Sự kiện MTMCN số 135 - Để có bạn bè, đầu tiên bạn phải làm một người bạn đã

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong cuộc sống này, không có điều gì tuyệt vời hơn nếu ta luôn có người lắng nghe và thấu hiểu, tất nhiên là không phải chuyện gì mình cũng đủ tự tin để nói với gia đình, mà những lúc như thế người ta tìm đến là BẠN.
Có một người bạn tốt thì giống như có 1 ngọn đèn ấm áp để chiếu sáng lên những lúc ta cô đơn và cần chia sẻ. Bạn lắng nghe. Bạn cho lời khuyên. Bạn bên cạnh những khi thất tình nữa.

Muốn có thật nhiều những người bạn tốt thì trước hết ta cũng phải là một người bạn đã. Khi ta biết chia sẻ, biết lắng nghe một cách chân thành những lời bạn mình nói, thì khi ta cần, người bạn đó cũng sẽ làm điều tương tự. Đấy là cho và nhận. Cho đi thật nhiều yêu thương và chân thành để nhận lại cũng thật nhiều tình cảm.

cuộc sống không ai phân phát riêng cho ai một người bạn, hãy dùng trái tim ấm nóng của bạn để tự tìm cho chính mình. Để cùng nhau bước qua những lúc khó khăn, những lúc yếu đuối, cùng nhau đi tìm hạnh phúc bạn nhé. :D

Top Bottom