ĐH Bách Khoa Hà Nội

H

hoangminh_bk2007

các anh ơi cho hỏi
nếu là con thương binh thì được miễn giảm bao nhiêu $ học phí thế
em rất mê bất đẳng thức cổ điển (cm không dùng kshs) anh nào có cho em với
thanks

Cái này còn tùy là thương binh hạng mấy nữa chứ . Nếu con thương binh hạng 1/4 thì sau khi học 1 năm có thể đăng ký lớp nào vào lớp đó luôn , con chính sách đều có ưu tiên cả ( kể cả học phí lẫn cộng điểm phân khoa , phân ngành )

H

hoangminh_bk2007

vô đối hay ko dựa gì vào điểm chác

tôi vẫn thích chế tạo máy nhất - bọn chế tạo máy bây giờ ra khá là tiền ngon ơ

Thế bây giờ ông bảo chế tạo máy là mạnh nhất thì dựa trên tiêu chí nào ? Điểm ? Tiền ? Nhìn chung tất cả chỉ là khập khiễng mà thôi . Thích chế tạo máy thì cứ thích thôi chứ mấy năm nay điểm cơ điện tử vẫn cao nhất trong khoa cơ khí mà

V

vuonglinhbee

Add thêm vài tấm nữa cho máu Mấy tấm này là chụp đài phun nước :D

Ban ngày nè

Ở trên là đài phun nước ở quảng trường C1. Đây là đài phun trước cửa thư viện Tạ Quang Bửu

Đẹp mê li ^ ^ !

Nhìn ánh điện đỏ chiếu vào trông như đài phun...máu ý, nước nôi gì chứ:))
cứ để tự nhiên còn hơn;))

mấy cái ảnh này nhìn như kiếm trên trang chủ của trường ý, phải ko nhỉ?;))

H

hoangminh_bk2007

mấy cái ảnh này nhìn như kiếm trên trang chủ của trường ý, phải ko nhỉ?
Không phải vậy đâu , trang chủ của trường làm gì có mấy cái ảnh này , chắc là sưu tầm ở đâu đó thôi
@vuonglinhbee : cho tớ hỏi diễn viên trong dòng chữ ký của cậu là ai thế ? Nhìn xấu mù à ;)):-"

H

hieu_lp

anh ơi
anh có biết việc cộng điểm thương binh hạng 4/4 vào điểm phân khoa,phân nghanh thế nào không tìm hiểu hộ em với
thanks

H

hieu_lp

mà anh ơi hệ thống thoát nước của bk thế nào mà trận mưa lịch sử vừa qua nhấn chìm trường mình thế anh

H

hoangminh_bk2007

[Mình học K51 là khóa học cuối cùng rồi chuyển sang học tín chỉ , vì vầy cách tính điểm bây giờ cũng khác rồi thế nên vấn đề cộng điểm mình không thể giúp đỡ bạn đc rồi , chờ ai K52 hoặc K53 lên rồi giải đáp hộ bạn sau vậy nhé
Còn ấn đề thoát nước của BK thì yên tâm đi bạn ơi , đợt lụt lịch sử trong khi các trường ngập sâu mấy hôm , phải cho sinh viên nghỉ thì sinh viên Bách Khoa vẫn phải đi học đều đều , không có nghỉ đâu ( tuy nhiều bạn rất thích nghỉ _ trong đó có mình :D ) . Nói vậy chắc bạn biết vấn đề hệ thống thoát nước của BK rồi chứ :D

H

hieu_lp

uh cảm ơn anh
mà thư viện tạ quang bửu có nhiều sách hay không anh
việc mượn sách về nhà có rươm rà không.
cho em hỏi bách khoa có 86 lớp khoá 53.liệu có đủ giáo viên đáp ứng không anh,
anh học k51 khoa cntt ah.

H

hoangminh_bk2007

Mình học công nghệ Hóa :D
Thư viện Tạ Quang Bửu có khá nhiều sách , nhất là các sách chuyên ngành . Thủ tục mượn sách của thư viện cũng khá là đơn giản : khi nào đến lớp của mình đc mượn thì lên thư viện trình thẻ sv + danh mục mình cần mượn , họ nhập thông tin vào máy rồi đưa bạn sách , thế thôi ( à phải đặt cọc tiền nữa = giá tiền sách , tiền này khi bạn trr lại sách thì đc hoàn trả lại )
Còn vấn đề giáo viên thì vô tư đi bạn ơi . Bách Khoa có tất cả hơn 1000 gióa viên hay gì đó cơ ( mình cũng không nhớ nữa , nhưng nhìn chung là không thiếu giáo viên dạy :D )

N

nguyenminh44

Theo số liệu cập nhật năm 2007, đội ngũ cán bộ của trường bao gồm 1950 cán bộ . Trong số đó có 1192 cán bộ giảng dạy, 394 cán bộ phục vụ giảng dạy và nghiên cứu khoa học, 3 viện sỹ, 141 Nhà giáo Nhân dân và Nhà giáo Ưu tú, 200 giáo sư và phó giáo sư, 400 tiến sỹ và tiến sỹ khoa học, 1200 thạc sỹ.
Giảng viên, giảng đường cứ gọi là "thừa mứa" ^ ^ !

----------------

Mọi người đã nhận được giấy báo thi chưa nhỉ, địa điểm phòng thi thế nào? Vào thông báo, trao đổi với nhau đi >:D<>:D<>:D<, biết đâu lại...thi cùng phòng :D:)

H

hieu_lp

có ai thi phố Lê thanh nghị ,hbt,đối diện sân vận động bách khoa không nhi nhào dô

H

hieu_lp

các anh ơi chỗ nga tư KIM LIÊN bao giờ mới làm xong thế
em đi qua thấy như bãi chiến trường y nhi làm xấu cả trường bách khoa đi
có ai thi cùng nơi thì liên lạc với mình nhá.biêt đâu lại cùng phòng

N

nguyenminh44

các anh ơi chỗ nga tư KIM LIÊN bao giờ mới làm xong thế
em đi qua thấy như bãi chiến trường y nhi làm xấu cả trường bách khoa đi
có ai thi cùng nơi thì liên lạc với mình nhá.biêt đâu lại cùng phòng

Bao giờ làm xong thì bọn anh làm sao biết được hả em :-j

có ai thi phố Lê thanh nghị ,hbt,đối diện sân vận động bách khoa không nhi nhào dô

Ở phố Lê Thanh Nghị có 2 cơ sở của BK là trung tâm thực hành -nhà T và khoa Tại chức.

Đối diện SVĐ thì chắc là em thi ở nhà tại chức. Đúng không ? ^^ !

H

hoangminh_bk2007

Theo như thông báo thì ngày mai bắt đầu thông xe chỗ ngà tư Kim Liên rồi đấy :)) Thế mà xem ra còn lâu lắm . Xây cái chỗ này làm mất mỹ quan của trường quá .
Ai thi D3 không nhở . Mình thi D3 phòng 201 ;))

N

nguyenminh44

Èo, sắp sang trang 2 rồi này :p

Mọi người thi tốt chứ ? :)

Hình như năm nay tỉ lệ chọi vào BK lại giảm.

Buồn quá !

D

donan_22ub

Hình như em bắt đầu hơi hối hận khi thi vào Bách Khoa rùi đấy, lúc đầu xác định vào học có ai ngờ nó lại khổ thế đâu, vừa trải qua kì thi đại học tưởng lên đh thoải mái tý thì đằng này phải phấn đấu cả năm trời để đc phân theo khoa mình thích:( nản quá:(

Top Bottom