Nhật ký With you all the time.

D

dracula12

xItMhsWx85pd7TaHzlsc7YS3c-M9DnG61aZhSiT6LuY

DmxIL244qYUpJWwmxo184PYju-ndSlYoi-HUkjGYy4I

Bà admin page này quá dữ =))
Thương bả :x

D

dracula12

:x :x :x

Toàn thứ tui thích :x

vR2m6ZVwRWRXB7nbI114rT5rl5HmKjBIvUNV_M6wsWI

dBAsqrPA8hJ41jVdgx1foGBqQRSHsvkIPW06JYrylh0

pKEjbZSQ6QKqVnsl8pMObA_UOK8MA5sQNT3RQQbQcXg

czOe1bWEboC_HwJgIR2Ylf7ZfAoH5YkHv1Im9sAVd8I

Zi7onUPKs4aCjgSKY-_XoaArjZyY866KeQKbUkp62ww

2 má đằng sau đứng đó tán tỉnh làm ông ế chỏng ế chơ đằng trước khó chịu muốn nổ con mắt ra rồi kìa =))
====
My men :((, trả lại cho tui chú Ham ú ngày nào :((, mở coi cái ss5 cái choáng váng với hình thể của chú. Mừng vì chú giảm được cân nhưng nhìn này cứ kiểu trẻ trung, xinh đẹp ko quen mắt :((.

Đợi coi vài tập chắc quen thôi :">.

nXGDB1UlaIzzSgpk_GulEms4Mf72YAaBhUOCk7GHAoE

Last edited by a moderator:
D

dracula12

GD à, hãy nhìn SJK mà học hỏi! Từ âm nhạc cho đền thời trang anh đều có thể giỏi hơn JK nhưng riêng đóng phim và tuyên bố chủ quyền với người mình yêu thì anh còn kém hơn quá đó =)).

Nhắc đến SR là phải nhắc dày đặc như JK nhắc KS nhé =)). Đến nhà chơi, ngủ, coi phim, ở lại, blah blah,.... các thể loại người ta cũng nhắc được đó thấy ko, 2 ngưòi có gì mà phải giấu, chẳng phải là anh-em-thân-thiết sao =)), thấy người ta chưa, đi chơi vs nhau người ta cũng nói, chứ đâu có như 2 người, đi cùng vs nhau lại còn giấu, post ảnh trá hình vs lại tung hint với mẹ khác để lấp liếm @@.

Anh chẳng phải là G-Dragon chuyện gì cũng dám thử sao? Vậy mà lầy công khai như JK thì lại kém thế =)).

Có lẽ mỗi người một kiểu khác nhau. Nhưng cái cách anh tung hint với mẹ bánh bèo khác quả là đáng ghét lắm đó GD à!

====

Một đứa con gái 21 tuổi như tui, 21 năm toàn yêu đơn phương, đứa nào tỏ tình là đá phăng mẹ từ lúc nó mới mở lời hoặc mới ngửi thấy mùi; 21 năm cũng có lúc thấy tủi thân về tình yêu của bản thân nhưng hiện tại, nhờ có 2 người mà tui chẳng thiết tha gì đến tình yêu tình báo; tình yêu của 2 nguời là tình yêu lớn của tui rồi :x.

5wl7QgF0jYGy652HMJSzOP7aC9CEvT8C0DLiZQ33Bqg

Tui sẽ ráng kiếm tiền mua thêm một cái poster của anh nữa về dán chung với SR, đá ông bóng đèn YB qua một bên =)).

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Ôi mẹ ơi, nhật ký của tui vẫn còn, tưởng nó mất rồi chứ, ahuhu

May quá :(((

Cảm ơn mi vì vẫn tồn tại, ko có mi ta phải lập cái blogspot đó, mà lười viết chết đi được :((

Huhu.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Để ta nói cho mi nghe này nhật ký...
Cuộc đời ta hiện tại...chỉ có những thứ này thôi...Nhật ký online (mi đó), nhật ký offline (thằng anh em mà mi chả biết nhưng kết cấu nó giống mi), chính ta, gia đình, bạn bè, ước mơ, idol, tình yêu thương, cách cư xử, sự ngu ngốc của ta.

Có quá nhiều thứ để quan tâm trong 1 ngày nên sẽ có lúc ta quên mất sự tồn tại của mi hoặc một trong những thứ ta đang có, đôi khi cả ngày ta chỉ nghĩ về chính ta thôi, nhưng ngày hôm sau, hôm sau nữa và cả những ngày khác ta sẽ cố gắng bù đắp lại cho mi, sẽ cố gắng bày tỏ với mi thật nhiều...cả những thứ ta nghĩ là quan trọng với ta nữa, tất nhiên không thể một ngày ta quan tâm hết những thứ ta muốn quan tâm được! Và đôi khi còn làm chúng buồn nữa, nhưng ta hứa, sẽ bù đắp, sẽ bù đắp bằng mọi cách, hứa đó!

Như ngày hôm nay ta ngủ nguyên ngày từ 5h sáng đến 5h chiều, nhưng vì phải đi dạy mới lết xác vác thân dậy, còn ko ta cũng muốn bỏ qua hết nhắm mắt, nằm ườn ra như thế tới khi ko nằm nổi nữa thì thôi. Nhưng may là có cái công việc đó lôi ta dậy để ngồi đây quan tâm đến mi, tuyệt đúng ko :).

Ta đã từng nghĩ là: mình chỉ cần làm những thứ mình thích thôi, chẳng cần quan tâm mẹ gì đến ai nhưng khi bước qua cái tuổi 21 rồi, ta lại nghĩ khác!

Đôi khi phải là:
- Những người mình yêu thương thì phải cố gắng quan tâm họ bằng mọi cách!
- Những người xấu xa tệ hại, mình ghét thì phải vung mồm ra mà chửi cho đỡ tức. chửi rồi thì quên đi ko cần để ý nữa làm gì.
- Những người chả liên quan mẹ gì đến mình thì họ có làm cái quần gì cũng chả cần quan tâm, kệ mẹ họ!
Đừng quan tâm quá nhiều đến những người ko liên quan đến cuộc đời mình, mình ko cần phải là một con nhiều chuyện như vậy! Không quan tâm thì thể hiện thăm hỏi cũng chỉ là cho có, chả có tâm cái mẹ gì!
- Cũng đừng quá tò mò chuyện của người khác, đừng ích kỷ nhưng cũng đừng quá nhiều chuyện, có những thứ ko nên cho vào đầu!

À, chả hiểu những thứ mình nghĩ có đúng hay ko nhưng như vậy là tạm ổn! Đôi khi chả làm được đâu, ngu ngu cộng thêm độ lầy thì kiểu làm hỏng mọi thứ, nhưng....thôi vậy!

Yêu thương!
Peace!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Mẹ ơi, con sẵn sàng để chết rồi đây :((. Ngồi mở đống này ra dòm là ngất hết ngày :((((

vk1lcbqTzwNBTJBApaUNvREJksG9kgKX1ememOdHf3k

ubYd2Swr4RFryCI0G6b8WT0SOq7_4cojj9qFVUq2Cog

JHX8TDec0ousDHOrX0VbVuac-yy6G_CSlhY811kA3wo

4U7yYXGz8-FS0IF2g-0Y2uVhlb2lkS1GfAdb-GmyvcM

I'm dead already @@ ....

Last edited:

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Ôi Anh Khang :">. Giọng anh ấy cực ấm, cực ngọt...<3.

Giọng buồn, nhạc cũng buồn, nhẹ, êmmmmmmmmmmmmm. Kiểu hát như ...nói thầm trong tai mình, dễ chịu cực...cực dễ chịu. Với lại nghe Anh Khang hát lại làm nhớ Hà Nội :x, tui muốn ra Hà Nội lại lắm, không khí cứ ấm áp kiểu gì, mặc dù tổng thể ko thích lắm =)))

Thiệt đó, tui đang như bay trên trời với mấy bài hát của ông ý đây :((.

....... Làm nhớ năm nhất nữa =)).

==============

"If I had to live my life without you near me
The days would all be empty
The nights would seem so long
With you I see forever oh so clearly
I might have been in love before
But it never felt this strong
Our dreams are young and we both know
They'll take us where we want to go
Hold me now
Touch me now
I don't want to live without you..."

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
You give me the wings to fly
You are the clear blue sky
I'm floating so free, so high
Falling with grace, for you, and I

You give me the wings to fly...

<MetroLyrics>

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Thật ra ngay từ lúc bắt đầu đã rất khó khăn...

Cái con đường làm người tốt ấy!

Sao nhỉ!

Thật ra rất muốn có nhiều bạn, nhiều người mình phải yêu thương nhưng cái suy nghĩ ngu xuẩn của mình, chỉ 1 lời nói của họ cũng khiến mình nghĩ quá nhiều, quá nhiều theo hướng ko hay ho, vậy nên vẫn mong mối quan hệ ấy không quá tốt đẹp để ảnh hưởng đến mình quá mức như thế. Từ gia đình, bạn bè, công việc!

Thật ra là mọi thứ đều do bản thân cả mà, đúng chứ cô gái :).

Stay strong, be better!

p/s: tui đã gần 2 ngày ko tắm và giờ khá thúi dồi đó :">.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Mịa, muốn chửi thề cả thế giới >"<

Tôi là vì ai mà 2 ngày thứ 7, chủ nhật chỉ quẩn quanh với cái vietsub cho một người chả biết mình là ai?
Tôi là vì ai mà suýt khóc như con dở chỉ vì cái Megui đang làm ăn hay ho bị lỗi?
Tôi là vì ai mà bê máy tính lê lết từ chỗ này tới chỗ khác suốt 2 ngày vì nhà méo có wifi?

Chết-tiệt, là vì ai hả Lee SeungHyun! Mẹ nó, đến khi nào mới có bồ đây nếu cứ dính thít với ông nội này :((.

MEGUI, HP, WINDOWS, ta biết tụi bây làm được mà, cố lên :(((!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
"Ước mong thời gian sẽ quay trở lại
Để em được nói với anh...thêm một câu
Rằng ngày mai nếu có gặp lại nhau
Thì anh có cần tay em ôm anh thật lâu"

:) Sắp đi làm! Sắp hết được lười biếng, nằm chảy thây cả ngày, muốn ngủ muộn là ngủ muộn, muốn dậy trễ là dạy trễ... Đi làm cũng ko phải là hết "Được" chuyển qua "Bị này bị kia..." nhưng chuyển từ lười sang làm việc khá khó khăn :">.

Và thật ra là...

================

"Chúc anh ngày mai...sẽ luôn thật vui
Ở nơi xa ấy có nắng ru tình anh
Còn em sẽ nhớ, nhớ mãi nụ cười ấy...
Chờ nghe những lời, yêu thương trìu mến...!"

Em mơ....<3

Deep quá mức rồi, tỉnh đê =)))

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

LONELY - 2NE1

The words I’m saying right now, I don’t know if they’ll hurt you
They’ll probably make you hate me forever
You, saying that I’m not the same as I used to be, is not completely untrue
This changed me is a stranger to myself as well
You are so kind but
That’s the way you are but oh
I don’t know I don’t know
Why I am like this
We were so in love, and you’re here now but oh
I don’t know
I want to find myself now

Baby I’m sorry, even when I’m with you, I’m Lonely
I must be lacking when it comes to love, please forgive this person horrible person I am
I’m sorry, this is your and my story
I must not be worthy of this thing called love, even though I’m by your side
Baby I’m so lonely lonely lonely lonely lonely

You didn’t do anything wrong, I’m the strange one
It seems I’ve already been prepared long ago, for our breakup
I really wanted to treat you well, out of all the times, why is it when I’m confronted by love
I am shrinking away & am lonely endlessly
You are so kind but
That’s the way you are but oh
I don’t know I don’t know
Why I am like this
We were so in love, and you’re here now but oh
I don’t know
I want to find myself now

Baby I’m sorry, even when I’m with you, I’m Lonely
I must be lacking when it comes to love, please forgive this person horrible person I am
I’m sorry, this is your and my story
I must not be worthy of this thing called love, even though I’m by your side

Cuz I’m just another girl
This night is lonely, I
Can’t take any more, Good bye
Cuz I’m just another girl
I’m so lonely
Even though I’m by your side right now
Baby I’m so lonely
Lonely lonely lonely lonely
Baby I’m so lonely lonely lonely

English Translation Credits: pop!gasa

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
LONELY ~ 2NE1

Em biết rằng anh sẽ ghét em bởi những điều em sắp bày tỏ

Nhưng em không còn lựa chọn nào khác ngoài việc nói điều đó ra

Vì sớm muộn gì rồi anh cũng biết…

Những điều đã thay đổi trong em

Dường như đam mê trong em đã không còn

Em dần xa lạ với chính bản thân mình,

Em không muốn điều đó, không hề

Anh, chàng trai ngọt ngào, đáng yêu

Nhưng em vẫn phải buông bỏ

Em không biết, em không biết

Điều gì đang diễn ra trong em?

Vòng tay anh ấm áp, ôm lấy em

Nhưng em vẫn phải buông bỏ

Em không biết…

Em phải tìm ra con đường cho chính mình

Anh à, em xin lỗi vì dù anh hiện diện nơi đây nhưng sao em vẫn cảm thấy thật cô đơn

Em thật ích kỷ, em không xứng đáng với trái tim anh

Hãy dừng lại và để em bước đi

Em xin lỗi, có lẽ đây là cái kết cho cuộc tình của chúng ta

Dù khi ta còn bên nhau, sao em vẫn thấy chúng ta như 2 thế giới tách biệt

Em không thể ở lại nữa

Vì dù là cùng với anh…

Em vẫn thấy thật cô đơn, rất cô đơn (n lần)

Không phải lỗi của anh, tất cả đều là lỗi nơi em

Em thề rằng thật sự em đã sai ngay từ khi bắt đầu

Khi anh ôm em, em chẳng thể cảm nhận được tình cảm đó nữa

Cảm giác như bị giam cầm và em muốn trốn chạy

Mọi thứ diễn ra như thế khi em cảm nhận được tình yêu nơi anh làm em trống rỗng và yếu mềm.

Xin lỗi anh!

Vì em chỉ là một cô gái, một cô gái mệt mỏi với cảm giác cô đơn này

Em không thể chịu đựng được nữa

Tạm biệt anh!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Tui muốn là một người có ảnh hưởng! Ảnh hưởng tốt!
Ít nhất là bây giờ tui đang ảnh hưởng tới gia đình mình, nếu tui làm tốt công việc hiện tại, sống tốt thì ba mẹ anh chị sẽ rất vui và hài lòng, chắc chắn là như thế! Bởi đứa con gái út, đứa em út đã lớn, đã biết tự lo cho mình; đôi khi họ sẽ chăm tui như thể một đứa con nít, cũng đôi khi chẳng quan tâm ý kiến của tui như thế nào, nhưng ít ra tui vẫn làm được gì đó cho họ yên tâm, kiểu... đã sống rồi thì làm được gì đó rồi hẵng đi, muốn đi đâu thì đi! Ít ra đó vẫn là mục tiêu đầu tiên và cuối cùng của cuộc đời...

Nếu tui làm tốt công việc của mình, tui sẽ cảm thấy mình vui, mình mãn nguyện với trách nhiệm mình đặt ra. Tạo ảnh hưởng cho bản thân! Nếu tui làm tốt công việc của mình, học trò tui sẽ tiến bộ, khi học trò tui tiến bộ, ba mẹ của học trò tui cũng sẽ rất vui, hạnh phúc các kiểu! Tui cũng có ảnh hưởng chứ bộ! Nên tui phải tạo ảnh hưởng tốt! Giáo viên chẳng phải như cha mẹ ấy, phải làm người có ảnh hưởng tốt!

Thật ra, cái xã hội này, con người...ảnh hưởng lẫn nhau theo cách này hay cách khác! Và tui muốn là người có ảnh hưởng tốt! Nhiều khi nhìn vào mắt mình tui muốn mình có đôi mắt hiền lành hơn là xấu xí, nhưng đôi lúc tui cũng thể hiện mình ghét ra mặt vs một cơ số người, chửi vào mặt một số các thể loại mà tui cho là đáng ghét, lúc đó chẳng hiền lành chút nào. Đôi khi với 1 hành động nhỏ thôi nhưng tui ko cưỡng lại được và chửi bậy, nhưng tui nghĩ là chẳng nên đâu, vì nếu nó chỉ nhỏ như thế thì mình bỏ qua cũng chẳng sao...những lúc làm đc như vậy tui thấy rất vui. Nhưng có 1 số hành vi của ng khác ko chửi ko được =)).

Tui muốn mình có cách cư xử trường thành 1 chút, ít ra là ở thời điểm hiện tại!

Tui muốn mình là người có chính kiến, xử lý mọi việc theo chiều hướng đúng đắn, ko phải nghe theo lời người khác!

Tui muốn mình là 1 người tốt bụng, biết quan tâm, biết hành xử đúng mực cho từng tình huống, 1 vài lúc quá lố làm tui khó chịu vs chính mình >"<!

Tui muốn làm một người ko phụ thuộc.

Sau này...có lẽ tui sẽ còn ảnh hưởng lên nhiều người khác, như con tui, chồng tui =)), nên từ giờ phải học cách cư xử đúng mực, đàng hoàng, tử tế. Thế giới đã đi xa đến vậy rồi cơ mà, ko thể ở mãi cái chốn này được ;).

Cô gái, tôi yêu cô lắm, nên hãy đối xử vs bản thân thật tốt, và sau đó cô có đủ để chia sẻ cho nhiều người khác nữa nhé! :)

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
SAU 2 TUẦN ĐI LÀM CHÍNH THỨC!!!

Thúy Hòa cảm thấy mệt mỏi lắm lắm :">!
Thúy Hòa muốn bỏ hết nhưng không được phép bỏ, không được, phải chiến đấu tới cùng!
Thúy Hòa phải làm được!

Cái cảm giác mệt mỏi, áp lực, muốn làm tốt, muốn phải hoàn thiện, ... và muốn bỏ hết cứ lởn vởn lởn vởn trong đầu, rất rất là khó chịu luôn!

Nhưng mình yêu công việc này mà!

2 tuần đầu thật sự thật sự rất khó khăn! Chuyển từ việc nhởn nhơ chơi bời sang công việc từ thứ 2 đến thứ 6, tối đi dạy thêm, mệt ơi là mệt luôn!!!

:((

Lũ học trò nó la hét thì tui cũng muốn la hét và bùng cháy :(((

Phải học hỏi được gì đó, không được từ bỏ, ít nhất là 2 - 3 năm tới. Sau năm 2016, sẽ có những dự định mới. Muốn làm 1 công việc khác, nhưng,...phải lấy đc kinnh nghiệm từ công việc này, ko thể phí thời gian vào công việc mà ko thu được gì được, phải lấy hết tinh hoa của thời gian khó khăn đang trải qua. phải bù đắp cho bản thân mình!

Rèn luyện bản thân! Không được từ bỏ! Thúy Hòa có thể chịu đựng tốt!
Mi đang làm rất tốt đó cô gái!

Cố lên!!!

• Like
Reactions: t_point
Top Bottom