[sinh] học mà chơi-chơi mà học- chơi =chém cá

Status
Không mở trả lời sau này.
T

trcodu

maruco ơi

câu 27.chị ơi cho em hỏi muốn học tốt môm hóa cần những gì?

câu 28 vất quả trứng gà qua mái nhà có vỡ hok ạh?

câu 29 chị có biết nấu món:giun xào ,đỉa luộc ,cóc nấu đông, chuồn chuồn ép chả hok? dạy em với

câu 30 giờ em muốn chị làm gà bông của em thì phải làm thế nào? hix :-?,:))

Last edited by a moderator:
M

marucohamhoc

:khi (181)::khi (181)::khi (181): Đồng Hương À ,Chuẩn bị Bay nhá :khi (170)::khi (170)::khi (170):

-Câu 1 : Hãy cho biết Chiều dài trung bình của phẩn Cổ con Hươu cao cổ ,so với cổ của maruco thì cổ con hươu đó còn thua bao nhiêu mét nữa :khi (194):
chắc chiều dài nó cớ 2m thì phải:D, ko biết, tớ đã thấy con thật bao giờ đâu
so với cổ tớ con đó còn thua cỡ vài mét nữa, hihi :cool:

-Câu 2 : Bằng bất cứ loại thuốc thử gì tùy ý ,hãy phân biệt thịt cầy và thịt lợn giả cầy :khi (186):
dùng......... nước bọt vs dịch dạ dày, dịch ruột nó phân biệt hộ cho, ăn vào là biết:khi (58):
-Câu 3 : Hãy cho biết đẳng cấp võ mèo ( cào + cấu + cắn ) của maruco đã max chưa ? :khi (164):

chưa, tớ hiền lém, honk biết mí món võ mèo đó :D:khi (2):
à, hình như võ cắn thì có, đẳng cấp lun, nhớ đến giờ
hic, cái hùi tớ còn bé tí ti,( chuyện này nghe kể lại thoai), hay sang chơi vs thằng bạn hàng xóm cùng tuổi, ko biết sao mừ cắn nó 1 cái vào tay( thấy bảo hằn lun dấu răng, hic), thía là bà nó mắng tớ té tát, cái tội dám cắn cháu iu của bà, hic, đến giờ ôỗi khi có chuyện gì ko hay là mọi người lại đưa chuyện đó ra trêu tớ, hic, huhu:khi (173)::khi (44)::khi (130)::khi (204):
-Câu 4 : Maruco là con gái nên chắc thích phim hàn quốc :khi (101): Phim hàn quốc là phim mua nước mắt mà :khi (105): ,mà đã thích phim Hàn chắc biết thằng diễn viên siêu kute Kim Xoi Giun :khi (40): ,vậy hãy cho biết những gì bạn biết về cơ chế duy trì nòi giống ở loài trinh sản :khi (190):
tớ ko hay coi phim Hàn quốc lắm, hihi, nên câu này chịu, chả biết cái anh "Kim Xoi Giun" ấy là cái anh nào:p

-Câu 5 : Biết đi xe máy không ? Đã từng đo đất ,đo đường bao nhiêu lần rồi ? :khi (73):
xe máy mới biết dắt:D, chưa biết đi
đo đất vs đo đường thì nhiều lần lém, ko kể hết, ko ở đầu cũng ở chân, tay, may chưa bị bó cái gì, chỉ bị khâu :D

-Câu 6 : Cho biết cụ thể số đo 5 vòng ( 90-90-90-90-90 chăng :khi (40): )
vòng 5 là vòng nào ta? ai giúp tớ cái, hic,

-Câu 7 : Có người iu chưa ? :khi (181): Chưa có thì iu ta nha :khi (181): Có rồi thì đá nó đi ,yêu ta nha :khi (181):
trước thì người iu chưa có, hihi,giờ thì có, đằng nào chả phải iu đồng hương, ép buộc quá đáng:khi (119)::khi (184):
-Câu 8 : Học tốt môn gì nhất ? và ... *** môn gì nhất ( cùng vần ốt ) :khi (106):
học tốt môn GDCD nhất =))
học *** môn Sinh nhất =))

-Câu 9 : thích ca sĩ nào nhít ( mỗi khi tắm ấy :khi (117): ,ngôn từ hà tĩnh quê ta )
thích ca sĩ Thùy Chi :x:khi (34)::khi (12):
còn khi tắm hay "hét' lung tung chớ ko hát :khi (160):

-Câu 10 : Tớ chém thế này đã đủ chưa ,có thích nữa không ? :khi (170):
típ tục đi, thử coi sao, đồng hương mờ, hihi
********************************************************************************************************************************************************************

T

trcodu

Câu 36. Câu này hỏi vui thoai nhá: trình bày, chia sẻ một số bí kíp học tốt mừ bạn có?, hihi
chỉ có cách đọc sách thui: sách giáo khoa thì tốt nhất
đọc càng kĩ càng dễ hiểu
và có nhiều cách khác:
học trộm
học lỏm
học theo kiểu azua
cách nào cũng có cái hay

M

marucohamhoc

hic, oan uổng quá đi, tớ ko giả nai giả hươu gì hít, ko biết thật mừ, thía junior cho biết số đo vòng 5 của bạn là bao nhiêu được ko?=))
ai còn câu hỏi thì chém típ nhá, girrtoan chạy đâu mất tiêu roài ta, hic, nhanh ko là tớ chuồn lun đấy :))

sao câu của mình mãi mà hok trả lời
cá maruco ra khỏi thớt rùi àh
bạn trả lời có 1 câu mà hỏi nhiều thía? hihi
cho chọn hỏi duy nhất 1 câu thoai, chọn đí nha
hừm, mà có mí bạn chưa chém mừ, đâu mất roài ta?:khi (32):

B

benhoxinhyeu

hí hí! tình hình là sắp đến 23 ùi ná! hình như còn mí ngày nữa thui! mọi người tranh thủ hỏi marru đi! ko lỡ mất cơ hội! chém cho marru trọng thương khỏi lên trời đi ^^! ở lại vs học mãi bọn ta^^! tình hình là sắp tới cá nào chuẩn bị thành cá vàng nhỉ? hyhý! mí mod quyết định nhanh để pic mình ăn tết zui zẻ^^

T

trcodu

Câu 35. Trong tất cả các thí nghiệm trong chương trình Sinh học ở trường mà bạn được học, bạn thích nhất thí nghiệm nào? trình bày rõ nguyên liệu, cách tiến hành và lợi ích mà bạn tiếp thu được từ thí nghiệm đó?
- thí nghiệm là mổ cá chép
- nguyên liệu là 1 con cá chép.một con dao lam
- cách tiến hành:
rửa cá thật sấu đó cho cá lên thớt
mổ là xong
- kinh nghiệm thu được là:
cả lớp liên hoan bữa cá chép rán

L

lananh_vy_vp

hí hí! tình hình là sắp đến 23 ùi ná! hình như còn mí ngày nữa thui! mọi người tranh thủ hỏi marru đi! ko lỡ mất cơ hội! chém cho marru trọng thương khỏi lên trời đi ^^! ở lại vs học mãi bọn ta^^! tình hình là sắp tới cá nào chuẩn bị thành cá vàng nhỉ? hyhý! mí mod quyết định nhanh để pic mình ăn tết zui zẻ^^

cái nỳ thì phải để cá trc quyết định chứ,chị maruco chọn đi;)),cho ai lên thớt típ theo đây;))

T

trcodu

[QUOTECâu 26. ..........." Trong 1 tổ ong, ong chúa chịu trách nhiệm sinh sản. Các ong thợ say sưa đi tìm mật hoa về tổ để nuối các ong khác( hic, cái chỗ này viết khó đọc quá ko dịch ra ong gì, bó tay, nên tớ cải biên thành.................." ong khác" ^^)Ong lính luôn canh gác tổ của mình. Khi có kẻ lạ mặt xâm nhập vào tổ, tất cả ong lính đều xông ra tấn công để xua đuổi kẻ lạ mặt đó đi".............
Hãy nêu những tập tính đã được đề cập trong đoạn văn trên( đoạn văn hay ko nhỉ, hihi)
][/QUOTE]
tập tính là sinh sản,tìm mật,gác tổ và tấn công kẻ thù

H

hongnhung.97

1. nếu đang đi trên đường, đường khá hẹp. chị gặp 2 cái ô tô đi ngược chìu vs chị, nhìn vô thì còn 1 chỗ nhỏ ở bên đó. nhưng 2 bên dg là vực thẳm
chị sẽ làm sao?
cái này hỏi hay, hihi, nếu gặp trường hợp đó thì chị sẽ dừng lại, kêu, or hét, làm thía nào cho mí xe kia dừng lại và xin đi nhờ , đỡ phải đạp xe, khổ vs lại tránh được" thương vong"
em quên thêm 2 ông này đang say
rất hăng máu bay về phía trước
gọi cũng ko thèm nghe đâu =))
coi như câu 16 nha chị
P/s em còn mười câu nữa nhỉ ;;) cố gắng nha chị
em sau khi nghe chị trả lời câu 14 em phải kiên quyết chém thui =))
chuẩn bị tinh thần nha chị iu :x

M

marucohamhoc

hừm, đã chém hết đâu mừ kêu cá mới, hihi, còn mí câu nữa mờ, chờ giải quyết nốt đã, hic, để vậy ko hay lém, hic, mất công maruco đi tìm câu hỏi cả ngày :(:)(

M

marucohamhoc

em quên thêm 2 ông này đang say
rất hăng máu bay về phía trước
gọi cũng ko thèm nghe đâu =))
coi như câu 16 nha chị
P/s em còn mười câu nữa nhỉ ;;) cố gắng nha chị
em sau khi nghe chị trả lời câu 14 em phải kiên quyết chém thui =))
chuẩn bị tinh thần nha chị iu :x
chậc, hăng máu" bay" chớ có hăng máu "lái xe" đâu mừ lo em =))
đùa thoai, kiểu này liều 1 phát, ra chặn xe mí ông đó lại :)):p
nhanh nhanh nhanh, các bạn iu ơi, lên chém tiếp đi, hic, ko lại loạn típ bi giờ, hic, Băng ui, nhớ Băng gê :(:)x

M

marucohamhoc

maruco ơi

câu 27.chị ơi cho em hỏi muốn học tốt môm hóa cần những gì?

câu 28 vất quả trứng gà qua mái nhà có vỡ hok ạh?

câu 29 chị có biết nấu món:giun xào ,đỉa luộc ,cóc nấu đông, chuồn chuồn ép chả hok? dạy em với

câu 30 giờ em muốn chị làm gà bông của em thì phải làm thế nào? hix :-?,:))
ặc, tại trcodu trả lời có 2 câu mà đòi chém 4 câu[-X, tớ chọn nhá, :p
câu 29 trước nha: biết, muốn học thì đi bắt đủ cớ 100 con đó về roài tớ bày cho nà, ko được thiếu 1 con nha=))
câu 28. còn tuỳ đó là trứng gà luộc hay trứng gà sống= )), nếu là trướng sống thì còn tuỳ nó bay lên hay bay qua mái =)):khi (64):

M

marucohamhoc

hơ, đứng nhỉ, quên mất 1 câu :D. mắt vs mũi dạo này kém gê á:(
còn 2 câu mừ chọn lun, né câu 30=))
Câu đầu tiên nha
pp học giỏi hóa tớ ko biết:D
thông cảm vì môn Hóa tớ cũng *** lém, ko giúp được roài :D

L

lananh_vy_vp

traitimbang_3991 xin nghỉ mod ko có nghĩa là ko phụ trách pic này nữa.Còn việc dẹp spam thì yêu cầu mod sinh 12 làm dùm.Mọi ng hạn chế spam ít ít thui,ko bị khóa pic thì khổ=.=

Các bạn tham gia trên tinh thần vui vẻ thoãi mái nhưng nên tôn trọng nguyên tắc. Tránh những điều không mong muốn sẽ đến với sân chơi chúng ta. Thanks friends!

H

hongnhung.97

chậc, hăng máu" bay" chớ có hăng máu "lái xe" đâu mừ lo em
đùa thoai, kiểu này liều 1 phát, ra chặn xe mí ông đó lại

:(:)((
thêm lun
tính câu 17, 18 vậy
chị muk bay qua là có nước tiu thui
nghĩ thêm đi chị
cái này đố vui nàk
hai ông này hăng lém :p

M

marucohamhoc

Câu 27. Trình bày diễn biến của cơ chế phiên mã? kết quả?
Câu 33. Một gen tiến hành nhân đôi 5 lần, trong lần nhân đôi thứ nhất, có 1 phân tử acridin chèn vào một trong 2 mạch khuôn của gen và được giữ nguyên cho đến khi nhân đôi xong. Hãy cho biết:
+ ) có bao nhiêu gen đột biến và gen tiền đột biến được tạo ra sau quá trình nhân đôi của gen?
+ ) Loại đột biến xảy ra đối với gen là gì?
sau mí ngày leo lên thớt và bị chém te tua, giờ maruco thấy còn 2 câu nữa mừ ko ai làm, hic, kêu mãi ko thấy ai, tớ xin phép nhảy khỏi thớt được chưa nhỉ?:D
ngày mai cúng ông táo, cá chép về trời, có ai còn muốn chém nữa ko? chém nhanh ko mai tớ thăng thiên honk được hối hận đóa nha :x=))
chỉ định cá tiếp theo nha: benhoxinhyeu:x( nếu ko đồng ý nói tớ nha:D, để tớ còn đổi, hic định nói anh trihoa lên mừ thấy anh ấy bận roài nên chỉ đại vậy:p, bạn iu cố gắng nha:khi (162): )

H

hongnhung.97

chị không trả lời dc thì em xin giải đáp lun ah
em sẽ chơi trò đua xe ;))
quay đầu xe
dọt 1 mạch
tốc độ đi của em dù đạp xe thì cũng thuộc dạng VIP rùi
còn số còn lại em cho nợ
hum nào đòi tiếp
xong giờ chắc đổi cá được oài :x

B

benhoxinhyeu

hè hè! ngàn năm có 1! ta là cá vàng! 23^^! ukie^^
2 vây xinh xinh!
Cá vàng bơi trong chảo mỡ^^
ngoi lên ngụp xuống.....nhưng mội người trả lời hết câu của marru đi! để thế ko hay^^!marru mít ướt đấy ^^

J

junior1102

thật là dã man tàn bạo vô nhân đạo mà :((

Ngày 23 là ngày cá chép chở chú táo lên trời ,ai lại đè nó ra mà chém

Đề nghị Benho Trần Thiên Linh tuyệt đối không được nghĩ rằng mình là cá chép (lại còn cá chép vàng nữa chứ) .

Benho nghĩ mình là cá ... basa đi :)) lắm mỡ :)) bổ lắm đó nha

G

girltoanpro1995

Chị maruco ơi ;))
Em chém tý :D
Lâu ko zô ~~> ứ bjk tềh hềh thía lào =))
Em chém 1 câu thui ;)) ( chị + all trả lời lun)
"nhà em nay cúng ông táo 3 em cá vàng kut3 nhắm :x . Em đòi nuôi nhưng mama chẳng chịu cho :((. Bắt thả =((. Tiếc wa' cơ :((. Sao phải thả nhẩy ? Em thấy ko ăn , ko nuôi thỳ...phí. Mấy em í thả oy` thể nào cũng ứ sống nổi. Vừa lo vừa tiếc" :((

Lâu ko vô chém ứ phải ngán ăn cá mà tại em chọn ngày hum nay là " hoàng đạo" =))
Ngày cúng ông táo ;))

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom