[sinh] học mà chơi-chơi mà học- chơi =chém cá

Status
Không mở trả lời sau này.
T

trihoa2112_yds

Ông này ương nhỉ! Bây giờ tế bào có 2 loại màng. Đó là màng xenlulozo và màng cutin. Màng xenlulozo ở thực vật, khá là "bền vững". Còn màng cutin ở tế bào động vật, có mềm hơn 1 chút. Màng tế bào có nhiệm vụ tạo cho tế bào có hình dạng nhất định. Nhưng tế bào bạch cầu không có hình dạng nhất định. Màng tế bào nào tạo cho nó khả năng linh hoạt được như vậy?

Các bạn nên xem kĩ lại trước khi thảo luận nha.
Kitin và xenlulozo là thành chứ không phải là màng.
Màng tế bào là màng cơ sở, màng đôi photpholipit. Chỉ có nó mới được gọi là màng, và tế bào thì có màng cơ sở bao bọc.

Các bạn nên phân biệt giữa Cutin và Kitin nha. Cutin là lớp sáp trên bề mặt lá, còn kitin là thành tế bào, có ở nấm và một số loài VSV khác.............

Các bạn nên xem lại trước khi tranh luận tiếp nha.

J

junior1102

^^

T không muốn đổi chủ đề ,vấn đề được đưa ra ở đây không phải là Cutin hay Kitin hay xenlulozo là cái gì ,mà là Bạch Cầu (theo câu trả lời của ThanhDat) có màng hay không ^^ trihoa giải đáp dùm cái ^^

B

benhoxinhyeu

cá vàng bé nhỏ trở lại^^

hự! cả nhà ui! xì tốp hia đk ko ạ! quay lại chủ đề của benho nào! vẫn còn có mí câu chưa ai trả lời! mong mọi người ủng hộ benho tí! cho măm tết ngon mệng! cảm ơn các tình iêu nhiều nhiều:khi (174)::khi (174)::khi (118)::khi (118):

A

anhvodoi94

Chém ! chém thoai ! kệ mấy bài kia ! pà con zô chém nào ^^!

:khi (64)::khi (64)::khi (64):

Em xin mở màn !

:khi (4)::khi (4)::khi (4):

Câu 1: E Hèm ! tết này ... chị dự định đi chơi , học tập thía nào ạ ! em xin í kiến để làm theo ^^! đừng chơi xấu em nhá ! :khi (130)::khi (130)::khi (130):

Câu 2: Chài ! chài ! Chị có người iu chưa ?Giới thiệu khái quát nét hấp dẫn của chàng :)) :khi (162)::khi (162)::khi (162):

Câu 3: Câu chót ! Thoai để lúc nào có tâm trạng em chém nốt ^^! :khi (181)::khi (181)::khi (181):

^^! Chị và mọi người ăn tết ! ^^( mà ăn vừa thoai kẻo ra tết bánh kẹo , bia bọt ... ngập não là hít thi đóa :)) :khi (177)::khi (177)::khi (177): ) ngon nghẻ nhá !

Có 1 câu em dịch bừa tặng pà con nhá ! :
Feel the beauty of life with all my heart. Let's legs in the dream that you wish! Try to do it!

L

lananh_vy_vp

A thanhdat93 có thể lập pic ngoài để tranh cãi típ,em cũng thấy thích thích cái chủ đề bạch cầu đó ùi:x
Giờ thì chém cá nào;))
Tỉ tỉ cho muội muội bít tỉ tỉ quen tỉ phu ntn đi?;))

J

junior1102

^^

Chém cá nào pà con

Như vậy là hôm nay vừa tròn 3 ngày huynh muội ta kết nghĩa ,cũng đã đến lúc huynh thể hiện tình cảm với muỗi muội rồi
,nói thật thì huynh cũng đắn đo lắm mới quyết định là nên dùng loại dao gì để chém muội ,sao cho muội ... nghẻo trước khi đau :khi (131): .Thôi thì có gì muội muội bỏ qua nhé ,đừng cắn huynh không huynh cắn lại rồi lại bảo huynh ác :khi (67):.

-Ver Tu : Huynh được biết muội cao 1m70 và nhẹ tựa lông ngỗng :khi (44): ,không biết bí kíp nào để muội có dáng chuẩn như vậy ,muội có thể bật mí được không :khi: .

-Ver Thờ ri : Đố muội biết câu này (nhìn tài liệu là huynh cắn chết :khi (184): ) : Một ông trên đầu có 3 sợi tóc ,một ngày kia ngứa tay ổng nhổ mất 1 sợi ,còn 2 sợi ,hỏi ông sẽ làm gì ?:khi (193): .

Ver Pho : Hôm qua cắn muội 1 cái mà về huynh phải chuyền dịch từ sáng đến tối ,chuẩn đoán bị ... nhiễm virus cấp đường tiêu hóa :khi (76):,đã di căn ,nay cho huynh hỏi là muội tắm mấy năm 1 lần ,à mà nếu câu này khó quá thì thôi ,trả lời câu này nhé :từ nhỏ đến giờ muội đã tắm lần nào chưa (chắc câu này dễ hơn) :khi (64):

Ver Phai : Chúc muội muội năm mới có nhiều cái mới (nhớ tắm ,không là ông tài ông lộc không dám đến đâu ) ,và đậu vào Y Thái Nguyên (như muội mong ước ) ,cố gắng vận động mama đổi cho cái laptop :khi (192): ,tăng cân ,mạnh khỏe để oánh chít thằng anh bạo lực đi :khi (192): ,huynh luôn bên muội (mọi lúc mọi nơi :khi (170): ) .

Last edited by a moderator:
B

benhoxinhyeu

Chém ! chém thoai ! kệ mấy bài kia ! pà con zô chém nào ^^!

:khi (64)::khi (64)::khi (64):

Em xin mở màn !

:khi (4)::khi (4)::khi (4):

Câu 1: E Hèm ! tết này ... chị dự định đi chơi , học tập thía nào ạ ! em xin í kiến để làm theo ^^! đừng chơi xấu em nhá ! :khi (130)::khi (130)::khi (130):

ai chơi xấu em hử? có em chơi xí chị í! hức! tết này á! nói thật! chị sẽ tự nghiêm khắc ! vì 12 ùi! tranh thủ học trong lúc người ta chơi( kém đề phòng) 2 tuần là thời gian học lí tưởng vì chả ai làm phiền mình cả ^^! nhưng dù sao cũng phải chơi 1 tí tẹo! cho không khí chớ! tối 30 em ol^^ ùi lì xì trước cho chị ha^^ mùng 1 tết ông bà! mùng 2 ở nhà! học! mùng 3! đi chơi vs bạn bè! mùng sau típ tục học...^^à! nhớ giữ eo ót nhé! hyhy! ko mập ú sợ lắm hehe!:D:D

Câu 2: Chài ! chài ! Chị có người iu chưa ?Giới thiệu khái quát nét hấp dẫn của chàng :)) :khi (162)::khi (162)::khi (162):
Hự rõ ràng là câu này...! hức! em xấu lắm! huhu! cứ bắt nạt chị benho! být ùi mờ còn....! uhm! thui đk! để thỏa mãn nhu cầu mong mỏi+ đen tối của em^^! chị sẽ giới thiệu tình iêu của chị! ^^!xa xa về thế giới có tên hạnh phúc! ck chị ở đó! thoạt nhìn nà... :khi (32)::khi (32)::khi (32):
Tình iêu của chị cao lớn lắm nên đi đâu ai cũng phải ngước nhìn ^^! mỗi chị ko phải ngước nhìn^^ Hạnh phúc hơn em^^
2 nè! tuy ck chị học giỏi anh văn( bí mật na MC tiếng anh của CLB í ^^! tự hào quá ^^) nhưng lại tự tin vô y HN^^!
3 nè! Tuy có ngoại hình hơi giống Tràng_ dân ngụ cư ( Vk nhặt)^^ cái mặt khó tính! ko bao jừ být ngoác cái miệng cười ^^! nhưng vì chị có tấm lòng thương người ^^ hehe! nên thấy đó ms là cái ck chị có! chả ai có ^^!
tự hào tập 4! chị tin rằng tình iêu to lơn này! sẽ là nơi bình yên nhất để chị nghĩ về!:khi (114)::khi (114):

Câu 3: Câu chót ! Thoai để lúc nào có tâm trạng em chém nốt ^^! :khi (181)::khi (181)::khi (181):

^^! Chị và mọi người ăn tết ! ^^( mà ăn vừa thoai kẻo ra tết bánh kẹo , bia bọt ... ngập não là hít thi đóa :)) :khi (177)::khi (177)::khi (177): ) ngon nghẻ nhá !

Có 1 câu em dịch bừa tặng pà con nhá ! : Feel the beauty of life with all my heart. Let's legs in the dream that you wish! Try to do it!
té đã thỏa mãn mong mỏi nhu cầu của em chưa hử?:khi (106):

B

benhoxinhyeu

A thanhdat93 có thể lập pic ngoài để tranh cãi típ,em cũng thấy thích thích cái chủ đề bạch cầu đó ùi:x
Giờ thì chém cá nào;))
Tỉ tỉ cho muội muội bít tỉ tỉ quen tỉ phu ntn đi?;))
ớ ớ! muội tò mò té nhỉ ^^! định học tập để dụ dỗ ai xế!? huynh của tỉ tỉ á ^^!Hynh của tỉ tỉ là rất tin người đấy! muội muội lừa ông í ít thui! hehe! khổ lớn ùi mờ còn dùng tã giấy đấy! hehe!
ờ! quay lại tình iêu của tỉ tỉ ^^! hỳ! cái này li kì và hấp dẫn lắm! như tiểu thuyết ^^ hehe! cho muội muội 1 câu suy nghĩ! đơn giản! tỉ và tỉ phu của muội muội là cặp gà bông vô tình nhặt đk nhau trong cái ngày bão bùng mưa to gió lớn! cây đổ nhà đổ! !^^! và sau đó....^^

J

junior1102

:))

ớ ớ! muội tò mò té nhỉ ^^! định học tập để dụ dỗ ai xế!? huynh của tỉ tỉ á ^^!Hynh của tỉ tỉ là rất tin người đấy! muội muội lừa ông í ít thui! hehe! khổ lớn ùi mờ còn dùng tã giấy đấy! hehe!
ờ! quay lại tình iêu của tỉ tỉ ^^! hỳ! cái này li kì và hấp dẫn lắm! như tiểu thuyết ^^ hehe! cho muội muội 1 câu suy nghĩ! đơn giản! tỉ và tỉ phu của muội muội là cặp gà bông vô tình nhặt đk nhau trong cái ngày bão bùng mưa to gió lớn! cây đổ nhà đổ! !^^! và sau đó....^^

con bé Linh này chắc hay uống nhầm thuốc lắm đây ,cái tội không đọc hướng dẫn sử dụng đây mà ,chẹp chẹp .

ý của vk anh muốn hỏi là Tỉ Phu (tức chồng của tỉ tỉ ) ,tức là ThanhDat ấy =)) ,híc

B

benhoxinhyeu

!

Chém cá nào pà con

Như vậy là hôm nay vừa tròn 3 ngày huynh muội ta kết nghĩa ,cũng đã đến lúc huynh thể hiện tình cảm với muỗi muội rồi
,nói thật thì huynh cũng đắn đo lắm mới quyết định là nên dùng loại dao gì để chém muội ,sao cho muội ... nghẻo trước khi đau :khi (131): .Thôi thì có gì muội muội bỏ qua nhé ,đừng cắn huynh không huynh cắn lại rồi lại bảo huynh ác :khi (67):.

-Ver Tu : Huynh được biết muội cao 1m70 và nhẹ tựa lông ngỗng :khi (44): ,không biết bí kíp nào để muội có dáng chuẩn như vậy ,muội có thể bật mí được không :khi: .
ớ! cái huynh nài!huynh nhớ nhầm ùi! chưa đến 1m7 đâu! ms có 1m68 thui! muội đang cố lên m7^^!nhưng huynh ui! dáng muội là trời cho! chả tập luyện kiêng khem gì hết! sao giừ^^
à! kinh! chắc học tập để về ép cô dâu có dáng chuẩn như muội chớ gì! hehe! muốn học như muội thỳ dễ thui!cho huynh cái muội vừa search trên google^^
ngày sáng ra! hít khí trời! ăn tinh túy của thiên nhiên! trưa về ăn tốc mả! 1 bát đếm đủ 20 hạt cơm^^! măm hết! ko để xót! tối về làm 2 hộp sữa fisshy cho trí tưởng tượng bay xa^^ người cao hơn^^! đảm bảo! dáng chị dâu của muội đẹp hơn ai hết! ^^ ( ơ nếu huynh định đưa vk huynh đi du thuyền thỳ nhớ đeo thêm cho tỉ í! 2 hòn đá thật nặng nhé ^^ hehe)
-Ver Thờ ri : Đố muội biết câu này (nhìn tài liệu là huynh cắn chết :khi (184): ) : Một ông trên đầu có 3 sợi tóc ,một ngày kia ngứa tay ổng nhổ mất 1 sợi ,còn 2 sợi ,hỏi ông sẽ làm gì ?:khi (193): .
dễ èo à! muội ko thèm giở sách nhé ^^ quá đơn giản! cụ ta sẽ giữ lại 2 cọng tóc cuối cùng! để lần sau ngứa tay nhổ típ ^^! đúng ko nhể hehe
Ver Pho : Hôm qua cắn muội 1 cái mà về huynh phải chuyền dịch từ sáng đến tối ,chuẩn đoán bị ... nhiễm virus cấp đường tiêu hóa :khi (76):,đã di căn ,nay cho huynh hỏi là muội tắm mấy năm 1 lần ,à mà nếu câu này khó quá thì thôi ,trả lời câu này nhé :từ nhỏ đến giờ muội đã tắm lần nào chưa (chắc câu này dễ hơn) :khi (64):
hự! cái huynh này đầu óc lại lẩm cẩm ùi! bác sĩ biểu huynh bị virus đường tiêu hóa là do ăn tạp linh tinh cơ mà! hix! đầu óc già ùi đó! hehe! ai cắn huynh hử! cắn bẩn lắm! ai thèm cắn chứ! nhất là huynh í! chắc đến cả mười mấy năm nay vẫn cái bộ quần áo í! trên AVT ko thấy ngại à ^^! mai muội biểu mẹ huynh mua quần ao ms cho tết đi chơi vs người iêu ná ^^ k cần cảm ơn muội đâu ^^ hehe
Ver Phai : Chúc muội muội năm mới có nhiều cái mới (nhớ tắm ,không là ông tài ông lộc không dám đến đâu ) ,và đậu vào Y Thái Nguyên (như muội mong ước ) ,cố gắng vận động mama đổi cho cái laptop :khi (192): ,tăng cân ,mạnh khỏe để oánh chít thằng anh bạo lực đi :khi (192): ,huynh luôn bên muội (mọi lúc mọi nơi :khi (170): )uhm! vâng ạ! câu này thích nhấtạ ! nhưng nhà em nghèo lắm chả có $$ mua đồ ms đâu! hay anh lì xì cho em 1 ít ^^! mà anh tính định kiệt xỉ ko lì xi em gái benho hử? muội muội còn kết té này! người ngoài chắc! 1 cắc cũng chả cho! hức^^ .
té nào huynh đểu kia ^^! hyhy! nhớ lì xì cho muôi muội đấy

B

benhoxinhyeu

con bé Linh này chắc hay uống nhầm thuốc lắm đây ,cái tội không đọc hướng dẫn sử dụng đây mà ,chẹp chẹp .

ý của vk anh muốn hỏi là Tỉ Phu (tức chồng của tỉ tỉ ) ,tức là ThanhDat ấy =)) ,híc
có mà anh í! ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng của em à! nói cái dòng 2 còn gì nữa! dong 1 là em thương hại anh ^^ hehe! anh dùng tã vừa thui! k muội muội của em ko tiền mà mua đâu! hehe

L

lananh_vy_vp

tỉ tỉ chơi xấu,ko đc trả lời kiểu đó,tỉ tỉ kể chi tiết ra cho muội muội nghe cơ:x

J

junior1102

:d

ớ! cái huynh nài!huynh nhớ nhầm ùi! chưa đến 1m7 đâu! ms có 1m68 thui! muội đang cố lên m7^^!nhưng huynh ui! dáng muội là trời cho! chả tập luyện kiêng khem gì hết! sao giừ^^

Thường thì những dáng trời cho thường rất ... thẳng và ... phẳng (maybe ) ,cao 1m68 nặng 43 kí lô gờ ram ,quả là chuẩn ,hội người gầy thâm niên sẽ bầu em làm chưởng lão :khi (194):

ngày sáng ra! hít khí trời! ăn tinh túy của thiên nhiên! trưa về ăn tốc mả! 1 bát đếm đủ 20 hạt cơm^^! măm hết! ko để xót! tối về làm 2 hộp sữa fisshy cho trí tưởng tượng bay xa^^ người cao hơn^^

Đảm bảo với em là với khẩu phần ăn như thế này chẳng bao lâu sau con gấu biến thành con mèo liền ,giảm cân thần tốc :| ,quả là ghê gớm

dễ èo à! muội ko thèm giở sách nhé ^^ quá đơn giản! cụ ta sẽ giữ lại 2 cọng tóc cuối cùng! để lần sau ngứa tay nhổ típ ^^! đúng ko nhể hehe

Sai nhá , ổng để 2 cọng nữa để chẻ 2 mái cho nó dễ ,3 cọng chẻ nó không cân .

hự! cái huynh này đầu óc lại lẩm cẩm ùi! bác sĩ biểu huynh bị virus đường tiêu hóa là do ăn tạp linh tinh cơ mà! hix! đầu óc già ùi đó! hehe! ai cắn huynh hử! cắn bẩn lắm! ai thèm cắn chứ! nhất là huynh í! chắc đến cả mười mấy năm nay vẫn cái bộ quần áo í! trên AVT ko thấy ngại à ^^! mai muội biểu mẹ huynh mua quần ao ms cho tết đi chơi vs người iêu ná ^^ k cần cảm ơn muội đâu ^^ hehe

Anh làm sao mà nhớ nhầm được ,tính anh là nhớ như in những vụ như thế này ,không sai được . Rõ ràng sáng anh cắn em xong thì thấy tay chân bủn rủn của triệu chứng ngộ độc rồi :|

M

marucohamhoc

Chém ko tha
lâu nay đi giao quà mờ mí tên này kêt hun hum nào chả báo< ĐH kia, quà tết của ĐK đâu hở?
ớ quên, lạc đề:D
chém nhá, benho ui, cậu chết đi nà:
Câu 1. cậu có chắc là từ giờ về sau sẽ iu 1 người là ck của cậu hiện tại ko?
nếu lỡ sau này 1 trong 2 cậu phạm lời hứa đó thì sao? cậu sẽ xử lí thế nào?
Câu 2. nếu 1 ngày cậu phải lựa chọn giữa bạn thân và ck của cậu( giả sử có chuyện gì đó phải lựa chọn như thía thật nhá) mà chỉ được chọn 1 thì cậu sẽ chọn ai?
Câu 3. ck của cậu đã bao giờ hát cho cậu nghe chưa? nếu chưa thì hum nay kêu bạn ấy ra trình làng cho bà con nghe lun thể=)), ko được trốn nhá
câu 4, người ta nói con gái nói có là ko, nói ko là có
vậy theo benho, con trai nói "ko" là gì?nói "có" là gì?
tạm thời thế đã,bt mí câu như thía này ko phải câu hỏi sở trường của tớ mừ tên ĐH kia hắn hợp hơn, trả lời thành thật nhá

T

thanhdat93

Thường thì những dáng trời cho thường rất ... thẳng và ... phẳng (maybe ) ,cao 1m68 nặng 43 kí lô gờ ram ,quả là chuẩn ,hội người gầy thâm niên sẽ bầu em làm chưởng lão :khi (194):

Đảm bảo với em là với khẩu phần ăn như thế này chẳng bao lâu sau con gấu biến thành con mèo liền ,giảm cân thần tốc :| ,quả là ghê gớm

Sai nhá , ổng để 2 cọng nữa để chẻ 2 mái cho nó dễ ,3 cọng chẻ nó không cân .

Anh làm sao mà nhớ nhầm được ,tính anh là nhớ như in những vụ như thế này ,không sai được . Rõ ràng sáng anh cắn em xong thì thấy tay chân bủn rủn của triệu chứng ngộ độc rồi :|
Nhẹ tay thôi, ông anh, ông chém mạnh quá, có 1 người ở ngoài đang theo dõi chuẩn bị ra tay đó. Bắt nạt người ta quá đáng. Vk bé nhỏ cần ck vào cho 1 chưởng không?

A

anhvodoi94

tạm thời thế đã,bt mí câu như thía này ko phải câu hỏi sở trường của tớ mừ tên ĐH kia hắn hợp hơn, trả lời thành thật nhá

Ứ chịu ! em người ngoài nhưng nhất định chen ngang câu này ! Nó liên quan đến danh dự men mừ !

- Thứ nhất và cũng là cái cuối cùng !!! Em ko bít anh em cùng giới thía nào nhưng đối với em ! Có = Có , Ko = ko , còn cái nửa có nửa ko thì con trai sẽ ko nói gì hết !:M012::M012::M012:

J

junior1102

:d

Chém ko tha
lâu nay đi giao quà mờ mí tên này kêt hun hum nào chả báo< ĐH kia, quà tết của ĐK đâu hở?
ớ quên, lạc đề:D
chém nhá, benho ui, cậu chết đi nà:
Câu 1. cậu có chắc là từ giờ về sau sẽ iu 1 người là ck của cậu hiện tại ko?
nếu lỡ sau này 1 trong 2 cậu phạm lời hứa đó thì sao? cậu sẽ xử lí thế nào?
Câu 2. nếu 1 ngày cậu phải lựa chọn giữa bạn thân và ck của cậu( giả sử có chuyện gì đó phải lựa chọn như thía thật nhá) mà chỉ được chọn 1 thì cậu sẽ chọn ai?
Câu 3. ck của cậu đã bao giờ hát cho cậu nghe chưa? nếu chưa thì hum nay kêu bạn ấy ra trình làng cho bà con nghe lun thể=)), ko được trốn nhá

híc ,ĐK chém nặng quá :)) kỉu này thì lại lôi thanhdat vào đỡ chưởng hộ benho thôi ,công lực của thanhdat cao hơn ,chắc đỡ được ^^

Ứ chịu ! em người ngoài nhưng nhất định chen ngang câu này ! Nó liên quan đến danh dự men mừ !

- Thứ nhất và cũng là cái cuối cùng !!! Em ko bít anh em cùng giới thía nào nhưng đối với em ! Có = Có , Ko = ko , còn cái nửa có nửa ko thì con trai sẽ ko nói gì hết !

anhvodoi ơi ,thường thì những cái nửa có nửa không thì con trai sẽ đi nói với nhiều người =))

A

anhvodoi94

Típ ! Típ ! Em zai quay lại nè !
Câu 3 : Cho em xem ảnh của chị ạ ! tại anh junior1102 nói chị có dáng chuẩn ^^! kấm chị nói câu có í nghĩa phủ định như ko có , ko cho xem .... !

B

benhoxinhyeu

Típ ! Típ ! Em zai quay lại nè !
Câu 3 : Cho em xem ảnh của chị ạ ! tại anh junior1102 nói chị có dáng chuẩn ^^! kấm chị nói câu có í nghĩa phủ định như ko có , ko cho xem .... !
hỳ! té này nhé! chị chỉ nói! chị cao lắm lắm! gầy lăm lắm! tự sướng nói vs huynh í là dáng chuẩn ^!^ mà huynh muội cùng nhà phải khen nhau chớ! chẳng nhẽ lại khen người ngoài hử em ^^! hehe! nếu mún xem! em lên search google nhé ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom