Ngoại ngữ Trò chơi , viết tiếng anh qua tranh

C

chienkute_1999

chienkute_1999 ơi, mình có một số lời khuyên cho bài của bạn như sau: "It has built in grasslands with some cinnamon tree" bạn nên sửa thành "it was built in ............" vì đây là câu bị động, và ngôi nhà đã được xây xong nên khong thể dùng hiện tại hoàn thành ở đây được. câu "Behind the house is long, beautiful river and moutain" là sai, có phải ý bạn là sau ngôi nhà là dòng sông dài và đẹp và những ngọn núi? bạn nên sửa thành " behind the house are a long, beautiful river and the mountains". và câu cuối cùng theo mình thay vì dùng "is" bạn nên dùng "seems" (đã chia)
đấy chỉ là ý kiến của mình để giúp bạn thôi chứ không phải mình bắt bẻ gì bạn đâu nha!;)

Thank bạn nhiều vì ý kiến trên. Các bạn thông cảm vì mình học Tiếng Anh tàm tạm thui. Nên có gì các bạn cứ góp ý:-*

Xin chào, xin chào~ :Rabbit34
Ghé xem một số nội dung tâm đắc của team Anh chúng mình nhé

Last edited by a moderator:
K

kool_boy_98

không có gì đâu bạn ạ! chúng mình vào đây với mục đích giao lưu và học hỏi mà,.......... nếu mún thks mình thì ấn nút thanks giùm mình nha! hì..........:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

L

lolem_theki_xxi

Mọi ngưòi cứ bàn bạc và tìm ra lỗi sai của nhau để cùng giúp đỡ việc học tiếng anh nhé .
Thật ra - mình cũng rất muốn tham gia cũng mọi người nhưng bận quá , nhất định , khi nào rảnh mình sẽ ra chiêu cho mọi người biết tay . hehe .

Nào - bức tranh một cánh đồng lúa đang trong ngày mùa --->

K

kool_boy_98

hehe.....

there are many people in this picture( all are women).they are harvesting to rice in their paddies. the arista is very gold. far away is the straw houses, next to them was the stronghold of green bamboo and far from is the majestic mountains.
--------------------------------------
if you like it, press "thks", i'd like you to do it!
if you find some mistakes, tell me please!
thank you! :)

L

lolem_theki_xxi

images

Tuần này đang là tranh phong cảnh . Bức này của bạn để tuần sau nhé .
Tuần sau mình sẽ đổi chủ đề về bìa chuyện dân gian .
Để miêu tả hết tranh phong cảnh tuần này đã.
P/s : Bạn tìm tranh phong cảnh post đê .
Cảm ơn nhé

K

kool_boy_98

vậy hả, thế mình post bài này nghen:
images

à, mà bài trên kia không phải bìa truyện dân gian đâu, ngưu lang chức nữ đấy bạn ạ!

C

chienkute_1999

Mọi ngưòi cứ bàn bạc và tìm ra lỗi sai của nhau để cùng giúp đỡ việc học tiếng anh nhé .
Thật ra - mình cũng rất muốn tham gia cũng mọi người nhưng bận quá , nhất định , khi nào rảnh mình sẽ ra chiêu cho mọi người biết tay . hehe .

Nào - bức tranh một cánh đồng lúa đang trong ngày mùa --->

The picture draw about paddy fileds and the farmer are harvesting the rice.All the paddy fileds are yellow.And this is a bumper harvest of the year in the village in Viet Nam.The farmers seem very happyly because this is a bumper harvest and there village will be more prosperous and fuller than the last year

C

chienkute_1999

vậy hả, thế mình post bài này nghen:
images

à, mà bài trên kia không phải bìa truyện dân gian đâu, ngưu lang chức nữ đấy bạn ạ!

The picture draw about scene in the small village in Viet Nam, may be in the past.( Vì không tiện chia động từ nên mấy câu sau mình chia thì hiện tại đơn nah;)). This is the road in the village. The boy with flute ride the buffalo.Front he, is the men are pulling carts of straw.After the road is the long and beautiful river and house. Around those house have many plam and coconut trees. The scene seems very quite and express the prosperous of the traditional village in Viet Nam

K

kool_boy_98

"This is the road in the village. The boy with flute ride the buffalo.Front he, is the men are pulling carts of straw" câu này sai rồi bạn ơi.Tự sửa nghen!
"houses" chứ không phải "house"
nhưng dù sao vẫn thks về câu trả lời của bạn.............

L

lolem_theki_xxi

Mọi người chú ý kĩ bức tranh này nhé :

P/s: VÌ 2 hôm sau mình nghĩ mình sẽ bân nên mình không onl được . Mình sẽ post luôn 2 bức tranh sau cho các bạn :Bức tranh cho ngày thứ 7:

VÀ ~~~~~~~~~~~

BẬt mí ~~~~~~~~~~~~~~~~`

Bức tranh gốc của tuần /~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Đây là bức tranh chính trong tuần này , ai miêu tả được và hay ( nhớ là không được mắc lỗi nhé ) mình sẽ tặng cho bạn 4 tks .

N

ngocdoll

tôi mun lam wen vs cac ban!! :p :D hom nay mjk moi len mang nt vs mjk do nka

L

lolem_theki_xxi

tôi mun lam wen vs cac ban!! :p hom nay mjk moi len mang nt vs mjk do nka
Bạn cứ tự nhiên nhưng với các điều kiện sau :
+ VIết tiếng việt có dấu
+ không viết chữ teen .
+ Cũng co thể bạn không giỏi tiếng anh , nhưng khi bạn đã vào pic này thì ít nhất cũng phải viết lấy vài bài để giao hữu chứ .

C

chienkute_1999

"This is the road in the village. The boy with flute ride the buffalo.Front he, is the men are pulling carts of straw" câu này sai rồi bạn ơi.Tự sửa nghen!
"houses" chứ không phải "house"
nhưng dù sao vẫn thks về câu trả lời của bạn.............

Xin lỗi các bạn nha.Tại mình chú ý chủ đề quá nên quên không chia động từ( Nói chia mà quên mất:p:p:p)

This is the road in the village. The boy with flute rides the buffalo.Front he,the men are pulling carts of straw"(CÒn câu này mình vẫn chia thì hiện tại tiếp diễn thôi)

C

chienkute_1999

Text của bức tranh 1 nè:

This is the stone picture. It draw about the scene of Vietnam village. The picture make by colorful stones that make the painting looks very beautiful. Between the two roadside have many flowers. The farmer pulls the buffalos back home.Yellown, green of paddy fileds and grass, trees make the scene in the sunset evoke the warm and happy in the Viet Nam village

K

kool_boy_98

[/IMG]

this painting drew about a quiet village. in the road, there are one woman riding in the back of the buffalo, and three black buffaloes. 2 parties of the road are flowers. far away is straw houses. the houses are on the right of the field. they-the houses are next to the trees, many trees,....... :)>-

K

kool_boy_98

P/s: VÌ 2 hôm sau mình nghĩ mình sẽ bân nên mình không onl được . Mình sẽ post luôn 2 bức tranh sau cho các bạn :Bức tranh cho ngày thứ 7:

[/IMG]

this is a black and white, ancient picture. there're many ancient ships. i think they're fighting. why? because the water's splashed, and the more important reason, bombs are exploding.
i only describe that,............/:)/:)/:)

P

phamkien98

tớ mới lần đầu lên học mãi nhờ các bạn chỉ giáo nhiều thêm nha
tớ cũng ngu tiếng anh lắm mong các bạn giúp đỡ
thank you very much

B

betuyen1998

danh nhan tuoi dan

bạn hãy cho biết tên của một số danh nhân mà tuổi dần?:)>-

Top Bottom