Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 35

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi nhắc đến trí thông minh, ta thường liên tưởng đến những biểu hiện như chỉ số IQ cao, làm toán giỏi. Nhưng trong thực tế, trí thông minh của con người tồn tại dưới nhiều dạng khác nhau. Có người giỏi về tự nhiên, có người lại thông minh trong giao tiếp, có người giỏi về logic toán học, có người lại giỏi về ngôn ngữ. Quan trọng là nhìn ra điểm mạnh của con để giúp bản thân phát huy khả năng cao nhất.

Hãy sáng suốt nhé, đừng vội đánh giá ai vì họ chưa làm được một điều gì đó. Hãy tôn trọng và nhìn nhận xem họ làm được gì. Và mỗi khi bạn nhận ra mình đang đánh giá bản thân mình hay một ai đó, hãy nhớ Einstein đã nói:
“Trên đời này ai cũng là thiên tài. Thế nhưng, nếu bạn đánh giá một con cá bằng khả năng leo cây của nó thì nó sẽ tin rằng mình là kẻ ngốc nghếch.”

Xem thêm:

dương bình an

Banned
Banned
23 Tháng năm 2018
341
299
51
Hà Nội
lưu ban A
Trên đời này ai cũng là thiên tài. Thế nhưng, nếu bạn đánh giá một con cá bằng khả năng leo cây của nó thì nó sẽ tin rằng mình là kẻ ngốc nghếch.”
thực tế thì bây giờ hiếm gặp người nào không đánh giá con cá bằng khả năng leo cây
đa số ai cũng có phần nhận thức ra nên họ mới nỗ lực học đại học mà chả hiểu hết được ý nghĩa và chả có một tính toán ,họ đặt cả ước mơ vào 1 kì thi đó ....

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Khi nhắc đến trí thông minh, ta thường liên tưởng đến những biểu hiện như chỉ số IQ cao, làm toán giỏi. Nhưng trong thực tế, trí thông minh của con người tồn tại dưới nhiều dạng khác nhau. Có người giỏi về tự nhiên, có người lại thông minh trong giao tiếp, có người giỏi về logic toán học, có người lại giỏi về ngôn ngữ. Quan trọng là nhìn ra điểm mạnh của con để giúp bản thân phát huy khả năng cao nhất.

Hãy sáng suốt nhé, đừng vội đánh giá ai vì họ chưa làm được một điều gì đó. Hãy tôn trọng và nhìn nhận xem họ làm được gì. Và mỗi khi bạn nhận ra mình đang đánh giá bản thân mình hay một ai đó, hãy nhớ Einstein đã nói:
“Trên đời này ai cũng là thiên tài. Thế nhưng, nếu bạn đánh giá một con cá bằng khả năng leo cây của nó thì nó sẽ tin rằng mình là kẻ ngốc nghếch.”
Câu này hay quá chị ạ !!! Nó có ý nghĩa sâu sắc !!! Em toàn thế !!! Đọc xong câu này mới thấm thía !!! :D

Top Bottom