Thầy Phạm Ngọc Sơn hỗ trợ luyện thi môn Hóa học.

• Thread starter hocmai.phamngocson
  • Ngày gửi
  • Replies 201
  • Views 66,640

L

littleangel272

chào thầy nhờ thầy giúp dùm e e co thắc mắc trong đề tự luyện số 1 của thầy câu 17 số mol nước là 12,5 e bấm máy k ra giống đáp số ạ?

N

nganbka

Đề dễ quá thầy ơi !!!!! Thầy không nâng mức độ đề theo bài giảng ạ????? Theo em thì luyện đề khó thì làm đề thật gặp đề mắc thì mới không bị sốc chứ làm đề thế này dễ bị sốc lắm thầy ơi :((. Thầy nâng cao phần bài tập nên đi thầy cho nó chứa nhiều thông tin hóa học hơn như các PT cần chú ý các cách tính nhanh hay những điểm mấu chốt quan trọng đi thầy. Không cần đâu xa thầy cứ sưu tầm từ đề KHTN và mấy trường chuyên là đc rồi. Thầy ơi thay đổi đi ạ ....!

K

kieuphucok

Đề thầy cho sao mà dể dậy thầy.Nếu cứ tiếp như zậy là không đủ công lực giải đề đại học được thầy ơi.cho khó hơn di thay....

K

kieuphucok

Thầy giúp em bài này:
Điện phân 200ml dung dịch hổn hợp Cu(NO3)2 xM ,KCL yM (điện cực trơ mang ngan) đến khi nước bắt đầu điện phân ở cã hai điện cực thì dừng lại.Dung dịch sau điện phân có khối lượng giàm 22,04g so với dung dịch ban đầu và dung dịch này hòa tan tối đa 7.92g Zn(OH)2. Biết thời gian điện phân la 19300s.Giá trị x,y và cường độ đòng điện?

D

dichoivinh

Thầy cứ ra đề thế này thì học sinh toàn ỷ lại hết, đề thầy còn dễ quá so với đề đh

L

langtuktk93

em chào thầy!
Dạng toán cho Kim Loại tác dụng NO3- trong môi trường H+:
vd: cho Fe, Cu, va Fe(NO3)2 vào dd HCl.
Thầy giúp em xét thứ tự các phản ứng xảy ra. Em đọc nhiều tài liệu nhưng có sự khác nhau giữa các nguồn tài liệu.
mong thầy giải thích chính xác giùm em

L

lolemchamhoc93

em chào thầy!
Thầy giúp em xét thứ tự các phản ứng xảy ra. Em đọc nhiều tài liệu nhưng có sự khác nhau giữa các nguồn tài liệu.

m nghĩ bài này chẳng giải theo thứ tự ưu tiên đk vì H+ gặp NO3- tạo HNo3 nên sẽ xảy ra pứ oxh khử
=> giải = pp bảo toàn e

L

lolemchamhoc93

nếu cho hh kl vào hh muối:

chiều ưu tiên tạo muối
-->
[DÃY ĐIỆN HOÁ]
.....................<---
...............chiều ưu tiên tạo KL

T

tiendung926

em chào thầy!

Như lọ lem nói là đúng ! thêm một vấn đề nữa bạn lưu ý là
Vì Fe cách xa Fe(+3) hơn H(+) nên theo dãy điện hóa là nó tác dụng với Fe(+3) dể tạo Fe(+2)
tuy nhiên trong dung dịch chứa Fe(+3) ; Fe ; H(+) thì nó không theo quy tắc đó .mà rất có thể Fe sẽ tác dụng với H(+) trước
đây là vấn đề mà nhiều tài liệu nêu ý kiến khác nhau . nhưng xem ra chẳng cái nào đúng cả ... Tốt nhất là dựa vào dữ kiện đề bài ( còn k thì hên xui ) nhé bạn ...

T

tonybac

câu hỏi của em hơi ngoài lề 1 chút thầy ạ
làm đề hoá của thầy được khoảng bao nhiêu điểm thì có thể an tâm thi đại học ạ?
bản thân em thấy đề thi của thầy rất hay.cảm ơn thầy nhiều lắm ạ

D

drthanhnam

câu hỏi của em hơi ngoài lề 1 chút thầy ạ
làm đề hoá của thầy được khoảng bao nhiêu điểm thì có thể an tâm thi đại học ạ?
bản thân em thấy đề thi của thầy rất hay.cảm ơn thầy nhiều lắm ạ
Làm đề Hoá của thầy phải được 9 điểm trở lên mới thi được đại học.
Hôm rồi đưa cho thằng cháu mấy đề trong khoá thầy Sơn. Nó làm xong rồi bảo: " Đề gì mà dễ thế hả cậu, lần sau cậu đưa cho cháu đề khó hơn nhé" :))
Hy vọng từ đề 13-20 thầy ra đề khó hơn!

T

tvdzzl

ion X^n+ co cau hinh 1s^2 2s^2 2p^6. X la nguyan to thuoc nhom A trong bang tuan hoan cac nguyen to hoa hoc. so nguyen to hoa hoc thoa man voi dieu kien cua X la:
A.2 B.3 C.4 D.5

Last edited by a moderator:
I

i_love_lee_min_ho

thay Son oi,thay cho bon em dia chi email cua thay duoc ko a??
ma sao ko thay phan giai cua thay tren topic nay the a

T

thaobyli

Làm đề Hoá của thầy phải được 9 điểm trở lên mới thi được đại học.
Hôm rồi đưa cho thằng cháu mấy đề trong khoá thầy Sơn. Nó làm xong rồi bảo: " Đề gì mà dễ thế hả cậu, lần sau cậu đưa cho cháu đề khó hơn nhé" :))
Hy vọng từ đề 13-20 thầy ra đề khó hơn!

Anh nói vậy thì hơi quá!Cũng tùy vào năng lực mỗi ng thôi ạ,đâu phải ai cũng có khả năng như vậy!Và tùy trường mà mỗi bạn muốn thi vào thôi.Nghe anh nói vậy em thấy buồn quá!!!:(:(:(:(:(:(:(

D

drthanhnam

Anh nói vậy thì hơi quá!Cũng tùy vào năng lực mỗi ng thôi ạ,đâu phải ai cũng có khả năng như vậy!Và tùy trường mà mỗi bạn muốn thi vào thôi.Nghe anh nói vậy em thấy buồn quá!!!:(:(:(:(:(:(:(
Hi, mình nói vui vậy thôi! Ý mình muốn các bạn phải nỗ lực để làm được điểm tối đa có thể trong đề thầy Sơn. Vì trong đề của thầy quả thật là có nhiều câu "tốt nghiệp".
Đề đại học nó rắn hơn đề tự luyện nhiều. Bạn ạ^^!
Chúc bạn học tôt!

B

be1m69

Mình đã làm được 10 đề của khóa Luyện đề. so với đề thi ĐH môn Hóa khối B 2011, thì còn thua xa về độ khó. và so với đề khối A 2011 cũng vậy... phải chăng thầy nên ra khó hơn, tập trung phần lý thuyết khó nhiều hơn!!!
thân!

T

thaobyli

Hi, mình nói vui vậy thôi! Ý mình muốn các bạn phải nỗ lực để làm được điểm tối đa có thể trong đề thầy Sơn. Vì trong đề của thầy quả thật là có nhiều câu "tốt nghiệp".
Đề đại học nó rắn hơn đề tự luyện nhiều. Bạn ạ^^!
Chúc bạn học tôt!

Dạ,em thấy cũng đúng.Năm vừa rồi mức độ đề khó và dài hơn các năm trước.Nhưng hơi buồn vì năng lực mình có hạn!!!:(Thanks a!e thì còn phải nổ lực nhiều!!!

D

drthanhnam

Đề số 13 mới vừa ra xong thì đúng là đề tôt nghiệp rồi :(
Thầy ơi, như thế này thì chán lắm :((

H

hocmai.vukhacngoc

Việc luyện đề vốn có nhiều mục đích khác nhau, quan trọng là mục tiêu mà các em và thầy Sơn đặt ra đã đạt được là tốt rồi. Còn nếu các em muốn làm đề khó hơn hay sát với đề thi ĐH hơn thì không khó để kiếm được ở trên mạng, thầy chia sẻ cho các bạn nhé: http://www.mediafire.com/?j0dyezgdtbo7y

Top Bottom