Ngoại ngữ Trò chơi , viết tiếng anh qua tranh

C

chienkute_1999

Để tớ post cho nha! Các cậu nhớ không được viết sai đâu nha!
Nếu mà tớ tìm thấy lỗi thì phải thks tớ liền( tớ tham lam lắm đó)

images

Bức này chắc quá dễ các cậu nhỉ, có độc mấy cái để miêu tả thui hà! không cần nêu nội dung truyẹn đâu nha!

Để cảm ơn bạn vì những lời khuyen đó. Mình sẽ sửa lại mấy cái lỗi đó ở bài này nha:

This is the popular cover folklore. The folklore was called '' Tam Cam''.Actually cover is a painting. The poor girl stood front the well. She hold the bowl and she threw rice for fish under the well.

Xin chào, xin chào~ :Rabbit34
Ghé xem một số nội dung tâm đắc của team Anh chúng mình nhé

Last edited by a moderator:
C

chienkute_1999

Có khi nói front cũng đựoc mà nhỉ. mình nghĩ thê thui. Thấy nhiều người viết a rứa[/SIZE]

C

chienkute_1999

Kool_boy_98 oi, có lẽ cậu nên post tiếp đi.Vì lolem_theki_xxi ít onl lắm:khi (186):

K

kool_boy_98

Vậy mình post tiếp nè!

Một bức tranh rất quen thuộc với chúng ta!

images

C

chienkute_1999

Vậy mình post tiếp nè!

Một bức tranh rất quen thuộc với chúng ta!

images

This is the cover folklore. It was called '' The legend of watermelon ''. It talks about where the melon grows up.In the picture there are two men grown melon and then they cut them.The woman holds the baby and they watch two men. they live on the island and they are the first people grown melon

K

kool_boy_98

Bài này mình không thấy nhiều lỗi sai !
Nhưng mình có 1 lời khuyên như sau: thay vì dùng "It talks about where the melon grows up." bạn nên dùng bị động "was grown"
post tiếp nhé!

images

C

chienkute_1999

Mấy ngày ni mình ít onl nên post lun một thể khỏi chờ mãi:D

This is the cover folklore. It was called ''The legend of betel nut ''. In the picture has a palm tree,stone and king,officials,people,...They looked the palm treeand the king tasted it with special way. He took the betel and ate with lime and betel nut. This is the traditional food of Vietnamese.

C

chienkute_1999

Mình có một số ý kiến đóng góp cho topic box Anh nè: Áp dụng nay mai nha:

Đối với việc học tiếng anh qua Box Anh trong học mãi, hầu hêt các kĩ năng nghe, nói không được hoàn thiện. Vì vậy phần đọc,viết,ngữ pháp sẽ đóng một phần khá quan trọng trong Tiếng Anh. Cả 3 phần này sẽ được kết hợp trong Game show mới trong topic, đương nhiên vẫn sẽ có phần cốt: Miêu tả tranh. Nhưng có những phần gì thỉ các bạn tham khảo rule dưới nha :
(*) Đoạn văn miêu tả dài từ 20\Rightarrow30 từ

(*) Mỗi lượt sẽ có một mem trong Box post tranh và nhiệm vụ của các mem khác là miêu tả tranh qua 3 phương diên nói trên ( đọc + viết+ ngữ pháp) với nội dung từng phần là do người post đề ra.
(*) Nội dung tranh post có thể liên quan đến các môn học khác như lịch sử,địa lí,sinh học, toán,... để nâng cao tầm hiểu biết cho các bạn
(*) Người miêu tả đúng được 1 thank;);):-*
Người miêu tả lệch đề, sai từ, ngữ pháp,... được 1 thank vào thứ 7 và CN( chỉ riêng 2 ngày này thôi, các ngày còn lại sẽ ko đựoc thank đâu:khi (58):)
(*) Các mem khác có thể chữa lại lỗi sai cho bạn mình thì được 1 Thank

Và với phần này các bạn tham gia tự do:khi (12):.

Hãy tham gia ngày hôm nay để cải thiện kĩ năng Tiếng Anh của bạn.

Bắt đầu tuần sau sẽ có ảnh post nhé:khi:

K

kool_boy_98

Mình có một số ý kiến đóng góp cho topic box Anh nè: Áp dụng nay mai nha:

Đối với việc học tiếng anh qua Box Anh trong học mãi, hầu hêt các kĩ năng nghe, nói không được hoàn thiện. Vì vậy phần đọc,viết,ngữ pháp sẽ đóng một phần khá quan trọng trong Tiếng Anh. Cả 3 phần này sẽ được kết hợp trong Game show mới trong topic, đương nhiên vẫn sẽ có phần cốt: Miêu tả tranh. Nhưng có những phần gì thỉ các bạn tham khảo rule dưới nha :
(*) Đoạn văn miêu tả dài từ 20\Rightarrow30 từ

(*) Mỗi lượt sẽ có một mem trong Box post tranh và nhiệm vụ của các mem khác là miêu tả tranh qua 3 phương diên nói trên ( đọc + viết+ ngữ pháp) với nội dung từng phần là do người post đề ra.
(*) Nội dung tranh post có thể liên quan đến các môn học khác như lịch sử,địa lí,sinh học, toán,... để nâng cao tầm hiểu biết cho các bạn
(*) Người miêu tả đúng được 1 thank;);):-*
Người miêu tả lệch đề, sai từ, ngữ pháp,... được 1 thank vào thứ 7 và CN( chỉ riêng 2 ngày này thôi, các ngày còn lại sẽ ko đựoc thank đâu:khi (58):)
(*) Các mem khác có thể chữa lại lỗi sai cho bạn mình thì được 1 Thank

Và với phần này các bạn tham gia tự do:khi (12):.

Hãy tham gia ngày hôm nay để cải thiện kĩ năng Tiếng Anh của bạn.

Bắt đầu tuần sau sẽ có ảnh post nhé:khi:

Nếu như bạn thế thì mình cũng có ý kiến như sau, tại sao chúng ta không chia thành các nhóm, 3 nhóm chẳng hạn,nhóm 1 post tranh thì hai nhóm kia answer, nhóm nào thắng sẽ được các mem của các nhóm kia thks, những người không tham gia thì tìm lỗi sai và sẽ được nhóm answer sai thks!
Vì ở pic này nhiều bài spam nên dùng cách trên là tốt nhất, với lại nhiều mem vô chơi 1 lần rùi bỏ thì chán chết, bà con ai đồng ý với mình thì thks nha! thks.
:)

C

chienkute_1999

Thế thì chắc phải mời nhiều người mới lập nhóm rồi. Thế thì trong pic có mem nào có kảh năng mới nhiều người thì các bạn cố gắng nhé:D. Tớ sẽ thank các ban;)

C

chienkute_1999

Phiên bản Gameshow này đang thử nghiệm vài ngày. nếu không thành công thì mình còn nhiều pic Gameshow khác nữa nah

B

bffaf

Mấy ngày ni mình ít onl nên post lun một thể khỏi chờ mãi:D

This is the cover folklore. It was called ''The legend of betel nut ''. In the picture has a palm tree,stone and king,officials,people,...They looked the palm tree and the king tasted it with special way. He took the betel and ate with lime and betel nut. This is the traditional food of Vietnamese.

I will correct some misuses of English in your paragraph:
Story of the Betel Leaf and the Areca Nut.
folklore: the traditions and stories of a country or community. It's an uncountable noun. In this context, you should use: folktale
\Rightarrow My correction: This is the cover of a Vietnamese folktale.

In the picture has a palm tree,stone and king,officials,people,...
\Rightarrow Where is the subject?
You'd better you the structure: There + be + sth
Note that when you list a list of things, you should list from the most important things to the things of minor importance. Avoid listing things not in order.
\Rightarrow My correction: In the picture there are a king, some guards, an old woman, a limestone, a areca palm tree, a stone, a shrine and some people.

looked \Rightarrow looked at
Generally, this paragraph lacks clarity.

They looked the palm tree and the king tasted it with special way. He took the betel and ate with lime and betel nut. This is the traditional food of Vietnamese

You use 2 tenses in one paragraph. When you narrate a story, you ought to use present simple tense.
Vietnamese is an adj, you should use a noun \Rightarrow the Vietnamese or Vietnamese people
\Rightarrow My correction:
He ordered his men to take and ground together a leaf of betel, an areca nut and a piece of lime. A juice as red as human blood was squeezed out from the melange. He tasted the juice and found it delicious.

C

chienkute_1999

Bffaf ơi, cảm ơn bạn vì lời khuyên này nhé;). Mới đây mình mới nghĩ ra một pic Gameshow nữa cải thiện topic trên:khi (197):

:khi (4): GIẢI ĐÁP KÍ TỰ:khi (4):

Trò này gần giống với trò ô chữ ở các Box và pic khác. Đương nhiên, luật chơi ở pic game này sẽ có khác:p

I. Phổ biến nội dung:
(*) Mỗi tuần sẽ có một người dẫn chương trình ( là một mem trong Box )
(*) Các bạn tham gia hằng ngày, không cần đăng kí:khi (45):
(*) Vẫn giữ nguyên nội dung của pic (miêu tả qua tranh ) với chủ đề trong các môn học với kí tự như sau:
- Người dẫn chương trình ra các dãy số từ trên xuống dưới, với các kí tự ''*'' bằng tiếng anh của chữ ẩn sau kí tự đó với chủ đề môn học post tương ứng
VD:Bạn chon chủ đề môn Lịch Sử:
1*******
2*********
3*********
4.......... Như trên với các chữ ẩn sau đó tương ứng với từng chữ cái:
vD: Chữ Thời Trần ( Tran times có 9 kí tự)
1*********
.............. Làm tương tự với các ksi tự khác. bạn cũng có thể thay kí t''*'' bằng (*),%%-@};-

(*) Theo từng dãy số (1,2,3...) mà các bạn yêu cầu mở thì người dẫn chương trình phải soạn trước một bài miêu tả kí tự đó để các mem đoán
(*) Để tìm ô chữ của tuần các bạn ghép các chữ cái đầu của kí tự mình tìm được theo thứ tự từ trên xuống sẽ được'' Ô CHỮ CỦA TUẦN''
(*) Bài miêu tả phải viết đúng ngữ pháp, từ vựng,...
(*) Khuyến cáo các mem nên tự đọc hiểu, đừng nên dùng Google Dịch:khi (75):

:khi (86): Về phần thưởng sẽ là Thank của các mem khác và ng' dẫn chương trinh :khi (86):

Ở trên mình đã post 2 pic Gameshow rồi. Các mem cố gắng chọn nha:khi (192):

K

kool_boy_98

Bffaf ơi, cảm ơn bạn vì lời khuyên này nhé;). Mới đây mình mới nghĩ ra một pic Gameshow nữa cải thiện topic trên:khi (197):

:khi (4): GIẢI ĐÁP KÍ TỰ:khi (4):

Trò này gần giống với trò ô chữ ở các Box và pic khác. Đương nhiên, luật chơi ở pic game này sẽ có khác:p

(*) Vẫn giữ nguyên nội dung của pic (miêu tả qua tranh ) với chủ đề trong các môn học với kí tự như sau:
- Người dẫn chương trình ra các dãy số từ trên xuống dưới, với các kí tự ''*'' bằng tiếng anh của chữ ẩn sau kí tự đó với chủ đề môn học post tương ứng
VD:Bạn chon chủ đề môn Lịch Sử:
1*******
2*********
3*********
4.......... Như trên với các chữ ẩn sau đó tương ứng với từng chữ cái:
vD: Chữ Thời Trần ( Tran times có 9 kí tự)
1*********
.............. Làm tương tự với các ksi tự khác. bạn cũng có thể thay kí t''*'' bằng (*),%%-@};-

(*) Theo từng dãy số (1,2,3...) mà các bạn yêu cầu mở thì người dẫn chương trình phải soạn trước một bài miêu tả kí tự đó để các mem đoán
(*) Để tìm ô chữ của tuần các bạn ghép các chữ cái đầu của kí tự mình tìm được theo thứ tự từ trên xuống sẽ được'' Ô CHỮ CỦA TUẦN''
(*) Bài miêu tả phải viết đúng ngữ pháp, từ vựng,...
(*) Khuyến cáo các mem nên tự đọc hiểu, đừng nên dùng Google Dịch:khi (75):

:khi (86): Về phần thưởng sẽ là Thank của các mem khác và ng' dẫn chương trinh :khi (86):

Ở trên mình đã post 2 pic Gameshow rồi. Các mem cố gắng chọn nha:khi (192):

Đoạn này mình chưa hỉu, giải thích kĩ đi xem nào!

Ps: lolem_theki_xxi đi đâu vậy, lâu không thấy vô pic!
:(

C

chienkute_1999

Uhm. Bạn không hiểu cũng phải. Vì mình giải thích hơi vụng:p

Mình cho ví dụ nè:
Về môn công nghệ nhé:

Bươc1: Bạn tạo một dòng chữ của tuần nhất định, như chữ chăn nuôi( theo TA là breed )
B2. Lập dãy kí tự mà mỗi từ có chữ đầu tiên lần lượt là các chữ trong từ breed
1. *****(5 từ): BREAD: Bánh mì
- Sau đó viết một đoạn văn miêu tả ( có thể là cách làm, nguyên liêu, xuất xứ,...) nhưng không được nói ra từ đó mà chỉ đơn thuần là gợi ý

Sau đó bạn lại tiếp tục viết ra dãy số tiếp kèm theo lời miêu tả

Bạn nên chú ý một điều là '' Ô CHỮ CỦA TUẦN '' phải ứng với nội dung môn học ban post trong Game và các kí tự cũng như vậy

B

bffaf

I don't intend to take part in your so-called "gameshow"
I've looked around some of your paragraph and I realize your grammar is not good enough. I can't help feeling that you can accept these ungrammatical English?
All of you should check your use of grammar and structures before starting a new game.
My proposal that I think I should put forward: You should have an English moderator correct your use of English.
That's my comment. Hope it helps!

K

kool_boy_98

I've looked around some of your paragraph and I realize your grammar is not good enough. I can't help feeling that you can accept these ungrammatical English?
All of you should check your use of grammar and structures before starting a new game.
My proposal that I think I should put forward: You should have an English moderator correct your use of English.

I have few words for you "very arrogant"

if you do not like, you can not play . no one forces you to play. you should remember we played to add knowledge and relaxation. if you do not like playing ," please get out", nobody bans you

[-([-([-([-([-([-([-([-([-([-(

C

chienkute_1999

Thế vậy mọi người muốn chon pic nào

Pic 1: Tham gia học hỏi để đạt 3 kĩ năng Tiếng Anh

Pic 2: Tham gia với nd'' Vừa học vừa chơi'' thư giãn thải mái, phát triển 3 kĩ năng và hiểu biết thêm về một số môn học khác.( Ngoài ra còn Thank nữa:D0

C

chienkute_1999

[SIZE="3"[FONT="Book Antiqua"]]Mình thấy ý kiến của bạn rất đúng nhưng chỉ có mình thôi. Còn có thể một số người khác có kiến thức ngữ pháp khá đầy đủ phong phú. Hơn nữa Gameshow còn dành cho nhiều ng' khác nữa.Nếu bạn thấy ý kiến trên là đúng thì bạn có thể tham gia thư giãn thôi. Tuy khả năng ngữ pháp mọi người đều có hạn. Nếu ta sử dụng sai, nói sai sẽ được những mem khác nhắc nhở, thậm chí dạy thêm. Vì mỗi sai lầm sẽ giúp ta khắc sâu hơn và lần sau sẽ cố gắng, tiếp nhận tốt hơn

Top Bottom