Nhật ký With you all the time.

D

dracula12

Tháng 02 rồi, tui lại thấy nhớ anh :). Cái tật mím môi chả bao giờ bỏ được, anh biết ko, nó xấu lắm ấy =.=, nhưng hình như anh cũng chả biết mình có thói quen đó thì phải nhỉ =)).

Tui có lúc từng nghĩ việc mình nhớ một ông idol còn nhiều hơn nhớ gia đình mình thì có phải là bất hiếu không? Nhiều lần tui thấy mình ko phải với ba mẹ, nhiều khi cứ than thở là nhớ Seung Ri, nhớ Seung Ri, nhớ ba mẹ thì chả bao lần; vì thực sự tui không nhớ ba mẹ kể từ khi là sinh viên năm 4. Nhưng mới đây tui vừa đọc “Những người đàn ông không có đàn bà”, có 7 câu chuyện trong đó nhưng có một câu chuyện là 1 người phụ nữ kể lại câu chuyện của người đó chứ không phải là 1 nhân vật nam nào, điều đó làm tui thấy đặc biệt hơn vì phần nào có thể đồng điệu; người con gái trong đó cũng thích một người con trai cùng trường từ thuở nhở, thích đơn phương người đó dù anh ta đã có một cô gái mình thích, và tất nhiên anh chàng đó là người giỏi thể thao, đẹp trai, hiền lành các thứ; cô thích anh ta đến nỗi lén mở khóa nhà anh ta khi ko có ai ở nhà, lẻn vào phòng anh ta để tận hưởng một chút một khoảnh khắc được sống trong phòng của người mà mình thích, xem thử anh ta đã sống như thế nào trong căn phòng đó, mỗi lần vào là mỗi lần tăng thêm thời gian ở lại mặc dù rất nguy hiểm khi đột nhập vào nhà ng khác như vậy, và hơn nữa là mỗi lần cô lại lấy 1 món đồ của anh ta và để lại một món đồ của mình để ko trở thành kẻ ăn cắp, cho đến khi cô lấy được cái áo mặc rồi đầy mùi mồ hôi của anh chàng mà cô vô cùng thích thì bà mẹ phát hiện nhà mình có người đột nhập và đổi ổ khóa nhà, rồi cô ko lẻn vào nhà anh ta được nữa. Cô thích anh ta đến nỗi làm những việc như vậy, học hành chểnh mảng chỉ vì trên lớp toàn ngồi nhìn và nghĩ tới anh ta, cái áo dơ của anh ta cũng xem như thứ quý giá đời mình, cái bút chì lấy đc của anh ta cũng sợ viết nhiều sẽ mòn mất nên chả dám viết nhiều…Đấy, cô gái đó đã yêu đơn phương điên cuồng như vậy đấy; nếu như trước kia, tui sẽ nghĩ là con mẹ đó điên rồi, nhưng giờ khi có Seung Ri xuất hiện hằng ngày cùng tui thì tui thấy mọi việc thật đỗi bình thường dù với những việc người ta thấy điên rồ nhất – chỉ đơn giản là vì họ chưa từng được trải qua những cảm giác đó nên không hiểu được thôi, và khi người ta chẳng thể hiểu được thì người ta cứ gán là con đó/thằng đó bị điên để mình khỏi phải hổ thẹn với thứ mình chưa được trải qua. Tui không đến mức như cô gái đó, không lẻn vào nhà anh ta – dù có muốn cũng ko được, nhưng có một điều trái ngược với cô gái là: cô ấy học tệ hơn khi thích anh ta nhưng tui thì tui thấy mình thay đổi theo hướng tích cực hơn (ít ra là vs tui), trở thành con người mà tui muốn hơn so với trước khi từ khi thích anh!

Thật may!
Nên từ nay, tui chẳng ngại nói rằng đó là tình đơn phương của tui nên tui cứ nói ra cho thỏa mãn chính mình thôi. Tui nhớ người mình thương thì có gì là sai!!!

À, cô gái đó sau này, khi ko còn lẻn vào nhà anh đó nữa thì dần dần cũng ko còn thích anh đó nhiều như trước, rồi tình cảm cũng mất dần theo thời gian; rồi sẽ có một ngày tui sẽ ko thích SR nữa, chắc chắn sẽ có ngày đó, nhưng ko phải bây giờ đâu ;)).

~~~~

Phần tiếp theo mang tính tự thẩm =.=, tất cả chỉ là tự thẩm =.=. Có lẽ sau này đọc lại phần dưới chắc tui cũng tự vả vào mặt mình nhưng giờ thì tui vẫn muốn viết =.=

Có nhiều người trách anh lắm đó SR à, những người chưa thương anh đủ nhiều ấy, trong mối quan hệ với BB, đặc biệt là trong mối quan hệ của Nyongtory của những GRi shippers. Tui đã đăng cfs giải thích để mong họ hiểu và không trách anh nữa, nhưng chưa đủ đâu. Tui sẽ nói là: Seung Ri của tui không đáng trách, cậu ấy không vô tâm, đừng lấy tâm thế của một Nyongtory shipper mà muốn nói Ri nhà tui gì cũng được, họ muốn anh và GD phải quấn lấy nhau, còn anh thì cứ tung tăng bay nhảy với bạn bè anh (mà lại toàn con trai :v). Shipper cứ muốn GRi là của nhau, nhưng Seung Ri là của chính bản thân ổng, nếu thực sự yêu nhau đủ nhiều thì cần gì phải sợ mất nhau bởi một người nào đó. Còn nếu niềm tin chưa đủ thì thì đừng tin nữa, chỉ làm đau khổ chính mình. Với nữa, thực sự, GD cũng thường đi chơi với cả nam và nữ, sao không ai trách GD mà chỉ toàn trách SR nhỉ? Tui chưa nói gì vụ Kiko nhé, chả ai biết là 2 người là gì của nhau, có thật hay ko chả ai biết, nhưng riêng nó kéo dài và dai dẳng…cái mối quan hệ đó…mối quan hệ ko rõ ràng đó (dù đã chấm dứt)…trước đó, SR nhà tui nghĩ gì, nếu là yêu, mấy người nghĩ là SR sẽ ra sao? Đúng rồi, sẽ trách GD, chỉ một chút thôi rồi người ta lại thôi trách và âm thầm trách vẫn là SR, cái mối quan hệ mà mọi người tin là thật ấy (tui cũng vậy), tui thương SR của tui nhiều hơn!!!
Ngay từ ban đầu cái con người đó đã luôn phải cố gắng nhiều hơn để xứng đáng với tài năng của con người còn lại, bị chỉ trích cũng nhiều hơn, bị chửi cũng nhiều hơn,… ngay từ đầu, con người đó đã luôn là người đáng thương hơn!!!
Tui...ko phải đứa thù dai…nhưng cái lần đó, cái lần mà SR về quê sau khi bị loại khỏi BB ấy, cái lần đó ấy, chỉ có Bê ra tiễn ấy, cái con người cho đến phút đau lòng nhất cũng chả khóc ấy, đã chỉ có một mình trên chiếc xe vô hồn về quê đó. Lúc đó người còn lại ở đâu? Bên một đứa khác ở gần đó, mẹ tới đón, khóc thảm thiết cho đứa khác!!! Tui sẽ không bao giờ quên đâu, không bao giờ!!! Dù sau này mọi chuyện có như thế nào đi nữa, bao nhiêu thứ bù đắp lại, tui vẫn sẽ ko bao giờ quên thời khắc đó, không bao giờ!!!!

Nếu HyunSeung vẫn là thành viên thứ 6, liệu Nyongtory có tồn tại???

Hay con người đó chỉ là người bù đắp cho người kia!!!???

Người mạnh mẽ hơn luôn là người thua thiệt hơn!

Ngoài lần đó ra thì tui chẳng trách gì GD, nhiều lúc còn thấy thương, nhưng… dù có thế nào đi nữa, trong bất kỳ mối quan hệ nào, không được trách SR!!!

~~~~~~

nTUcVGOdP49ySlDTPq8WHs8OT319PXrxvqH7482Q9ag

Không hiểu sao nhưng nhìn cái hình này tui chẳng muốn ship hay lover gì nữa, ko cần gì hết, chỉ cần SR thôi giời ạ :(((. Sao tui khổ quá vậy nè :(((

Last edited by a moderator:
D

dracula12

LIKE I'M GONNA LOSE YOU

[Meghan Trainor]
I found myself dreaming
In silver and gold
Like a scene from a movie
That every broken heart knows we were walking on moonlight
And you pulled me close
Split second and you disappeared and then I was all alone

I woke up in tears
With you by my side
A breath of relief
And I realized
No, we're not promised tomorrow

So I'm gonna love you
Like I'm gonna lose you
I'm gonna hold you
Like I'm saying goodbye wherever we're standing
I won't take you for granted 'cause we'll never know when
When we'll run out of time so I'm gonna love you
Like I'm gonna lose you
I'm gonna love you like I'm gonna lose you

[John Legend:]
In the blink of an eye
Just a whisper of smoke
You could lose everything
The truth is you never know

So I'll kiss you longer baby
Any chance that I get
I'll make the most of the minutes and love with no regrets

Let's take our time
To say what we want
Use what we got
Before it's all gone
'Cause no, we're not promised tomorrow

[Both:]
So I'm gonna love you
Like I'm gonna lose you
I'm gonna hold you
Like I'm gonna lose you

Hey
Whoa

I'm gonna love you
Like I'm gonna lose you
I'm gonna hold you
Like I'm gonna lose you

~~~~~~~~~~~~~~~​

YÊU NHƯ MỘT NGÀY NÀO ĐÓ EM SẼ MẤT ANH

[Meghan Trainor]
Dường như em đã mơ một giấc mơ tuyệt đẹp
Giấc mơ đẹp như trong một bộ phim
Rằng chúng ta đang dạo bộ cùng nhau dưới ánh trăng
Rồi anh ôm em thật chặt
Và rồi lại chia cắt, giây phút ấy, anh biến mất và em lại một mình
Em thức dậy trong nước mắt
Với hình ảnh của anh
Lấy lại nhịp thở
Và em nhận ra…
Không, chúng ta đã không hề hứa hẹn gì cho ngày mai
Vì thế, em sẽ yêu anh nhiều tưởng như một ngày sẽ mất anh
Em sẽ giữ anh thật chặt như thể rồi sẽ phải chia tay khi chúng ta đang cùng với nhua
Em sẽ không cho rằng việc anh ở bên em là hiển nhiên bởi vì ta đâu biết khi nào chúng ta sẽ rời xa nhau
Vì vậy em sẽ yêu anh như thể ngày nào đó em sẽ mất anh

[John Legend]
Đôi khi chỉ cần một cái nháy mắt
Một làn khói thuốc
Chúng ta cũng có thể mất mọi thứ
Sự thật là chúng ta sẽ chẳng biết trước được điều gì
Vì vậy, anh sẽ hôn em thật sâu, em yêu
Bất cứ khi nào có cơ hội
Anh sẽ làm điều đó bất cứ thời khắc nào và yêu em không tiếc nuối
Hãy dành thời gian ta đang có để nói những gì cần nói với nhau
Nắm lấy những gì đang có
Trước khi nó vuột mất
Bởi vì chúng ta chẳng thể hứa hẹn gì cho ngày mai

Vì vậy em sẽ yêu anh như thể một ngày nào đó em chẳng còn được bên cạnh anh nữa!
I’m gonna love you like I’m gonna lose you!

D

dracula12

Xin lỗi nhưng tui phải xả điên đây >”<
Ko nói ra được thì tức tối trong lòng lắm, éo cãi nhau tay đôi được nên ngồi đây chửi sau lưng vậy =))

Con mẹ kia, bà hỏi tui bà có hiền ko hả? Tui nói luôn là bà ác nó vừa vừa thôi cho người khác còn ác với!. Ác hết phần người ta rồi đó! Cái đờ mờ, cái thể loại nhân cách ranh giới chó-chết đó, bà làm mọi thứ vì bản thân bà, bà muốn người khác quỵ lụy dưới chân bà để bà thấy mình có giá trị hả, những ng quanh bà mà éo làm theo bà thì bà lồng lộn lên như kiểu nó chả xem mình ra cái quần què gì à; im-con-mẹ-mày đi nhưng tao khinh mấy cái thể loại nhân cách đó!!!

Ai làm chó gì bà mà bà làm như người ta cướp hết của quý nhà bà vậy, à không, cái này còn hơn của quý ấy chứ, người ta ko cho bà nghĩ bà là người-toàn-diện nên bà tức hả, con holy-bitch kia!! Ta nói cái thể loại nhân cách ranh giới nó còn nguy hiểm hơn lũ biến thái ấy; “tao-là-nhất-nha-con-nhỏ-kia-mày-làm-gì-mà-tao-ko-ưa-là-mày-đang-xúc-phạm-tao”, cái đờ mờ bà nghĩ như vậy nhưng tui éo kheeê nha!! Bà có phải con mụ đàn bà cung bọ cạp mụn ruồi như cái nồi đó đâu mà bà làm như phiên bản 2 của nó vậy hả! Mà đôi khi cũng là đồng bọn đó! Bà đừng có thu hút sự chú ý rồi lôi kéo bè đảng cho chính mình; thằng bồ bà nó còn chịu đựng bà đến giờ phút đó là tui thấy ổng cũng hiền quá thể rồi đó; đập rồi chửi cho một trận mà éo chịu chừa, còn để cho cái mồm đi trước cái đầu thì éo bao giờ hội nhập được với thế giới đâu, f*ck-bitch ạ!

Mẹ nó cứ phả ra là buông lời chó-dại, lúc điên lên thì cắn người ta như chó, lúc cần đồng minh thì cái miệng bà dẹo như kẹo, đ** m*, bà sống lương thiện chút cho thánh thần người ta còn nhờ, bà ác quá người ta sợ bà cứ đốt hương rồi lôi vong hồn người ta lên đấy!

Mà tao cũng thuộc thể loại ngu, ngồi đây viết cho mày cả cái nk dài thế này cơ, thỏa mãn giá con-mẹ-nó trị cho mày rồi đấy =)). Tao cũng hiền quá đi mà =)).

Nghe nhạc thôi mấy má =)), “Hello Bi+ches” – CL
http://nhacso.net/nghe-nhac/hello-bitches.XFhRVEtbaQ==.html

D

dracula12

Định kể chuyện tai nạn xe mà éo biết viết mở đầu sao =)), người thì đau ê ẩm, gõ mấy chữ ở giữa bàn phím đúng là cực hình =))

Đau thấy mẹ :">.

Tai nạn xe =)), té thì éo sao mà bị cái ông nội đằng sau đè lên, tui thể là nổ phổi ấy, giờ cái khung xương ngực ko biết có bị sao ko :3. Ông đó mập quá trời quá đất, tai nạn liên hoàn luôn mới ghê, may mà chị bị ông đó vs cái xe đè lên người @@.

Xin lỗi ba mẹ nhưng cái khoảnh khắc nhiệm màu ấy con lại thoáng nghĩ tới Seung Ri =)), cái này có phải điên quá rồi ko =))). Giống như kiểu nghĩ là mình sẽ ra sao, có bị nặng ko, chết ko, rồi xong có chú kia dắt xe giúp, lúc đó tui chỉ muốn nằm ra đường nhìn trời và nghĩ về cuộc sống thôi :3. Nói vậy chứ cũng ráng lết xác lên vỉa hè cảm ơn người ta, rồi bắt đầu vung mồm ra chửi (1 mình) ông nội điên đi phía trước ham làm cái quần gì tự nhiên váng cái xe qua, làm chị phía trước té, tui té, ông mập đè lên ng tui cũng té, rồi mấy ng phía sau nữa. Bà cha ổng! Lái xe như cái quần què, mờ bà ổng, mình ko đáng sống nhưng người khác đáng sống chứ, chết một mình đi chứ sao lôi ng ta vào vậy, giờ tui đang liệt khung xương ngực, đau mẹ phần bụng trở lên éo làm cái quần gì được đây nè, may mà bàn tay ko bị sao @@.

Vs may là mặt ko bị trầy, ko thì...

2 ngày thứ 7, chủ nhật xác định ở nhà cmnl =.=

=========

Xem cái này đi, ổng đẹp chết ng luôn đó trời :x. Sao 2013 cả GD vs SR đều đẹp vậy trời :x

[YOUTUBE]erEHzRfPPB0[/YOUTUBE]

===============

Ko liên quan nhưng thèm coffee vs muffin quá chừng :x
Muốn uống lattte :x
Muốn coffee vs kem phủ :x

Cre:The Little Squirre

D

dracula12

Hôm nay nhận tin bà mất, nhưng vì ở xa nên chả về được, thực chất là còn nhiều lý do khác để không về,…!!! Có lẽ đó là một cuộc chia ly không buồn bã, mọi người đều được giải thoát, không phải cái chết nào cũng đau khổ, có những mất mát còn đau đớn hơn nhiều! Hy vọng mọi thứ sẽ ổn, hy vọng kiếp sau của bà sẽ tốt hơn hơn 90 năm sống ở kiếp này!

Rest in peace!

Tới đoạn này tự nhiên nhớ bài “See you again” ghê :”>.

How can we not talk about family when family's all that we got?
Everything I went through you were standing there by my side
And now you gon' be with me for the last ride

It's been a long day without you, my friend
And I'll tell you all about it when I see you again (I see you again)
We've come a long way (yeah, we came a long way) from where we began (you know we started)
Oh, I'll tell you all about it when I see you again (let me tell you)
When I see you again

Con đã nhờ chị gái chuyển giùm lời của con tới mệ là: Thực tập xong con sẽ về thăm mệ, chờ con ^^! Thực ra là lúc Tết con chăm mệ, đã có 1 lần con stress luôn, ôi người già…nói chuyện đó trong lúc này thật ko nên, nhưng đó là kỷ niệm con sẽ nhớ đó ^^, con toàn nhớ mấy chuyện tào lao thôi :D. Thật may là con đường con đang đi ko phải với người già, nếu ko con sẽ ko làm tốt được đâu :).

Thương mệ!

======

07/03/2016
Tui định ngủ từ 23h giờ hôm trước cơ, rồi nằm lăn lộn sao éo ngủ được tới 00h hơn thì vùng dậy, ngồi một đống, pha café uống, định thức tới sáng rồi đi học luôn mà chắc là tới 4, 5h gì đó lại chịu ko được đâu, rồi đi ngủ thôi =)).
Sao nhỉ,…thường thì trong mấy truyện, sách thì khi một ng nào đó ko ngủ được, thức dậy lúc nửa đêm thì sẽ ngồi và nghĩ mông lung về chuyện gì đó, kiểu nghĩ chuyện mình chuyện đời chẳng hạn, tui cũng thử làm vậy nhưng chả nghĩ được gì, hoặc cũng có nghĩ mà giờ cũng quên rồi =))

Kiểu mình sẽ làm thế này thế kia cho đỡ phí thời gian, nhưng mà tự nhiên buồn ngủ quá đi!! >”<

À, tui ngồi coi lại đống ảnh ý nghĩa tui lưu trong máy tính cả mấy năm rồi, mỗi lần tui thấy hình nào hay ho tui lại save về bỏ trong cái folder đó, có thể là 1 trong những folder ý nghĩa mà tui có :D. Coi rồi thì có ý định post hết lên nhật ký, nên giờ post :D. Nguồn thì chả rõ đâu, toàn trên mạng xã hội thôi, nếu hình nào có nguồn sẵn trên ảnh thì là của ng đó, còn ko có thì tui cũng chịu, mấy năm rồi chả nhớ rõ =.=

Let’s start!

4wQWiXmRuNjB82hKzOH0uuUQ3ceUIvy3Zjy7hjWeqTw

MHGCppmNYLXlAKEkTtYZUHCXpISvWdDtLJVGHH0AQNA

4XdPyasBH5O3b6QZ_eR3eSZMakaqCAGHhP2TdByl7Ks

5_tYflH7lVzc1jHgkZjvFPtntzWnwfgFtP5i2kzmVWs

oQ_SReplIBIPIY1QWulQwp14Q8jmUnAPF_EQzqgAbhM

JStdhA_LDJhIkQPlghs2tbdNN-4D_Yc2-Vk3_53kJiA

iHkpql_QaelR1eDvx47Vzy6Y1WZyeTvyPwd7Ltxx3NQ

2PAga6OAzDCRrSfaPRpmvuYBQZftVEgFUgDOwEmPSrs

xkr7sYbPWVGUige2YkknPeSKncjwiLorPytPDCTq_sY

RINbEW56s-2O6hW1taDa1yKzy5fDvCS4PxVI7_dc_qE

zygdluoupBJxv2JVFABEAtf2NPs9_KnMmvlFDV1kIAU

3j94bE4m5QYZcIxIIO5t2eSw_1XTvIyGqf-IeMKh1TY

9kwAv9ziuBrZK9iMLyRHuOxIhitCE4o0VOnhD4xrCgQ

9S5izNNEoYn49m8QImzq9stBBeHBCGvf0XokPC7DZvw

PQAcdPImR1wMgNEprL5YkldN_2GraLW0XnbNpr1z_Dg

Còn nhiều lắm mà lười quá =)))

D

dracula12

Mỗi người có một ước mơ và mục tiêu để đạt tới nhưng quan trọng là ai tới trước và ai đạt được nhiều hơn.

5 đứa bạn bằng tuổi hồi xưa trên HM thân lắm, hồi xưa cũng thân lắm giờ bơ mẹ nó 2 đứa rầu, cả 4 đứa đều du học, còn mình thì vẫn ở VN. Chẳng phải dị đâu nhưng có chút xấu hổ khi chỉ còn mình mình ở lại đây =)), cũng buồn chứ, nhưng nghĩ lại có thể là vì ước mơ của mình ko cao lớn như tụi nó, là vì mình ko muốn cố gắng để đạt được những thứ như vậy, đến 1 nước khác học ai mà chả muốn, đặc biệt là HS-SV Việt Nam =)).
Còn mình thì ngồi đây nhấm bàn phím chửi bậy =))

Tui ko buồn đâu, chỉ hơi tủi khi thấy mình còn kém quá thôi, học có mỗi tiếng Anh cũng ko nên hồn =)).

.
.
.

Blah Blah vậy đủ rồi, thật may vì mình vẫn thấy vui cho bạn, dù muộn hay sớm thì mấy đứa nó vẫn đang đạt được ước mơ =)).

Cố lên, tui thương mấy người lắm! Vì tui là ng tốt mà, ai tui cũng thương =)).

Full album và áo MADE, đó ko phải ước mơ sao =))

D

dracula12

YOU'LL ALWAYS FIND THE WAY BACK HOME - Miley Cyrus

http://mp3.zing.vn/bai-hat/You-ll-Always-Find-Your-Way-Back-Miley-Cyrus/ZWZD90FA.html

You wake up, it's raining and it's monday
Looks like one of those rough days
Time's up, you're late again, so get out the door
Sometimes you feel like running
Find a whole new life and jump in
Let go, get up and hit the dance floor
But when the lights go down it's the ending of the show
And you're feeling like you got nowhere to go
Don't you know

You can change your hair and you can change your clothes
You can change your mind, that's just the way it goes
You can say goodbye, you can say hello
But you'll always find your way back home
You can change your style, you can change your jeans
You can learn to fly and you can chase your dreams
You can laugh and cry but everybody knows
You'll always find your way back home

Your best friends, your little hometown
Are waiting up wherever you go now
You know you can always turn around
Cos this world, it's big and it's crazy
And this girl is thinking that maybe
This life is what some people dream about
Cause when I'm feeling down and I am all alone
I've always got a place where I can go
Cause I know

Where they know exactly who you are
Back home where the real you is the superstar
Back home, you know it's never too far away
Let me hear you say

p/s1: tự dưng nghe lại mấy bài trong Hannah Montana hay vỡi :x

p/s2: Tui định viết cảm nhận của tui về DavidYu, bạn của Ri, nhưng quần một hồi lại thấy chả có cảm nhận què gì mà viết =)), chỉ có một lời nhắn cho bạn bánh bèo đó là: nếu bạn bè thì làm ơn hãy giúp đỡ nhau chứ đừng hại lòng nhau, thank you!

Tình cảm 10 năm mấy má so sánh vs tình bạn + mối quan hệ làm ăn mấy tháng, thật hãi hùng :-o, chẳng lẽ niềm tin của mấy má chỉ đến thế thôi sao =)).

Thật ra là chửi chính mình trong quá khứ nhưng giờ thì đỡ rồi, bản thân tự nhận thấy mình là đứa bị chịu ảnh hưởng của người khác nhưng cái ngày tui "fall-in-Ri's-hole" ấy, từ đó chẳng còn cái quần gì phải quan tâm. Thật ra cũng ko nên chỉ nghĩ đến suy nghĩ của mình ko, nhưng ít ra phải có chính kiến!

Nếu biết ko đu nổi thì đừng tin =)).

Love is not falling in the moment, it is being together forever!

Klq nhưng đói bụng quá đi :(((

D

dracula12

24.03.2016 - QQ Music Awards China

Chí Ghẻ đang giận Seung Ri đấy à :))

Cái mặt cả tối làm một đống vậy =)))

Hay là vì tối qua Ri nhà tui bị trai ôm nên giận =))

[youtube]IyGcUatXS_o[/youtube]

Perf Loser đẹp tuyệt vời :x

D

dracula12

Thực sự chả muốn làm gì hết luôn/ À mà ko, thực ra là muốn làm việc cho điên người lên, làm việc ko có thời gian nghỉ luôn ấy, chứ cứ hễ nghỉ là lại nằm một đống và chẳng làm gì, mệt hết cả thây ra @@

Don't afraid the world, you are the worst world in this moment!
Jump out and face with it!

C2nNz35dd7ucL8480M2y7xdik4QxquFEZnOc6_65D3Y

"Just close your eyes
The sun is going down
You'll be alright
No one can hurt you now
Come morning light
You and I'll be safe and sound"

[YOUTUBE]RzhAS_GnJIc[/YOUTUBE]

YuF7hly3PZwBbNpl-lYs3q8sKNP4rpafvsiNOc4ZPbE

The sun is high for you...

Don't just be waiting...

D

dracula12

Anh như thế này thì tui phải làm sao ? : (

Ánh mắt đó là sao chứ : (

4MbeUoqXev8jXlbT5WAm3in2cjNu4visMNnh8glXXaM

Không thể cứ luôn cười như thế này sao : ( ?

Iz5QTxvAcFrVfnbgHaUkul5nV_641MrzQ8j1Nan08tc

=========================

Liên quan là hôm nay tui đi coi SHOWING BIGBANG MADE TOUR DVD in Japan, thực sự là la hét khản cả cổ giờ họng vẫn còn đau :)), nhưng mà vui quá trời =)).

9HwZKybUIlAsWE6ebz_AIT5BWegQ6qSxkbkDJ31zgnI

mSoocMIKhJeBLCfyrU-LV1lHnktgICowX1SiA3mPaGY

Đi vs 2 con em la hét như điên như dại =)), tiếng Hàn với Nhật chả biết chữ nào mà cứ fanchant như thật =)), tới câu nào có tiếng Anh thì la khí thế =)), Seung Ri mà xuất hiện là y như rằng như con điên, la hét rát hết cả họng =)), máy quay mà quay cận mặt mấy cha BB là xác định hú hét như giặc =)), có đẹp đẽ gì đâu mà cứ làm như sói ca =))

Tui còn bốc thăm may mắn, rút trúng cái poster Seung Ri, tui nói thiệt chứ cái khoảnh khắc đó tui chỉ muốn la hét ầm ỹ ngay đó thôi, quá hên quá trùng hợp =))

5wl7QgF0jYGy652HMJSzOP7aC9CEvT8C0DLiZQ33Bqg

Cứ hiện diện trước mặt tui nhưu vậy thì sao mà bỏ cho được chứ =))

Mới đi coi chiếu DVD trong rạp thôi mà đã vui vậy rồi thì đi concert thật thì chắc còn phấn khích trăm lần ấy =)). Thề là phải đi có đồng bọn, ko đi một mình thì chả làm ăn được gì... :))

Với con em bên cạnh cứ Nyongtory moments là la hét chả cần quan tâm thế giới đang làm cái quần gì =))

Điều đáng tiếc là có mỗi 3 tiếng đồng hồ, quá ngắn đi :((((

T

toiyeu71

Anh như thế này thì tui phải làm sao ? : (

Ánh mắt đó là sao chứ : (

4MbeUoqXev8jXlbT5WAm3in2cjNu4visMNnh8glXXaM

Không thể cứ luôn cười như thế này sao : ( ?

Iz5QTxvAcFrVfnbgHaUkul5nV_641MrzQ8j1Nan08tc

=========================

Liên quan là hôm nay tui đi coi SHOWING BIGBANG MADE TOUR DVD in Japan, thực sự là la hét khản cả cổ giờ họng vẫn còn đau :)), nhưng mà vui quá trời =)).

9HwZKybUIlAsWE6ebz_AIT5BWegQ6qSxkbkDJ31zgnI

mSoocMIKhJeBLCfyrU-LV1lHnktgICowX1SiA3mPaGY

Đi vs 2 con em la hét như điên như dại =)), tiếng Hàn với Nhật chả biết chữ nào mà cứ fanchant như thật =)), tới câu nào có tiếng Anh thì la khí thế =)), Seung Ri mà xuất hiện là y như rằng như con điên, la hét rát hết cả họng =)), máy quay mà quay cận mặt mấy cha BB là xác định hú hét như giặc =)), có đẹp đẽ gì đâu mà cứ làm như sói ca =))

Tui còn bốc thăm may mắn, rút trúng cái poster Seung Ri, tui nói thiệt chứ cái khoảnh khắc đó tui chỉ muốn la hét ầm ỹ ngay đó thôi, quá hên quá trùng hợp =))

5wl7QgF0jYGy652HMJSzOP7aC9CEvT8C0DLiZQ33Bqg

Cứ hiện diện trước mặt tui nhưu vậy thì sao mà bỏ cho được chứ =))

Mới đi coi chiếu DVD trong rạp thôi mà đã vui vậy rồi thì đi concert thật thì chắc còn phấn khích trăm lần ấy =)). Thề là phải đi có đồng bọn, ko đi một mình thì chả làm ăn được gì... :))

Với con em bên cạnh cứ Nyongtory moments là la hét chả cần quan tâm thế giới đang làm cái quần gì =))

Điều đáng tiếc là có mỗi 3 tiếng đồng hồ, quá ngắn đi :((((

Ồ chị fan BIG BANG ạ ????

D

dracula12

Damn it!!!

BIGBANG Seung Ri are in Hanoi, Vietnam right now!

What happen?

#WelcomeVItoVietnam

Tới Hà Nội làm gì trong khi tui đang ở TPHCM hở :(((

:(((

#TeamTPHCM_chỉ_muốn_chửi_thề_cả_thế_giới

Có liên quan là tui đang nghe Burn để cho dệ điên >"<

Cảm xúc của tui hiện tại là: KHÔNG CÓ GÌ ĐỂ NÓI và KHÔNG BIẾT NÓI GÌ!!!

OK! I'M FINE!

D

dracula12

Sắp 5h sáng và tui vẫn chưa thể ngủ được!

Một phần vì tin Seung Ri đang ở Việt Nam, và 9 phần vì những gì fans lẫn bọn nonfans và fans điên khùng đã làm với Seung Ri của tui.

Cái khoảnh khắc ổng cười vui vẻ với bạn bè tui đã mong, cực kỳ mong mỏi ổng dắt thêm 4 ông kia về Việt Nam làm concert, năm này hay 7 năm sau cũng được!

Nhưng sau khi coi hành xử của các bạn ở đó với Seung Ri thì...thôi! LÀM ƠN ĐỪNG ĐẾN VIỆT NAM NỮA!

Trước đó, khi đi xe trên đường, tui đã trên dưới chục lần nghĩ là BigBang đừng đến Việt Nam, vì Việt Nam quá nguy hiểm! Xe cộ, giết người, thiếu hiểu biết, vô ý thức...chỉ nghĩ đến lợi ích bản thân! MỘT BỘ PHẬN NGƯỜI, họ sử dụng cái tôi của mình cho những lúc chẳng cần thiết, lúc cần bày tỏ ý kiến thì chả mẹ nào dám nói ý kiến cá nhân, vậy mà những lúc như vừa rồi thì họ chỉ biết đến mình; họ cũng biết đến 2 chữ CỘNG ĐỒNG lắm!!! Và giờ thì tui khắc ghi cái ngày này, cái ngày mà người tui nâng như nâng trứng, yêu thương vô hạn bị cái bọn điên rồ kia "vồ lấy" rồi đối xử với người đó như thể lũ cướp giật, con người đó đáng thương đến mức tui chỉ muốn tự hét vào mặt mình!

MẤY NGƯỜI BỊ ĐIÊN HẾT RỒI HẢ!? NÃO KO TÍ NẾP NHĂN NÀO HAY SAO? ĐƯỢC ĂN HỌC ĐÀNG HOÀNG, ĐƯỢC SỐNG TRÊN ĐẤT THỦ ĐÔ MÀ HÀNH XỬ NHƯ LŨ VÔ VĂN HÓA, NGU QUÁ SỨC TƯỞNG TƯỞNG VẬY!!!

Tui nói trước, tui là người lạc quan nhé (theo kiểu chả quan tâm), dù đọc bao nhiêu bài báo giết người cướp của nhưng tui vẫn chả quan tâm gì nhiều, chuyện nhà ngưòi ta và tui vẫn sống. Nhưng từ lâu...tui đã dẹp hết mấy bài đạo đức + giáo dục công dân ra khỏi đầu óc tui rồi, đừng mải cả ngợi người Việt có ý thức cộng đồng này kia, mấy ông viết sách đi xe máy 1 ngày trên đường xem họ ý thức cộng đồng như thế nào! Đi sang đường ko thèm nháy xi-nhan, xe mới mua thì cứ ra vẻ ta đây rồi lượn lượn như sóng trên đường, đợi có mấy giây đèn xanh là bóp còi inh ỏi; đi ngược chiều như thể chẳng có gì xảy ra, chặn đầu xe ngưòi khác như ta là cả thế giới này!!!!

Ôi, sáng nào ra đường tui cũng chửi từ nhà đến nơi thực tập!

Ăn mặc đàng hoàng mà cư xử như giẻ rách thì cũng chả tốt đẹp gì đâu! Đáng khinh thật!

Hôm nay tui thực sự điên! Nhưng chỉ muốn lẳng lặng mà cho qua! Qua đêm nay thôi rồi mọi chuyện sẽ ổn! Vốn dĩ đã chẳng tốt đẹp gì thì cố gắng cũng chẳng được gì! Bản thân mỗi người tự ý thức giùm một chút cho xã hội được hiện đại hóa!

Hy vọng Seung Ri ký xong hợp đồng rồi về Hàn!
Về với JiYong!
Về với BigBang!
Vẫn thấy đó là chốn yên bình anh ạ!
Đừng bao giờ quay lại Việt Nam nữa! ĐỪNG BAO GIỜ!

[youtube]CGyEd0aKWZE[/youtube]

'Cause we got the fire, fire, fire
Yeah we got the fire, fire, fire

And we gonna let it burn, burn, burn, burn
We gonna let it burn, burn, burn, burn
Gonna let it burn, burn, burn, burn
We gonna let it burn, burn, burn, burn

"Burn" - Ellie Goulding

D

dracula12

Chẳng hiểu sao tui lại buồn cho chuyện hồi tối lâu lâu lâu đến như vậy!

Thật ra idol chỉ là 1 phần trong cuộc sống của mày thôi mà TH, sao lại như vậy được!

Tui đã cho phép bản thân cả 1 ngày hôm nay để buồn về chuyện đó, buồn chẳng muốn làm gì, chỉ thấy .... buồn =)).

==========

"Giáo dục không phải là dạy cho trẻ con biết thưởng thức Mozart để về nhà chửi nhau với bác hàng xóm đang nghe Ưng Hoàng Phúc. Người ta nói hậu hiện đại là phá vỡ các ranh giới, nhưng không phải để người ta mặc bà ba, quấn khăn rằn, ôm súng AK múa ba-lê. Đạo đức không phải là khúm núm rụt rè trước mặt thầy giáo hay không được chửi thề. Văn hoá cũng không phải là một mớ những bản sắc đầy tưởng tượng. Thách thức của giáo dục nằm ở chỗ làm sao cho người học biết chửi thề đúng chỗ, biết phân biệt giữa Facebook và thư tình, biết bàn luận về Mozart nhưng hiểu vì sao Đàm Vĩnh Hưng đắt show, biết ngất xỉu trước Bi Rain nhưng cũng để ở đầu giường một quyển sách về Einstein. Giáo dục không phải là dạy người ta cách loại trừ và phân biệt, mà dạy cách mở rộng tầm nhìn và trải nghiệm, dạy người ta biết đón nhận cuộc sống như một nguồn tư liệu vô tận…"

@Cre: Kites Quotes

==============

Stand Up my girl!
Earn more money and go to watch concert at another country good enough to feel with them. Not here!

Cre:IGlovequotes@tumblr

[youtube]RzhAS_GnJIc[/youtube]

D

dracula12

Câu này càng đọc càng thấy thấm, càng thấy hay :x

Cảm thấy mệt mỏi với mấy cha nội ăn với cứ tế cái bài: "Chẳng hiểu tụi nó có thương ba mẹ ở nhà ko mà đi cuồng mấy thằng Hàn Quốc đó...", blah blah....các kiểu =)). Tui thương ba mẹ tui như nào éo cần mấy người dạy, về lo cho ba mẹ mấy người đi, mấy người tốt bụng quá đi lo chuyện thiên hạ! So sánh cái gì lại đi so sánh sở thích của người khác với lại gia đình họ, mấy ng bị hãm quá rồi =)).
Thật sự là thấy thương hại những người có tầm nhìn hạn hẹp, ăn vs bù đầu vào mấy quyển sách giáo dục công dân cùng mớ lý luận đạo đức của CÁ NHÂN mấy thím ấy; ăn với auto chửi người ta là giỏi =)).

Ok Fine! Nếu muốn hãy cứ là nàng Bạch Tuyết hiền lành để được gặp quàng tử :">.

Chứ tui thấy mấy mẹ cứ phê phán chị Tấm ác độc này kia khi dội nước sôi vào mẹ con Cám, tui là tui thấy bả xả được xung năng là quá sướng luôn, mặc dù cách dội nước sôi hơi quá một chút nhưng nếu cứ kiểu "tao phải sống hiền lành", "tao phải tha thứ cho con này con kia mặc dù tao ghét nó lắm để giữ được cái tiết đức hạnh" thì cứ sống mà ôm cái đức hạnh đó cho đến khi bùng nổ mang nguyên bình axit tạt vào mặt con nhà người ta; lúc đó thì éo biết đc con nào đức hạnh, con nào ác @@. Chị Tấm chịu đựng, dồn nén quá mức nên mới thành ra hành xử quá đáng đấy chứ; nếu hồi xưa bả biết căng mặt ra chửi 2 mẹ con nhà kia thì có phải giờ chả cần phải dội nước sôi cũng đủ giải phóng xung năng cho mình rồi không. Khổ!

Ăn no cứ bắt con nhà người ta đức hạnh, giữ tiết!

Không trải nghiệm được cái của ngưòi ta thì cũng đừng Gato bắt người ta phải đau khổ như mình chứ. Thật là đệnh mệnh! @@

======

oPjoc4U9ooibsCM8S5bJRIHcDexLtlEVNMaHxIyff1A

5TLtwJkH19xZUnYqWpeZHH_qTvf9Q-jUhzkL5I7UJcQ

Xem Master Chef SS3 vì cô Christine nhưng đổ chú Frank ngay từ tập đầu :x. Vừa đẹp vừa tử tế :x

=========

I'm happy now ^^!

D

dracula12

Đọc lại cái bài trên ms thấy sao mình toàn ăn vs chửi bậy kiểu chán đời vậy =))

Top Bottom