ĐH Bách Khoa Hà Nội

N

nguyenminh44

Hình như em bắt đầu hơi hối hận khi thi vào Bách Khoa rùi đấy, lúc đầu xác định vào học có ai ngờ nó lại khổ thế đâu, vừa trải qua kì thi đại học tưởng lên đh thoải mái tý thì đằng này phải phấn đấu cả năm trời để đc phân theo khoa mình thích:( nản quá:(

Em còn những hơn 1 tháng để "thoải mái tý" cơ mà :p

Đừng quá căng thẳng, học BK không đến nỗi "khủng khiếp" như em tưởng tượng đâu :-j

E

e_galois

Thằng bạn tớ chắc là đỗ rồi vừa mới lên HN thuê nhà để ôn thi KSTN, đi hơi sớm ....

Y

yamilight

Chào anh, em mới thi váo đại học bách khoa hà nội khoa công nghệ thông tin , dò điểm trên mạng thì có lẽ là đậu rồi.
Anh có thể cho em biết thêm một số thông tin về chương trình KSTN và KSCLC được ko ? Mấy lớp này học xong năm đầu mới thi tuyển hay vào cái là thi tuyển luôn ạ ?
Cái quan trọng nữa , cho em hỏi 1 lớp công nghệ thông tin thường có ? đứa con gái :D

P

pisces.uirgo

ở đấy ít c.gái ,mà c.gái jà lắm
Học BK về, 0 thàh ôg jà, mún chiển trg thì côg nhận jỏi chịu đg í

N

nguyenminh44

Chào anh, em mới thi váo đại học bách khoa hà nội khoa công nghệ thông tin , dò điểm trên mạng thì có lẽ là đậu rồi.
Anh có thể cho em biết thêm một số thông tin về chương trình KSTN và KSCLC được ko ? Mấy lớp này học xong năm đầu mới thi tuyển hay vào cái là thi tuyển luôn ạ ?

Trước hết chúc mừng em đã trúng tuyển vào trường :)

Về chương trình đào tạo KSTN em xem chi tiết ở đây nhé. Anh đã nói khá kĩ trong đó.

2chương trình này (Và cả chương trình đào tạo Việt Nhật) tổ chức thi chung ngay sau khi sinh viên nhập trường. Em có thể đăng kí nguyện vọng 1vào KSTN và nguyện vọng 2 vào KSCLC. Điểm xét vào hệ KSCLC được tính = điểm thi đại học môn Toán x 3 + điểm thi đh môn Lý x 2 + điểm thi hoá x 1 + điểm thi chọn môn Toán + điểm thi chọn môn Lý

Cái quan trọng nữa , cho em hỏi 1 lớp công nghệ thông tin thường có ? đứa con gái :D ---> đừng có khinh thường "chúng nó " em ạ :))

Lớp anh có 4 / 86 bạn là Nữ (trong đó có 1 bạn người Campuchia) :D Em thấy thế nào? :D

N

nguyenminh44

Chú nhầm [-X

:)) Khối D của trường và khối đào tạo hợp tác quốc tế toàn em chuẩn cực :))

Khối A: một lớp đại cương thường có từ 1-3 bạn nữ.. Một giảng đường 5 lớp học chung thường có khoảng 10 "em" . Trong đấy thể nào cũng có bạn ...nhìn được :)) nếu không có thì chịu khó chạy sang giảng đường khác mà học :-\"

Mà lớp ít kon gái càng tốt chứ sao :-j 8/3 mỗi cậu chỉ phải đóng 2k mua quà cho bạn ý:))

Y

yamilight

Oái ! Thế là 2 môn Toán Lý lại phải thi lại hả anh, thi theo chương trình cấp 3 cả 3 lớp 10, 11, 12 luôn à ? Hay là Toán Lý nâng nâng nâng cao ? Em cứ tưởng thi xong đuợc xả hơi một ít chứ thế này thì lại phải đâm đầu vào sách vở tiếp à , thế này thì chết :-SS
À mà vậy là chương trình đào tạo Viêt- Nhật khác với 2 chương trình kia à ....:confused:
Mà khoan, lúc nãy anh nói thế oan em, em đâu có định khinh thường con gái ....cái tỉ số 4/86 nghĩa là nhiều lớp gộp chung hay là 1 lớp 86 người ? :)

G

giangln.thanglong11a6

Cái quan trọng nữa , cho em hỏi 1 lớp công nghệ thông tin thường có ? đứa con gái :D

Sao mà đứa nào cũng chỉ thích học với nhiều bạn nữ (giống mình thế) :p
Ông nào thích quá thì sang bên ĐHSP Ngoại ngữ hay KHXHNV ấy ;) tha hồ.

N

nguyenminh44

Oái ! Thế là 2 môn Toán Lý lại phải thi lại hả anh, thi theo chương trình cấp 3 cả 3 lớp 10, 11, 12 luôn à ? Hay là Toán Lý nâng nâng nâng cao ? Em cứ tưởng thi xong đuợc xả hơi một ít chứ thế này thì lại phải đâm đầu vào sách vở tiếp à , thế này thì chết :-SS
À mà vậy là chương trình đào tạo Viêt- Nhật khác với 2 chương trình kia à ....:confused:
Mà khoan, lúc nãy anh nói thế oan em, em đâu có định khinh thường con gái ....cái tỉ số 4/86 nghĩa là nhiều lớp gộp chung hay là 1 lớp 86 người ? :)

Môn Toán chú ý ôn về phương trình hàm, giới hạn, tích phân truy hồi, bất đẳng thức tích phân ...tốt nhất là em kiếm mấy cuốn sách toán cao cấp về xem trước đi

Môn lý: ôn toàn bộ chương trình 3 năm học 8-} chú ý phần điện từ lớp 11, điện xoay chiều 12, cơ 10+cơ 12(các môn quan trọng của khối kĩ thuật)

---
Việt Nhật là chương trình đào tạo kĩ sư CNTT ( chỉ có ngành này thôi) hợp tác với Nhật. Ở đây có điều kiện học tập tốt (cơ sở vật chất) và nhiều cơ hội du học Nhật.

-----

Chẳng hiểu khoa CNTT phân lớp kiểu gì, lớp anh 86 người chen chúc. Các khoa khác mỗi lớp thường chỉ có 40-45 sv thôi.

N

nguyenminh44

Sao mà đứa nào cũng chỉ thích học với nhiều bạn nữ (giống mình thế) :p
Ông nào thích quá thì sang bên ĐHSP Ngoại ngữ hay KHXHNV ấy ;) tha hồ.

Chú này lượn về KTQD mà lo bảo vệ kon gái bên đấy đi nhá =))

Xây Dựng còn mất cân= giới hơn cả BK vì vậy năm nào cũng có vài vụ đụng nhau giữa dân Xây Dựng với dân Kinh tế. (Có mỗi cái đường Trần Đại Nghĩa ngắn choằn mà 3 trường BK, XD, KTQD chen chúc mà)

Và phần...thua thường nghiêng về phía Kinh tế ;))

Y

yamilight

Anh ơi cho em hỏi cái nữa, thế chương trình đào tạo việt nhật của công nghệ thông tin cũng thi tuyển giống như thế hả anh ....hay là xét tuyển ???

M

marik

Chú nhầm [-X

:)) Khối D của trường và khối đào tạo hợp tác quốc tế toàn em chuẩn cực :))

Khối A: một lớp đại cương thường có từ 1-3 bạn nữ.. Một giảng đường 5 lớp học chung thường có khoảng 10 "em" . Trong đấy thể nào cũng có bạn ...nhìn được :)) nếu không có thì chịu khó chạy sang giảng đường khác mà học :-\"

Mà lớp ít kon gái càng tốt chứ sao :-j 8/3 mỗi cậu chỉ phải đóng 2k mua quà cho bạn ý:))
Hôm em đi thi cũng thấy nhiều chị xinh đấy chứ :D
Mà cho em hỏi, trường phân lớp cho học sinh như thế nào ạ?

N

nguyenminh44

Anh ơi cho em hỏi cái nữa, thế chương trình đào tạo việt nhật của công nghệ thông tin cũng thi tuyển giống như thế hả anh ....hay là xét tuyển ???

3 chương trình này thi chung ngày, chung đề, thậm chí các thí sinh ngồi lẫn với nhau luôn ^ ^ !

Chú ý là em có thể đăng kí nguyện vọng 1 vào KSTN và nguyện vọng 2 vào KSCLC, nhưng không thể đăng kí nguyện vọng 2 vào V-N. Chương trình V-N nằm riêng so với 2 chương trình kia

N

nguyenminh44

Hôm em đi thi cũng thấy nhiều chị xinh đấy chứ :D
Mà cho em hỏi, trường phân lớp cho học sinh như thế nào ạ?

Tất nhiên là phải có chị xinh chứ em :-j

Phòng đào tạo phân lớp cho sinh viên một cách ngẫu nhiên em ạ, tức là cho máy tính tự động xếp :D Số phận của các em (ý anh là may mắn trong lớp có bạn nữ xinh hay không ;)) ) do máy tính định đoạt đấy :)) :p

---

@: sao các em không thông báo kết quả thi để mọi người chia vui nhỉ :p

C

ctsp_a1k40sp

Năm nay em không được vào BK rồi.Những cũng báo danh cái cho thỏa lòng anh Minh =))
:D

M

mr_quatdien

Nghe nói Tiếng Anh BK nhiều người đá lại lắm hả anh???
Năm nay em đậu BK nhưng nhìn về tương lai u ám quá :(. Chả biết sau có vào được khoa ko :((

http://www.vn-zoom.com/f255/giao-trinh-nam-1-cho-sinh-vien-bach-khoa-326083.html
Mà cái link này có phải là các môn học của BKA năm đầu ko . Sao em thấy toàn là các thầy ở trường khác biên soạn thế!!!!

Last edited by a moderator:
Top Bottom