"RUBIC" Chat with me

4

40phamkinhvy

[Mặt 1] : Theo các bạn " Điện là cái rỳ, Điện đc dùng như thế nào."
điện là 1 loại năng lượng . điện được sử dụng để làm các thiết bị điện hoạt động

L

levanbinh16

[Mặt rubic 6]Bạn thích nghỉ hè đến mức nào????

hình như ngày trước còn đi học THPT thì thích còn lên ĐH rồi thì cái cảm giác muốn nghỉ hè giảm đi đáng kể :D

H

happy_1809

Chào các bạn :khi (203):

Thế là chúng ta đã hoàn thành xong 2 mặt rubic đầu tiên rồi :khi (176):. Vậy, chúng ta hãy cùng khám phá những mặt rubic tiếp theo nha các bạn: :khi (136):
- [mặt rubic 3]: Các bạn hãy tưởng tượng xem, cuộc sống của chúng ta đột nhiên ko còn nguồn điện nữa thì nó sẽ như thế nào? :khi (54):
- [mặt rubic 4]: Trong các bạn, ai cũng biết điện quan trọng như thế nào, ai cũng muốn tiết kiệm điện. Nhưng chúng ta pải làm gì để tiết kiệm nó đây? :khi (100):

4

40phamkinhvy

[mặt rubic 4]: Trong các bạn, ai cũng biết điện quan trọng như thế nào, ai cũng muốn tiết kiệm điện. Nhưng chúng ta pải làm gì để tiết kiệm nó đây?
tắt nhưng thiết bị không cần thiết
-Chú ý:Đề nghị không chia nhỏ bài viết!

Last edited by a moderator:
4

40phamkinhvy

[mặt rubic 3]: Các bạn hãy tưởng tượng xem, cuộc sống của chúng ta đột nhiên ko còn nguồn điện nữa thì nó sẽ như thế nào?

giống như thời nguyên thủy khác là người thông minh hơn trước , tất cả mọi việc đều phải làm kiểu thủ công
-Chú ý:Đề nghị không chia nhỏ bài viết!

Last edited by a moderator:
D

diep_2802

Chào các bạn :khi (203):

Thế là chúng ta đã hoàn thành xong 2 mặt rubic đầu tiên rồi :khi (176):. Vậy, chúng ta hãy cùng khám phá những mặt rubic tiếp theo nha các bạn: :khi (136):
- [mặt rubic 3]: Các bạn hãy tưởng tượng xem, cuộc sống của chúng ta đột nhiên ko còn nguồn điện nữa thì nó sẽ như thế nào? :khi (54):
- [mặt rubic 4]: Trong các bạn, ai cũng biết điện quan trọng như thế nào, ai cũng muốn tiết kiệm điện. Nhưng chúng ta pải làm gì để tiết kiệm nó đây? :khi (100):
[MẶt rubic 3]Cuộc sống không có điện ;-? Chắc không làm được gì cả.Online không mọi thứ đều không:(
[MẶt rubic 4]Tắt các thiết bị điện cần thiết.Dùng đủ ánh sáng điện không bật quá nhju đèn

D

diep_2802

Chào các bạn!:khi (67)::khi (67): .Sau vài ngày lang thang trong nhà và...trong xóm:khi (58): mình chợt nghĩ ra mấy câu hỏi liên quan đến rubic tuần này(vì xóm mình cũng mất điện không ít:khi (47): ).Vậy cùng nhau đến các mặt rubic cuooí cùng của tuần này nhé các bạn:khi (24):
[Mặt rubic 5]Tình huống:ông tổ trưởng dân phố thông báo tuần tời sẽ liên tục mất điện .Và đúng như vậy thật nửa tuần trôi qua ngày nào cũng mất 5-6 tiếng có khi gần cả ngày.Hjx hjx hè mà ngày nào cũng như vậy thì làm sao sống nổi.Nhưng có phải mình bạn phải chju thế đâu.Gải quyết như thế nào đây để mất điện nhưng bạn không đến nỗi thảm hại như thế này vì..hè còn dài và tình trạng này có lẽ cùng chẳng hết sớm:khi (204)::khi (204):
[MẶt rubic 6]Tình trạng lãng phí điện đã được nhà nước đặ ra nhiều biện pháp để khắc phục.Nhưng thực tế thì nhiều người trong số chúng ta vẫn lãng phí điện.Theo bạn cần làm như thế nào để mỗi người đều có ý thức tiết kiệm điện:khi (193)::khi (193)::khi (193):

H

happy_1809

[Mặt rubic 5]Tình huống:ông tổ trưởng dân phố thông báo tuần tời sẽ liên tục mất điện .Và đúng như vậy thật nửa tuần trôi qua ngày nào cũng mất 5-6 tiếng có khi gần cả ngày.Hjx hjx hè mà ngày nào cũng như vậy thì làm sao sống nổi.Nhưng có phải mình bạn phải chju thế đâu.Gải quyết như thế nào đây để mất điện nhưng bạn không đến nỗi thảm hại như thế này vì..hè còn dài và tình trạng này có lẽ cùng chẳng hết sớm:khi (204)::khi (204):
- mình nghĩ là nên làm những gì cần có điện như onl...hay làm gì gì đó => tranh thủ. còn những lúc mất điện, chúng ta có thể phụ giúp việc nhà, ôn lại bài, đọc sách, xem trước chương trình hay đi chơi cùng bạn bè...mình nghĩ nếu biết sắp xếp, sử dụng thời gian 1 cách hợp lí thì có lẽ cũng ko đến nỗi...thảm hại
[MẶt rubic 6]Tình trạng lãng phí điện đã được nhà nước đặ ra nhiều biện pháp để khắc phục.Nhưng thực tế thì nhiều người trong số chúng ta vẫn lãng phí điện.Theo bạn cần làm như thế nào để mỗi người đều có ý thức tiết kiệm điện:khi (193)::khi (193)::khi (193):

- hic, cái này thì quá khả năng của mình rồi. nhưng ngày ngày nhà nước ta đang, đã, và sẽ thực hiện 1 hành động thiết thực là...cúp điện để giảm tải. mình hy vọng nhờ đó mà mọi ng` hỉu ra là điện đang thiếu hụt trầm trọng => có ý thức sử dụng tiết kiệm hơn

A

astrasheld

Mất điện thì mua máy phát,quá đơn giản
Mặt rubic 6,lập tổ tuyên truyền,tuyền truyền ko dc thì truyền đấm coi mấy thằng hay pahs điện chịu nổi ko?Với người lớn thfi tổ dân phố cứ thế àm tuyên truyền,ko tuyên truyền thì kỉ luật

C

cuncon_baby

phương án nhanh gọn lẹ cho [mặt rubic 5] thưc quý phụ huynh mua cái máy nổ để đoá cho ta dùng hoặc thơi gian đó chui vào cái cây nào đó cho mát trưa mắt võng đung đưa hok jì= hjhj:)>-:)>-cug lúc nó nhét hok ít cái vào đầu nữa.Bản thân thục hiện đánh nhanh thắng nhanh

D

diep_2802

:)) Thế nhiều nhà không có tiền ua thì sao mấy bạn .Với lại máy nổ keo to ầm ầm nhà nào cũng nổ thì ai chju được ;))

C

cuncon_baby

vây thì chui vào đâu mát như bóng vây chẳng hạn chắc hiệu quả nhất nhỉ.......................................

M

mjkwa

- em nghĩ nên mua cái bình đèn-quạt sạc. Cực kì có hiệu quả và chất lượng. :D:D:D:D
- còn việc tiết kiệm điện thì ta tuyên truyền cũng như không thôi, ta nên phải đề nghị chính quyền phải có những biện pháp thật nghiêm cho những ai phí phạm điện.
:D:D:D:D:D

M

meoto2

Chào các bạn!:khi (67)::khi (67): .Sau vài ngày lang thang trong nhà và...trong xóm:khi (58): mình chợt nghĩ ra mấy câu hỏi liên quan đến rubic tuần này(vì xóm mình cũng mất điện không ít:khi (47): ).Vậy cùng nhau đến các mặt rubic cuooí cùng của tuần này nhé các bạn:khi (24):
tớ có cách , người dân ở đó chỉ việc cầu cho mưa thật to đảm bảo là không mất điện nữa há há như mấy hum trước đó .......
còn nếu mún trong lúc mất điện mà vẫn mún có điện thì đi đấu dây dùng ké điện của nhà bên cạnh hà vì cắt điện luân phiên mà hà hà :khi (196)::khi (89):

Q

quan8d

Cách tốt nhất là lợi dụng lúc có điện bật điều hoà hoặc quạt thật mạnh cho mát phòng trước để chống đỡ cái nóng đã. Nếu mất điện thì nối dây sang nhà hàng xóm đang dùng máy phát điện , lấy thêm tí điện để còn xem world cup chứ

M

mai_s2a3_93

Cách tốt nhất là lợi dụng lúc có điện bật điều hoà hoặc quạt thật mạnh cho mát phòng trước để chống đỡ cái nóng đã. Nếu mất điện thì nối dây sang nhà hàng xóm đang dùng máy phát điện , lấy thêm tí điện để còn xem world cup chứ
he he câu này nói chuân i' t...nhung mà bit mât' diên lúc nào mà bât dieu` hoa`............lân` truoc t vua` câm` cái dk dieu` hoa` thì mât' dien......mà máy phát thì kêu to kinh lên...chak nhà H2O phai? xây dung nhà máy dien= nl gió hay mat troi`..k thì die hêt'..:((

X

xathu125kl

- em nghĩ nên mua cái bình đèn-quạt sạc. Cực kì có hiệu quả và chất lượng. :D:D:D:D
- còn việc tiết kiệm điện thì ta tuyên truyền cũng như không thôi, ta nên phải đề nghị chính quyền phải có những biện pháp thật nghiêm cho những ai phí phạm điện.
:D:D:D:D:D
được đó như thế đỡ ồn mà lại có hiệu quả cao /:)/:)/:)/:)/:)

N

nh0k_08

mặt 5: theo tui, mà cũng đúng vs thực tế là nhà tui đã mua cái máy phát điện, xây cho nó cái " nhà" bỏ vô rồi để ngoài vườn, ko sợ mất điện, mà hàng xóm cũng chả kêu ca
Nếu mà ko có chỗ để máy cho đỡ ồn, thỳ....... đành chịu thôi :)

4

40phamkinhvy

mặt 5 : dùng acquy và bộ kích để dùng điện cho cả nhà luôn tiện dụng chưa???

4

40phamkinhvy

mặt 6 : tuyên truyền rộng rãi hoặc sáng tạo ra những vật tiết kiệm điện như thế này nếu vật thấy không có người sẽ tự động tắt

Top Bottom