"RUBIC" Chat with me

D

diep_2802

Hi các bạn ! :M034: Do hôm qau mất điện nên hôm nay mình mới post chủ đề mới đươc:khi (71): .hihi nghỉ hè cũng gần một tháng rồi nên chắc các bạn đã được đi du lịch nhiều nơi.nên hôm nay mình quyết định lấy chủ đề tuần này là :
Du lịch
:khi (116)::khi (116): .Vậy hãy cùng nhau đi đến các mặt rubic của tuần này nhé các bạn:khi (189)::khi (189):
[Mặt rubic 1]Theo bạn nới lý tưởng để du lịch xả hơi cho mùa hè này là nới nào:khi (103):(có cơ hội quảng bá điểm du lịch:khi (116): )
[Mặt rubic 2]Thưo bạn mùa hè này có nên dành nhiều thời gian đi chơi núi hay đến hồ bơi cùng tụi bạn không trong khi người lớn thì e hèm hơi bị nhiều?:khi (54)::khi (54):

D

doigiaythuytinh

Hè ư ?
Vẫn phải học hành + chiến đấu gian khổ như thường
Mọi năm thì còn nghĩ đến chuyện đi đây đó, giờ thì NEVER :(( :((

L

liverpool1

[Mặt rubic 1]Theo bạn nới lý tưởng để du lịch xả hơi cho mùa hè này là nới nào:khi (103):(có cơ hội quảng bá điểm du lịch:khi (116): )

Theo mình thì bạn doigiaythuytinh nói đúng còn ai có ĐK thì có thể đi Nam Phi , sẵn tiện xem không khí World Cup 4 năm mới có 1 lần.. :p

[Mặt rubic 2]Thưo bạn mùa hè này có nên dành nhiều thời gian đi chơi núi hay đến hồ bơi cùng tụi bạn không trong khi người lớn thì e hèm hơi bị nhiều?:khi (54)::khi (54):[/COLOR][/B][/I][/QUOTE]

Đi chơi núi thì.... hơi khó nhưng đến hò bơi thì có thể (phải biết bơi ) :D
Chúc 1 mùa hè vui vẻ ;)

T

toi0bix

Hi các bạn ! :M034: Do hôm qau mất điện nên hôm nay mình mới post chủ đề mới đươc:khi (71): .hihi nghỉ hè cũng gần một tháng rồi nên chắc các bạn đã được đi du lịch nhiều nơi.nên hôm nay mình quyết định lấy chủ đề tuần này là :
Du lịch
:khi (116)::khi (116): .Vậy hãy cùng nhau đi đến các mặt rubic của tuần này nhé các bạn:khi (189)::khi (189):
[Mặt rubic 2]Thưo bạn mùa hè này có nên dành nhiều thời gian đi chơi núi hay đến hồ bơi cùng tụi bạn không trong khi người lớn thì e hèm hơi bị nhiều?:khi (54)::khi (54):
[1] Đi Tam Đảo :D ... Mát -> dễ chịu :) Toàn mây +sương mù -> cảnh cũng đẹp nữa :D , chỉ hơi buồn thôi ;))
[2] K nên dành nhiều thời gian :)) ... ( đôiv với t ^^ )

N

nh0k_08

Du lịch:khi (116)::khi (116): .Vậy hãy cùng nhau đi đến các mặt rubic của tuần này nhé các bạn:khi (189)::khi (189):
Mặt 1: Từ đầu hè đã đc đi đâu đâu mà lý với tưởng :(:(
Tui chỉ cần nơi nào ko mất điện mà zời lại mát( ước mún giản dị) :)) ( khôn)
Mặt 1: Tui ko bít leo núi cũng chả bít bơi=> ở nhà cho khỏe+ đỡ hư da ;))

4

40phamkinhvy

mặt 1 : ở bãi biển các vùng nui , các khu du lịch nổi tiếng
mặt 2 : tùy cảm hứng thích đi đâu thì đi

N

nguyentuvn1994

Mặt 1:Hè này rỗi rỗi thì xuống Sầm Sơn ( cũng gần nhà tui ^^ ) lượn hóng mát :D và kiếm cái chỗ nào ko mất điện là được:))
Mặt 2: Leo núi tui ko thích (mệt :D ), đi bơi thì tui ko biết :D => ở nhà với bố và mẹ, khỏi phải làm cho người lớn e hèm, hại họng :))

H

haidang96

uhm, về việc đi du lịch thì tớ nghĩ là lên Hà Nội,TP HCM hay những thành phố lớn, miễn là 0 mất điện
còn cái việc leo nui thì hok bik còn hồ bơi thì phải ra thường xuyên rùi

D

diep_2802

Chúng ta cùng đi tiếp các mặt rubic nhé các bạn ;):khi (4):
[Mặt rubic 3]Du lịch theo bạn như thế nào là an toàn ?:khi (15)::khi (15)::khi (154)::khi (154):
[Mặt rubic 4]Các bạn đã từng đi du lịch vào mùa đông chưa?cảm giác đó như thế nào ;))?:khi (69):
[Mặt rubic 5]Bạn đi leo núi cùng tụi bạn nhưng chẳng biết thế nào lại lạc cả đòan giữa núi thế này:( cảm giác đó sợ và rất sợ.Cấch giải pháp tốt nhất lúc này?:khi (46):
[Mặt rubic 6]làm thế nào để có một chuyến du kịch thật thú vị cùng cả nhà:khi (98):

H

haidang96

du lịch an toàn là ko chơi những trò nguy hiểm hay đến những nơi nguy hiểm
hèm du lịch mùa đông thì lên SaPa, lạnh vô cùng nhưng có tuyết , vô cùng lãng mạn
Ngồi khóc và chờ chết
đến những nơi thật vui và cả nhà đều thích

T

tomcangxanh

Chúng ta cùng đi tiếp các mặt rubic nhé các bạn ;):khi (4):
[Mặt rubic 3]Du lịch theo bạn như thế nào là an toàn ?:khi (15)::khi (15)::khi (154)::khi (154):
[Mặt rubic 4]Các bạn đã từng đi du lịch vào mùa đông chưa?cảm giác đó như thế nào ;))?:khi (69):
[Mặt rubic 5]Bạn đi leo núi cùng tụi bạn nhưng chẳng biết thế nào lại lạc cả đòan giữa núi thế này:( cảm giác đó sợ và rất sợ.Cấch giải pháp tốt nhất lúc này?:khi (46):
[Mặt rubic 6]làm thế nào để có một chuyến du kịch thật thú vị cùng cả nhà:khi (98):
Mặt 3: Du lịch mà lúc về còn đủ chân tay, đầu tóc, đi rừng ko bị muỗi vs vắt cắn, đi biển ko bị chìm xuồng, đi thành phố lớn ko bị xe tông= đó gọi là an toàn.
Xét theo tiêu chí này thì vụ đi thác đa của lớp ngta là QUÁ mạo hiểm, đi về đứa nào đứa nấy thành hoa gấm hết cả
MẶt 4:Đi suốt, cứ tết là đi du xuân.
Suy nghĩ: sẽ ko bị mất điện nhiều như mùa hè, trời mát mẻ, cơ mà hơi ngắn.
MẶt 5:Giải pháp hả:
1: gọi điện thoại cho lũ tụi nó đến cứu
2: tự mà đi về, đường ở mồm, rừng rú chắc cũng ko đến nỗi hoang sơ đâu
3: hét
MẶt 5:
để có 1 chuyến du lịch thú vị cần:
1: tiền, phải đủ để chi tiêu ko cần tính toán
2: thoả mãn sở thích của mọi thành viên trong gia đình
3: ko có công việc hay lo lắng j
thế thôi^^

R

rebelteen9x

Mặt 4: Mùa đông, du lịch trong chăn-nghe nhạc-nhai bỏng ngô-đọc truyện là lý tưởng nhất với tớ rồi:cool:

R

rebelteen9x

Mặt 6: để có một chuyến thú vị với cả nhà, ta cần mang theo bình xịt hơi cay chống khủng bố và mấy trăm mét dây thừng để cướp ô tô du lịck đi cho đã đời

R

rebelteen9x

tịa vì người lớn nghĩ nếu chúng ta nói dối nhìu thành quen hì sẽ hư hỏng chứ sao! mà nói dối cũng là 1 việc kô tốt nữa!~@@@@@@@@@@@@@@@!!!!!!!!!!!~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Bác sĩ nói dối bệnh nhân về tình trạng nguy kịch thì là xấu àh?
Tuỳ từng trường hợp thôi. Lựa lời mà dối cho vừa lòng nhau.

H

happy_1809

- Đi du lịch về mà ko bị cảm, ho, dị ứng, hay bất cứ sự cố nào đáng tiếc xảy ra. Sức khỏe còn y nguyên ko sức mẻ tí nào => an toàn
- Cảm thấy mùa đông thật đẹp, hơi lạnh một tí
- Gọi điện thoại cho những người đi cùng hay quay lại nhớ đường đã lên núi rồi vòng về
- Giữ gìn sức khỏe, đem theo những vật dụng cần thiết => khỏi phải thiếu, ...và cần thiết nhất có lẽ là chi tiêu cho hợp lí một chút

H

happy_1809

Xin cảm ơn các bạn vì đã nhiệt tình đóng góp ý kiến cho chủ đề tuần qua! :khi (67)::khi (67):
Thế là chúng ta đã hoàn thành xong 6 mặt rubic của chủ đề Du lịch rồi :khi (4):. Mùa hè đã trôi qua gần được một tháng :khi (176):. Có lẽ tất cả trong chúng ta ai cũng có những kế hoạch vui chơi, thư giãn cho riêng mình rồi phải ko? Nghỉ hè thoải mái thật đấy nhưng nếu chúng ta ko biết cách bảo vệ sức khỏe của mình thì ko được rồi :khi (47):. Vì vậy, chủ đề của tuần này là Dịch bệnh mùa hè. Cùng đóng góp cho 2 mặt rubic đầu tiên các bạn nhé! :khi (69):
[mặt 1]: Hè đến, chúng ta tha hồ ăn uống thả ga :khi (145):. nhưng nếu ko biết ăn sao cho cân đối thì sẽ bị lên cân vù vù :khi (135):. Làm thế nào để ăn thoải mái mà ko bị lên cân quá nhiều đây? :khi (54):
[mặt 2]: mùa hè thật nóng nà :khi (71):. Chúng ta lại rất thích uống nước lạnh hay đi bơi. ko cẩn thận lại để bị cảm rồi. Phải làm thế nào cho bệnh mau khỏi và ko tái phát nhỉ? :khi (100):

N

nh0k_08

Hỏi bác sĩ :)):))
mặt 1: tập thể dục, ko ăn nhìu ngọt ban đêm, ko ngủ nhìu.....
tốt nhứt là nhịn ăn đi mấy bữa, nhị ngủ đi vài hôm là cân giảm vèo vèo+ đc bác sĩ chăm sóc trong viện^^
mặt 2: cứ uống ùi khi nào viêm họng cấp đến nơi là chừa luôn ;))

O

olympuslord

mặt 1: tập thể dục nhiều hơn..có cách đo thui
mặt 2: Bớt làm đi thì thôi.....có gì ra viện bác sĩ biểu cho

H

happy_1809

Cùng đến với 2 mặt rubic tiếp theo bạn nhé! ;)
[mặt 4]: Mùa hè bắt đầu với những cơn mưa dai dẳng. Và thế là kẻ thù của lũ học trò chúng ta đã đến...đó chính là bọn muỗi. :khi (22)::khi (204): Bọn nì phiền toái thật, đốt ta ko những ngứa mà còn sưng vù lên, ko cẩn thận lại để thêm sẹo :khi (139):. Nhưng quan trọng hơn là chúng làm cho ta bị bệnh sốt xuất huyết và còn sốt rét nữa:khi (41):. Làm thế nào phòng trừ chúng bây giờ? :khi (169):
[mặt 5]: Hè là dịp nghỉ ngơi, lại là mùa World Cup :khi (177):. Hs chúng ta lại thức khuya. Thế là mắt thâm quầng lên, nhìu bạn còn bị cả đau mắt đỏ. :khi (137): Làm sao để chữa đây?

Top Bottom