[sinh] học mà chơi-chơi mà học- chơi =chém cá

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hongnhung.97

bà con hum nay là tối thứ mấy ấy nhẩy ;;)
vào chém nào bà con =))
em chém đầu cho may
10 câu đầu:
1. chị thích học nhất có phải là Hóa?
2. chị có em trai?
3. chị quý em hông?
4. chị iu ai nhất (nhìu nghĩa! đừng nghĩ đen tối ah)--> 1 người thui nha chị!
5. năm nay chị dc học sinh giỏi hôg?
6. chị có mún kém em 1 khóa Sinh không--> em yếu Sinh lém
7. chị có phải được cưng nhất nhà không?
8. chị thấy mình là người như thế nào?
9. chị thường xem phim gì?
10. chị mún đi du lịch ở đâu nhất?

tý rùi tiếp :p

J

junior1102

her her

:khi (61): Ta mang bom đến đây :khi (61):

Mấy lần cứ bảo ta vào chém không cá nó ươn :khi (75): Nhưng mà .... Maru là con mắm mà ,đâu có sợ ươn :khi (107): Nên ta cứ từ từ ta nướng :khi (192):

-Câu 1 : Đậm chất Sinh (Vật) luôn : Như ta biết ( chắc mi cũng biết ) thì hợp tử sau thụ tinh sẽ nguyên phân 3 lần tạo thành 8 tế bào , 8 tế bào này đều là tế bào gốc và hoàn toàn giống nhau , 8 tế bào này sẽ được phân hóa để tạo thành các bộ phận của cơ thể , VẬY THEO MARUCO THÌ ĐIỀU GÌ ĐÃ LÀM CHO 8 TẾ BÀO GIỐNG NHAU HOÀN TOÀN NÀY PHÂN HÓA ĐƯỢC THÀNH CÁC TẾ BÀO MÔ ,MÁU ,BẠCH CẦU ,THẦN KINH .... ? ( Đây là 1 trong số những câu tớ đã từng hỏi giảng viên hồi còn học ĐH và tất nhiên ,câu trả lời của Giảng Viên ... sẽ được tớ bật mí sau :D ) ,MARU cứ trình bày suy nghĩ của mình xem nhé ^^ ,xong câu này tớ chém tiếp .

Ngoài ra các bạn khác nếu có ý tưởng gì hãy vào thảo luận xem ^^

N

nguyentung2510

1. Em thích môn Sinh không?
2. Tại sao em lại thích sinh?
3. Em dự định sinh bao nhiêu con trong tương lai.
4. Làm sao tách hồng cầu và nước mô thành hai chất riêng biệt?

M

marucohamhoc

bà con hum nay là tối thứ mấy ấy nhẩy ;;)
vào chém nào bà con =))
em chém đầu cho may
10 câu đầu:
1. chị thích học nhất có phải là Hóa?
hihi, Ừa, đúng roài, chị thích nhất môn Hóa, bài dễ quá ko thích lắm, bài khó quá cũng " chạy" :D, nhưng mừ bài khó cũng có cái hay, hihi,
2. chị có em trai?
có, hihi, em trai chị bằng tuổi hongnhung đó
3. chị quý em hông?
cái này chưa hiểu em hỏi lắm, nếu là hỏi quý em trai chị thì có, nhưng mừ càng ngày hắn càng làm chị bớt yêu hắn hơn, hic
còn nếu" em" đó là hongnhung thì tất nhiên là quý roài, hihi
4. chị iu ai nhất (nhìu nghĩa! đừng nghĩ đen tối ah)--> 1 người thui nha chị!
hì, hiện giờ thì yêu nhiều lém, nhưng chọn một thì chị sẽ chọn bố của chị :x, con iu bố lém :x:x:x
5. năm nay chị dc học sinh giỏi hôg?
hic, rất tiếc là ko :(:)(:)((, thiếu mí môn phụ :((
6. chị có mún kém em 1 khóa Sinh không--> em yếu Sinh lém
câu này là sao ta? " kém" hay " kèm" :D, nếu mừ "kèm" thì là.........ko, vì chị cũng kém em à, hì, nên ko dám làm bừa
7. chị có phải được cưng nhất nhà không?
cái này ko đúng lắm, hùi chưa có em trai thì là vậy, còn giờ thì:(:)((, hic,
8. chị thấy mình là người như thế nào?
hì, cái này để mọi người nhận xét thì đúng hơn, chị chỉ nói cái nghỉ của chị thui nhá: chị là 1 người nhát gan, thẳng thắn:D( ba hoa tí), đôi lúc hơi nóng tính
9. chị thường xem phim gì?
cái này sở trường, hihi, phim thì nhiều lém, hùi bé chị hay xem phim lịch sử Trung Quốc( ông của chị hay xem nên chị cũng ảnh hưởng sở thích đó của ông nội ^^). giờ thì ít xem roài, hì, giờ chị thích xem gì nó hài hài 1 tí, phim về trẻ con càng hay, như maruco chẳng hạn:x
10. chị mún đi du lịch ở đâu nhất?
cho chị 3 cái tên nhá
hiện tại nơi đầu tiên chị muốn du lịch nhất là ĐẤT NƯỚC VIỆT NAM mình, rất đep:x, muốn đi khắp mọi miền đất nước để thăm những bạn bè thân iu của chị trên hocmai:x
thứ 2 là muốn đến Trung quốc: tại thích xem phim TQ, vs lại muốn gặp diễn viên đóng phim" nàng tinh vệ lấp biển" :x( trẻ con quá nhỉ :D)
thứ 3 là đất nước Nga, để chiêm ngưỡng đất nước bạn thân thiết của VN trong chiến tranh, cái nôi của chủ nghĩa cộng sản, liên bang xô viết, vv và vv ^^

tý rùi tiếp :p
**************************************************************************************************************************************

Last edited by a moderator:
M

marucohamhoc

:khi (61): Ta mang bom đến đây :khi (61):

Mấy lần cứ bảo ta vào chém không cá nó ươn :khi (75): Nhưng mà .... Maru là con mắm mà ,đâu có sợ ươn :khi (107): Nên ta cứ từ từ ta nướng :khi (192):

-Câu 1 : Đậm chất Sinh (Vật) luôn : Như ta biết ( chắc mi cũng biết ) thì hợp tử sau thụ tinh sẽ nguyên phân 3 lần tạo thành 8 tế bào , 8 tế bào này đều là tế bào gốc và hoàn toàn giống nhau , 8 tế bào này sẽ được phân hóa để tạo thành các bộ phận của cơ thể , VẬY THEO MARUCO THÌ ĐIỀU GÌ ĐÃ LÀM CHO 8 TẾ BÀO GIỐNG NHAU HOÀN TOÀN NÀY PHÂN HÓA ĐƯỢC THÀNH CÁC TẾ BÀO MÔ ,MÁU ,BẠCH CẦU ,THẦN KINH .... ? ( Đây là 1 trong số những câu tớ đã từng hỏi giảng viên hồi còn học ĐH và tất nhiên ,câu trả lời của Giảng Viên ... sẽ được tớ bật mí sau :D ) ,MARU cứ trình bày suy nghĩ của mình xem nhé ^^ ,xong câu này tớ chém tiếp .

Ngoài ra các bạn khác nếu có ý tưởng gì hãy vào thảo luận xem ^^
:((, tớ đã nói môn sinh honk biết gì mừ, hic, sao cứ thích đánh đố maruco thía, hic, câu này chưa chém mừ thấy sởn gai ốc roài, đồng hương chơi ác, hic
cái này theo tớ là dựa vào chu kì tế bào, các tế bào trong chu kì khi trải qua pha G1 sẽ phải vượt qua điểm R, nếu ko vượt qua được R sẽ đi vào biệt hóa tạo thành các TB có chức năng khác nhau
riêng Tb hồng cầu thì nó sẽ bị mất nhân( cái này nhớ mang máng, học lâu roài, hic)
p/s: tớ ko phải con mắm nhá, hic

M

marucohamhoc

1. Em thích môn Sinh không?
2. Tại sao em lại thích sinh?
3. Em dự định sinh bao nhiêu con trong tương lai.
4. Làm sao tách hồng cầu và nước mô thành hai chất riêng biệt?
nguyentung chưa trả lời mà vẫn chém là phạm luật nhá, hihi, thui, tớ trả lời lun vậy, hihi, nhưng mừ tí nữa bạn phải trả lời mấy câu tớ hỏi đấy nha, còn mí câu chưa lảm mà, bạn vào trổ tài lun nha
1. 2.tớ thích môn sinh vì muốn tìm hiểu về các loài cây cối và ĐV xung quanh,( còn cái di truyền thì ghét nhất, hic), tại hùi bé hay xem chương trình" thế giới động vật", với lại hùi đó tớ mơ làm bác sĩ để chế ra thuốc chữa bệnh lao vs HIV, nhưng giờ thì ko mơ làm bác sĩ nữa
3. ko biết, hihi, để coi người" tri kỉ" mừ tớ sẽ lấy ra sao đã :))
4. câu này cho tớ khất nhá, để nghĩ đã, sẽ cố gắng có câu trả lời sớm nhất cho bạn

L

lananh_vy_vp

;)),em hỏi chị maruco 1 câu naz:p
Có bao nhiu ng tỏ tình vs chị ùi?chị từ chối hay nhận lời?;))

A

anhvodoi94

Chém ! Hây zaaaaaa!!!!!!!!!!! :khi (35)::khi (35)::khi (111)::khi (111):

Thứ lỗi cho em mấy anh chị mod nhá ! em xài 2 câu màu đỏ !^^!

Câu 1 : Chị định thi vào trường đại học nào ạ ?

Câu 2: Gia đình chị có mấy người ! Chị nghĩ gì về gia đình mình !

Câu 3: Người bạn của chị gặp tình huống mà chị đã hỏi em lần trước í , bây giờ sao rùi ạ ! chị kể sơ qua về hoàn cảnh chị ấy đi ạ ! ( Nếu bí mật thì không cần nói ạ )!

Câu 4 : Chị thấy em là người thế nào ạ !

Câu 5: Chị thấy lan anh thế nào ạ ! ( hic ! kấm nghĩ bậy :khi (185): )

Câu 6 : Chị thấy chị băng , chị bix , anh trihoa thế nào ạ !

Câu 7: Chị thấy box sinh hoạt động còn những khuyết điểm gì ạ ! ( ưu điểm chắc nhìu lắm kể ko hít )

Câu 8: Chị sợ con nào nhất để em còn dọa ạ !

Câu 9 : Dự định ăn tết của chị ạ !

Câu 10 : Chị muốn làm nghề gì trong tương lai ! giải thích !

Câu 11 : Phương pháp học tập của chị ạ !

Câu 12: Chị tình bạn đẹp cần có những yếu tố gì !

Câu 13: Tình cha con có gì đặc biệt ạ !

Câu 14: Tình yêu nam nữ có những dấu hiệu gì ! cần những yếu tố gì để bền lâu!
( kấm trả lời ko bít hay có í ko muốn trả lời em hỏi thiệt đó ) .

Câu 15: Con gái thích gì nhất ạ !

:khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105):

M

marucohamhoc

Chém ! Hây zaaaaaa!!!!!!!!!!! :khi (35)::khi (35)::khi (111)::khi (111):

Thứ lỗi cho em mấy anh chị mod nhá ! em xài 2 câu màu đỏ !^^!

Câu 1 : Chị định thi vào trường đại học nào ạ ?
bi giờ vẫn cứ u u minh minh cái chuyện này, hic
giờ chị định thi trường kinh tế Huế vs ĐHKHTN huế( môi trường), toàn Huế :D
cũng có thể sẽ thay đổi ý định chưa biết chừng, vì chưa thông qua bố mẹ

Câu 2: Gia đình chị có mấy người ! Chị nghĩ gì về gia đình mình !
hỏi kĩ thía, hihi
gia đình chị có 6 người( 3 thế hệ)
mặc dù ko thường ngày ko bao giờ im ắng được 1 tí vì nhiều mâu thuẫn, nhưng chị vẫn iu quý gia đình, mong gia đình lại đầm ấm như xưa:x
Câu 3: Người bạn của chị gặp tình huống mà chị đã hỏi em lần trước í , bây giờ sao rùi ạ ! chị kể sơ qua về hoàn cảnh chị ấy đi ạ ! ( Nếu bí mật thì không cần nói ạ )!
bí mật nhá, cái này riêng chuyện chị nói ra vs em trên diễn đàn để làm câu hỏi cũng là phạm lời hứa của chị vs bạn ấy roài, nên giờ sẽ ko nói thêm nữa:D

Câu 4 : Chị thấy em là người thế nào ạ !
hihi, câu này có hỏi băng 1 lần roài đúng ko
chị maru thấy anhvodoi là người năng nổ, hoạt bát, vui tính và dễ gần, hic, đừng có mừng quá nổ mũi nha, hihi, kẻo lại ko còn sức mừ chém thì khổ :D

Câu 5: Chị thấy lan anh thế nào ạ ! ( hic ! kấm nghĩ bậy :khi (185): )
lan anh học siêu:x, vui tính, đáng iu nữa, hihi

Câu 6 : Chị thấy chị băng , chị bix , anh trihoa thế nào ạ !
hihi, ai cũng siêu hết :x, ngưỡng mộ,thấy như trên :D( nhác viết lại, sry nha:D)
Băng thì rất tình cảm, hihi, quan tâm đến mọi người, thích nhất cái câu mừ Băng nói lúc maruco bị Phúc dọa cho lên thớt đó là "đừng sợ, lên thớt ko sao đâu. nếu maruco chưa có câu hỏi thì giúp bạn ấy"( đại khái là thía, tớ cũng ko nhớ lém:D)
bix thì tớ chưa tiếp xúc nhiều lém, nên ko dám nhận xét, nói chung bạn ấy rất có trách nhiệm( biết thế thui, còn lại sau nc thêm đã, hihi)
anh trihoa là người, hic, tớ hơi sợ, vì anh trihoa rất đứng đắn, lập trường kiên định lém, mừ tớ thì tính trẻ con nên, hic, chả biết sao nữa

Câu 7: Chị thấy box sinh hoạt động còn những khuyết điểm gì ạ ! ( ưu điểm chắc nhìu lắm kể ko hít )
chị dạo này hay qua box sinh, thấy box hoạt động tốt, nhưng qua chỗ box 6.7.8.9 hình như hơi trầm hơn lớp trên 1 tí, hầu như các bạn thích tham gia trò chơi hơn :D( chị cũng thía, hi)
cái này thì ngoài các mod nỗ lực hơn nữa trong việc thu hút mem bằng các topic hay thì các mem cũng phải có sự đam mê nữa, mem cũng phải nhiệt tính, như box 12 chẳng hạn :D

Câu 8: Chị sợ con nào nhất để em còn dọa ạ !
sợ nhất mấy con ngo ngoe, hic, con gì cũng sợ, đã bảo nhát mừ
hùi lớp 7 có lần thực hành môn Sinh mổ giun, chị theo bà ra sau vườn xem bà đào giun mừ đến khi thấy bà ngoắc con giun lên cuốc bỏ vào ống bơ cho chị cầm là chị thấy gê, hét lên và chạy một hơi biến luôn, hic, vứt lun cái ống bơ :((
Câu 9 : Dự định ăn tết của chị ạ !
tết này tu thân sửa tính, hì, còn nhiều cái cần khắc phục lắm, vs lại xác định mục tiêu chính của mình trong năm này mà phấn đấu, phải chiến thắng bản thân đã, chơi sau, tại trước giờ chơi nhiều roài :D
Câu 10 : Chị muốn làm nghề gì trong tương lai ! giải thích !
hùi bé chị mơ làm bác sĩ vs giáo viên
giờ thì thích làm nghiên cứu về môi trường :D( có xa thực tế quá ko nhỉ, hic)

Câu 11 : Phương pháp học tập của chị ạ !
chỉ có 1 cách là vẽ sơ đồ ra vs các ý chính rùi học thui:D

Câu 12: Chị tình bạn đẹp cần có những yếu tố gì !
theo chị , tình bạn đẹp thì điều đầu tiên là 2 người bạn đó phải chân thành vs nhau, tôn trọng lẫn nhau, cùng chia sẻ mọi niềm vui, nỗi buồn:x
người bạn tốt là người bạn biết đến bên ta lúc ta cần đến họ nhất ngay cả khi ta chưa nói vs họ điều đó

Câu 13: Tình cha con có gì đặc biệt ạ !
tình cha con là tình cảm cao cả, giữa người cha và người con, là đức hi sinh, sự quan tâm nâng đỡ, lòng yêu thương vô bờ bến của cha dành cho con, người con thì hiếu thuận vs cha mẹ:x
khác vs người mẹ, tình cảm của người cha thường thầm lặng và ko nói thành lời, chỉ khi tinh ý mới thấy, người chả luôn là bờ vai mạnh mẽ che chắn cho đứa con nhỏ

Câu 14: Tình yêu nam nữ có những dấu hiệu gì ! cần những yếu tố gì để bền lâu!
( kấm trả lời ko bít hay có í ko muốn trả lời em hỏi thiệt đó ) .

hic, cái này hỏi khó quá, chị đã iu bao giờ đâu mừ biết:((
dấu hiệu á, hic, nghĩ sao nói vậy nhá, cái này " bói" ( theo phim:D)=))
- nghĩ về người đó nhiều hơn mức bt, đúng hơn là nhớ:x
- ..hic, khó nói quá, muốn được ở bên người ấy mọi nơi mọi lúc, quan tâm và chăm lo cho người ấy
má ơi, em hỏi câu khó quá đi, hic :((
tình yêu muốn bền lâu thì cả 2 người phải luôn tôn trọng nhau( cần nhất), chung thủy, phải luôn giữ tình yêu bền vững bằng" 1 trái tim nóng và 1 cái đầu lạnh"

Câu 15: Con gái thích gì nhất ạ !
hihi, câu này hỏi hay, định " cưa" ai hở? hihi
mừ chưa hiểu câu này lém, ý hỏi là thích" cái gì nhất" à
thui, nói theo chị nghĩ nhá
con gái thích sự hoàn mĩ( hic, chả biết nói sao), thích được quan tâm và che chở( :((, bó tay, câu này khó gê), thích sự chung thủy( cái này là chị thui, còn người khác chị ko biết đâu nha)
còn nếu em định hỏi về quà cáp thì theo chị, con gái thích quà mừ có ý nghĩa 1 tí, chứ ko phải là mua hời hợt roài tặng là được, tự làm thì càng hay :x

:khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105)::khi (105):
*************************************************************************************************************************************

T

traimuopdang_268

:D
Giờ đc hỏi rồi phải không;))

Hỏi 2 câu:(1 riêng, 1 chung ):D

+ theo cơ sở khoa học: Gà có trước hay trứng có trước.......:))
Sinh vật có khả năng tự sinh sản gọi là gì( tức k cần cơ thể khác, tự m chiếm hữu:D)

+ Tình huống:

Ở một vương quốc nhỏ, có một ông vua sinh được 3 người con gái
_Cô cả: Luôn nói thật
_Cô hai: Lúc nói dối, lúc nói thật
_Cô út: Chuyên nói dối:D
Có một chàng hoàng tử đến cầu xin làm rể đức vua.
Biết tính nết ba cô, nhưng chưa gặp bao giờ... Mà chàng lại muốn ng m yêu lúc nào cũng làm chàng hiểu mà k phải đoán cô ấy nói đúng hay sai(lúc nói dối hay nói thật đó)

Vậy chàng phải chọn người nào đây(trog khi chưa biết mặt các cô như thế nào?)
Chàng chỉ được phép đặt ra một câu hỏi. Vậy chàng hoàng tử đó phải đặt ra câu hỏi gì để có thể Tìm được muốn
cưới làm vợ..?

Câu hỏi phụ chú:D: Khi tiếp xúc vs Yu, Maru thấy Yu còn điểm gì chưa tốt cần phải sửa:)

Chém nha c:x. Một câu cuối Yu muốn nói: Dù cn gì xảy ra Yu vẫn coi maru là b thân của yu:x. ( Dù nó là k/c về tg hay địa lý):)

M

marucohamhoc

:D
Giờ đc hỏi rồi phải không;))

Hỏi 2 câu:(1 riêng, 1 chung ):D

+ theo cơ sở khoa học: Gà có trước hay trứng có trước.......:))
Sinh vật có khả năng tự sinh sản gọi là gì( tức k cần cơ thể khác, tự m chiếm hữu:D)

+ Tình huống:

Ở một vương quốc nhỏ, có một ông vua sinh được 3 người con gái
_Cô cả: Luôn nói thật
_Cô hai: Lúc nói dối, lúc nói thật
_Cô út: Chuyên nói dối:D
Có một chàng hoàng tử đến cầu xin làm rể đức vua.
Biết tính nết ba cô, nhưng chưa gặp bao giờ... Mà chàng lại muốn ng m yêu lúc nào cũng làm chàng hiểu mà k phải đoán cô ấy nói đúng hay sai(lúc nói dối hay nói thật đó)

Vậy chàng phải chọn người nào đây(trog khi chưa biết mặt các cô như thế nào?)
Chàng chỉ được phép đặt ra một câu hỏi. Vậy chàng hoàng tử đó phải đặt ra câu hỏi gì để có thể Tìm được muốn
cưới làm vợ..?

Câu hỏi phụ chú:D: Khi tiếp xúc vs Yu, Maru thấy Yu còn điểm gì chưa tốt cần phải sửa:)

Chém nha c:x. Một câu cuối Yu muốn nói: Dù cn gì xảy ra Yu vẫn coi maru là b thân của yu:x. ( Dù nó là k/c về tg hay địa lý):)
Câu hỏi 1( câu này chung hay riêng đây ta ?)
theo tớ là trứng có trước, vì theo "khoa học" thì sinh vật đầu tiên xuất hiện trên trái đất là con giống.............thằn lằn, nó chui ra từ vỏ 1 quả trứng :D
= > trứng có trước
Câu tình huống đó là đố mẹo, hùi lớp 5 có học mừ quên mất roài, hic :((
làm bừa nhá
nên chọn cô cả :D
nói 1 câu: em có phải là cô hai ko? :D( đoán thía)
suýt quên, còn câu " phụ chú" :D
khi tiếp xúc vs Mướp, tớ thấy gì cũng tốt:)), hơn tớ mọi mặt:x, nếu có sửa thì chắc là Mướp hay nói thẳng quá, hì, đôi khi hơi sợ :D

M

marucohamhoc

hơ, giờ nghĩ lại, tớ nghĩ HOàng tử nên nói là em có mún lấy anh làm chồng ko? :D
bạn nào giúp tớ câu này nha, cảm ơn nhìu hen :x

B

benhoxinhyeu

:khi (163):hức! chưa gì đã chém mờ ko gọi ta! đại bác dành cho maru nè! hyhy
Câu 1: Nếu ko ol nữa maru có nhớ ta ko? hyhy! benho nè!có muốn ol để tìm gia đình lớn học mãi ko??
Câu 2: Nếu như đang đi trên đường+ tốc độ vì thời gian gấp rút! 1 con chó xồ ra xông đến....! làm you bị ngất! ngày hum sau bn bè hỏi tới tấp! thỳ you có ngại ko? vì có mỗi con chó thui mờ cũng ngất!(hix):khi (130):
Câu 3: Lúc bị la mắng, buồn nhất you thường làm rỳ? có nhớ đến ai ko? chẳng hạn nhớ benho ^^
Câu 4: marru học thể dục tek nào? hyhy! có bao giờ bị nói là! chịu ko thể đào tạo đk ko? hyhy:khi (44):

H

hongnhung.97

=))=))
em chém tiếp nha
1. nếu đang đi trên đường, đường khá hẹp. chị gặp 2 cái ô tô đi ngược chìu vs chị, nhìn vô thì còn 1 chỗ nhỏ ở bên đó. nhưng 2 bên dg là vực thẳm
chị sẽ làm sao?
2. chị thích ăn gì nhất?
3. chị muốn dc nhận gì trong ngày sinh nhật?
4. nếu có ngày em bị lên thớt, chị có chém ko? nếu chém thì nhẹ tay hay hết cỡ ;;)
5. chị muốn em mai mối cho không :p

A

anhvodoi94

Típ típ ! chưa hít chưa hít !
.............................................
Câu 16 : Chị thích ăn quả gì nhất ! uống cái gì nhất ! thích món ăn nào nhất !

Câu 17 : Chị dạy em nấu ăn nha !

Câu 18 : Chị yêu quý con vật nào nhất !

Câu 19 : Chị thi khối A ạ ! Sao ko thi khối B ạ !

Câu 20 : Chị có đề thi thử đại học gửi cho em qua yahoo được không ạ ! ( Toán , Lý , Hóa , Sinh)

Câu 21 : Chị thấy em có những khuyết điểm gì ạ ! Em thấy mình nhiều khuyết điểm quá cần sửa để học và iu tốt hơn !

Câu 22 : Chị hát cho em nghe 1 bài !

Câu 23 : Chị cho em cách học môn Tiếng Anh và Văn ạ !

Câu 24: Làm thế nào để học thuộc lòng dễ hơn ạ !

Câu 25 : Làm thế nào để học khuya ko buồn ngủ ạ !

Câu 26 : Cái quyển danh sách các trường Đại Học - Cao đẳng bao nhiêu tiền ạ !

M

marucohamhoc

:khi (163):hức! chưa gì đã chém mờ ko gọi ta! đại bác dành cho maru nè! hyhy
Câu 1: Nếu ko ol nữa maru có nhớ ta ko? hyhy! benho nè!có muốn ol để tìm gia đình lớn học mãi ko??
hihi, cái này chắc chắn rùi, tớ làm sao quên được gia đình hocmai thân iu đã cho tớ biết được những người bạn tốt và những đứa em đáng iu, hihi, nhớ nhắm nhắm ấy:khi (161)::khi (161):
nếu mừ ko onl nữa thì tớ buồn chết mất, hic, nhớ benho iu của tớ :(:)(:)((( tớ sẽ cố onl ít hơn nhưng ko phải là off luôn, cố lên maru, ủng hộ tớ nha:x)
Câu 2: Nếu như đang đi trên đường+ tốc độ vì thời gian gấp rút! 1 con chó xồ ra xông đến....! làm you bị ngất! ngày hum sau bn bè hỏi tới tấp! thỳ you có ngại ko? vì có mỗi con chó thui mờ cũng ngất!(hix):khi (130):
hihi, cái này khó gặp lém, nếu mừ gặp chó con thì tớ khó mừ ngất, có khi lại ôm nó cũng nên :D:khi (106):( đáng iu quá đi), nếu là chó lớn thì càng ko thể ngất vì phải " tỉnh".....lấy sức mà chuồn khỏi sự truy đuổi của nó :D
giả sử có chuyện đang đi trên đường+ tốc độ vì thời gian gấp rút! 1 con chó xồ ra xông đến....! làm you bị ngất! ngày hum sau bn bè hỏi tới tấp thì tớ ko ngại đâu, hihi, bt mừ, lâu lâu mới có mí chuyện như thiácos khi lại giúp mình ko bị lãng quên trong suy nghĩ của các bạn ấy chứ ><( tớ trả lời vậy vì bt ở lớp tớ " mờ" lém, ko ai nhớ gì hít, hì)
Câu 3: Lúc bị la mắng, buồn nhất you thường làm rỳ? có nhớ đến ai ko? chẳng hạn nhớ benho ^^
lúc bị la mắng tớ ..., hic, buồn cực kì lun, vì thấy bản thân kém cỏi nhiều ko bằng người khác, riêng cái chuyện chiến thắng bản thân đã thấy khó
những lúc như thía tớ hay đọc sách, chìm đắm trong những suy nghĩ miên man cho quên bớt nỗi buồn đi, sau khi đỡ hơn rồi thì mới suy nghĩ hướng giải quyết:khi (54):
Câu 4: marru học thể dục tek nào? hyhy! có bao giờ bị nói là! chịu ko thể đào tạo đk ko? hyhy
tớ học thể dục hơi ko tốt lém :((, mỗi cái đánh cầu lông vs đá cầu là đỡ đỡ, hic, nhưng nói chung là chả ra đâu vào đâu :(, chưa bao giờ bị nói là " chịu ko thể đào tạo" :x, may gê, hihi:khi (44):
************************************************************************************************************************************************************************************

M

marucohamhoc

=))=))
em chém tiếp nha
1. nếu đang đi trên đường, đường khá hẹp. chị gặp 2 cái ô tô đi ngược chìu vs chị, nhìn vô thì còn 1 chỗ nhỏ ở bên đó. nhưng 2 bên dg là vực thẳm
chị sẽ làm sao?
cái này hỏi hay, hihi, nếu gặp trường hợp đó thì chị sẽ dừng lại, kêu, or hét, làm thía nào cho mí xe kia dừng lại và xin đi nhờ :D, đỡ phải đạp xe, khổ vs lại tránh được" thương vong":khi (163):
2. chị thích ăn gì nhất?
hơ, ăn á, cũng ko biết, hihi, ăn những món mừ ko phải chị tự tay nấu :)), hihi, tin được ko nhỉ, đùa thoai, chị hay ăn lung tung lém, thích ăn bánh kẹo :khi (142):, nhất là mí món ngày tết:D, hùi tết năm nào 2 chị em cũng thi nhau chém kẹo no căng =))
chị có hứng thú vs mí món ăn cổ truyền, muốn học để nấu được hết :x
3. chị muốn dc nhận gì trong ngày sinh nhật?
muốn nhận được tình cảm quan tâm của mọi người :x. tham quá ko nhỉ, chỉ cần một món quà nhỏ bé hoặc ko cần cũng chả sao, có thể chỉ cần ở bên người bạn thân thiếtnhất của mình để vui chơi trong ngày đó cũng vui rồi ( sn này chả thấy bạn bè đâu, hic, bạn thân của chị ko đến lun, buồn lém:(()
4. nếu có ngày em bị lên thớt, chị có chém ko? nếu chém thì nhẹ tay hay hết cỡ ;;)
hihi, tất nhiên là có chém chứ, ko chém phí lém, chém hết cỡ luôn :))
5. chị muốn em mai mối cho không
hơ, có dịch vụ này nữa à, hihi, để chị nghĩ coi sao đã, chắc có :));) :p
*****************************************************************************************************************************************************************************************************************************************************

M

marucohamhoc

Típ típ ! chưa hít chưa hít !
.............................................
Câu 16 : Chị thích ăn quả gì nhất ! uống cái gì nhất ! thích món ăn nào nhất !
hơ, sao hỏi kĩ thía nhỉ, hihi, có ý gì ko ta, khai mau :)), nghi lém /:)
hic, quả thì hình như ko có cái gì nhất, vì thường cũng ít ăn lém =)), bỏ qua :D:khi (80):
uống nước ngọt :D:khi (45):
thích ăn món..........................................cơm cháy =)):khi (147):

Câu 17 : Chị dạy em nấu ăn nha !
hihi, ko dám, chị ko dạy đâu :)), dạy xong roài nấu hỏng thì toi, hihi, khi nào mừ em nấu cho bạn gái ăn rùi ko thành quay lại trách chị thì sao =))

Câu 18 : Chị yêu quý con vật nào nhất !
iu con mèo :x, mừ nó mất lâu roài, hic, nên giờ ko iu nữa :(

Câu 19 : Chị thi khối A ạ ! Sao ko thi khối B ạ !
thi cả khối A và B, hihi, thử sức coi sao, hic, cố lên, cố lên, tra dzo:)&gt;-

Câu 20 : Chị có đề thi thử đại học gửi cho em qua yahoo được không ạ ! ( Toán , Lý , Hóa , Sinh)
ko có :D, em lên chỗ đethi.com mừ kiếm coi sao, chắc có nhiều mà:khi (181):

Câu 21 : Chị thấy em có những khuyết điểm gì ạ ! Em thấy mình nhiều khuyết điểm quá cần sửa để học và iu tốt hơn !
éc, lại hỏi về em, hic, nói ra ko được chém lại chị nhá =))
1 là nói ko giữ lời :p
2 là lười học các môn khác hơn môn Sinh, hihi, cái này nói bừa thoai, đùa đấy, ko đúng thì thôi nha
chấm hết, để nghĩ đã :D

Câu 22 : Chị hát cho em nghe 1 bài !
hơ, hát ở đây sao hát được, hihi, mừ chị hát ko hay, hihi," hét" mới đúng chứ, chị mừ hát thì trâu bò chạy hết :((
chị đã từng 1 lần hát cho benho nghe đấy, em hỏi bạn ấy xem chị hát giống..............." bò rống" ko? =))

Câu 23 : Chị cho em cách học môn Tiếng Anh và Văn ạ !
cái này phải chia ra thoai, môn văn thì cứ nhớ các ý chính trong tác phẩm, liên tưởng tưởng tượng, đến khi nào thật ngấm, nhập tâm, đến khi nào trở nên thấy hứng thú đọc văn hơn thì đã thành công được 1nữa, khi viết văn thì cần có luận điểm rõ ràng( chia thành nhiều đoạn nhỏ, hùi trước chị hay bị mất hết điểm vì cái này nên năm nay rút kinh nghiệm:D)
môn anh thì siêng nói, nói càng nhiều càng tốt, đứng trước gương mừ nói, đọc thuộc một số đoạn văn ngắn mà em yêu thích, dịch được nghĩa của chúng, dần dần sẽ khá lên

cái này chị nói sơ sơ thôi , chứ chị là " kẻ ngoại đạo", văn vs anh ko phải môn chị giỏi nên ko nói rõ hơn được, bít sao nói vậy thôi:|
Câu 24: Làm thế nào để học thuộc lòng dễ hơn ạ !
hihi, cái này chị cũng ko rõ, tùy người mừ thời gian học thuộc vs mức độ thuộc là khác nhau, hùi tước có lần 1 bài sử dài ngoằng mừ chị đọc qua 3 lần là thuộc, còn giờ thì ko nhớ được như thía nữa, hic
cần phải nắm được ý chính của bài rồi suy ra các ý phụ, quan trọng là hiểu bài đã, còn các số liệu thì muón nhớ cũng cần có cách, chị thì hay nhớ bằng cách liên tưởng đến ngày sinh nhật của ai đó hoặc ngày đặc biệt nào đó:x

Câu 25 : Làm thế nào để học khuya ko buồn ngủ ạ !
ặc, cách này chị cũng đang kiếm đây, hic, học khuya ko buồn ngủ thì thử coi mí ngày có thức nổi ko đã, đến khi quen sẽ ko buồn ngủ, sợ buồn ngủ buổi sáng mới sợ
uống cà phê chị cũng thử mừ thấy ngủ ngon hơn cả khi chưa uống:khi (22):, chắc tại chưa quen, chị thấy nhìu người bày cho là uống trước khi định thức đêm khoảng 2, 3 tiếng, hoặc uống nước chè :D
thầy giáo chị có bày cho cách khi buồn ngủ thì kiếm chỗ nào vắng hát bài gì đó cho to vào= > hết buồn ngủ :D, chị chưa thử, em thử coi sao, có gì báo chị kết quả nha:p

Câu 26 : Cái quyển danh sách các trường Đại Học - Cao đẳng bao nhiêu tiền ạ !
hic, ko rõ nữa, hình như là 32k thì phải :D, quên mất roài
************************************************************************************************************************************************

J

junior1102

H5n1

:khi (181)::khi (181)::khi (181): Đồng Hương À ,Chuẩn bị Bay nhá :khi (170)::khi (170)::khi (170):

-Câu 1 : Hãy cho biết Chiều dài trung bình của phẩn Cổ con Hươu cao cổ ,so với cổ của maruco thì cổ con hươu đó còn thua bao nhiêu mét nữa :khi (194):

-Câu 2 : Bằng bất cứ loại thuốc thử gì tùy ý ,hãy phân biệt thịt cầy và thịt lợn giả cầy :khi (186):

-Câu 3 : Hãy cho biết đẳng cấp võ mèo ( cào + cấu + cắn ) của maruco đã max chưa ? :khi (164):

-Câu 4 : Maruco là con gái nên chắc thích phim hàn quốc :khi (101): Phim hàn quốc là phim mua nước mắt mà :khi (105): ,mà đã thích phim Hàn chắc biết thằng diễn viên siêu kute Kim Xoi Giun :khi (40): ,vậy hãy cho biết những gì bạn biết về cơ chế duy trì nòi giống ở loài trinh sản :khi (190):

-Câu 5 : Biết đi xe máy không ? Đã từng đo đất ,đo đường bao nhiêu lần rồi ? :khi (73):

-Câu 6 : Cho biết cụ thể số đo 5 vòng ( 90-90-90-90-90 chăng :khi (40): )

-Câu 7 : Có người iu chưa ? :khi (181): Chưa có thì iu ta nha :khi (181): Có rồi thì đá nó đi ,yêu ta nha :khi (181):

-Câu 8 : Học tốt môn gì nhất ? và ... *** môn gì nhất ( cùng vần ốt ) :khi (106):

-Câu 9 : thích ca sĩ nào nhít ( mỗi khi tắm ấy :khi (117): ,ngôn từ hà tĩnh quê ta )

-Câu 10 : Tớ chém thế này đã đủ chưa ,có thích nữa không ? :khi (170):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom