"RUBIC" Chat with me

O

olympuslord

mặt 2: thế là không tốt. phải chấn chỉnh ngay.................
mặt 3: ôn gì đâu! giáo viên biểu ôn chỗ nào mình ôn chỗ đó
mặt 4: tất nhiên! thi xong chả lo gì nữa cả! chơi cho đến khi học hè luôn! trường mình lớp 8, 7, 6 lên trường chơi là chính!:D

N

ngojsaoleloj8814974

[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao nếu chúng ta ôn thi theo kiểu chạy theo "lò" để mong trùng đề?????

Nếu chúng ta ôn thi theo kiểu chạy theo "lò" thì mặc dù trúng đề, đạt điểm cao nhưng sẽ dẫn đến hậu quả vô cùng xấu đó là bị "vỡ" kiến thức. Nó sẽ là một lỗ hỏng lớn trong đầu của chúng ta. Nếu như nó cứ tiếp diễn lâu dài thì.......???????? Con đường dẫn đến tương lai chúng ta sẽ trở nên mịt mù.....!!!!!

[Mặt rubic 3]Bạn đã ôn thi như thế nào để làm bài thi tốt trong đợt kiểm tra cuối năm vừa rồi????

Nắm vững các kiến thức trọng tâm, những ý chính của bài. Không học lệch học tủ.
Nếu bạn nào trong quá trình học chú ý tiếp thu kiến thức thì khi thi chỉ cần ôn lại một tí thì OK ...!!!!

[Mặt rubic 4]Thường thì sau kỳ thi các kiến thức cứ thế ra đi mà không lời từ biệt .Hiện tượng này có lẽ rất phổ biến bạn nghĩ sao về hiện tượng này???

Đối với học sinh chúng ta hiện tượng này thì.....?????
Với một khối lượng lớn kiến thức hằng năm gia nhập vào đầu chúng ta. Để nhớ được hết chúng quả là một điều không thể. Nhưng chúng ta có thể ứng dụng các kiến thức học vào thực tế thì sẽ nhớ được lâu hơn. Nó cũng là một cách học thật hữu dụng.

D

diep_2802

Thông báo
Hi Các bạn "rubic chát with me" là nơi tập trung các chủ đề nóng để bàn luận chia sẻ cùng nhau về những suy nghĩ của mỗi n]ời.Hiện giờ mình đang rất cần một số bạn năng động có khả năng tìm hiểu các chủ đề để đưa ra mỗi tuần vì vậy bạn nào có thể đáp ứng yêu cầu trên thì đăng ký Tại đây
;);)

Last edited by a moderator:
D

diep_2802

Cảm ơn các ý kiến của các bạn:x:x:x .Thơ mình thì sáp xếp thời gian hợp lý,luyện các bài thầy cô giáo đã giảng .Làm thêm một số bài tập thực hành cũng là cách tốt để ôn thi hiệu quả .còn giờ thì cùng nhau đi đến các mặt rubic tiếp theo nào :khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4)::khi (4):
[Mặt rubic 5]Tình huống:Chuẩn bị cho kỳ thi cuối cấp này thật là bận rộn.Bố mẹ lại càng thúc ép học thêm chạy luyện ở nhiều nơi.bài tập thì nhiều vô kể,lại còn chuyện bạn bè đang trục trặc.Thật là khó tập trung cho kỳ thi sắp tới làm sao để nhồi nhét kiến thức đây ta:khi (68)::khi (68)::khi (68)::khi (68):.Thiệt là khó.Bạn nào giúp mình được không???:khi (130)::khi (130)::khi (130)::khi (130):
[Mặt rubic 6]Một kinh nghiệm nhỏ của bạn khi chuẩn bị bước vào phòng thi:khi (24)::khi (24)::khi (24)::khi (24):

L

letrang3003

[Mặt rubic 5]Tình huống:Chuẩn bị cho kỳ thi cuối cấp này thật là bận rộn.Bố mẹ lại càng thúc ép học thêm chạy luyện ở nhiều nơi.bài tập thì nhiều vô kể,lại còn chuyện bạn bè đang trục trặc.Thật là khó tập trung cho kỳ thi sắp tới làm sao để nhồi nhét kiến thức đây ta.Thiệt là khó.Bạn nào giúp mình được không???
CHị học lớp 8 ;;) chưa cần tới cái nì :))
[Mặt rubic 6]Một kinh nghiệm nhỏ của bạn khi chuẩn bị bước vào phòng thi
Ăn no ngủ kĩ :))

H

happy_1809

mặt 5; chưa thi + chưa trải qua+ chưa tới = ko biết
mặt 6:
- ăn uống cẩn thận
- học bài + ôn bài cho kĩ
- chuẩn bị giấy bút cẩn thận
- ko lo lắng
- tự tin vào mình
- ko nên nhẩm lại bài khi đã vào phòng thi và đợi đề thi
- hít thở sâu
- giữ bình tĩnh
...
thế thui

O

olympuslord

mặt 5: chuận bị thi chuyển cấp lo cực! ghê cực nhưng ko có hoàn cảnh như Diệp đưa ra! nếu có thì vùng ra khỏi ách nô lệ của bố mẹ! bọn bạn thì kệ! ai có chuyện trước người phải chú ý!
mặt 6: đau bụng trước! vào phòng thi hết đau bụng! lúc đó thấy cực thoải mái luôn! làm bài cực ngon lành!( mình đã trải nghiệm ngày hôm qua, công nhận làm toán ngon lành, hữu hiệu ra phết:)))

U

uocmolamnhavan

[Mặt rubic 5]Tình huống:Chuẩn bị cho kỳ thi cuối cấp này thật là bận rộn.Bố mẹ lại càng thúc ép học thêm chạy luyện ở nhiều nơi.bài tập thì nhiều vô kể,lại còn chuyện bạn bè đang trục trặc.Thật là khó tập trung cho kỳ thi sắp tới làm sao để nhồi nhét kiến thức đây ta:khi (68)::khi (68)::khi (68)::khi (68):.Thiệt là khó.Bạn nào giúp mình được không???:khi (130)::khi (130)::khi (130)::khi (130):
[Mặt rubic 6]Một kinh nghiệm nhỏ của bạn khi chuẩn bị bước vào phòng thi:khi (24)::khi (24)::khi (24)::khi (24):
[Mặt rubic 5]Nói thật là mình mới học lớp 8,nhưng nếu vậy thì mình nghĩ mình nên lo vào học hơn còn về bạn bè thì để sau giải quyết cũng không muộn,vả lại bạn bè cũng cần phải ôn thi ,minh càng giải quyết vào lúc này càng roois rem,tốt nhất là chờ "trời yên biển lặng "đã.
[Mặt rubic 6]Của mình hả?"Bình tĩnh-Tự tin và chiến thắng"

D

diep_2802

Kết

Vậy là rubic tuần này chúng ta đã hòan thành các mặt theo từng cách nghĩ của các bạn.Quả thật "thi cư" là một vấn đề mà ai trong chúng ta đều đã,đang và sẽ phải trải qua nhiều nữa.Mỗi các bạn đều có một cách ôn thi cũng như cách học riêng để đạt được kết quả cao.Tuy nhiên vẫn còn một số vấn đề tiêu cực cần khắc phục như áp lực của cha mẹ,thầy cô hay lượng bài vở ôn thi quá nhiều khiến các bạn khó có thể ôn hiệu quả .Các mặt rubic cũng như những câu trả lời của các bạn có thể là một lời khuyên hay có thể là một cách học hiệu quả để giúp bạn nào còn gặp chút trục trặc trong các kỳ thi.Nhưng để đặt được kết quả cao nhất thì cố gắng và nỗ lực hết mình dùng những kiến thức đã học để làm bài thi thì vẫn là liều thuốc tốt nhất cho mỗi thí sinh trong phòng thi.
Cuối cùng mình xin chúc tất cả các bạn có thể tự tin vượt qua các kỳ thi trong tương lai và mình cũng xin chúc các anh chị sắp tốt nghiệp cấp hai,cấp ba làm bài thi thật tốt đặt kết quả cao;););)

4

40phamkinhvy

[Mặt rubic 6]Một kinh nghiệm nhỏ của bạn khi chuẩn bị bước vào phòng thi
- giữ bình tĩnh
- đọc đề kĩ
- bài dễ làm trước khó làm sau
-

D

diep_2802

Chào các bạn!:khi (67)::khi (67)::khi (67)::khi (67):
Thế là một tuần mới nữa lại đến một rubic xáo trộn đang cần những người có thể sắp xếp lại và giải đáp.Và thưa các bạn mặt rubic tuần này chủ chúng ta sẽ được giới thiệu ngay sau đây liên quan dến rất nhiều vấn đề:khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34):.Và chủ đề tuần này lf :Sách:khi (195)::khi (195)::khi (195):
Và giờ thì cùng đi đéen mặt rubic đầu tiên các bạn nhé:khi (24)::khi (24)::khi (24):
[Mặt rubic 1]bạn có thích đọc sách không?????????:khi (33)::khi (33)::khi (33)::khi (33):và vì sao :khi (58)::khi (58)::khi (58):

O

olympuslord

mặt 1: cũng có thích! nhưng ít thôi
vì chán chả có gì làm! mang sách ra đọc cho đỡ chán với lại vui vui tý:D

C

congchuatuyet_lc

Mặt rubic 1: thik~ thick lắm chứ
nhưng thỉnh thoảng thuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
mình đọc sách trên mạng và đôi khi đọc truyện trên những trang zing

D

diep_2802

Hi! :)
Mình thjk sách lắm đặc biệt là truyện tranh cơ =)) .Nào còn giờ cùng nhau đi các mặt tiếp theo nhak các bạn:khi (45)::khi (45):
[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao về người mọt sách?:khi (162)::khi (162)::khi (162):Và bạn thấy mình có phải là người như thế không?:khi::khi:
[MẶt rubic 3]Bạn thích đọc thể lọai sách nào? why?:khi (59)::khi (59):
[Mặt rubic 4]Nêu bạn thích đọc một thể lọai sách nhưng mẹ bạn lại không cho bạn tính sao?:khi (91)::khi (91):

H

happy_1809

- mặt 2: mình gần như là mọt sách nhưng ko "mọt" cho lắm. mình thấy ng` mọt sách cũng tốt, thích đọc sáh, mở rộng tầm hiểu biết
- mặt 3: mình thích truyện tranh, truyện dài ngắn đủ loại, sách tham khảo...nói chung là nhìu loại
- mặt 4: mình đành năn nỉ thôi. nếu mẹ ko cho có nước đọc lén

T

thuyan9i

[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao về người mọt sách?Và bạn thấy mình có phải là người như thế không?
Cực kì thích những người mọt sách :)) Chị ko thế ;))
[MẶt rubic 3]Bạn thích đọc thể lọai sách nào? why?
Văn học, truyện ngắn của nguyễn nhật ánh nhất là Langbiang . VÌ có máu tò mò =))
[Mặt rubic 4]Nêu bạn thích đọc một thể lọai sách nhưng mẹ bạn lại không cho bạn tính sao?
Đọc trộm ;))

PS: Giờ mới tham gia dc trò này ;))

S

starfish_blue_sea

[Mặt rubic 2]Bạn nghĩ sao về người mọt sách?Và bạn thấy mình có phải là người như thế không?

Người mọt sách trước hết phải là một người rất thích đọc sách;)), thứ hai là một người có hiểu biết rộng (nhưng chỉ khi đọc sách bổ ích thôi), thứ ba là một người có khuôn mặt tri thức:))=)) (bịa)

Tớ chưa chắc mình đã thế nhưng tớ rất thích đọc sách:D. Chẳng biết có gọi là mọt sách hay không nữa? Nhưng ít nhất mình vẫn đọc nhiều hơn bọn bạn;))

Tớ thích rất nhiều thể loại sách, đặc biệt về khoa học hay xã hội. Ngoài ra còn thích đọc tiểu thuyết, truyện,...

[Mặt rubic 4]Nêu bạn thích đọc một thể lọai sách nhưng mẹ bạn lại không cho bạn tính sao?

đọc trộm thật;))

D

diarygalaxy_pisces

[Mặt rubic 1]bạn có thích đọc sách không?????????
*Tất nhiên là có rồi ^^. vì sách là con đường duy nhất để nắm giữ tri thức, và khi đọc sách tớ thấy cả chính mình trong đó :)
* Cực kì khâm phục họ. Mình không nghỉ thế, mình đọc sách có chừng mực chứ ko cuồng nhiệt.
* Tiểu thuyết, truyện ngắn của Nguyễn Nhật Ánh và hạt giống tâm hồn :D
Đọc trộm, dù mẹ cấm thì tớ vẫn đọc, thức trốn trong phòng đọc cho đến khuya mới thôi.

S

sakura1234

2. những ng` mọt sách có lẽ là những ng` rất chăm chỉ, thích sách và yêu sách. có thể đọc sách và sẵn sàng nói về sách bất cứ đâu có thể như các E.L.F yêu suju ấy^^. và hẳn những ai mọt sách thì đều bị cận:D
mình hok phải là ng` như thế. sách làm tôi nhức đầu và đau mắt. nhưng tôi vẫn thỉnh thoảng đọc sách để mở rộng
tầm hiểu biết của mình như những ng` mọt sách

3.sách! thì tôi chỉ thích đọc mỗi 1 loại sách đó là sách nhân văn, những mẫu chuyện và lòng con ng` hay thôi. bởi vì đơn giản là tôi cảm thấy chúng rất hay rất ý nghĩa, cho tôi nh` bài học có giá trị, làm giàu từ điển của mình...

4. tìm chỗ khác mà đọc

T

thienthannho_nt30

hỳ, mọt sách "khâm phục" họ lắm chớ, mik` cũng muốn mọt sách ;) mà tớ chả thấy mik` mọt sách tí nào :))
truyện ngắn, văn học, ....... trà sữa :)
lén chứ sao :))

Top Bottom