Ngoại ngữ Trò chơi , viết tiếng anh qua tranh

K

kool_boy_98

Bạn cứ tự nhiên nhưng với các điều kiện sau :
+ VIết tiếng việt có dấu
+ không viết chữ teen .
+ Cũng co thể bạn không giỏi tiếng anh , nhưng khi bạn đã vào pic này thì ít nhất cũng phải viết lấy vài bài để giao hữu chứ .

phamkien98 ơi! mong bạn làm theo chỉ "chỉ giáo" của bạn lolem_theki_xxi
hoặc vào nội quy diễn đàn ấy!

Xin chào, xin chào~ :Rabbit34
Ghé xem một số nội dung tâm đắc của team Anh chúng mình nhé

Last edited by a moderator:
C

chienkute_1999

this is a black and white, ancient picture. there're many ancient ships. i think they're fighting. why? because the water's splashed, and the more important reason, bombs are exploding.
i only describe that,............/:)/:)/:)

Mình nghĩ nó có liên quan đến một trận đánh trong lịch sử. Dù mình chưa rõ nhưng sẽ cố discribe picture này trong vài ngày nữa

K

kool_boy_98

Mọi người ơi, không có ai miêu tả được bức tranh của tuần à? khó quá trời! tranh tuy đẹp nhưng khó!!!!!

L

lolem_theki_xxi

hehe , các tay pro của chúng ta mới thấy thế là đã nản à . Cố lên đi chứ , hết 24h00 phút chủ nhật là bức tranh của tuần sẽ đóng cửa . Chả nhẽ tranh gốc tuần này + 4 cái tks không có chủ nhân .
À:
picture.php

Click vô đây để tham dự sinh nhật tớ nhé những bạn yêu quý -> nhớ mang quà đấy:
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=210127

R

rayquazapkm

Để mình thử:
This is a photo of Phong Nha's cave.What a magical sight!!!The fusion of mystical light and the illucory terrain give the cave the power that can enchant the visitors.I am very proud that Phong Nha is belongs to Viet Nam - the country we are living.
Mình mới phát hiện ra một trick rất hay: mọi người nhấn chuột phải vào tranh, chọn open in new tag, nhìn lên và ...

C

chienkute_1999

Bức tranh gốc của tuần /~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Đây là bức tranh chính trong tuần này , ai miêu tả được và hay ( nhớ là không được mắc lỗi nhé ) mình sẽ tặng cho bạn 4 tks .
[/COLOR][/B][/QUOTE]

The photo was taken in Phong Nha cave.What a beautiful scene.Block stalactites has been formed over the centuries, and now they are the most beautiful wonders in Viet Nam, also in the world.With great colorful and light, Block stalactites seem to show up with magic.
This place deserves to be recognized as a masterpiece of greatest natural.

And I'd love to go to Phong Nha's,at least for once time a year in the summer.

L

lolem_theki_xxi

The photo was taken in Phong Nha cave.What a beautiful scene.Block stalactites has been formed over the centuries, and now they are the most beautiful wonders in Viet Nam, also in the world.With great colorful and light, Block stalactites seem to show up with magic.
This place deserves to be recognized as a masterpiece of greatest natural.

Wonderful !
tớ tìm mỏi mắt mà không thấy lỗi nào , bạn chăm chút kĩ thật đấy .
Như lời hứa , tớ sẽ tặn bạn 4 tks

K

kool_boy_98

bạn nào có thể giải thích ý nghĩa của câu này giúp mình?:(
mình thì không nghĩ bài này đúng hoàn hảo 100% như lolem_theki_xxi đâu! mình nghĩ câu trên sai!:|
tại sao? sai chỗ nào?:confused:
theo mình: "And i'd love to go to Phong Nha" chứ không phải "And i'd love to go to Phong Nha's"
vì "phong nha's" có nghĩa là: của phong nha!
mình nghĩ vậy, mong mọi người xem xét lại xem có đúng không?

C

chienkute_1999

Sory cái. Cái đó là And I'd love to go to Phong Nha's cave ,at least for once time a year in the summer.Còn nghĩa là: Tôi rất thích đến Động Nha Trang, ít nhất là một lần trong 1 năm. Dù gì bạn cũng tìm được lỗi sai nên cho bạn 1 tkanh:p

R

rayquazapkm

bạn nào có thể giải thích ý nghĩa của câu này giúp mình?:(
mình thì không nghĩ bài này đúng hoàn hảo 100% như lolem_theki_xxi đâu! mình nghĩ câu trên sai!:|
tại sao? sai chỗ nào?:confused:
theo mình: "And i'd love to go to Phong Nha" chứ không phải "And i'd love to go to Phong Nha's"
vì "phong nha's" có nghĩa là: của phong nha!
mình nghĩ vậy, mong mọi người xem xét lại xem có đúng không?

Chắc là bạn ấy viết thiếu chữ cave
Nhưng thế thì câu đầu sẽ sai , Phong Nha's cave.

K

kool_boy_98

Sory cái. Cái đó là And I'd love to go to Phong Nha's cave ,at least for once time a year in the summer.Còn nghĩa là: Tôi rất thích đến Động Nha Trang, ít nhất là một lần trong 1 năm. Dù gì bạn cũng tìm được lỗi sai nên cho bạn 1 tkanh:p

Bạn ơi, chúng ta chỉ cần ghi là Phong Nha cave thoi, không cần ghi Phong Nha's cave đâu!

K

kool_boy_98

theo như tớ biết thì tuần sau, chủ đề của chúng ta là "bìa truyện", vậy tớ post bài từ cuối tuần này nghen!
images

K

kool_boy_98

Không ai describe bức tranh này à? Chán thế! Describe đi, tớ sẽ tặng cho 5 thks (đủ 5 thks, không thiếu một cái) nếu ai describe được trong ngày hum nay ( thứ hai) nếu không thì chỉ được 1 thks thui!

C

chienkute_1999

Có lẽ mình không describe được đâu. Giờ mình phải đi học, còn chiều lại đi tập nghi thức. Có chj mai mình sẽ describe cho bạn:)>-

C

chienkute_1999

theo như tớ biết thì tuần sau, chủ đề của chúng ta là "bìa truyện", vậy tớ post bài từ cuối tuần này nghen!
images

Hahah. Mình rảnh nè. Sau 24:00 ngày 26/3 mới hết hạn nhé. Bữa nay mới có 19:00 thui. Describe bức này nhé:

This is the cover folklore.It called Thanh Giong ( Saint Giong ).What a beautiful cover. In the center of the picture has the brave artist rides the iron horse with some bamboo tops on fire. The brave artist used that to fights enemy. ''Thanh Giong'' is the great and meaning
folklore.

Sau đây là số góp ý, câu hỏi của mình cho việc chỉnh topic '' Bìa truyện dân gian ''
(*) Nên describe bìa hay cả nội dung
(*) Có cần nêu một số thông tin về nguồn gốc truyện hay không
(*) Describe theo các phương diện nào

K

kool_boy_98

Hahah. Mình rảnh nè. Sau 24:00 ngày 26/3 mới hết hạn nhé. Bữa nay mới có 19:00 thui. Describe bức này nhé:

This is the cover folklore.It called Thanh Giong ( Saint Giong ).What a beautiful cover. In the center of the picture has the brave artist rides the iron horse with some bamboo tops on fire. The brave artist used that to fights enemy. ''Thanh Giong'' is the great and meaning
folklore.

Sau đây là số góp ý, câu hỏi của mình cho việc chỉnh topic '' Bìa truyện dân gian ''
(*) Nên describe bìa hay cả nội dung
(*) Có cần nêu một số thông tin về nguồn gốc truyện hay không
(*) Describe theo các phương diện nào

Bạn ơi, bài này của bạn sai nhiều chõ quá trời!
"it was called" nha bạn( bị động mà)
"In the center of the picture having the brave artist rides the iron horse......" (hiện tại phân từ)
"tops of the bamboos" nha!
to + V (infinitive) \Rightarrow "to fight" không phải "to fights"
nếu ở trên, bạn dùng hiện tại đơn giản(rides) thì bạn cũng nên dùng hiện tại đơn giản ở dưới( thay vì dùng used thì dùng uses)

:)

L

lolem_theki_xxi

Đề nghị các bạn không spam , tớ sẽ gọi mod vào del mấy bài spam trước của bạn thanhlong1102.
cobedentugiacmobian.
Tớ nhắc lại một lần nữa , những bài không liên quan tới chủ đề trò chơi mà post ở đây tớ sẽ đề nghị mod phạt cảnh cáo các bạn vì spam.

P/s: Có bức tranh hôm nay chưa kool . Hay là để tớ post

K

kool_boy_98

Để tớ post cho nha! Các cậu nhớ không được viết sai đâu nha!
Nếu mà tớ tìm thấy lỗi thì phải thks tớ liền( tớ tham lam lắm đó)

images

Bức này chắc quá dễ các cậu nhỉ, có độc mấy cái để miêu tả thui hà! không cần nêu nội dung truyẹn đâu nha!

Top Bottom