Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 44

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

John Lenon đã từng nói:
“Thành thật có thể không mang lại nhiều bạn bè
Nhưng nó luôn mang lại những người bạn đúng nghĩa.”

Cuộc sống hiện đại và hào nhoáng khiến những mối quan hệ của chúng ta trở nên rộng hơn nhưng cũng phức tạp hơn rất nhiều. Đặc biệt với mối quan hệ tình bạn, không thể phủ nhận chúng ta đang dần quên mất thế nào là tình bạn thật sự, khi ẩn trong mối quan hệ đó là toan tính để gặt hái được điều gì từ nó.

Những sự thật mà bạn nói đôi khi sẽ khiến người bạn khó chịu và rời đi một cách nhanh chóng. Nhưng sau tất cả, những người còn lại mới là người bạn đúng nghĩa của bạn. Bởi họ có thể chấp nhận sự thật và họ là những người đủ vững tin để nhận lấy sự chân thật, đáp lại sự chân thật của chính bạn. Sự thành thật sẽ khác nhau tùy hoàn cảnh nên bạn cần xem xét trước khi làm.

Các bạn có thể tưởng tượng cuộc sống của mình sẽ như thế nào nếu bạn bè không trung thực với chúng ta? Làm thế nào mà bạn có thể tin tưởng bạn bè của mình nếu cảm thấy họ sẽ không nói cho mình sự thật? Và hệ quả của sự không thành thật này chính là bạn luôn trong tâm trạng đoán già đoán non và tự stress bản thân mình bởi những suy nghĩ như thế.

Hãy thành thật với cảm xúc, với hành động nếu muốn trở thành và có được người bạn đúng nghĩa, bởi nếu tình bạn thiếu chân thành, tình bạn sẽ không thể nào kéo dài.

Xem thêm:
Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 1, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 2, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 3,Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 4, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 5, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 6, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 7, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 8, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 9, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 10, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 11, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 12, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 13, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 14, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 15,Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 16, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 17, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 18 ,Mỗi tuần 1 câu nói tuần 19, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 20,Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 21 ,Mỗi tuần 1 câu nói tuần 22 , Mỗi tuần 1 câu nói tuần 23 , Mỗi tuần 1 câu nói tuần 24 ,Mỗi tuần 1 câu nói tuần 25,Mỗi tuần 1 câu nói tuần 26, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 27, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 28, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 29, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 30,Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 31, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 32, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 33, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 34, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 35, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 36, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 37, Mỗi tuần 1 câu nói- Tuần 38, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 39 , Mỗi tuần 1 câu nói -Tuần 40, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 41, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 42, Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 43

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
John Lenon đã từng nói:

Cuộc sống hiện đại và hào nhoáng khiến những mối quan hệ của chúng ta trở nên rộng hơn nhưng cũng phức tạp hơn rất nhiều. Đặc biệt với mối quan hệ tình bạn, không thể phủ nhận chúng ta đang dần quên mất thế nào là tình bạn thật sự, khi ẩn trong mối quan hệ đó là toan tính để gặt hái được điều gì từ nó.

Những sự thật mà bạn nói đôi khi sẽ khiến người bạn khó chịu và rời đi một cách nhanh chóng. Nhưng sau tất cả, những người còn lại mới là người bạn đúng nghĩa của bạn. Bởi họ có thể chấp nhận sự thật và họ là những người đủ vững tin để nhận lấy sự chân thật, đáp lại sự chân thật của chính bạn. Sự thành thật sẽ khác nhau tùy hoàn cảnh nên bạn cần xem xét trước khi làm.

Các bạn có thể tưởng tượng cuộc sống của mình sẽ như thế nào nếu bạn bè không trung thực với chúng ta? Làm thế nào mà bạn có thể tin tưởng bạn bè của mình nếu cảm thấy họ sẽ không nói cho mình sự thật? Và hệ quả của sự không thành thật này chính là bạn luôn trong tâm trạng đoán già đoán non và tự stress bản thân mình bởi những suy nghĩ như thế.

Hãy thành thật với cảm xúc, với hành động nếu muốn trở thành và có được người bạn đúng nghĩa, bởi nếu tình bạn thiếu chân thành, tình bạn sẽ không thể nào kéo dài.
Bạn tốt còn hơn có nhiều người bạn nhưng giả dối, chị nhỉ ?

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức

Tam Cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng mười một 2017
976
1,999
211
21
Hải Dương
Đại học
John Lenon đã từng nói:

/SPOILER]
@Tiểu Anh Tử @Harry Nanmes
yêu thế nhỉ JFBQ001620702013AJFBQ00213070516A

• Like
Reactions: Harry Nanmes

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
Không mối quan hệ nào là không có mục đích cả
Tình bạn thật sự liệu có còn tồn tại?
Đôi khi cảm thấy mình thật lạc lõng trong cái thế giới hơn 7 tỷ người này, là do mình quá đơn thuần hay tâm cơ người đó quá thâm sâu?
Không thể hiểu nổi.
Thành thật nhưng không một ai chịu hiểu...

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Không mối quan hệ nào là không có mục đích cả
Tình bạn thật sự liệu có còn tồn tại?
Đôi khi cảm thấy mình thật lạc lõng trong cái thế giới hơn 7 tỷ người này, là do mình quá đơn thuần hay tâm cơ người đó quá thâm sâu?
Không thể hiểu nổi.
Thành thật nhưng không một ai chịu hiểu...
Chắc là vẫn chưa gặp đúng tri kỷ thôi bạn. Bây giờ chưa có một tình bạn đẹp nhưng chưa biết chắc sau này sẽ không có nên bạn hãy luôn mở lòng và đợi, đến muộn thì sẽ càng đáng quý mà!

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
Chắc là vẫn chưa gặp đúng tri kỷ thôi bạn. Bây giờ chưa có một tình bạn đẹp nhưng chưa biết chắc sau này sẽ không có nên bạn hãy luôn mở lòng và đợi, đến muộn thì sẽ càng đáng quý mà!
mong là vậy chị ạ ^^
nhưng em nghĩ tri kỉ vốn không hề tồn tại

Erza Scarlet.

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tám 2017
856
544
154
20
Bình Thuận
THCS Lương Sơn
Thành thật là một việc tốt nhưng mà sự thật mất lòng mà chị, có khi mik nói thật họ cười vui vẻ chấp nhận sự thật nhưng ai biết được trong lòng họ nghĩ j, lòng người khó đoán mà. Còn tình bạn thì em nghĩ tình bạn đúng nghĩa h rất hiếm, chủ yếu là chơi vs nhau đều vì mục đích riêng

hiep07

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng bảy 2018
398
367
101
22
Hưng Yên
thpt kim động
John Lenon đã từng nói:
bạn bè bây giờ quen nhau chủ yếu toàn vì lợi ích bản thân thôi .Thật khó để tìm được những người bạn tốt @@

Last edited by a moderator:

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
bạn bè bây giờ quen nhau chủ yếu toàn vì lợi ích bản thân thôi .Thật khó để tìm được những người bạn tốt @@
Dù vậy nhưng vẫn có nhiều người bạn rất tốt mà ! Xung quanh mình mặc dù đôi khi bạn bè hơi xấu tính nhưng vẫn rất hòa đồng :)

• Like
Reactions: hiep07

Phan Trà Giang

Học sinh
Thành viên
10 Tháng mười một 2017
52
42
21
18
Gia Lai
HOCMAI Forum
Cuộc sống bây giờ chơi với nhau cũng chỉ vì mục đích riêng của bản thân thôi, làm gì còn tình bạn tốt nữa.

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
hãy vui vẻ hưởng những gì mình có và đừng buồn vì những thứ mình không có

Linh Junpeikuraki

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng sáu 2018
1,992
2,111
321
Thái Bình
THPT
Nếu như ng khác ko thành thật thì sao ta phải thành thật nhỉ?
thành thật với họ chính là ta đang cười vào mặt họ
để đến khi họ ngã đau họ mới quý trọng ta thì lúc đó ta cũng đã thân tàn ma dại rồi

• Like
Reactions: gaxriu nguyên

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Nếu như ng khác ko thành thật thì sao ta phải thành thật nhỉ?
thành thật với họ chính là ta đang cười vào mặt họ
để đến khi họ ngã đau họ mới quý trọng ta thì lúc đó ta cũng đã thân tàn ma dại rồi
cũng đúng nhưng cứ nói dối thì nó sẽ hại mình và dần trở thành một đức tính xấu không bỏ dược

• Like
Reactions: Linh Junpeikuraki
Top Bottom