Sự kiện MTMCN SỐ 142: Đừng mang bí mật nói với gió, gió sẽ thổi đi khắp khu rừng

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn có bao nhiêu bí mật?

Sẽ có nhiều bạn trả lời rất ít hoặc rất nhiều, thậm chí là không. Tuy nhiên điều mình muốn chia sẻ đó là: "Đừng mang bí mật nói với gió, gió sẽ thổi đi khắp khu rừng".

Người càng che giấu nhiều bí mật bao nhiêu lại càng muốn có người hiểu và lắng nghe mình bấy nhiêu. Sẽ có những lúc bạn cảm thấy vượt quá sức chịu đựng của bản thân, muốn nói ngay những bí mật của mình cho những người xa lạ, những người không quá thân thiết để dễ chịu hơn chỉ vì vài ba câu an ủi đúng lúc của họ. Hãy bình tĩnh và lý trí hơn. Vì bí mật nói ra chắc chắn sẽ không còn là bí mật nữa. Và nếu đó là chuyện thực sự ảnh hưởng đến 1 người thì có thể đem lại nhiều hậu quả khó lường mà bạn không ngờ đến. Dù vô tình hay cố ý, bí mật đủ quan trọng có thể phá hủy cuộc đời của ai đó.

Hãy cẩn trọng và đặt lòng tin một cách thông minh. Bí mật phải được kể đúng người, đúng chỗ, bạn nhé!

Xem thêm:

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Em nghe nói có một quy tắc như này: bất kể câu chuyện gì nữa, ta biết, người biết nhưng chỉ cần có đến người thứ 3 biết thì đó ko gọi là bí mật nữa. Cho nên trong cuộc sống chúng ta tuyệt đối không nên lấy " câu chuyện làm quà" để ko đi đến những hậu quả không đáng có.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Biết nhiều bí mật của người khác cũng mệt lắm, vì họ tin mình nên họ chia sẻ và nhờ mình giữ bí mật giùm hoặc có khi là vô tình biết chuyện thôi nhưng mình cũng phải cố gắng giữ bí mật giúp họ. Có những chuyện sống để bụng, chết mang theo mà k nói ra nửa lời.

Top Bottom