"RUBIC" Chat with me

D

denlongbaycao_hp_c1

[Mặt rubic 1] : tất nhin là tớ thik đọc sách rùi . Tớ thik vì tớ thik :D Thik thj đâu cần phải có lí do phải ko ;) ( câu này chắc các bạn nghe nhìu ;)))
[Mặt rubic 2 ] : tớ ko thik người mọt sách vì tớ nghĩ mọt sách cũng coi như nghiện sách ak ; mà nghiện thì cái gì cũng ko tốt hết ak , dù là sách là rất tốt ( nói chung ) => tớ ko phải là mọt sách :D
[Mặt rubic 3 ] : tớ thik đọc truyện : ngắn , dài , dài nữa , dài mãi..........
[Mặt rubic 4 ] : thik đọc truyện -> bố mẹ ko cho -> trộm là thượng sách ;)

D

diep_2802

Cảm ơn tất cả các bạn !:khi (67):
Vậy là chúng ta đã cùng nhau khám phá ra 4 mặt rubic rồi nhỉ:\">.Chỉ còn hai mặt nữa thôi là ta đã kết thúc chủ đề tuần này rồi.Nhanh quá ta!:khi (4): Vậy chần chừ gì nữa cùng nhau khám phá các mặt rubic còn lại nhák các bạn :khi (110)::khi (110):
[Mặt rubic 5]Tình huống#:-S:Bạn là người thích sách nhưng không phải thể loại nào bạn cũng thích.Bán thích đọc những tiểu thuyết hay nhưng mẹ bạn lại muốn bạn tìm hiểu về loại sách khác.bạn đã nhiều lần nói với mẹ nhưng kết quả thì vẫn không lay chuyển được,Giờ phải làm sao đây ta chẳng lẽ lại phải chịu cảnh mày mò ngáp ngắn ngáp dài với loại sách bạn không thjk sao?:khi::khi:
[Mặt rubic 6]Bạn nghĩ sao nếu học sinh tiếp xúc với các loại sách xấu ở độ tuổi này?:khi (184)::khi (184):

O

olympuslord

mặt 5 : chúng ta không nên đọc ở nhà! mà có thể ra công viên, nơi thoáng mát để đọc, hoặc đợi lúc mẹ đi làm rồi cứ ở nhà mà đọc chứ có sao đâu! đọc tiểu thuyết đâu có gì là xấu đâu. làm lậu chả việc gì....................:D
mặt 6: tất nhiên là rất có hại và ảnh hưởng xấu tới tính cách sau này.............. nhất là các em lớp tiểu học,lớp 6, lớp 7................... vì trí tò mò và bắt chước còn cao :))

B

bena16

Theo tớ, thì :
mặt 5 : nếu tớ không thuyết phục được mẹ tớ thì tớ sẽ nhờ tới papa , hoặc sẽ dùng tiền tiết kiệm mua một quyển tiểu thuyết đúng tâm trạng của mẹ, đúng tuổi của mẹ , đảm bảo mẹ bạn sẽ thông cảm và hiểu bạn nhiều hơn. :D
mặt 6 : nên ngăn chặn ngay, để tránh hậu quả về sau :D

N

nguyentuvn1994

[Mặt số 5] Cái này mình sẽ nhờ bố, nhờ bố đi làm sứ giả thiện chí, thuyết phục mẹ, nếu cả bố cả mẹ đều không đồng ý hoặc bố không thuyết phục được mẹ (chắc trường hợp này ít thôi:) ) thì ta chuyển sang phương án 2: Đọc chui:khi (25)::khi (58)::khi (183): kết hợp với cả sử dụng chính sách đánh đòn tâm lý, kêu gọi anh em cô gì chú bác cùng thuyết phục mẹ, vừa đọc sách mẹ muốn vừa đọc tiểu thuyết:D (đọc chui tiểu thuyết có gì xấu đâu, có phải đọc cái sách ở mặt số 6 đâu mà lo nhẩy:D

[Mặt số 6] Cái này khỏi bàn, chặn đứng ngay lập tức thôi, các loại sách ấy đâu phù hợp với lứa tuổi học sinh chúng ta khi chúng ta chưa thể nhận thức hết về cuộc sống. Đọc các loại sách không phù hợp sẽ khiến cho người học sinh có những suy nghĩ sai lệch và tiêu cực về cuộc sống từ đó sẽ khiến có những hành vi, ý thức không kiểm soát và không phù hợp, Rất nguy hiểm:|!!!!!

H

happy_1809

Cảm ơn các bạn! :khi (67):
Thế là chúng ta đã hoàn thành xong 6 mặt rubic của tuần trước rồi...Hãy cùng khám phá các mặt rubic của tuần mới nha các bạn! Chủ đề của tuần này là kỉ niệm cuối cấp. (Nhắc đến chủ đề này thì hẳn trong lòng chúng ta đã cảm thấy buồn rồi =(()
Nhưng thôi, hãy cùng nhau "giải quyết" 6 mặt rubic các bạn nhé!
[ Mặt rubic 1]: Mùa hè đã đến rồi, phượng cũng đã nở đỏ rực ở góc sân, bạn sắp phải xa ngôi trường thân yêu mà suốt bao năm trời gắn bó :khi (106)::khi (106):, bạn cảm thấy như thế nào?

p/s: Diệp nhờ mình post chủ đề cho các bạn. Hic, giọng văn của mình ko hay bằng Diệp, các bạn thông cảm nha!

N

nh0k_08

mặt 1: tất nhiên là rất buồn và nhớ thầy cô, bạn bè.............:((
nhưng mình chưa phải cuối cấp nên ko hỉu rõ lắm cảm giác này

O

olympuslord

mặt 1:Buồn
thấy có thế thôi.............................................................................

D

diep_2802

hi các bạn!:khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (67):
Do mấy hôm nay mất điện đột xuất nên khoong on được.Vậy là chủ đề tuần này đã được đưa ra để chúng ta thảo luận rồi nhỉ:khi (34)::khi (34)::khi (34):.Vậy cùng đii đến các mặt rubic tiếp theo nhé các bạn.
[Mặt rubic 2]Mùa hè đến.Nhưngnhiều bậc phụ huynh vẫn cứ thúc em chúng ta đi học thêm .Trong khi mới nghỉ hè được ít ngày.Chán quá ta giờ làm sao đây:khi (154)::khi (154):

[Mặt rubic 3]Nếu phải chịn giữa đi chơi với tụi bạn và đi du lịch với bộ mẹ bạn chon gì?:khi (100):
[MẶt rubic 4]Nghỉ hè này bạn có duưj định gì?
[Mặt rubic 5]Tình huống:Ở nhà bức bối khó chịu suốt ngày hết ngủ rồi ăn .:khi (161)::khi (161):.Bạn muốn đi thăm mấy đứa bạn nhưng bố mẹ không cho.Bạn phải thuyết phục họ thế nào hay là im lặng chấp nhận số phận:khi (139)::khi (139):
[Mặt rubic 6]Bạn thích nghỉ hè đến mức nào????:khi (75)::khi (75)::khi (75):
p/s :sory các bạn vịư chậm chễ này :D:D:D

K

kanghasoo

Do mấy hôm nay mất điện đột xuất nên khoong on được.Vậy là chủ đề tuần này đã được đưa ra để chúng ta thảo luận rồi nhỉ:khi (34)::khi (34)::khi (34):.Vậy cùng đii đến các mặt rubic tiếp theo nhé các bạn.
[Mặt rubic 2]Mùa hè đến.Nhưngnhiều bậc phụ huynh vẫn cứ thúc em chúng ta đi học thêm .Trong khi mới nghỉ hè được ít ngày.Chán quá ta giờ làm sao đây:khi (154)::khi (154):

[Mặt rubic 3]Nếu phải chịn giữa đi chơi với tụi bạn và đi du lịch với bộ mẹ bạn chon gì?:khi (100):
[Mặt rubic 5]Tình huống:Ở nhà bức bối khó chịu suốt ngày hết ngủ rồi ăn .:khi (161)::khi (161):.Bạn muốn đi thăm mấy đứa bạn nhưng bố mẹ không cho.Bạn phải thuyết phục họ thế nào hay là im lặng chấp nhận số phận:khi (139)::khi (139):

cái này thì cứ hỏi xong trả lời à?
rubic 2: cứ nghỉ thêm mấy ngày nữa là chán thôi mà. VỚi cả năm nay tớ ko có hè :D
rubic 3 : tùy xem đấy là đi du lịch ở đâu đã
rubic 4: Hè này, ngoài học ra, tớ ko đc làm gì hết mới khổ. Nếu có thời gian, tớ sẽ đi học thêm :D
rubic 5: có thể thăm bằng mail, bằng mess, bằng webcam đc mà
rubic 6: thích bt thôi. nói chung thì nghỉ đông vẫn thích hơn

T

toi0bix

2. Dù phụ huynh ko thúc nhưng t vẫn muốn đi học thêm :( đằng này còn ko có chỗ để đi đây :| ... haizzzzzzz

3.Vì là năm gần cuối cấp ;)) năm sau ko có thời gian để đi => nên đi với bạn thì hơn :) Kỉ niệm thìđc bao nhiêu chứ :) -> Cách giải quyết hợp lý nhất là : Rủ bố mẹ đi cùng lớp cho vui ^^

4.Chỉ có thể học thôi :( ( năm cuối cấp mà -> chán )

5.:)) ... Dù có cho đi chị cũng ở nhà =))

6.Ghét hè lắm :| -> nóng nực -> khó chịu -> mất điện :|

Last edited by a moderator:
T

tjeujusjeuway

[Mặt rubic 2]Mùa hè đến.Nhưngnhiều bậc phụ huynh vẫn cứ thúc em chúng ta đi học thêm .Trong khi mới nghỉ hè được ít ngày.Chán quá ta giờ làm sao đây
--->>> níu là m thì thjk thì học, hổng thích trốn học đy chơi! hj`hj`( Nhưng trốn phải có kĩ xão nhan! níu mu`k bị phát hiện là die lun!) :D:D:D:D:D:D:D:D:D

[Mặt rubic 3]Nếu phải chịn giữa đi chơi với tụi bạn và đi du lịch với bộ mẹ bạn chon gì?
--->>> trời cí này níu bố mẹ mu`k cho phép thì đy chơi zới bạn suốt ngày ku~ng dc! :D:D:D:D:D:D:D:D:D( đy zới bố mẹ phiền lắm! bạn bè vẫn thoải mái hơn nhìu!)

[MẶt rubic 4]Nghỉ hè này bạn có dự định gì?
--->>>Nhìu kinh khủng Nhưng rốt cục chưa cí nào ra hồn cả! ho6k bjk xong hè ùi làm đc những zì nữa!:D:D:D:D:D:D:D

[Mặt rubic 5]Tình huống:Ở nhà bức bối khó chịu suốt ngày hết ngủ rồi ăn ..Bạn muốn đi ---thăm mấy đứa bạn nhưng bố mẹ không cho.Bạn phải thuyết phục họ thế nào hay là im lặng chấp nhận số phận
--->>>chấp nhận số phận thì còn lâu! bố mẹ m thiệt sự la cực kì khó chịu, chắc nhìu bạn ku~ng thế?!!!!!!thuyết phục đủ mọi cách! ho^k đc thì lại trốn đy!:D:D:D:D:D:D:D

[Mặt rubic 6]Bạn thích nghỉ hè đến mức nào????
nghĩ hè cũng dzui! nói chung là rất thjk! chỉ khổ 1 cí là ở nhà nhìu lun phải nghe "ca" mệt lắm! hè đc đy du lịch zới bạn bè thì tuyệt!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

T

tjeujusjeuway

2. Dù phụ huynh ko thúc nhưng t vẫn muốn đi học thêm :( đằng này còn ko có chỗ để đi đây :| ... haizzzzzzz

3.Vì là năm gần cuối cấp ;)) năm sau ko có thời gian để đi => nên đi với bạn thì hơn :) Kỉ niệm thìđc bao nhiêu chứ :) -> Cách giải quyết hợp lý nhất là : Rủ bố mẹ đi cùng lớp cho vui ^^

4.Chỉ có thể học thôi :( ( năm cuối cấp mà -> chán )

5.:)) ... Dù có cho đi chị cũng ở nhà =))

6.Ghét hè lắm :| -> nóng nực -> khó chịu -> mất điện :|

trời ơi! níu u mu`k là con của bố mẹ em thì chắc họ sẻ dzui lắm đây! sao bất công thế hok bjk!
đúng là " ghét của nào trời trao của ấy!" ( hình như m dùng thành ngữ nì trong trường học nì hôk đúng lắm! hình như sai lun oh! heheeee,,,,,, nhưng mọi ng cứ tạm hỉu thế nhé! ho6k bjk xài câu zì nữa! heheeee:)):)):)):)):)):)):)):)):))

Last edited by a moderator:
H

happy_1809

.
- hic, đành phải chịu thôi. sang năm chương trình khó hơn năm cũ, đành phải vắt sức ra mà học...học hành sao mà khổ

mình nghĩ là nên đi chơi với bạn bè rồi năn nỉ pa mẹ dời lại chuyến du lịch cho vẹn cả đôi đường. bạn bè học chung với nhau chẳng còn bao lâu nữa còn gia đình muốn đi chơi lúc nào cũng được.

ở nhà, đi du lịch, xem trước chương trình năm sau, học thêm, ôn thi

đành phải vừa thuyết phục vừa năn nỉ ỉ ôi thôi. nếu ko thành công đành phải chấp nhận...số phận an bày

ko thích cho lám, ko ghét cho lắm...vừa vừa

M

making123

mùa hè này ngủ ở nhà ,, là sướng nhất ..........vui nhất .............thỉnh thoảng vào học thì cũng tốt............

D

diep_2802

Vậy là chúng ta đã kết thúc chủ đề"kỷ niệm cuối cấp" rồi các bạn nhỉ.Mùa hè đến cũng là mùa phải chia tay các bạn bè cùng chăng lứa.Chắc hẳn mỗi người chúng ta đều có hơi bùn một chút vì sự thiếu vắng này:( .Nhưng hè đến cũng là lúc để nghỉ ngơi thư giãn cho một năm học đã quá.Nhưng vẫn còn một số vấn đề về việc các bậc cha mẹ đăng ký cho ta những nơi học quá sớm,chương trình học quá nặng khiến cho mùa hè không còn thú vị như đúng nghĩa nữa.Nhưng mình mong rằng các vấn đề tương tự như thế không còn là nỗi lo cho mỗi người chúng ta nữa để cùng nhau đón một mùa hè thật bổ ích.Cùng tận hưởng những chuyến du lịch ta chờ đợi từ lâu mà bố mẹ thưởng cho.Cùng tận hưởng không khí của mùa hè thật vui nha các bạn;).

Q

quanggiang1

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz!
Chào cả nàk nék .. :)
Mình xin lòa người mở đầu cho chủ đề tuần này..
Các bạn biết đó. Chúng ra sống cuộc sống hàng ngày, sinh hoạt cho tới vui chơi giải chí luôn luôn đều cần có điện đúng ko.. Để online và vào phần rubic này.. chúng ta cũng cần có điện chứ nhỉ .. :):) Do vậy mình xin í kiền tuần này chúng ta sẽ bàn luận về trái Rubic mà nhiều người, ngay cả nhà nước và chúng ta.. ai ai cũng đang suy nghĩ về nó :" Năng Lượng Điện "..
[Mặt 1] : Theo các bạn " Điện là cái rỳ, Điện đc dùng như thế nào."
[Mặt 2] : Điện là thứ cần thiết với mỗi người chúng ta đúng ko.. gần đây, ko chỉ ở khu mình và nhiều nơi cũng bị cắt điện cường độ lớn.. Vì sao lại như vậy và bạn nghĩ nên làm thế nào để giải quyết đc vấn đề này.. (cái này là suy nghĩ cho quốc gia nèk)..
:khi (58)::khi (58)::khi (181)::khi (181): ( Các bạn cứ nói theo sũy nghĩ thật của mình )

T

toi0bix

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz!
Chào cả nàk nék .. :)
Mình xin lòa người mở đầu cho chủ đề tuần này..
Các bạn biết đó. Chúng ra sống cuộc sống hàng ngày, sinh hoạt cho tới vui chơi giải chí luôn luôn đều cần có điện đúng ko.. Để online và vào phần rubic này.. chúng ta cũng cần có điện chứ nhỉ .. :):) Do vậy mình xin í kiền tuần này chúng ta sẽ bàn luận về trái Rubic mà nhiều người, ngay cả nhà nước và chúng ta.. ai ai cũng đang suy nghĩ về nó :" Năng Lượng Điện "..
[Mặt 1] : Theo các bạn " Điện là cái rỳ, Điện đc dùng như thế nào."
[Mặt 2] : Điện là thứ cần thiết với mỗi người chúng ta đúng ko.. gần đây, ko chỉ ở khu mình và nhiều nơi cũng bị cắt điện cường độ lớn.. Vì sao lại như vậy và bạn nghĩ nên làm thế nào để giải quyết đc vấn đề này.. (cái này là suy nghĩ cho quốc gia nèk)..
:khi (58)::khi (58)::khi (181)::khi (181): ( Các bạn cứ nói theo sũy nghĩ thật của mình )
M1: Điện là 1 loại năng lượng :| Đơn giản thế thôi -> Điện được sinh ra từ nhà máy điện (nhiệt . thủy) , sau đó phân phối đến từng hộ gia đình trên toàn quốc :D
M2: Mất điện do trái đất nóng dần lên , nguồn năng lượng cạn kiệt dần .Tiết kiệm điện do đó là 1 vấn đề ảnh hưởng đến toàn cầu . Tốt nhất ta nên tuân theo chủ trương này thôi chứ biết làm sao :)

4

40phamkinhvy

[Mặt rubic 6]Bạn thích nghỉ hè đến mức nào????
rất rất thích . mình muốn kì nghỉ hè không bao giơ kết thúc HA...HA...HA...=))=))=))=))=))=))=))

Top Bottom