Các bạn tham gia giải bài này nhé

M

mimosa_769

Hôm trước em cũng mới ăn kon 1 toán vì hok làm bài tập!!!! Hóa cũng ko để ý đến nơi nên giờ hok hỉu gì, cô bắt về làm hết bt từ đầu năm mang đến cô kiểm tra!!!! ( còm may chưa ăn trứng ^_^)

D

dadaohocbai

Ơ hay rõ ràng nó bảo là N2 có lẫn ... hay không chứ ??TỨc là nó có N2 trong đó ròi ,giờ chỉ là nó có chưa thêm khí nào không ??Khổ người ngồi làm mà còn hok bằng người đang ngồi chơi :p :p

M

marukokeropi

dadaohocbai said:
Ơ hay rõ ràng nó bảo là N2 có lẫn ... hay không chứ ??TỨc là nó có N2 trong đó ròi ,giờ chỉ là nó có chưa thêm khí nào không ??Khổ người ngồi làm mà còn hok bằng người đang ngồi chơi :p :p
:( :( :( :( :(
nói người mà mìn sai
:-o :-o :-o :-o
tức
:(
Cl2 thj có màu vàng em ạ
HCl thì cho pu với hợp chất nào đó của Ag tạo kết tủa
H2S thj mùi trứng thối
hok bjt có được biện pháp thử mùi hok :-S :-S :-S

M

mimosa_769

Maku nói thiệt hok vậy? Nghi lém!!!!!!!!!!
Anh da dao nói maku là boy có một lần mà nói là girl tới 3 lần kìa!!!!!!!!!!! ;))

M

mimosa_769

Trên forum này nhìu girl lém!!!!!! ;))
Em vừa thấy cách nhận bít H2S khác nè: dùng giấy tẩm Pb(NO3)2 vì nó sẽ td với H2S tạo kết tủa đen. Còn Cl2 thấy bảo chỉ cần dùng giấy màu ẩm là nhận biết đc vì clo sẽ làm mất màu nó

R

rayno

Mình dốt Hóa chả hỉu j` hết trơn...1 năm roài chưa động vào sách Hóa..khổ quá..cần phải bổ túc lại thoai...:D

M

mimosa_769

Người ta có thể sản xuất amoniac để điều chế ure bằng cách chuyển hóa hh ko khí, nc', metan (TP chính của khí thiên nhiên)
PƯ điều chế H2 và CO2:
CH4 + 2H2O ---> CO2 + 4H2
PƯ thu H2 (từ ko khí) và CO2:
CH4 + 2O2 ---> CO2 + H2O
PƯ tổng hợp NH3:
N2 + 3H2 <=thuận nghịch=> 2NH3
Để sản xuất khí amoniac, nếu lấy 841,7 m3 ko khí (chứa 21,03% O2, 78,02% N2, còn lại là khí hiếm), thì cần phải lấy bao nhiêu m3 khí metan và bao nhiêu m3 hơi nc' để có đủ lượng N2 và H2 theo tỉ lệ 1:3 về thể tích dùng cho PƯ tổng hợp amoniac. Giả thiết 2 PƯ đâu xảy ra hoàn toàn và các thể tích đc đo ở cùng đk
Ai thử kiểm tra giúp xem em ra kết quả là 581 m3 khí metan và 985 m3 hơi nc' có đúng ko ạh???????

D

dadaohocbai

mimosa_769 said:
Xem ra 'anh' maku là 'girl' thật rùi
anh da dao xác nhận cho em cái! ^^
THÌ đúng rồi đó :)):))
Anh SBLG thì về mờ tán mấy em học sinh nhé đừng linh tinh
Bọn anh học về phần amoniac thì H2 lấy từ khí lò cốc trong CN giờ chắc người ta thay bằng metan.Mà H2S hình như hok đổi màu quì tím đúng hok vì nó phân li rất yếu(tan rất ít trong nước)??(QUên ròi+hok đc nhìn thấy trong thực tế->chẳng biết)

M

mimosa_769

Kiểm tra giùm em bài trên cái, thật ra em ko hỉu đề bài nhưng cứ mò nó ra kái số đó

D

dadaohocbai

808.032m3(Hình như cái H2O Của em quên là có H2O sinh ra trong PU giữa CH4 và H2O ???)
581 m3

K

keshichilly

mimosa_769 said:
Người ta có thể sản xuất amoniac để điều chế ure bằng cách chuyển hóa hh ko khí, nc', metan (TP chính của khí thiên nhiên)
PƯ điều chế H2 và CO2:
CH4 + 2H2O ---> CO2 + 4H2
PƯ thu H2 (từ ko khí) và CO2:
CH4 + 2O2 ---> CO2 + H2O
PƯ tổng hợp NH3:
N2 + 3H2 <=thuận nghịch=> 2NH3
Để sản xuất khí amoniac, nếu lấy 841,7 m3 ko khí (chứa 21,03% O2, 78,02% N2, còn lại là khí hiếm), thì cần phải lấy bao nhiêu m3 khí metan và bao nhiêu m3 hơi nc' để có đủ lượng N2 và H2 theo tỉ lệ 1:3 về thể tích dùng cho PƯ tổng hợp amoniac. Giả thiết 2 PƯ đâu xảy ra hoàn toàn và các thể tích đc đo ở cùng đk
Ai thử kiểm tra giúp xem em ra kết quả là 581 m3 khí metan và 985 m3 hơi nc' có đúng ko ạh???????
hơ này
giả thiết 2 pu đầu xảy ra pu hoàn toàn
vậy còn pu thứ 3 ah??
why?

M

mimosa_769

dadaohocbai said:
808.032m3(Hình như cái H2O Của em quên là có H2O sinh ra trong PU giữa CH4 và H2O ???)
581 m3
ý anh nói là H2O sinh ra trong PƯ giữa CH4 và O2 phải ko ạh?
Em tính H2O theo H2 sinh ra ở PƯ đầu tiên và ra như vậy!!!!!!!!
anh dadao kiểm tra lại hộ em với

Top Bottom