ĐH Bách Khoa Hà Nội

N

nguyenminh44

Nghe nói Tiếng Anh BK nhiều người đá lại lắm hả anh???
Năm nay em đậu BK nhưng nhìn về tương lai u ám quá :(. Chả biết sau có vào được khoa ko :((

Anh không hiểu ý em lắm. Em thi khối D à?

Đậu BK mà nhìn về tương lai thấy u ám? :p

http://www.vn-zoom.com/f255/giao-trinh-nam-1-cho-sinh-vien-bach-khoa-326083.html
Mà cái link này có phải là các môn học của BKA năm đầu ko . Sao em thấy toàn là các thầy ở trường khác biên soạn thế!!!!

Trong link của em là giáo trình của trường đại học BK Đà Nẵng thì phải, không phải sách trường mình đâu ^ ^

Ngoài Vật lý đại cương và Hoá học đại cương do Bộ biên soạn ra, giáo trình của sinh viên đều do trường biên soạn :)
yên tâm nhé ;)

M

mr_quatdien

Ko, em thi khối A. Nhưng nghe nói TA nhiều người phải thi lại lắm????.

Mà kiếm mấy cái giáo trình trường mình ở đâu hả anh????.
Em muốn nghiên cứu trước để tiện cho sau này!!!!!!!!

N

nguyenminh44

Ko, em thi khối A. Nhưng nghe nói TA nhiều người phải thi lại lắm????.

Mà kiếm mấy cái giáo trình trường mình ở đâu hả anh????.
Em muốn nghiên cứu trước để tiện cho sau này!!!!!!!!

Tiếng Anh giao tiếp năm nhất không khó, các kiến thức đều đã học ở lớp dưới (anh học TA cũng chả ra sao nhưng vẫn nói được câu này :D )

Môn học mà sinh viên năm 1 sợ nhất là Triết học. 70% "tạch" :D

Em có thể tìm mua sách giáo trình trong các tiệm photo trong trường... Tốt nhất tiệm photo D6

@ thoải mái đi, đừng quá căng thẳng em ạ :)

Q

quynhdihoc

=)) =)) =)) há há :)) :)) 70%: "tạch" cơ ạ =)) =)) =))

Cái từ điêu wá thể vậy đk :)) =))

C

cth0710

Cho em hỏi cách đăng ký nguyện vọng vào trường Bách Khoa như thế nào.
Hay là vẫn đăng ký như các trường khác.
VD:
NV1: Khoa CNTT
NV2: Khoa automatic

M

mr_quatdien

BK ko lấy nguyện vọng 2 đâu!!!
Khi vào học ở BK được 1 kì thì trường bắt đầu cho đăng ký khoa. Mỗi người được đăng kí khoa chính và khoa phụ. Nếu điểm tổng kết ko đủ vào khoa chính thì sẽ được xếp vào khoa phụ nếu còn chỉ tiêu!!!!
Em nói thế đúng ko anh Minh!!!

N

nguyenminh44

BK ko lấy nguyện vọng 2 đâu!!!
Khi vào học ở BK được 1 kì thì trường bắt đầu cho đăng ký khoa. Mỗi người được đăng kí khoa chính và khoa phụ. Nếu điểm tổng kết ko đủ vào khoa chính thì sẽ được xếp vào khoa phụ nếu còn chỉ tiêu!!!!
Em nói thế đúng ko anh Minh!!!

Em nói đúng, trường BK không lấy nguyện vọng 2 đầu vào đại học :)

Thường thì bắt đầu phát phiếu đăng kí khoa cho sinh viên từ khoảng giữa kì 2.

Khoa chính và khoa phụ mà em nói cũng được gọi là nguyện vọng 1 và nguyện vọng 2

Nếu sinh viên nào "thiếu may mắn" đến nỗi không trúng cả NV2 thì máy tính sẽ tự động xếp sv đó vào khoa còn chỉ tiêu ( gọi nôm na là "rơi tự do" )

:)

S

silvery21

mấy anh chị ở đây
đều học BK hết ạ
cho e làm wen đc ko
2 năm nữa e cũng thi BK nek

C

cth0710

Mọi người đã biết điểm chuẩn năm nay là bao nhiêu chưa? Sao chẳng thấy nói j` về điểm chuẩn cả>

C

cth0710

HTML:
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin2.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog/?Zi80Yi9mNGI2MzY5M2RlMjRlZWI1NzhlZjkyOGMxYTgwMjZkMC5cUIbaBmUsICDN8SSdcUIbaBIHN0dXBpZHxzmUsICzUwMXxmYWxzZQ[/FLASH]

N

nguyenminh44

Oài, cái topic của mình sắp để mốc lên rồi.

Đã có kết quả phân khoa viện của K53. Mọi người tham khảo nhé :

Khoa Cơ khí: [TEX]NV1 \ \ \ \ 1.27 \ \ \[/TEX] Không lấy nguyện vọng 2

Khoa CNTT ( bây giờ là viện CNTT và truyền thông ): [TEX]NV1 \ \ \ \ 2.87 \ \ \[/TEX] Không lấy NV2

Khoa Điện tử viễn thông : [TEX]NV1 \ \ \ 2.64 \ \ \[/TEX] Không lấy NV2

Khoa Điện: [TEX]NV1 \ \ \ 2.44 \ \ \[/TEX] Không lấy NV2

Khoa Toán-tin ứng dụng: Không đủ chỉ tiêu [TEX]NV1 \ \ \ NV2 \ \ \ 1.52[/TEX]

Khoa Công nghệ Hoá : Không đủ chỉ tiêu [TEX]NV1 \ \ \ NV2 \ \ \ 2.18[/TEX]

M

marik

Ối trời ơi anh Minh ơi, sao tự dưng mọc ra cái sát hạch tiếng anh thế này ~.~ Từ bé đến giờ em có biết TOEIC là cái khỉ gì đâu, thi có dễ không anh :D

N

niemtin_267193

Bạn thân mến! Không riêng gì khoa CNTT, mỗi khoa viện khác của ĐH Bách Khoa Hà Nội đều là một trong số những trung tâm nghiên cứu và giảng dạy có uy tín, chất lượng của quốc gia, được xã hội thừa nhận.
Về chương trình đào tạo, mình đã xem qua, tất cả các khoa CNTT của các trường đào tạo chuyên ngành này hiện nay về cơ bản là giống nhau. Tuy nhiên, về cơ sở vật chất, điều kiện thực hành, thực tập tất nhiên sẽ có sự khác nhau. Về điều này mình xin không có ý kiến vì không có điều kiện tìm hiểu cụ thể :p
Không thể phủ nhận trong vài năm trở lại đây, một số trường đặc biệt là ĐH Công Nghệ - ĐH Quốc Gia có chất lượng đào tạo chuyên ngành CNTT rất tốt. Tuy nhiên, không vì thế mà vị thế của ĐH Bách Khoa bị sụt giảm. Bản thân mình mới chỉ là sinh viên năm thứ 2, do đó, những điều mình nói ở trên không phải là nhận xét cá nhân mà là do tìm hiểu truyền thống của trường, sự đánh giá của các anh chị khoá trước, sự đánh giá của xã hội và 1 chút... niềm tin tưởng của mình :)

Mình cũng xin nói lại một lần nữa. " 30 điểm thi đại học chưa chắc vào được khoa CNTT của Bách Khoa. 23 điểm, không phải là không còn cơ hội vào khoa này. Cơ hội chia đều cho tất cả các bạn trúng tuyển vào trường ".
Chúc em bạn thi thật tốt!
em cũng thick ĐH BK lém
em đang định thi zô khoa Công nghệ thông tin đại học Bách khoa đây...
30 điểm là đã nhân hệ số rùi phải ko anh ????
chứ ko thì........

N

nguyenminh44

Ối trời ơi anh Minh ơi, sao tự dưng mọc ra cái sát hạch tiếng anh thế này ~.~ Từ bé đến giờ em có biết TOEIC là cái khỉ gì đâu, thi có dễ không anh :D

Em nói rõ hơn được không? Anh không hiểu lắm... :-??

Em thi khối A hay khối D vào trường ĐH BK ? Theo anh được biết thì chưa bao giờ trường tổ chức thi sát hạch tiếng Anh đầu vào cả. :| (Trường ĐH KTQD thì lại có tổ chức thi )

TOEIC là một chứng chỉ tiếng Anh quốc tế, đánh giá khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh của những người mà tiếng Anh không phải là tiếng mẹ đẻ. Thú thực là hiện tại anh cũng chưa dám nghĩ đến thi lấy chứng chỉ này =))

niemtin_267193 said:
em cũng thick ĐH BK lém
em đang định thi zô khoa Công nghệ thông tin đại học Bách khoa đây...
30 điểm là đã nhân hệ số rùi phải ko anh ????
chứ ko thì........

30d là điểm chưa nhân hệ số. Ý của anh là nếu 1 sinh viên đạt 30d thi đầu vào nhưng chểnh mảng học hành năm thứ nhất để kết quả thấp kém thì cũng không bằng bạn sinh viên 23d đầu vào nhưng chăm chỉ, có kết quả tổng kêt tốt.

Muốn vào được khoa mình yêu thích có 2cách :
- Vào ngay từ đầu: Cố gắng đạt điểm cao khi thi đại học và dự kì thi tuyển vào hệ đào tạo đặc biệt ngay sau khi nhập học.
- Vào sau khi học 1 năm đại cương: Phấn đấu để có kết quả tốt trong năm đại cương này.

Anh cũng xin nhấn mạnh lại rằng: Không có sự phân biệt khoa tốt, khoa kém trong BK. Đừng có đặt nặng tâm lý phải vào được CNTT. Rất nhiều bạn sau khi có kết quả phân khoa đã chán nản vì không được như mong muốn, dẫn đến học hành sa sút. Không đáng đâu ;) Hãy chọn khoa theo khả năng và sở thích, đừng theo phong trào em nhé. :)

N

nucuoi_nhungnguoidocthan_810

trời! điểm bách khoa cao ngấtttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt

M

marik

Em nói rõ hơn được không? Anh không hiểu lắm... :-??

Em thi khối A hay khối D vào trường ĐH BK ? Theo anh được biết thì chưa bao giờ trường tổ chức thi sát hạch tiếng Anh đầu vào cả. :| (Trường ĐH KTQD thì lại có tổ chức thi )

TOEIC là một chứng chỉ tiếng Anh quốc tế, đánh giá khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh của những người mà tiếng Anh không phải là tiếng mẹ đẻ. Thú thực là hiện tại anh cũng chưa dám nghĩ đến thi lấy chứng chỉ này =))
Hớ hớ, em thi khối A mà anh! Em nghe nói năm này là năm đầu tiên trường tổ chức thi thì phải, 6/9 này thi mà anh, dưới 250 điểm là không cho học đâu anh ạ ~.~

V

vuonglinhbee

TOEIC nó cụ thể là " Test of English for International Communication"

The global standard for measuring English language skills for business

ê hê, tớ đã từng thi cái này, còn nó có khó không á? chưa thấy ai nhận xét là khó cả đâu, để được điểm cao hoàn toàn... không khó ( mọi nguời đa số nhận xét vậy mà ):)

Còn BK thì theo như tớ biết muốn học Chương trình tiên tiến mới phải thi tiếng Anh, nhưng ko phải TOEIC, mà đề thi trường tự ra, có vài dạng bài quen thuộc: trắc nghiệm, đọc, điền từ,... Đó đó, ấy đừng lo nhé:)>-

Top Bottom