[toán 12]Đố vui Toán trúng thưởng lớn.

Q

quangonline

giai bai toan tam giac

tu dien :dung roi con gi
neu co anh nang mat troi thi co rat nhieu tam giac tao thanh .(cai bong) hiiiiiiii
toi do lai ne:5 we diem.co the tao toi da bao nhieu tam giac.
ngoi sao 5 canh co bao nhieu tam giac?.dem di nao.dung ngai ok

Q

quangonline

giai bai toan cua Nhat Linh ne

cac con so giam dan cap so -33.the cung doi hoi.hic,chan pheo....co cao moi ne moi tham wan ko???diem tiep con so sau nay nhe:31 28 30 ????

Q

quycondoraemon

chị fai nói là ko khó chứ ko cái (bác) anh ra đề lại tự ái cho coi^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

T

thesilentheart

Câu đố sưu tầm được,đọc cũng thấy hay,nếu ai biết rồi thì thôi,nếu chưa biết thì giải chơi :
Có 5 người tìm được 1 kho báu là 10 đồng tiền vàng.Họ chia tiền ra theo thứ tự người chia 1,2,3,4,5.Quy tắc chia tiền là người chia tiền phải có được sự đồng ý về cách chia của từ 50% số người trở lên.Nếu ko,thì người chia sẽ bị giết chết,và tới lượt người tiếp theo chia.Nghĩa là nếu người 1 chia thì phải tìm được "phiếu thuận" của ít nhất 3/5 người về cách chia của mình,nếu ko sẽ bị giết và người 2 sẽ chia.Hỏi nếu bạn là người 1,bạn sẽ chia như thế nào để vừa có được số tiền nhiều nhất mà vừa ko bị "tử hình" ?
Biết rằng cả 5 người đều rất tham lam.

D

dadaohochanh

NÈ tui hỏi cái cái bài của anh NNL vớ vẩn hok vậy mỗi người 1 phương hướng .Thằng bạn tui nó lại bảo là cái 3.2+2=8 ; 8.3+3=27 ;27.4+4=112.he he

M

mathuytinh91

Re: Đố vui Toán trúng thưởng lớn.80

maianhtoi said:
nguyennhatlinh said:
Tôi đố để bà con thử sức lôgic toán học thôi .Nó không liên quan đến thi đại học nhưng sẽ làm trí tuệ chúng ta nhanh nhạy giúp ích cho thi đại học đó.
Giải thưởng sẽ do người chiến thắng thương lượng cùng tôi sao cho đôi bên cùng có lợi.
Ai trả lời nhanh nhất và đúng nhất sẽ đạt giải.
Chinh phục đỉnh núi "Trí tuệ nhân loại" nào.
Let's go
Giải thưởng sẽ được tổng kết vào cuối tuần và nêu tên nhà vô địch trong mục " Tương lai là các nhà toán học "

QUESTION 1 :
Thêm vào con số bị thiếu:

212 179 146 113 ? ĐÃ CÓ LỜI GIẢI MỜI SANG CÂU 2

Tôi không trả lời giữa chừng nếu thấy ai có đáp số đúng tôi mới trả lời và post câu khác. Đề nghị các bạn đưa ra lí luận của mình nhé.Có thể đáp án của bạn không giống đáp án của bài nhưng nếu lí luận của bạn thể hiện tư duy sắc sảo và thuyết phục cao được các bạn khác thì cũng coi như chính xác

80 :)

N

nightwish8

dadaohochanh said:
NÈ tui hỏi cái cái bài của anh NNL vớ vẩn hok vậy mỗi người 1 phương hướng .Thằng bạn tui nó lại bảo là cái 3.2+2=8 ; 8.3+3=27 ;27.4+4=112.he he
làm vậy thì cũng ra kết quả của tui thôi mà , xem kết quả ở trang trước nhé tui post đó

Z

zxcvbnma2

nguyennhatlinh said:
Bạn Vic4ever đã đúng câu 1
Question 2: Thêm vào con số bị thiếu:

4 8 6
6 2 4
8 6 4
ĐÃ CÓ ĐÁP ÁN SANG CÂ
tongtutraisangphaigiamdi2giatri;U 3

Lưư ý : Các bạn nên giải thích để mọi người cùng hiểu nhé
Các bài không có đáp án mà viết lung tung sẽ bị xóa để các bạn khác không mất tập trung.Trường hợp các bạn vừa đưa ra đáp án vừa tranh luận sẽ được chấp nhận.

S

sonsi

Tui có 1 câu hỏi muốn được chỉ giáo!
Một mem của box Toán nói rằng mọi mem của box Toán đều nói dối. Điều này đúng hay sai. Giải thích rõ ràng nhá!

T

trinhgianga1

số tiếp theo sẽ là 80 . quy luật của dãy số là số đứng sau bằng số đứng trước trừ đi 33

L

luckhuc

sonsi said:
Một mem của box Toán nói rằng mọi mem của box Toán đều nói dối. Điều này đúng hay sai. Giải thích rõ ràng nhá!

Có câu hỏi to thế này mà không ai trả lời ư? :) ..Roài ..thử luận chút là ra ý mà..

+ Giả sử mem trên nói thật ~> các mem box toán đều nói dối~> mem này cũng là nói dối~> mâu thuẫn với điều giả sử~> Loại thẳng ta
.Suy ra mem này nói dối. . < ko thể có phần: vì mem này nói dối ~> câu kia lại thành đúng được ... [-X ;) vì phải chú ý câu của mem ấy là " mọi mem trong box toán" chứ không phải mình hắn ta..>
Vậy thôi nhỉ!? :p

Mở rộng để bài: Một mem trong 4rum học mãi nỏi rằng :" tôi toàn nói dối". Điều ấy đúng hay sai?
+ Giả sử mem ấy nói thật~> suy luận như trên..~> mem ấy nói dối~> câu trên lại thành đúng ~> vòng ngược lại như trên..blahblah..
Vậy kết luận được điều gì ở đây?? :D ------ Người ra đề chơi xỏ :)) Hết------

C

caphe@

Ôi,mọi người ơi,theempire đố câu này khó quá:
Trong 12 viên bi,có 1 viên bi giả(không biết nặng hơn hay nhẹ hơn bi thật),chỉ 3 lần cân,hãy tìm viên bi giả đó????

R

rayno

sonsi said:
Câu này xưa như Trái Đất chả ai làm cũng đúng thoai...

Top Bottom