Sự kiện MTMCN Số 143 - Khi mọi thứ trở nên tồi tệ, chỉ có một vài người bên bạn, đó chính là Gia đình

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Khi mọi thứ có thể trở nên tồi tệ, chỉ có một vài người đứng bên bạn, mà không hề do dự, suy nghĩ, đó chính là Gia đình."

Tôi nhớ cách đây gần chục năm về trước, cái ngày tôi ngồi gõ từng con số báo danh để tra cứu điểm thi đại học, số điểm hiện ra với kết quả Trượt, mẹ đứng bên cạnh, im lặng. Thực sự lúc đó tôi tưởng như mọi thứ đã kết thúc và bản thân mình thật sự là kẻ thất bại, tôi suy sụp, tôi khóc nhiều. Thay vì có thể la mắng, so sánh tôi với bất cứ một đứa bạn nào đó của tôi thì mẹ lại chọn cách động viên tôi nộp hồ sơ học cao đẳng. Đến bây giờ, ngồi ngẫm lại, tôi không thể tưởng tượng đc bản thân sẽ ra sao nếu ngày đó mẹ không ở bên cạnh, không khích lệ tôi như thế. Có thể tôi đã chìm vào mớ hỗn độn nào đó và không thể thoát ra được rồi.

Cho đến tận bây giờ, khi gặp khó khăn hay khi cần đc an ủi tôi vẫn tìm về mẹ, đó như là một liều thuốc bổ tăng lực cho tôi những khi tôi yếu lòng đôi chút.

Gia đình luôn ở đấy. Luôn chờ bạn trở về, dù vui vẻ, dù gặp trở ngại khó khăn. Bạn bè có thể rời bỏ nhau, nhưng gia đình thì không bao giờ.

Xem thêm:

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
"Khi mọi thứ có thể trở nên tồi tệ, chỉ có một vài người đứng bên bạn, mà không hề do dự, suy nghĩ, đó chính là Gia đình."

Tôi nhớ cách đây gần chục năm về trước, cái ngày tôi ngồi gõ từng con số báo danh để tra cứu điểm thi đại học, số điểm hiện ra với kết quả Trượt, mẹ đứng bên cạnh, im lặng. Thực sự lúc đó tôi tưởng như mọi thứ đã kết thúc và bản thân mình thật sự là kẻ thất bại, tôi suy sụp, tôi khóc nhiều. Thay vì có thể la mắng, so sánh tôi với bất cứ một đứa bạn nào đó của tôi thì mẹ lại chọn cách động viên tôi nộp hồ sơ học cao đẳng. Đến bây giờ, ngồi ngẫm lại, tôi không thể tưởng tượng đc bản thân sẽ ra sao nếu ngày đó mẹ không ở bên cạnh, không khích lệ tôi như thế. Có thể tôi đã chìm vào mớ hỗn độn nào đó và không thể thoát ra được rồi.

View attachment 212667

Cho đến tận bây giờ, khi gặp khó khăn hay khi cần đc an ủi tôi vẫn tìm về mẹ, đó như là một liều thuốc bổ tăng lực cho tôi những khi tôi yếu lòng đôi chút.

Gia đình luôn ở đấy. Luôn chờ bạn trở về, dù vui vẻ, dù gặp trở ngại khó khăn. Bạn bè có thể rời bỏ nhau, nhưng gia đình thì không bao giờ.

Xem thêm:

congchuatuyet204
Mỗi lần nghĩ về gia đình là bản thân em có nhiều nguồn động lực để cố gắng hơn cả. Nhưng mà càng lớn thì em càng ít than thở mọi việc với gia đình mà thay vào đó là nhiều câu chuyện vui, nhiều điều mới mà em được biết. Chỉ có những lúc thật sự rối bời thì em sẽ tìm đến lời khuyên của ba mẹ bởi vì lúc nào em cũng muốn được thấy người mình yêu thương vui vẻ :D

Nguyễn Thị Thu Hiền 13042006

Cựu TMod Sử
Thành viên
11 Tháng hai 2022
470
1
382
66
18
Hà Tĩnh

View attachment 212667

Xem thêm:

congchuatuyet204Gia đình là thứ tồn tại duy nhất,còn tất cả những thứ khác có hay không có,không quan trọng<33
Mỗi lần nhìn thấy bố mẹ, thì e lại đặt cho mình hàng triệu lí do để thành công

vangiang124

Cựu TMod Toán
Thành viên
22 Tháng tám 2021
1,199
2,901
346
21
Gia Lai
THPT Chuyên Hùng Vương
Một số trải nghiệm của em, thì nói thật là em kiểu cứ đi tìm kiếm sự yêu thương của người khác dành cho mình mà kiểu không nhận lại được gì nhưng mẹ em lại là người luôn âm thầm quan tâm em và làm những điều mà em thầm mong ước ai đó quan tâm em. Ví dụ như gần đây em ngồi học trên chiếc ghế gỗ đau quá xong em hay than với ny của em là trời ơi ngồi mà đau ghê luôn.

Còn em chỉ nói với mẹ em đúng một lần xong mấy hôm sau tự nhiên mẹ mua cái đệm lót ghế mang về cho em, kiểu lúc đó em nhận ra, hoá ra chỉ có gia đình là quan tâm mình như thế, yêu thương mình như thế, nhưng bấy lâu nay cứ mãi tìm kiếm thứ gì đó xa vời, mong một sự quan tâm từ bạn bè, ny chăng? Và nhiều sự việc tương tự như thế xảy ra dần dần em nhận thức được rằng bản thân mình nên xem lại mqh nào mới thực sự đáng đầu tư... Mong rằng bản thân không mãi đi tìm kiếm hạnh phúc xa vời nữa, vì điều ấy ở ngay bên cạnh.

Top Bottom