ĐH Bách Khoa Hà Nội

C

ctsp_a1k40sp

Confirm lại thông tin chút!
FTU và HUT năm nay tổ chức thi TOEIC đối với sinh viên mới nhập trường, mục đích để kiểm tra và đánh giá trình độ
Còn ktqd chỉ có test 1 bài nhỏ để xếp trình A,B tiếng anh thôi .

V

vuonglinhbee

Confirm lại thông tin chút!
FTU và HUT năm nay tổ chức thi TOEIC đối với sinh viên mới nhập trường, mục đích để kiểm tra và đánh giá trình độ
Còn ktqd chỉ có test 1 bài nhỏ để xếp trình A,B tiếng anh thôi .

"confirm" lại thông tin? :)):D:) em có học FTU không mà biết vậy?
Kỳ thì TOEIC vẫn luôn có, hok phải năm nay mới có nhé:)

N

nguyenminh44

Như thế là các chú K54 không phải học New Headway nữa rồi. :))

Cứ đà này có lẽ đến K56 sau khi bỏ kì thi đại học chung, trường BK sẽ tổ chức thi tuyển = 3môn Toán, Lý, Anh :))

C

ctsp_a1k40sp

"confirm" lại thông tin? :)):D:) em có học FTU không mà biết vậy?
Kỳ thì TOEIC vẫn luôn có, hok phải năm nay mới có nhé:)
Hok học FTU thì ko biết được ạ ?
Thông tin trên mạng bi h đầy ra , cái gì muốn tìm khắc sẽ biết.
Em có bảo năm nay FTU mới có thi TOEIC đâu , chị đọc lại bài post trước sẽ hiểu :)) :D :)

V

vuonglinhbee

Hok học FTU thì ko biết được ạ ?
Thông tin trên mạng bi h đầy ra , cái gì muốn tìm khắc sẽ biết.
Em có bảo năm nay FTU mới có thi TOEIC đâu , chị đọc lại bài post trước sẽ hiểu :)) :D :)

chị không đọc bài post trước mà chỉ dựa vào literal meaning trong bài viết đã quote của em để phản biện.
Còn câu hỏi của em: " Hok học FTU thì ko biết được ạ?", em tự trả lời bên dưới rồi đó.

Nhưng nếu đã từng học một thời gian và trải qua kì thi đó rồi chắc sẽ biết tường tận và cụ thể hơn so với việc chỉ "tìm khắc sẽ biết" ở "trên mạng đầy ra". Chị nghĩ thế:)

C

ctsp_a1k40sp

chị không đọc bài post trước mà chỉ dựa vào literal meaning trong bài viết đã quote của em để phản biện.
Còn câu hỏi của em: " Hok học FTU thì ko biết được ạ?", em tự trả lời bên dưới rồi đó.

Nhưng nếu đã từng học một thời gian và trải qua kì thi đó rồi chắc sẽ biết tường tận và cụ thể hơn so với việc chỉ "tìm khắc sẽ biết" ở "trên mạng đầy ra". Chị nghĩ thế:)
Vâng em cũng nghĩ thế :rolleyes:.
Tại em có mấy người bạn cũng thi FTU nên có gì tụi nó kể cho em hết :p

N

nguyenminh44

Giờ nằy chắc các đồng chí đã làm xong thủ tục nhập học lâu rồi.

Mà bao giờ khai giảng K54 nhỉ ? Hôm đấy mình cũng sẽ đến xem ké, kaka , ai bảo thời sinh viên chỉ được dự khai giảng 1 lần nào =))

V

vuonglinhbee

Vâng em cũng nghĩ thế :rolleyes:.
Tại em có mấy người bạn cũng thi FTU nên có gì tụi nó kể cho em hết :p

uh, chị "cũng nghĩ thế", nhưng chị còn nghĩ thêm là "nếu đã từng học một thời gian và trải qua kì thi đó" thì vẫn "biết tường tận và cụ thể hơn" so với việc nghe những gì "tụi nó kể cho em hết", đúng hok?=)) đùa tí, trêu em cho vui, hehe
:)|
khi nào rảnh và đến FTU thăm "tụi nó", hy vọng sẽ được diện kiến em. Chị cũng hay lượn ở bên NEU ghê í:p

C

crazyfrog

Như thế là các chú K54 không phải học New Headway nữa rồi. :))

Cứ đà này có lẽ đến K56 sau khi bỏ kì thi đại học chung, trường BK sẽ tổ chức thi tuyển = 3môn Toán, Lý, Anh :))
Ông vẫn teen nhể :)):)) Thôi cố nốt mấy năm roài tôi cũng té khỏi trường sợ các ông thầy lắm roài. năm nay xác định bị lão Bá đì cho cái đồ án roài nên nẳn lắm. Mà tình hình có thể cả lão Thành dạy OOP nữa. Chán nhắm.
:)) Có gì ra trường có khi anh em mình lại làm chung cơ quan đó =))

N

nguyenminh44

Ông vẫn teen nhể :)):)) Thôi cố nốt mấy năm roài tôi cũng té khỏi trường sợ các ông thầy lắm roài. năm nay xác định bị lão Bá đì cho cái đồ án roài nên nẳn lắm. Mà tình hình có thể cả lão Thành dạy OOP nữa. Chán nhắm.
:)) Có gì ra trường có khi anh em mình lại làm chung cơ quan đó =))

Teen =Tin là nghề của chàng mà :p

Kì này tôi đụng phải lão Nghĩa (nghe nói đứng đầu tứ đại ác nhân trong khoa :-SS )

... Có thể lắm chứ :D

N

nguyenminh44

Lôi cái này ra cho các bạn tham khảo và tự sướng :))

Mười lí do khiên bạn không nên học ĐH BKHN

Source: http://forum.bka.vn/viewtopic.php?f=18&t=43

1. Trường Bách Khoa quá rộng, bạn có thể bị lạc ngay cả khi đang đứng giữa sân trường. Vì vậy nguy cơ đến lớp muộn do vào nhầm giảng đường là rất lớn.

2. Trường Bách Khoa có thư viện lớn nhất Việt Nam, bạn sẽ không có đủ thời gian để đọc hết các tài liệu trong đó.

3. Sinh viên Bách Khoa phần lớn là những sinh viên giỏi, bạn khó có thể lọt vào top dẫn đầu của trường.

4. Hiện nay giảng viên của trường Bách Khoa đang được trẻ hóa, tuy họ là những con người năng động, có trình độ, tiếp cận nhanh với công nghệ cao nhưng kinh nghiệm giảng dạy thì ít hơn rất nhiều so với các bậc Giáo sư, đại Giáo sư trong trường. Vì vậy nếu bạn hy vọng được làm trò của các bậc Giáo sư khả kính thì có thể bạn sẽ thất vọng.

5. Nếu bạn là nữ thì không nên chọn Bách Khoa vì 2 lý do sau đây: (1) trường Bách Khoa rất ít sinh viên nữ, vào đó bạn có "nguy cơ" trở thành Hoa Hậu của trường ngay, vì thế khả năng bị "nhòm ngó" bởi các nam sinh viên là rất lớn, bạn sẽ không thể tập trung học hành được. (2) nam sinh viên của Bách Khoa không lãng mạn như một số trường khác, họ chủ yếu là khô cứng và máy móc, tình cảm của họ dành cho bạn luôn được "mô phỏng" theo các công thức, định lý, nguyên lý,... Thậm chí thân hình gợi cảm của bạn (do tập thể dục) cũng không được họ miêu tả bằng những vần thơ hay câu văn lai láng mà được mô tả và mổ xẻ thành cách hình chiếu (đứng, cạnh, bằng) trong môn Hình họa của họ.

6. Nếu bạn là nam thì lại càng không nên chọn Bách Khoa. Ngoài môi trường học tập được đánh giá là số 1 hiện nay thì ở đó chẳng có gì đáng để bạn quan tâm cả, nhất là phần "giải trí", số sinh viên nữ trong một lớp có thể đếm trên đầu ngón tay thôi bạn ah.

7. Lịch sử của trường Bách Khoa được viết từ 15-10-1956. Như vậy các bậc đại tiền bối từ khóa 1, khóa 2 cũng đáng tuổi ông, bà bạn rồi. Bạn không bao giờ có cơ hội để vỗ ngực nói với các bậc đàn em rằng "chúng tôi là thế hệ tiên phong" cả.

8. Nếu bạn lựa chọn Bách Khoa, sau 1 năm bạn sẽ vô cùng khổ sở vì không biết nên chọn ngành học nào vì ở đó có đến 18 Khoa, Viện; đào tạo quá nhiều ngành mà ngành nào bạn và các bạn của bạn cũng đều muốn học.

9. Sau khi tốt nghiệp và đi làm, hầu như bất cứ công việc nào cần hỏi ý kiến tham khảo thì các sếp và các đồng nghiệp của bạn cũng đều hỏi bạn bởi lý do đơn giản: bạn học Bách Khoa ra. Mệt!

10. Lý do thứ 10 bạn sẽ tự tìm ra trong quá trình học tập tại ĐH Bách Khoa Hà Nội

N

nguyenminh44

Sao không thấy đồng chí K54 nào vào phát biểu cảm nghĩ sau những tuần học đầu tiên nhỉ ? :-?

Chẳng nhẽ các chú học bận đến nỗi không có thời gian vào đây nữa ? :-SS

P

phamvinh91

bach khoa ja j toan bon mat deo hai dit trai vao hoc cai hoc thi ko hoc lai suot ngay vao vien kham mat da toet dui lai con bach khoa bon ngu dan

C

crazyfrog

bach khoa ja j toan bon mat deo hai dit trai vao hoc cai hoc thi ko hoc lai suot ngay vao vien kham mat da toet dui lai con bach khoa bon ngu dan
Lâu lâu mới vào 4r đọc.
Chậc !
Chú (cô) nói thế là ko đúng. Vì ở BK thì có nhiều nhân có cận quái đâu. Điển hình ở khoa mình (nói nghe cho oai chứ cái khoa _ viện CNTT thì phần nhớn là cận lòi ra) vẫn có 1 số nhân có cận quái đâu.
@nguyenminh : hôm qua đi nghe hội thảo ở thư viện tạ quang bưu chán thấy mồ. Thế mà thầy Việt marketing ác chiến luôn nản hẳn.

M

marik

Mấy anh biết trường mình chỗ nào có bán tiểu luận triết của các năm trước không, em tham khảo phát ~.~
Hay là anh crazyfog giúp em luôn tí, đề là "Vai trò của nhận thực đối với thực tiễn, ví dụ vào cuộc sống sinh viên"
Đề này viết vài trang em còn viết được chứ 15 trang thì em bó tay!!! Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Top Bottom