TẠP VĂN!

K

kimthuyhp

Một năm mới bắt đầu, sẽ có rất nhiều việc để làm ... sẽ có những thứ mà ta buộc phải bỏ lại sau lưng hoặc rũ bỏ ... sẽ có những thứ đang chờ ta, buộc ta phải nhanh chân lên chẳng thể chậm trễ .........

Hi vọng năm mới này mình có thẻ giữ vững tinh thần, hạn chế bực bội và stress ^.^

Phong độ là rất thời, đẳng cấp là mãi mãi, năm nay mình nhất định sẽ đòi lại hết những gì mà người khác đã lấy của mình, cũng như sẽ lấy lại hết những gì mà mình đã nói. Hứa :)

H

happinessforyou

Ngày hôm nay có gió ...
Ngày hôm nay có bong bóng tròn màu ...
Ngày hôm nay có cô bé con hạnh phúc với niềm vui trẻ thơ ...
Ngày hôm nay có những cái ôm ấm áp , trao cho nhau trong ngày đông lạnh ...
Ngày hôm nay có chiếc khăn len , nhẹ nhàng sưởi ấm cho cô bé con tóc dài ...
Ngày hôm nay có những lời yêu thương chân thành ...
Ngày hôm nay có một trái tim sôi nóng niềm tin cho tuơng lai ...
Tương lai ...
Ngày mai ...
Lại là ngày để sống , để sống chân thành ... Lại là ngày đợi để trở thành ngày hôm nay ... Lại là ngày để yêu thương ... Lại là ngày để hạnh phúc :)
Vì sống là yêu thương , và luôn hạnh phúc . Đúng không bé con :) ?

H

hunganhdo

*****MƯA

....................Mưa!
.........trời này suốt ngày mưa.
..................................ra khỏi nhà rét cóng
.........bàn tay thâm tím lại cùng đôi môi đỏ đã chuyển dần màu thâm
.......mưa lẻn zô từng kẽ áo
.........lạnh
.................................chán
.............bực
........................tức
..........sao mưa trời này hok đẹp bằng mưa mùa xuân
....................sao hok dịu dàng, ấm áp, thích thú như mưa mùa hạ
............đang mưa mà đi liền 3 cây số ra biển chỉ để hét á....á...........á..
........rồi...về

...................mưa mùa này làm con người ta điên chăng?

T

tranquang

Come back

Trở lại góp tâm sự cùng các mem về một entry...
Cái sự nhớ của đàn ông nó giống như một vầng trăng khuyết...

Thêm một, có nhiều quá không dù chỉ là 1 lần nữa Ta lại khiến em đau bởi những câu chuyện từ quá khứ. Từ một chỗ nào đó xa xăm trong tâm hồn em, quá khứ vẫn nương náu, để khi gọi tên lại về. Ta không biết! Nhưng không biết là Ta đã có tội rồi Ta ạ!

Có điều gì đó như là Ta đã xúc phạm chính em!
Có điều gì đó như là Ta đã khiến em cảm thấy tủi thân để rồi lại tức tưởi. Đã bảo là không để nước mắt em rơi vì những điều vô nghĩa. Vậy mà…
Ta ơi, nhỏ nhen quá! Tồi quá, Ta ạ!

Em đã thay đổi thành một người hoàn toàn khác khi yêu Ta, biết không Ta?
Em giờ đây đã là một con người mới với sự trưởng thành, chín chắn từ khi yêu Ta, biết không Ta?
Ta có biết Em của ngày xưa cũng vụng dại như Ta của ngày xưa ấy. Sao Ta hiểu mà Ta vẫn cứ vô tình thế!?
Em giờ đây đâu phải của ngày xưa nữa, biết không Ta?

Ai cũng có những ngày xưa yêu dấu.
Ai cũng có một “góc sân và khoảng trời” của riêng mình.
Ai cũng có quyền có một phần không thể cho một ai khác biết được.
Ai cũng có! Cả Ta và Em đều có. Ta hiểu điều đó phải không Ta! Hãy để Em giữ riêng mình đi Ta nhé!

Khoảng thời gian để Em quên đi được khi có chất xúc tác là Ta và tình yêu này.
Thêm một lần nữa thôi, niềm tin trong Em về Ta sẽ vụn vỡ… Ta biết phải không Ta!?
Đừng để câu hứa chia làm đôi!
Đừng để mình phải hối tiếc khi nhận ra những giá trị đã không thể lấy lại!
Đừng để chính mình phải quên đi một lời hẹn ước!
Đừng để mình là thằng đàn ông tồi, Ta ạ!

Uh thôi! Quá khứ ơi, ngủ ngoan nhé!

H

happinessforyou

Nếu anh là đàn ông ...

Nếu là đàn ông , anh ạ ... hãy đương đầu khi cuộc sống đặt anh vào khó khăn ! Bởi anh sinh ra được làm một thằng đàn ông , đó là một niềm hạnh phúc . Bởi một thằng đàn ông , thì cũng là con người , cũng được sống , được yêu thương , được tin tưởng , được phấn đấu để giành lấy những điều mình muốn , đó là hạnh phúc . Và là một thằng đàn ông , anh có thể bảo vệ cuộc sống này một cách sôi nổi và mạnh mẽ , anh có thể bảo vệ những người anh yêu - điều mà nếu là con gái , anh sẽ chẳng làm được nhiều , dù muốn . Rõ ràng là đặc quyền mà , phải không anh ?

Nếu là đàn ông , anh ạ ... hãy rộng lượng khi cuộc sống đặt anh vào hoàn cảnh mà người khác phạm sai lầm . Bởi đàn ông cũng sai lầm , con người luôn sai lầm mà . Bởi dù mỗi người một tính , nhưng sự nông nổi và ích kỉ trong phụ nữ thì luôn nhiều hơn đàn ông . Người phụ nữ , có mỏng manh , yếu đuối lắm , thì mới cả nghĩ , mới ích kỉ . Và vì điều ấy , thì rộng lượng còn là trách nhiệm của người đàn ông anh ạ . Vì đàn ông và đàn bà là hai nửa bù trừ nhau , thế nên trên con đường yêu thương và bảo vệ người phụ nữ của mình , người đàn ông cứ tự hoàn thiện dần nhân phẩm và tâm hồn mình . Cái nơi cằn cõi , thiếu sức sống nếu phụ nữ không đặt chân đến . Vì vậy , hãy yêu thương phụ nữ như một quà tặng , anh nhé . Để biết cuộc sống này đẹp đến thế nào !

Nếu là đàn ông , anh ạ ... hãy sẻ chia khi cuộc sống cho anh nhiều thứ hơn người khác . Bởi nếu anh chỉ biết tự phụ với những gì mình có , và chẳng bao giờ nhìn vào cảnh , vào đời người khác , thì anh sẽ chỉ là một thằng đàn ông tầm thường và kém cỏi . Đàn ông có ai muốn mình tầm thường và kém cỏi không anh ? Nếu anh cho đi , nếu anh san sẻ , anh sẽ lại nhận được nhiều hơn thế . Và tấm lòng anh , phải rộng như thế , mới có thể chứa được người phụ nữ mà anh yêu thương chứ , đúng không anh ?

Nếu là đàn ông , anh ạ ... đừng buông tay khi những người thân yêu quanh anh muốn rời bỏ anh . Bởi nếu anh buông tay ra , họ sẽ vụt đi mất , và anh sẽ ân hận , vì họ là những người anh thương yêu mà ? Anh có muốn mình lẻ loi trên con đường đời ?

Nếu là đàn ông , anh ạ ... hãy giản dị khi anh có một vẻ ngoài hào hoa , bảnh bao . Bởi sự cầu kì về hình thức khiến anh giống như một người đàn bà . Đàn ông dù có đẹp đẽ thế nào , cũng xin giữ cho mình sự chân thật nhất trong tâm hồn , bởi hình thức chỉ là lớp áo nặng nề , cầu kì quá sẽ khiến người đeo nó mệt mỏi . Còn tâm hồn cho anh sức lực nội tại để anh đứng vững , dù anh ở đâu , hay làm gì ...

Nếu là đàn ông , anh ạ ... hãy tin tưởng nếu như anh cảm thấy hoài nghi những người thân yêu . Hãy cố gắng tin tưởng . Vì cuộc sống không phải lúc nào cũng là giông báo , dù anh muốn là kẻ chiến thắng trong mọi cuộc chơi , thì cũng xin hãy tin rằng , vẫn có những người biết yêu thương chân thành , và tình yêu thì không phải cuộc chơi !

Nếu là đàn ông anh ạ ... hãy yếu đuối khi cần thiết . Vì , dù mạnh mẽ là bản quyền của đàn ông , thì đâu ai nói , yếu đuối là bản quyền của phụ nữ . Anh vẫn có quyền tựa vào ai đó , nếu anh mệt mỏi quá . Anh vãn có quyền , lẩn trốn hiện tại , nếu anh không chịu nổi những xô bồ , nghiệt ngã . Nhưng chỉ một chút thôi , anh nhé ! Một chút thôi cho tâm hồn thanh thản , một chút thôi để thấy rằng , người đàn ông cũng cần được yêu thương , che chở . Nhưng chỉ một chút thôi . Vì nếu nhiều cái " yếu đuối " đó quá , anh sẽ không là đàn ông nữa !

Nếu là đàn ông anh ạ ... hãy chân thành khi nói tiếng yêu với phụ nữ . Bởi anh không tư cách để đùa , bởi anh không có tư cách để chơi . Bởi nếu anh nói một cách không nghiêm túc , anh sẽ không chịu trách nhiệm với những gì mình làm , và như thế thì không phải đàn ông !

Nếu là đàn ông anh ạ ... hãy sống hết mình , cho đến khi chẳng còn sức lực nữa , bởi cuộc đời thì ngắn , mà hoài bão thì nhiều . Một người đàn ông không thực hiện được hầoi bão của mình thì chỉ là kẻ bất tài . Còn một người đàn ông không có hoài bão thì đáng để vứt vào xọt rác !

Và , .... nếu anh là đàn ông ... Hãy sống cho ra đàn ông anh nhé ! Đừng hèn nhạt bỏ chạy , đừng vội vàng gục ngã , đừng cho mình quyền " chà đạp " lên người khác , đừng từ chối những ứơc mơ , đừng sống trong thế giới của riêng minh , và yêu chỉ riêng bản thân anh . . .

Nếu anh là đàn ông , hãy học khóc và cười , để cuộc sống của anh cũng thi vị và êm ái , hãy học đứng dậy và vượt qua , để trở nên phi thường ...

Và , cuối cùng , nếu anh thực sự là đàn ông , hãy biết yêu thương anh nhé :)!

Last edited by a moderator:
L

linhthitran

Mới 2 ngày đầu năm mới thui mà sao thấy chán vậy. Ngày đầu đi chơi với nhóm bạn ở lễ hội hoa mà thấy nản cho hà nội mình. Muốn chụp 1 cái ảnh mà mất nhưng vài cái. Đang chụp thì híc có người lượn qua không thương tiếc. Đến lúc nhìn vào mấy bông hoa còn thương hơn, nó đã được nằm trên tay rất nhiều người, còn cái thảm có ở dưới nữa chứ chẳng thấy cỏ đâu còn toàn đất là đất. Đâu chỉ thể, nhiều người lên rác cũng nhiều. Đi không cảm thận thể nào cũng túm ngay 1 cái tui ninong vô chân mình. Nhìn toàn thể thấy tiếc cho mấy nghê nhân chuẩn bị cho đợt lẽ hội này.
Nói tum lại là thấy chán, đợt lễ hội hoa anh đào cũng thế đến muộn cũng chẳng thấy hoa anh đào đâu cả, lần này mình được nhìn các chú chuẩn bị lên là được xem từ trước, đc nhìn hoa tươi không bị tàn.

Đến hum nay ngày thứ 2 của năm mới thì híc nằm bẹp trên giướng đúng là bệnh con gái có khác.

Ngày mai áh đi học ngoại khoá ở trưởng híc không mún đi mà vẫn phải đi chắc chết sớm mất

H

hailan747

Buồn
một năm cũ đã đi wa để lại bao nỗi buồn trong lòng một người con gái
ANH,anh còn đó không ,không anh đi rồi ,anh đã đi một nơi rất xa rồi
ở bên kia thế giới anh có nghe tiếng gì không
em đang gọi anh đó con tim em như đang nức nên từng hồi trong nỗi đau vì một người đã khuất
anh ở bên đó lạnh không cô đơn khong
anh đừng cô đơn nha dù anh ở đâu chăng nữa trái tim em vẫn nhớ đến anh
mưa
mưa rơi từng hồi không dứt sao ngày anh ra đi lại có mưa ?em không biết
hoa
sao hoa noel lại nở đúng vào giờ dưa anh sang thế giới bên kia? em không biết
đi
sao ngày anh ra đi lại là ngày em nên HÀ NỘI?em không biết
về
sao trên chuyến xe về ngang nhà anh lại là lúc thần chết kéo anh đi?em không biết
khóc
sao lúc em đi ngang wa nhà lại là lúc mẹ anh khóc thét lên trong nỗi đau dằn xé?em không biết
tại sao
tại sao em không được nhìn mặt anh lần cuối?do anh còn trên viện hay sự vô tâm không hề hay biết của em
hối hận
sao khi anh ra đi là lúc em cần anh nhất?em không biết
anh ra đi để lại khoảng trống trong trái tim em anh biết không
khóc
giờ em khóc thì có ích gì anh vẫn không trở lại
buồn
buồn làm gì khi chính sự vô tâm của em làm em thêm cực khổ
đau
cũng chỉ là trái tim em rạn vỡ
anh ơi ở bên đó giữ gìn sức khoẻ nha đừng để trái tim anh khô lạnh
ANH VẪN MAIX LÀ NGƯỜI EM YÊU NHẤT MÀ THÔI

H

happinessforyou

Bạn thân mãi mãi nhé !

Bạn thân ơi , cậu có biết màu của tình bạn không ?
Đó là một màu trong veo , đựng trong một chiếc lọ trong veo , và chúng mình cùng nắm giữ ...
Nhiều lúc , tớ tưởng như một trong chúng ta mệt mỏi quá rồi , và muốn buông tay ... Lúc ấy tớ sợ hãi lắm . Tớ sợ làm đổ nước trong bình ra ngoài , sợ bình rơi , và ... VỠ ...
Nhưng rồi , vượt qua tất cả , bình tình bạn của chúng ta , lại vẫn đầy nguyên vẹn , vẫn đẹp và vẫn trong veo ...
Tớ từng ao ứơc một tình iu không tính toan , vụng lợi ... Nhưng bây giờ tớ có một tình bạn như thế , tớ lại thấy , đủ lắm rồi :)
Và , bạn thân ơi , cậu có biết màu tình bạn của RIÊNG CHÚNG TA không ?
Màu trong veo ấy , có một chút xanh của hy vọng , một chút đỏ của yêu thương , một chút vàng của hơi ấm , một chút tím của thủy chung , một chút lá của sức sống , một chút ... Trong veo , trắng tinh khôi của trẻ con :p
Bạn thân ơi , cậu có biết vị của tình bạn không ?
Đó là vị ngọt ngào , như một thứ quà bánh , người ta ăn mãi không chán . Cuộc đời này , ai chẳng cần tình bạn ?
Có những lúc , tớ thấy mình hờ hững , tớ không có cảm giác với tình bạn của chúng ta , tớ thấy nhạt nhẽo , tớ sợ lắm ...
Nhưng rồi , vượt qua tất cả , tình bạn lại khiến chúng ta xích lại gần nhau , và tớ lại cảm thấy được yêu thương , cảm nhận được vị ngọt ngào của thứ tình cảm thiêng liêng ấy !
Đừng trách tớ ích kỉ , đừng trách tớ hay hờn dỗi , đừng trách tớ trẻ con . . .
Vì với tớ , tình bạn có ý nghĩa vô cùng .
Cậu nói "iu" tớ lắm , vì tớ cứ lạc quan , yêu đời , vì tớ cứ hay mỉm cười và làm người khác thấy ấm áp , cậu nói , cậu cảm thấy may mắn vì được làm bạn với tớ , ... Nhưng cậu chẳng biết đâu !
Vì tớ biết rằng mình có một tình bạn tuyệt vời , nên tớ luôn có thể cười hạnh phúc mỗi sáng thức giấc .
Vì tớ biết , dù trong hòan cảnh nào , dù vui hay buồn , dù thành công hay thất bại . Trên đường đời , tớ biết rằng , tớ vẫn luôn có các cậu , cùng tớ vượt qua tất cả . Chỉ cần biết thế thôi , tớ cũng đủ sức mạnh để tự tin và lạc quan trong mọi hoàn cảnh rồi !
Các cậu làm nên con người tớ , các cậu khiến cho tớ tin vào hạnh phúc , từ những điều bình dị , khiến tớ tin vào tương lai , từ những dấu hiệu của hiện tại , khiến tớ tin vào ngày mai , chỉ cần hôm nay tớ còn được sống , khiến tớ tin vào tình bạn chân thành , chỉ cần tớ còn các cậu . Các cậu khiến tớ tin tất cả những điều đó , chỉ vì , các cậu ở bên tớ ! Chỉ đơn giản thế thôi !
Và , bạn thân yêu ơi , cậu có biết mùi vị tình bạn của RIÊNG CHÚNG MÌNH không ?
Một vị ngọt ngào như chocolate , xen chút đắng thu hút của cafe , một chút bùi đặc biệt của sầu riêng , một chút mát lạnh của bánh kem , một chút ấm nóng của trà gừng ...
Tòan những món ngon thôi , nhờ ?
Tớ hạnh phúc khi được ăn những món đó , và hạnh phúc khi được có các cậu !
Hạnh phúc đơn giản là khi chúng mình cùng nhau ra hồ , thả mình cho gió thổi bay đi . Hạnh phúc đơn giản là khi , tớ muốn khóc , và được khóc thanh thản trong vòng tay của cậu . Hạnh phúc đơn giản là khi cậu cứ cầm tay tớ , dắt đi thẳng về phía trước , vì tớ đang khóc , tớ không biết mình sẽ đi đâu . Nhưng có bàn tay cậu ấm , tớ không sợ hãi nữa . Hạnh phúc đơn giản là khi chúng mình ngoắc tay và hứa :" Bạn thân mãi mãi nhé ". Và , hạnh phúc chỉ đơn giản là khi , tớ ôm cậu và nói : "tớ yêu cậu nhiều lắm "
Bây giờ , tớ nói lại một lần nữa thôi , cậu hãy nghe cho kĩ nhé : BẠN THÂN YÊU , TỚ YÊU CẬU NHIỀU LẮM !
Tớ yêu cậu vô cùng :) ...

Last edited by a moderator:
L

linhthitran

cuộc sống là gì mà con người cứ phải sống. Cuộc đời là gi mà con người phải trải qua. Trong cuộc sống có bao nhiêu vị mà con người đã nếm thử nhỉ. Đếm lại những vị mà tôi từng nếm thì đây là món có vị đặc biệt nhất. Một vị đắng thì có đắng, mà cay thì cực cay.

Món ăn này thay đổi mùi vị thật nhanh. Lúc đầu nó khiến con người có được vị ngọt, nhưng thêm một chút thời gian thì có chút vị đắng. Thêm mắm thêm muối thì món đó thành vị cực kì đắng, thêm ít ớt thì nó làm cho ta thấy vị cay. Và không biết thêm gì vào mà món đó lại thành cực kay. Giờ đây thì, có tí lửa nó đã thành món có vị vừa đắng vừa cay.

Đừng hiểu nhầm món đó là tình yêu cũng đừng hiểu nhầm món đó là của gia đình mà món đó mà lại là của tình bạn.

(đây không phải là lúc cảm xúc khi viết bài này. Lúc cảm xúc lên tới đỉnh điểm ghi thấy hay hay gửi lên thì híc không gửi được, thành ra ........... Bây giờ thì chỉ nhớ ý chính chả nhớ mấy câu hay hay lúc mình nói nữa pó tay!>~.~<

H

happinessforyou

=)) ở trên ng` ta ngợi ca tình bạn thì ở dưới phê phán ngay được =))
Kệ thôi , tình bạn mỗi người một kiểu mà ;))
Tình bạn của tớ đẹp lắm . Đó là động lực để tớ sống thật tốt và cố gắng trong cuộc sống đấy :)&gt;-

P

phaodaibatkhaxampham

ngày tháng năm ,kết thúc học kì một chuẩn bị tiếp tục lao vào ôn thi đại học
ngày tháng năm ,trên bàn là li cafe đen chị pha ,giật mình thấy mình ngủ gật trên bàn tự khi nào loàng quàng dậy ,loàng quảng cắm cúi vào những trang sách còn mở .......rồi lại gục xuống rồi lại bật dậy
chao ôi học thi
ngày tháng năm,thi xong ném tung sách vở.......xả hơi ........mẹ bảo chưa j đã xả hơi thì đại học còn xa .Chưa kịp nghe nói hết đã bay biến đi
chao ôi tuổi trẻ
ngày tháng năm lang thang trên nét ,gõ bàn phím và cười ruồi ............................

H

happinessforyou

Tớ thích cảm giác ấm áp của mùa đông . Nhưng không phải ấm như hôm nay . Hôm nay ấm tại nắng !

Tớ cứ thắc mắc , không hiểu tại sao , giữa trời đông thế này , mà nắng ấm áp đến thế . Tớ luôn yêu nắng nhiều lắm , vì như đúng bản chất của mình , nắng làm tớ ấm áp , nắng làm tớ hạnh phúc , và nắng chan chứa kỉ niệm !

Tớ cứ nghĩ tớ sẽ chẳng bao giờ nhớ cậu . Khi tình bạn của bọn mình ra đi , cậu xoay lưng nhẹ nhàng , tớ nhìn theo nhẹ nhàng , và ... tớ quên đi cũng nhẹ nhàng !

Có phải trước đây , tớ chơi với cậu chỉ vì vào một ngày đông , khi tớ đứng bơ vơ bên đường , cậu dịu dàng cười với tớ , mua cho tớ 2 cái kẹo và đưa tớ về nhà . Có phải vì cái cảm giác ấm áp ấy mà chúng mình trở thành bạn không ?

Có phải vì từ một lúc nào đó , tớ trở nên QUAN TRỌNG với cậu , và cứ như thế , ngày ngày , cậu cùng Huy đưa tớ đi học , đón tớ về . Khi tớ tập xe đạp , cũng có cậu , Huy , Phan và Kiên tập cho tớ . Tớ chập chững những bước đầu tiên tự đi học , cậu và Huy cứ đi sát bên cạnh , che cho tớ khỏi những chiếc xe đang phóng ầm ầm và khiến tớ sợ .
Rồi tất cả , tất cả , thật nhiều những kỉ niệm . Cậu đã nói rằng , cậu chỉ nghe lời tớ nói , chỉ làm theo điều tớ muốn , cậu thay đổi bản thân vì tớ . Từ một thằng con trai chải chuốt , bóng bẩy , cậu trở nên giản dị . Cậu nói rằng , vì tớ thích như thế !

Tớ đã từng tin rằng , cậu sẽ mãi mãi ở bên cạnh tớ , cùng tớ trải qua những niềm vui và nỗi buồn . Kí ức của tớ chứa nhiều hình ảnh của cậu , nó mong manh và ấm áp như nắng vậy . Và vì thế , khi cậu đi mất , tớ đã không hề khóc . Nắng có bao giờ làm tớ khóc đâu . Và khi nắng tan trong gió , tớ cũng không hề khóc . Tớ nhớ là , mình đã cười , tớ nhớ là , mình đã cười rất nhẹ nhàng ... và ... không hề khóc !

Ngày hôm nay , tớ lại nhớ cậu , tại nắng hết !
Ngày hôm nay , tớ lại cười dịu dàng như thế khi lặng lẽ nhìn theo cậu từ đằng sau , tại nắng !
Ngày hôm nay , tớ đã nhìn theo cậu , giống như ngày ngày , tớ vẫn nhìn cậu , khi đôi lúc , tớ biết cậu sẽ không bắt được ánh mắt ấy !
Tớ không buồn cậu ạ . Tớ đâu có khóc . Khi tớ buồn , tớ chắc chắn sẽ khóc . Và , đơn giản là tớ không buồn !
Nhưng khi tớ nhìn theo cậu , và mỉm cười , tớ biết , tớ tiếc nuối , tớ biết tớ có chút giận hờn , tớ biết tớ có chút bất ngờ !
Bởi , tớ đã nghĩ rằng , cậu sẽ luôn là người bạn thân , luôn là người ở bên cạnh tớ . Nhưng rồi cậu đã bước ra khỏi câu chuyện cuộc đời của tớ , theo cách đơn giản như thế !

Tớ nhớ một câu nói quen thuộc của tớ : Đơn giản vì thích!

Phải rồi , đơn giản là cậu muốn như thế . Có phải cậu cảm thấy bó buộc khi ở bên tớ không ? Có phải cậu thấy mình mệt mỏi khi phải thay đổi vì tớ không ?

Tớ không trách cậu . Con người ta , khi muốn ra đi , chắc chắn có lí do riêng của mình . Và tớ hiểu là cậu có lí do riêng của cậu !

Đừng trách tớ , vì sao không giữ , đừng trách tớ vì sao chỉ cười khi cậu đi mất , nhé ? Tại nắng !

Hôm nay nghe chuyện cậu , nhìn theo cậu từ xa ... tớ biết cậu khác rồi . Có thể là cậu thay đổi , có thể là cậu đang muốn khẳng định cái tôi của một thằng con trai . Hoặc có thể , cậu đang trở lại với con người thật của mình !

Tớ không biết làm gì bây giờ . Tớ hát nhé ?
Tớ hát vì thấy bối rối . Hát vì thấy cần tin vào cuộc sống . Cậu khác , không có nghĩa là mọi người rồi sẽ khác !
Tớ tin như thế !
Bây giờ , cậu đang làm những điều rất xấu , cậu biết không ? Tớ phải làm gì để bảo vệ những người bị cậu làm tổn thương . Bị cậu chà đạp . Tớ đâu còn là người cậu nghe lời , đâu còn là người cậu tôn trọng và tin tưởng nhất . Tớ đâu còn là bạn thân của cậu ?

Cậu như thế , có phải tại nắng không ?
Đừng trách tớ vì sao hôm nay , tớ lại mỉm cười . Tại nắng đấy :) !

L

linhthitran

=)) ở trên ng` ta ngợi ca tình bạn thì ở dưới phê phán ngay được =))
Kệ thôi , tình bạn mỗi người một kiểu mà ;))
Tình bạn của tớ đẹp lắm . Đó là động lực để tớ sống thật tốt và cố gắng trong cuộc sống đấy :)&gt;-

Tớ muốn có một tình bạn đẹp như bạn, cũng muốn nó là động lực sống cho mình lắm nhưng khó. Tình bạn của tớ chỉ giúp tớ muốn chiến thắng '' bọn nó'' mà thui.
Tớ cũng đang có một tình bạn đẹp trong cái không đẹp bạn àh.
Tớ từng có những điều đẹp trong tình bạn nhưng đó đã rất xa, xa lắm rùi bạn àh. Cũng chính những tình bạn đẹp đó đã làm tớ "tủi thân" thêm.

Điều cuối là tớ không phê phán tình bạn mà tớ chỉ nói về tình bạn của tớ. Tớ yêu tình bạn nhưng tớ không được tình bạn yêu lại mà thui. Như một tình yêu đơn phương mà thui.

P

phanhoangbinhminh

Ngày hôm nay... Ngồi cô đơn một mình mà tự trách chính tôi. Tại sao tôi lại phá vỡ tình bạn giữa tôi và em? Tôi thật dại dột
Ngày hôm qua... Tôi đã nói yêu em... Em đã nói rằng... Em cũng yêu tôi, nhưng chỉ như một người anh trai
Ngày mai... Tôi sẽ phải làm gì đây?

N

nghagiang

Ngày hôm nay... Tôi ngồi suy nghĩ lại về lời anh đã nói. Liệu tôi đã quá lạnh lùng?
Ngày hôm qua... Anh đã nói yêu tôi...
Ngày mai... Tôi sẽ phải làm gì đây??

H

happinessforyou

Tớ muốn có một tình bạn đẹp như bạn, cũng muốn nó là động lực sống cho mình lắm nhưng khó. Tình bạn của tớ chỉ giúp tớ muốn chiến thắng '' bọn nó'' mà thui.
Tớ cũng đang có một tình bạn đẹp trong cái không đẹp bạn àh.
Tớ từng có những điều đẹp trong tình bạn nhưng đó đã rất xa, xa lắm rùi bạn àh. Cũng chính những tình bạn đẹp đó đã làm tớ "tủi thân" thêm.

Điều cuối là tớ không phê phán tình bạn mà tớ chỉ nói về tình bạn của tớ. Tớ yêu tình bạn nhưng tớ không được tình bạn yêu lại mà thui. Như một tình yêu đơn phương mà thui.

Bạn đứng suy nghĩ như thế . Có thể thứ bạn gặp chưa phải là tình bạn . Hoạc có thể vì bạn luôn đề phòng nên cảm giác như thế . Giống như con nhím , luôn dựng gai khi có dấu hiệu lạ . Như thế , nó luôn an toàn , nhưng cũng có nghĩa là , nó sẽ chẳng bao giờ biết khi nào thứ chạm vào nó là một bàn tay dịu dàng và không hề muốn làm hại nó !
Thế nên , đôi khi đừng đề phòng bạn ạ . Giống như tớ . Tớ nghĩ thế này . Nếu mình mở lòng , và bị tổn thương , thì đó là động lực khiến mình mạnh mẽ hơn . Khóc ... và ngủ dậy , rồi quên hết ! Nhưng nếu mình không mở rộng lòng mình , thì mình sẽ chẳng bao giờ được hưởng hạnh phúc và yêu thương hết ! Đúng không ? Vì thế , hãy cho cuộc sống một cơ hội , hãy mở lòng đón nhận tình bạn . Muốn được người khác tin tưởng , yêu thương và trân trọng , trước hết mình phải như thế đã . Tình bạn không ghét ai bao giờ . Nhưng làm thế nào để được tình bạn yêu , lại do cách bạn sống với mọi người ! :) Chắc chắn đấy !

H

happinessforyou

lâng lâng ...

lâng lâng ...
Cảm giác ngập tràn niềm sung sướng hoan hỉ ...
Đơn giản là vì ...
Không có chuyện gì để lo nghĩ !
Cứ vui sống thôi !
cuộc đơì chỉ cần không có chuyện gì buồn xảy ra thì đã là vui lắm rồi !
Đơn giản vì ...
Ta đang sống !

Chết rồi , thế còn những thay đổi ?
Nếu một ngày , cuộc sống quanh ta thay đổi thì sao :-??
Ta sẽ làm gì ?
Thay đổi nhé ? Thay đổi để thích nghi , thay đổi để tồn tại ?
Không ! Ta chẳng bao giờ muốn thế !
Đơn giản vì ... đó không phải ta !

Ghét cách con người thay đổi theo cuộc đời , vì cái gì thế ?
Thay đổi để tốt lên . Ok !
Nhưng thay đổi chỉ để thích nghi , để hòa hợp , để ba phải , để trở thành MỘT CÁI GÌ ĐÓ XA LẠ . Thì có nên không ?

Mọi người đều thay đổi khi lớn lên . Họ đổ tại hoàn cảnh . rằng trong xã hội bon chen và toan tính , dù không muốn con người ta rồi cũng sẽ thay đổi ! Họ chấp nhận thay đổi đó không điều kiện . Đơn giaả vfi họ cũng cảm thấy , họ cần những thay đổi để được tồn tại . Và ... họ nói ta ngu ngốc nếu không chịu thay đổi . Nói là điên rồ , khi tin tưởng rằng mình sẽ không thay đổi . Thì đã sao ? Không thành vấn đề ! Vì đó là ta , ngu ngốc và điên rồ !

Còn chưa đầy một thắng nữa . Ta sẽ bước qua tuổi 16 ! Mộng mơ gì cơ ? Chỉ thấy sợ hãi . Lại lớn hơn một chút rồi . Qua tuổi 16 thì sẽ phải 17 . Cứ có cái tuổi 16 này làm gì , để rồi ta sẽ lớn dần lên ?

Chẳng thích như thế . Ta sợ lớn . Sợ trở thành người lớn . Vì theo những gì ta nhìn vào , theo những gì ta nghe được , thì thế giới của người lớn rất đáng sợ . Thật nhiêuf những toan tính phức tạp . Thật nhiều những lo âu sầu não .Ta ứơc gì mình mãi như bây giờ thôi . Được không ? Hoặc bé lại nữa cũng được . Lớn làm chi mà vội thế ?
Thôi , cũng chẳng làm được gì , thời gian cứ trôi thì ta cứ phải lớn lên thôi . Chẳng làm gì được . Dù sao sinh nhật cũng sẽ được thổi nến và ứơc . Đó là điều làm ta thích sinh nhật nhất . Rồi cùng mọi người ngồi ăn bánh kem . Thật là hạnh phúc !

Chẳng chặn được thời gian , thì thôi , ta sống thật vui đi nhé ! Thời gian trôi mất bây giờ !

L

linhthitran

Bạn đứng suy nghĩ như thế . Có thể thứ bạn gặp chưa phải là tình bạn . Hoạc có thể vì bạn luôn đề phòng nên cảm giác như thế . Giống như con nhím , luôn dựng gai khi có dấu hiệu lạ . Như thế , nó luôn an toàn , nhưng cũng có nghĩa là , nó sẽ chẳng bao giờ biết khi nào thứ chạm vào nó là một bàn tay dịu dàng và không hề muốn làm hại nó !
Thế nên , đôi khi đừng đề phòng bạn ạ . Giống như tớ . Tớ nghĩ thế này . Nếu mình mở lòng , và bị tổn thương , thì đó là động lực khiến mình mạnh mẽ hơn . Khóc ... và ngủ dậy , rồi quên hết ! Nhưng nếu mình không mở rộng lòng mình , thì mình sẽ chẳng bao giờ được hưởng hạnh phúc và yêu thương hết ! Đúng không ? Vì thế , hãy cho cuộc sống một cơ hội , hãy mở lòng đón nhận tình bạn . Muốn được người khác tin tưởng , yêu thương và trân trọng , trước hết mình phải như thế đã . Tình bạn không ghét ai bao giờ . Nhưng làm thế nào để được tình bạn yêu , lại do cách bạn sống với mọi người ! :) Chắc chắn đấy !

Có thể bạn nói đúng. Chắc mình chưa gặp một tình bạn. Cũng có thể tớ chưa có một tình bạn thật sự.
Còn đề phòng ư? tớ chưa hề đề phòng một tình bạn nào đến với mình. Tớ vẫn đang mở lòng ra để đón một tình bạn đây, nhưng càng muốn có càng không có thì phải.
Nhưng tớ vẫn hi vọng. Hi vọng về sau này mình sẽ có một tình bạn đẹp mà. Vì tớ nghĩ tớ yêu tình bạn như thế chắc tình bạn sẽ đền đáp lại dù chỉ rất ít đúng không:D. Khi tình bạn thật sự của tớ đến thì tớ nghĩ tình bạn đó sẽ rất đẹp.
Những lời than chỉ là nhất thời. Những lời kêu ka chỉ là hết bực mình. Những lời nói chỉ là muốn tùng hết ra để nó không còn trong người nữa.
Món ăn không ngon thì bạn sẽ không giữ lại mùi vị của nó lâu đúng không nè. Chỉ khi nào bạn gặp lại vị đấy bạn mới nhớ lại đúng không.
Còn bây giờ khi bạn vui lên rồi. Khi bạn đã để nó đi qua rất lâu ngày thì bạn đã quên, và hi vọng đến một điều đó sẽ tốt đẹp hơn. Cũng như bạn hi vọng sẽ ăn một món ngon nhỉ.
Cảm ơn bạn khi đã chia sẻ những cảm giác của tình bạn, những cách để có một tình bạn thật đẹp. Chúc bạn sẽ mãi có những tình bạn đẹp như thế mãi mãi. ;)

H

happinessforyou

Có thể bạn nói đúng. Chắc mình chưa gặp một tình bạn. Cũng có thể tớ chưa có một tình bạn thật sự.
Còn đề phòng ư? tớ chưa hề đề phòng một tình bạn nào đến với mình. Tớ vẫn đang mở lòng ra để đón một tình bạn đây, nhưng càng muốn có càng không có thì phải.
Nhưng tớ vẫn hi vọng. Hi vọng về sau này mình sẽ có một tình bạn đẹp mà. Vì tớ nghĩ tớ yêu tình bạn như thế chắc tình bạn sẽ đền đáp lại dù chỉ rất ít đúng không:D. Khi tình bạn thật sự của tớ đến thì tớ nghĩ tình bạn đó sẽ rất đẹp.
Những lời than chỉ là nhất thời. Những lời kêu ka chỉ là hết bực mình. Những lời nói chỉ là muốn tùng hết ra để nó không còn trong người nữa.
Món ăn không ngon thì bạn sẽ không giữ lại mùi vị của nó lâu đúng không nè. Chỉ khi nào bạn gặp lại vị đấy bạn mới nhớ lại đúng không.
Còn bây giờ khi bạn vui lên rồi. Khi bạn đã để nó đi qua rất lâu ngày thì bạn đã quên, và hi vọng đến một điều đó sẽ tốt đẹp hơn. Cũng như bạn hi vọng sẽ ăn một món ngon nhỉ.
Cảm ơn bạn khi đã chia sẻ những cảm giác của tình bạn, những cách để có một tình bạn thật đẹp. Chúc bạn sẽ mãi có những tình bạn đẹp như thế mãi mãi. ;)

sure , chắc chắn rồi :D
Vì mình hiểu những điều đó có í nghĩa với mình như thế nào , nên chắc chắn là trân trọng và nâng niu ( gần chết 8-} ) rồi ;))
Chúc bạn gặp được tình bạn thật sự nhé . Chúc hạnh phúc :)

H

happinessforyou

Xin lỗi cậu ...
Xin lỗi vì lại một lần nữa lục lọi kí ức và mang cậu về trong giấc mơ ban trưa ...

Tớ đã hứa là sẽ quên , vậy mà tớ lại không quên cậu một cách trắng trơn !
Quên làm sao được :) Vì cậu là thằng con trai đầu tiên làm tớ biết rung rinh , biết nhớ , và biết khóc hụt hẫng khi cậu đi mất ...
Quên làm sao được nhỉ :) ?

Cũng biết là tớ phải quên cậu để cậu còn quên tớ nữa chứ ...
Cũng biết là tớ đã từ chối tình cảm của cậu thì có quyền gì để nhớ ...

Nhưng cậu à , tớ không nhớ , chỉ là không thể quên thôi ...

Tớ không thể quên đôi mắt mùa thu , lúc nào cũng đâỳ suy tư ...
Tớ không thể quên nụ cười ngọt ngào ấm áp mà cậu CHỈ DÀNH RIÊNG CHO TỚ ...
Tớ không quên bờ vai cậu rộng , cõng tớ đi hết đường núi ...
Tớ không quên áo cậu ấm , choàng cho tớ mỗi sáng thu lạnh ...
Tớ còn không quên nhiều thứ lắm , cậu ạ , vì cậu , dù sao đi nữa , cũng là người đầu tiên khiến tớ xao lòng mà !

Cho đến bây giờ , tớ vẫn không hiểu lí do vì sao khi ấy tớ từ chối tình cảm của cậu ...
Cậu như chàng hoàng tử xuất hiện rực rỡ trong nắng ... mỉm cười và biến tớ trở thành nàng công chúa của riêng cậu ...

Tớ không phải đứa chuộng những hào nhoáng bên ngòai , hòan tòan không phải !
Nhưng khi tớ đi bên cạnh , tất cả những đứa con gái khác cứ trầm trồ ngước nhìn , rồi xì xầm với ánh mắt ngưỡng mộ , tớ đã không giữ mình đững vững trên mặt đất ... một phút ấy , tớ đã cho mình quyền làm nàng công chúa của riêng cậu ... giờ nghĩ lại thật ngốc !

Cậu biết không ... Tớ sợ cảm giác khi ở bên cạnh cậu ...
Hoặc là cậu sâu sắc quá khiến tớ không nhìn thấy tớ trong trái tim cậu ...
Hoặc là cậu nông cạn đến không chứa nổi tâm hồn tớ ...
Xin lỗi ... tớ đóan không ra !

Cậu nói cậu không biết cậu thích tớ vì điều gì ...
Dễ hiểu lắm cậu ạ , vì đó chỉ là chút rung rinh nhẹ nhàng của một cậu nhóc mới lớn thôi ... không phải thích đâu !

Tớ đã nói , sẽ cho cậu hạc giấy , khi hạc của tớ đầy trong chiếc bình thủy tinh , thì tớ sẽ đồng í thích cậu ! Cậu nhớ , lời hứa ngốc ấy của tớ không ?
Nói cho cậu biết một bí mật nhé ...
Phải lâu thật lâu thì chiếc bình ấy mới đầy ...
Cho dù mỗi ngày tớ gấp tặng cậu một con thì cũng rất lâu ...
Và ... tớ chỉ muốn thử cậu thôi mà ...
Xem cậu kiên nhẫn đợi tớ bao lâu !

Tớ là con bé thích thử thách và đợi chờ ... cậu tin không :) ?

Tớ là mối tình đầu của cậu đấy ... nhỉ ?
Tớ rất tự hào vì điều ấy ... thật đấy ...

Nhưng cậu à ... tớ nhớ ra rồi ...
Tớ đã từ chối ... vì tớ không thể giao tình yêu định mệnh duy nhất trng đời của mình cho một cậu nhóc 15 tuổi và cho một con nhóc 15 tuổi như tớ !

Nếu cậu là định mệnh , cậu sẽ lại trở về bên câu chuyện cổ tích của tớ vào một ngày nào đó ...
Còn nếu không phải , thì cậu sẽ mãi chỉ sống trong những hồi ức mênh mang , và , ngọt ngào của tớ ! Cậu là bí mật , là những niềm vui nhỏ mà nghĩ đến đôi khi tớ vẫn cười tủm tỉm !

Xin lỗi cậu , vì con bé đa cảm tớ đã đánh rơi nước mắt để cậu nhặt được ...
Xin lỗi cậu , vì con bé yêu đời tớ đã đánh rơi nụ cười để cậu nhìn thấy ...
Xin lỗi cậu , vì con bé yếu đuối tớ đã không giữ cho trái tim mình khỏe mạnh , và cảm nắng vu vơ trước hoàng tử là cậu ...
Xin lỗi cậu , vì con bé mạnh mẽ tớ đã suy nghĩ và điều khiển định mệnh ...

Cậu ạ , định mệnh thì không điều khiển được , nhưng tớ chỉ đơn giản là lựa chọn thời điểm cho định mệnh đến ...
Vì tớ mới chỉ là trẻ con ... tớ còn bối rối trước những điều mới lạ đang mở ra trước mắt khi tớ dần trưởng thành ... Vì ... tớ chưa sắn sàng cho tình yêu cậu à ...

Tớ mong cậu tìm được một cô bé hiểu cậu ... trân trọng cậu ... đặt niềm tin,hạnh phúc vào cậu ... và ... yêu thương cậu thật nhiều ...

Xin lỗi cậu ... vì đã đưa cậu trở về với miền nhớ trong hiện tại của tớ ...

Top Bottom