CÓ AI MÚN HỌC NHÓM HOK? Tụi mình lập một nhóm đi! Mình ma mới vào đây bơ vơ lạc lõng quá!

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vampire_knight_1710

Cho mình tham gia với.Mình thích học môn hoá.Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người

U

uyham

mâu chốt bài này là hóa trị của M ở pu với H2 và HCl có thể khác nhau
Kq FeO

Last edited by a moderator:
U

uyham

Có một bài cho nhóm mình làm nè!
Khử hoàn toàn 16g một oxit của kim loại M cần dùng 6,72l khí H2 ở đktc. Kim loại thu đc cho tác dụng với một lượng dư dd HCl thấy giải phóng 4,48l khí H2 xác định kim loại M và CTHH của Oxit?
mâu chốt bài này là hóa trị của M ở pu với H2 và HCl có thể khác nhau ví nh­u :DFe2O3
Kq FeO
cho tớ tham gia hội với

C

cuopcan1979

A,B,C là các hợp chất của Na, A td với B tạo ra C. khi cho C td với HCl thấy bay ra CO2. Hỏi A,B,C là những chất gì. CHo A,B,C lần lượt td với CaCl2 viết tất cả các PTHH xảy ra.

U

umbalamora...congchuaday

A,B,C là các hợp chất của Na, A td với B tạo ra C. khi cho C td với HCl thấy bay ra CO2. Hỏi A,B,C là những chất gì. CHo A,B,C lần lượt td với CaCl2 viết tất cả các PTHH xảy ra.
Alà NaOH
B là NaHCO3
C là Na2CO3
NaOH+CaCl2-->KHÔNG PƯNG
NaHCO3+CaCl2--> không pư
Na2CO3+CaCl2-->2NaCl+CaCO3

U

umbalamora...congchuaday

ơ nhưng sao mik` nhớ thầy mik` bảo là trong lí thuyết thì xét CaOH là tan ht luôn
thế này thì chết chắc lun á lại phải học xem chất nào it hay th nữa :(:)((

S

sonb1

cko tkam gia với nào njck chat tui là son.ckoat có rỳ liên lạc nké :D mìnk học hoá kém lắm kảm pkiền giúp nké

S

sonb1

cko tkam gia với nào njck chat tui là son.ckoat có rỳ liên lạc nké :D mìnk học hoá kém lắm kảm pkiền giúp nké ủa mà học ntn vậy :-/

M

moonprincess

hoc nhom ah cung hay day de toi bao thang em vo day......................................

U

umbalamora...congchuaday

ở đây có ai có các bài về ứng dụng thực tế hoá học không tớ ơn mí cái này lắm

A

alicetramanh

Mình cũng là mem mới. Mình học được các môn tự nhiên Lí, Toán, nhưng chẳng hiểu sao Hóa lại lẹt đẹt chả hiểu gì. Mình làm được dạng đơn giản bài giải bằng pthh nhưng một số bài đơn giản trong sách gk thì mình ko làm được, chắc do ko hiểu kĩ. Mong mọi người cho mình phương pháp học tốt môn Hóa này nha :D

M

meocon2x

trời ơi khoá sớm vậy cho em tham gia với
tên em: hoàng huyền trang
we: hải phòng
yh: hoahongtuyet256
điện thoại: có nhưng em ứ cho anh nào hít sợ bị làm phiền

1

12van12

ừ cho mình vào nhóm mới ních cua minh la 12van12 ............................ừ nhưng mà học kiểu nào mới được chứ:confused:!!!!!!!!!!!!!!!!!!a mình hiểu rùi:p:p :D

V

vietnam_pro_princess

Mình cũng là mem mới. Mình học được các môn tự nhiên Lí, Toán, nhưng chẳng hiểu sao Hóa lại lẹt đẹt chả hiểu gì. Mình làm được dạng đơn giản bài giải bằng pthh nhưng một số bài đơn giản trong sách gk thì mình ko làm được, chắc do ko hiểu kĩ. Mong mọi người cho mình phương pháp học tốt môn Hóa này nha :D
bạn thấy bài nào khó đamgw lên, tụi mình sẽ giúp, chứ nói thế thì ai làm gì được...

V

vietnam_pro_princess

đề mới đây

Giờ có bài này làm tạm nha:
đơn giản LẮM, LÀM CHO VUI:)
ĐÁ vôi được phân huỷ theo PTPƯ sau:
CaCO3--to--> CaO+CO2
Sau một thời gian nung thấy khối lượng chất rắn ban đầu giảm 22%, biết khối lượng đá vôi ban đầu là 50g. Tính khối lượng đá vôi đã bị phân huỷ.
Làm đi nha các bạn:)
ai có bài post tiếp đi:)

U

uyham

Giờ có bài này làm tạm nha:
đơn giản LẮM, LÀM CHO VUI:)
ĐÁ vôi được phân huỷ theo PTPƯ sau:
CaCO3--to--> CaO+CO2
Sau một thời gian nung thấy khối lượng chất rắn ban đầu giảm 22%, biết khối lượng đá vôi ban đầu là 50g. Tính khối lượng đá vôi đã bị phân huỷ.
Làm đi nha các bạn:)
ai có bài post tiếp đi:)
m giảm=22% x 50=11g
=>nCO2=11/44=0,25mol
=> mCaCO3 bị phân huỷ là: 0,25x100=25g
mình làm có gì sai rót thì các bạn nhắc cho mình với nhé:D

R

ryuhysaku

Bạn ở TP hay HN , Add nik mình RyuHysaku cũng tốt nếu bạn ở TP HCM gần Quận Phú Nhuận !!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom