rãnh là lại lướt fb, coi mấy cái video vô bổ. Có lẽ mình nên bớt bận rộn mấy thứ linh tinh lại thì cuộc sống sẽ thú vị hơn.

Nguyễn Thị Trà My

Học sinh
Thành viên
30 Tháng sáu 2018
137
94
46
18
Hà Nội
Trung học cơ sở Châu Can
Em cũng thế có khi online diễn đàn lâu quá, sắp đến giờ ngủ thì mới cuống cuồng mà làm:D NƯỚC ĐẾN CHÂN MỚI NHẢY:p:p

Ngọc Bùi 12345

Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin
Thành viên
23 Tháng ba 2018
934
4,156
396
27
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng
Hì, niềm vui nhỏ bé của mình là mỗi tuần được nhìn thấy số mới nhất, banner mới nhất MTMCN treo trên trang chủ. Cảm thấy còn đâu đó những sự an ủi cho bản thân. Chúc cho chương trình giữ vững được phong độ, luôn nhiệt huyết và tạo được nhiều động lực cho các thành viên nhé!

Minh Chiến ^_^

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng hai 2019
229
325
66
15
Hải Dương
Trường Tiểu học Thanh Xuân
tôi bận rộn để làm bài tập về nhà.Có được gọi là bận rộn ko
:Tuzki6:Tuzki6

vương giả

Học sinh
Thành viên
7 Tháng năm 2019
79
38
36
17
Bắc Ninh
tùy tâm
mình thì xem nhiều thời sự để nắm bắt thông tin ngày nay.Như thế có được coi là bận rộn không?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Top Bottom